Sygic phát hành Bản đồ Định vị Dẫn đường GPS Việt Nam cho iPhone/iPad

Vietgis.vn
15/1/2012 17:8Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kuongli
TÍCH CỰC
12 năm
anh em nào trải nghiệm rồi chỉ hoặc hướng dẫn mình cách cài đặt dẫn đường với.nó toàn dẫn mình đi đường rừng ko ah.hix hix.từ biên hòa seach đia chỉ sài gon hồ chí minh cũng ko có là sao vậy ta
mabu9669
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ nó bán 2.99$ các bác cũng có mua đâu mà bày đặt kêu mắc
hài vãi
soibac1010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ Hipstore thôi, giá này ~800k, chua quá. SV tiền đâu mà mua
VÃI cức, thế tiền đâu SVien mua iphone đua đòi thế, =)) 😁
kuongli
TÍCH CỰC
12 năm
hipstore có rồi bạn ah.chẳng tội gì mà mua.800k đâu phải là lá cây.
mình cài xong rồi mà không sao tạo được tài khoản, ai giúp với 😔
tieubao8904
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://store.heaveniphone.com/2012/01/sygic-viet-nam-gps-navigation-iphone.html link down và hướng dẫn ở đây nhé! Anh em vào test thử nhé! thú vị! ^_^
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
giá tốt hơn so với vietmap và papago rồi 😃
các bác cho em hỏi, do ít dơn app nên em ko biết Hipstore là gì vậy? muốn có hipstore phải làm sao, add source trong cydia hả?
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
mình nghĩ bạn nên mua app để ủng hộ nhà phát triển bạn à , hãy trả cho những gì mình dùng

thật sự mình cũng muốn mua app xài cho đã, mất khoảng 1$/app nhưng vấn đề phải nạp gift card(ít nhất 1 thẻ khoảng 50$) hoặc visa, 2 cái đó mình ko có, phải chi như nạp thẻ chơi game(1 thẻ khoảng 60k) thì mình mua nạp ngay😔

---------- Post added at 01:49 PM ---------- Previous post was at 01:47 PM ----------

mình xài thử rồi, 3gs lock bb6.15 5.0.1 custum no_hackacive , bị tình trạn mất sóng liên tục(mobifone), cụ thể là nó cứ báo đang tìm mạng rồi có sóng, khoang 5-10s sau lại bị mất sóng, tắt sygic thì sóng bình thường, có ai bị ko?
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm

mua rev visa dc đó bạn , đừng dùng gift lậu
Vào appstore.vn có đó bạn, hehe, xài ngon lắm, h khỏi lăn tăn vụ bản đồ và gps cho ipad e nó rùi
Đúng rồi bạn ! Lên cydia cài source cydia.heaveniphone.com ! Rồi tìm hip mà tải về ... Nhớ phải xoá cái appstore.vn trước khi cài
ttoan91
ĐẠI BÀNG
12 năm
^ dùng visa prepaid của acb tốt hơn. bên rev làm ăn chậm quá, mua app xong bên apple gửi hoá đơn nó chậm thanh toán làm không thể mua tiếp mặc dù còn tiền trong tk. hiện tại còn 400k trong tk rev mà không thể dùng
1000ngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi tìm đường vô mục tính toán lộ trình nó báo là không thể tính toán lộ trình, bạn nào biết cách fix làm ơn chỉ dùm
Đã xài thử bản chính thức trên android 3.2.1 hạn 7 ngày, phần mềm thì OK, phần việt hoá thật sự chưa tốt, phần dẫn đường nói chung là chưa đạt, có thể phần dữ liệu chưa đầy đủ nên dẫn đường rất ngô nghê, chỉ vào đường một chiều, đi lòng vòng. Chưa thật sự là phần mềm cho giao thông ở VN (chỉ có đi bộ và xe 4 bánh).
Không biết chính sách cập nhật bản đồ của Vietgis như thế nào vì ở VN thay đổi giao thông hơi bị nhanh.
Cái này trên Apple Store VN đang là free bà con vào tìm down nhanh nào kẻo hết free đó tôi mới down về này......................
quá tuyệt luôn, trên hip store ..... ngon rồi, ae down về nhá, vừa test thử cả buổi chiều, chưa thấy j` để chê
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vừa cài cho Ipad2 và Iphone 4 chạy rất OK bản 11.2.3 (sẽ tiếp tục có ý kiến sau khi dùng tiếp) hiện mới dùng được 3 ngày
baluong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần mềm này ưu điểm là nhiều tiện ích nhưng có nhược điểm rất lớn là chỉ đường loạn xì ngầu >.< dùng rất bực mình.
vam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã cài và dùng thử mấy ngày nay. Chỉ đường sai bung bét toàn dẫn vào ngõ nhỏ trong khi trên bản đồ thì hiện là đường lớn, thứ nữa là không phân biệt được đâu là đường 1 chiều, bác nào không biết đường mà tin vào sygic thì có mà vỡ mặt. Bắt sóng GPS cũng ko tốt bằng google map mặc định nữa. Không hiểu sao phần mềm dở thế này mà cũng thương mại hóa nữa?
thấy bên hip có cr@ck...đang down dùng thử
http://bayfiles.com/file/1IHF/hUI8Xx/Sygic-v11.2.2.30713-MeroDaHero.ipa
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Bản này củA bạn cũ rồi thì phải. Hiện đã có bản 11.2.3, tôi đang chạy bản này (304MB) tải từ bài này chạy OK. Tuy nhiên giờ đã có một vài lỗi chưa biết tại sao: đôi khi máy báo không tính toán được lộ trình. Hiện quá nhiều biểu tượng trên đường nhưng tên đường thì lại nhiều khi không thấy. bác nào biết cách khắc phục lỗi này k vây?
Bản tôi trải từ AppstoteVN về có dung lượng 314MB chạy không được. không khởi động được các bác ạ.

