SYM Việt Nam ra mắt xe côn tay Galaxy Sport 110, giá 20 triệu đồng

levuongthinh
20/5/2015 7:39Phản hồi: 534
SYM Việt Nam ra mắt xe côn tay Galaxy Sport 110, giá 20 triệu đồng

SYM Việt Nam vừa bất ngờ cho ra mắt mẫu phiên bản côn tay của dòng xe Galaxy 110 với tên gọi đầy đủ là Galaxy Sport 110. Với động cơ 110cc thì đây sẽ là mẫu xe dành cho những bạn trẻ muốn làm quen với xe côn tay và mức giá cũng rất dễ chịu, chỉ từ 19.900.000 đồng (đã bao gồm VAT).

So với phiên bản không côn tay thì hình dáng của mẫu xe mới không có gì thay đổi nhiều. Nhìn chung thiết kế của xe trẻ trung, năng động và gọn nhẹ. Bản côn tay được trang bị mâm đúc nên xe trông mạnh mẽ và thể thao hơn.

SYM Galaxy Sport 110 được trang động cơ 110cc, xi-lanh đơn, 4 thì, làm mát bằng gió. Động cơ này cho công suất 7,5 mã lực tại 7.500 vòng/phút và sẽ kếp hợp với hộp số tròn 4 cấp. Theo SYM thì động cơ 110cc thế hệ mới có buồng đốt dạng hình cầu, tối ưu hóa việc đốt cháy hoàn toàn nhiên liệu, mã lực mạnh hơn, gia tốc tốt hơn và tiết kiệm xăng hơn. Mức tiêu hao nhiên liệu trung bình của xe khoảng 55,4 km/lít.

Mặc dù là xe côn tay nhưng hộc chứa đồ dưới yên của SYM Galaxy Sport 110 có thể chứa được một nón bảo hiểm nửa đầu và các vật dụng cá nhân khác. Phía trước yếm xe còn có thêm cốp nhỏ để bỏ các vật dụng nhỏ hơn. Yên xe có thể được mở dễ dàng bằng nút mở yên bố trí trên tay lái bên phải.

Trên mặt nạ phía trước xe được trang bị dải đèn LED xanh thiết kế chìm, tạo dấu án riêng cho xe. Phuộc sau của xe là dạng ống lồng lò xo và tích hợp bầu dầu chống xóc, giúp xe vận hành êm ái hơn trên mọi địa hình. Ngoài ra thì giúp cho chiếc xe trở nên ngầu hơn. Galaxy Sport 110 được trang bị bánh mâm đúc và phanh đĩa ở trục trước. Lốp xe là loại không săm giúp đảm bảo an toàn hơn khi đi xa.

SYM Galaxy Sport 110 có 2 lựa chọn màu sắc là xanh dương - trắng và đỏ - đen. Giá bán lẻ đề xuất là 19.900.000 đồng, đã bao gồm thuế VAT.

Screen Shot 2015-05-20 at 2.24.40 PM.png

Quảng cáo

Theo: SYM Việt Nam
534 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con lai của Exciter và Sirius
ime762
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SmartphonePolice bình dầu vàng huyền thoại của cụ Jupiter nữa =))
Tư bt
TÍCH CỰC
9 năm
@ime762 Magic có trước Ju bao năm rồi cụ ạ
ime762
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tư bt Magic cũng có phuộc bình rời hả, giờ mới biết..
Tư bt
TÍCH CỰC
9 năm
@ime762 Magic đèn đuôi giống quạt xoè, mình không nhớ năm nhưng nó là đời cuối của Magic trước khi bỏ mẫu, rất ít người chạy vì đời này xấu
Seri4R
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc xe này dành cho gái chạy, nhìn mảnh khảnh thế nào đấy
Không có gì hấp dẫn cả!
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cả vũ trụ Có cái giá đó!
lolowifo
TÍCH CỰC
9 năm
Này là con Galaxy bắt thêm 1 càng ah :p
Nhìn mà đau lòng... có tinh giảm thì cũng nên làm dàn áo, mâm cho ngon hơn tí
Thương hiệu nhái kỉu dáng tất cả các hãng khác. Ko ra giống ôn gì. Đc dòng atila =))
@Zil87 =))) dòng Attila "được" ở cái chỗ nào bác?
Loxe_leo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KenzDK Được doanh số chứ được gì bác. Anh em mình chê (ai cũng biết máy móc đồ nhựa Attila như con cầy) nhưng mà phụ nữ họ thích, mua nhiều (nghĩ sao 30 củ có con xe tay ga nhìn ngon như Vespa còn muốn gì) thì là thành công cmnr. Dù sao SYM làm ra dòng đó cũng đâu phải cho anh em mình chạy 😁 và Attila đúng là kéo SYM lên rất nhiều luôn.
zaizai_via
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Zil87 Đừng nói như vậy bạn à!
@Zil87 mình nghĩ là bạn đi bảo các hãng khác là sym làm nhái thương hiệu của họ thì bạn sẽ giàu to đấy, nghĩ lại đi nếu làm nhái thì bị kiện lâu rồi nhá
@Zil87 Có tền thì đi ex hc SH r15 pkl dukata z100 H2 Còn dòng xe nay chỉ dành cho sinh viên đam mê côn tay
Ơ có phải cái bản sao lỗi của Exciter hồi trước không nhể? Cái hãng SYM này, mình nể kinh khủng. Cả công ty thế mà hình như tiết kiệm chi phí không thuê thiết kế, nhái không chừa một hãng nào :v
@Lợi BP Đâu dám, tại thấy bác sặc mùi seeder (mới có 1 post) nên em hỏi tí thôi. Mời bác tham gia ý kiến tiếp.
@kumaasura =)))))))) thế hả. Các bạn SYM giỏi nhất là khoản "mua thiết kế" ha.
Lợi BP
TÍCH CỰC
9 năm
@KenzDK tại mình không thích đuôi của ex 2015, bánh trước quá nhỏ so với bánh sau, và không có cốp đựng đồ. nếu ex có 3 điều đó thì mình sẽ vote 1 phiếu
@KenzDK kể ra yamaha lẫn cuồng ya lắm thằng ngu nhể sao ko kiện sym nhể trong lúc ya đi nhái hãng khác bị người ta kiện cho méo mặt http://thegioixe.thanhnien.com.vn/tin-tuc/yamaha-bi-kien-vi-san-xuat-xe-3-banh-376.html
màu mè thật, nhìn loạn cả mắt
Lốp nhỏ quá, lại không trang bị phanh đĩa phía sau. 😁
Thấy đc đó chứ. Ai ham tay côn mà ko đủ khả năng tài chính có thể hốt em này
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@newstar9292 Minh cũng nghĩ vậy , thấy nhiều bạn có tiền chê nó quá
SYM ra chiếc này thì Ex 150 của yamaha chắc sẽ ế lắm đây :rolleyes:
@Nguyễn Phúc Duyệt song song luôn có Axelo đó mà Ex150 có ế đâu bác. Tuỳ vào tập xác định của mỗi người thế nào thôi. Cần dáng đẹp, máy khoẻ mà túi tiền xông xênh thì mua SYM làm gì.
Ngược lại nếu không dư giả gì, chả cần khoẻ đẹp quá, chỉ cần được bóp côn cho thoả chí thì cho Ex 1 chữ next thôi.
@Ji Bro Bác không hiểu ý bác kia rồi
@Ji Bro Bác không hiểu ý bác kia rồi
Dàn tem của nó nhìn giống của Ya nhỉ
Trông như hàng exiter bị lỗi
Xấu đau, xấu đớn trông như hàng nhái của exciter :3
đã đi con không côn tay
vào đường đất bẩn là xác định đất bắt lên bám đầy vào động cơ luôn, nhất là phần tản nhiệt của xi lanh
chưa thấy cái xe nào thiết kế như vậy
Giá sinh viên hợp lý cho thời buổi xăng sắp tăng giá :v
nhìn cái dàng cứ thấy hao hao chiếc Wave rsx của Honda.
@vidia.vn Chuẩn, mới nhìn cứ tưởng con wave 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019