Điều đầu tiên để chạy được phần mềm này mà không chỉ bậy bạ đó là phải đưa ra ngoài trời để nó tự xác định vị trí của bạn thật chính xác nhờ tín hiệu GPS. từ đó mới tìm điểm đến thì ít bị sai hơn

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:57 PM ----------

Bạn tải bản này về chạy có được k vay ? mình cài trên Iphone4 FW 4.3.3 và Ipad2 5.0.1 đều k chạy được
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Chạy tốt ngoại trừ lâu lâu hay bị báo "không thể tính toán lộ trình. đã đạt giới hạn về đường đi [4]" bạn nào biết sửa lỗi này không ?
Lổi routing [5] xuất hiện lúc điểm khởi hành/điểm đến không bắt dính vào đường ô tô (bắt dình vào đường hẻm nhỏ). Còn Lổi routing [4] xuất hiện lúc điểm khởi hành/điểm đến không bắt dính vào bất kỳ đường nào vì nó quá xa đường.
Cách khắc phục:
- Chọn lại điểm gần với đường ô tô trực tiếp trên bản đồ.
- Tắt modun GPS: Menu->Thiết lập -> Phần cứng -> Tắt GPS. Sau đó thực hiện lại tính lộ trình và Sygic yêu cầu chọn lại điểm khởi hành -> Chọn trên bản đồ.

Một vài lưu ý để tối ưu lại lộ trình nếu thấy ko hợp lý:
1) Vào menu>Thiết lập>Lên kế hoạch lộ trình>Chọn 1 trong 3 cách Tính toán lộ trình (mạc nhiên là Tìm đường nhanh nhất).
2) Thêm điểm trung gian trên lộ trình bằng cách chọn trực tiếp trên Bản Đồ hoặc Tìm kiếm ->Chọn đi qua đây/Tránh điểm này. Hoặc vào Menu>Lộ trình>Thêm điểm trung gian. Sau đó phần mềm sẽ tự động tính lại lộ trình theo ý của mình.
3) Sygic ưu tiên tính lộ trình theo hướng di chuyển của xe (hạn chế quay đầu xe). Nên lúc mình ko đừng gần đường thì nó sẽ sử dụng hướng la bàn (hướng mũi tên) theo hướng đường nào thì nó sẽ tính lộ trình theo hướng đó. Nên nhiều lúc thây đứng 1 chổ nhưng tìm đường đi đến cùng một điểm thì khác nhau.
4) Dữ liệu sử dụng cho dẫn đường ô tô nên các thông tin như đường 1 chiều ô tô (xe máy 2 chiều), các biển cấm ô tô rẽ trái/phải,...được sử dụng để routing. Nên nếu đi xe máy thì nó có thể dẫn đường lòng vòng hơn. Rất mong nhận được phản hồi và đóng góp ý kiến của mọi người để chúng tôi cải thiện sản phẩm ngày càng tốt hơn.

---------- Post added at 12:36 PM ---------- Previous post was at 12:35 PM ----------

Bác vào Menu-> Lộ trình -> Tùy chọn lộ trình -> Tránh phà

---------- Post added at 12:39 PM ---------- Previous post was at 12:36 PM ----------

Chào các bác. Thanks các bác đã trải nghiệm Sygic trong thời gian qua.
Chúng tôi rất mong muốn nhận được phản hồi của mọi người để hoàn thiện bản đồ Việt Nam tốt hơn. Nếu các bác phát hiện bất kỳ lổi bản đồ, những khu vực ko chi tiết, thiếu thông tin,....Vui lòng gửi email cho chúng tôi: support@vietgis.vn để chúng tôi hoàn thiện trong các đợt cập nhật tới.

Thanks,
VietGIS Support Team.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019