Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sync danh bạ từ S60v3 (E72) sang iphone 4

9/4/2011 14:13Phản hồi: 18
Nếu có ai post rồi. Nhờ mod xóa dùm
Bài viết thực hiện trên PC cài Win 7 (về lý thuyết áp dụng cho cả win)

Bước 1: Các bác lưu danh bạ từ E72 vào thẻ nhớ (mỗi số đt các bác lưu sẽ có đuôi *.vcf)
Bước 2: copy danh ba từ thẻ nhớ E72 ra PC
Bước 3: Gộp nhiều file VCF thành CSV để Import:

chúng ta có thể áp dụng cách sau để gộp những file trên thành 1 file duy nhất, quá trình còn lại sẽ trở nên đơn giản hơn rất nhiều. Trước tiên, khởi động Command Prompt (Run > cmd), trỏ tới thư mục lưu trữ danh sách Contact được export và gõ lệnh sau:

COPY *.vcf combinedfile.csv

và Enter:

Bước 4: Đăng nhập vào tài khoản Gmail. Sau đó các bác vào link: https://www.google.com/dashboard/?hl=vi (thực tế là để vào phần quản lý danh bạ bằng Gmail)

- chọn Manage contacts, chọn tiếp Import (nhập)\ chọn đường dẫn tới file CSV vừa lưu trong cùng thư mục chứa danh bạ E72.
- Chọn xong ấn Import (nhập).
-> danh bạ đã được lưu tren Gmail.
Bước 5: sync danh bạ từ Gmail về Iphone
- Các bác cài phần mềm Contacts Sync trên Iphone
- Chạy phần mềm Contacts sync sau đó đăng nhập bằng tài khoản Gmail ở trên
- Chọn sync từ Google về iphone là ok

Quảng cáo

->> các bác có thể dùng 3G hoặc Wifi đều được vì dung lượng danh bạ không lớn lắm

Em mới gia nhập, muốn đóng góp chút công sức. các pác chém vừa thôi nhé'

Chúc các bạn thành công!:timebomb:
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thangkls
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho cả 2 thằng sync với google là xong - loằng ngoằng chi cho mệt ?
Bác hướng dẫn rõ hơn đc không ạ? cảm ơn
Bác hướng dẫn tui Sync E72 với Google. thank
Thank bài viết rất hữu ích. Em tìm mọi cách nhưng E72 không ho tro MailForExchange để sync google.

Không biết bác thangksl có E72 không? 😁
vậy cha nội đừng cho là mình giỏi nhé. không biết còn bày đặt. nếu E72 sync được với google thì các bước thực hiện còn khó hơn cách tôi làm.
thangkls
ĐẠI BÀNG
13 năm
http://www.nokia.com.vn/tim-san-pham/tat-ca-dien-thoai/nokia-e72/specifications

Xem spec thì nó có hỗ trợ Exchange , chỉ việc sync e72 với goole để nó upload danh bạ lên, rồi dùng iphone sync để download về thì mình không nghĩ là cách của bạn nhanh & đon giản hơn.

Còn tại sao nó không sync được với google thì chắc vấn đề nằm giữa cái bàn & cái ghế .
Lần sau có thực tế kiểm nghiệm thì hãy chém a e nhé. Lý thuyết xuông thì đừng nói hùng hồn thế
haizza. hổ trợ nhau thôi mà . chia sẽ thôi chứ bàn cãi làm j cho mệt. chủ topic cứ fat huy
sao ko dùng nokia pc suite --> outlook -----> ip4 qua itunes sync mà phải lằng nhằng thế này @@....
thainmuk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chính xác dùng Nokia PCsuite sync contact trên E72 (mình dùng E71 chắc là same E72) với Outlook của Win rồi dùng Itunes sync từ Outlook vào IPhone là xong.
Lưu ý để dùng Outlook cần 1 email hỗ trở POP3 để setup, mình dùng 1 email của Gmail là xong vì Yahoo giờ ko hỗ trợ POP3 nữa.
Danh bạ mình hơn 900 contacts mà sync vèo cái là xong ko mất tý gì (nhiều contact còn 2-3 số điện thoại)
Mỗi người 1 cách làm các bạn à. tôi đóng góp công sức để tinhte ngày 1 tinh te hơn :p
Cho mình hỏi tí, mình chưa hiếu ý: "trỏ tới thư mục lưu trữ danh sách Contact được export" của bạn cụ thể là như thế nào. Mình cũng làm nhưng không được. Nhờ bạn hướng dẫn rõ hơn tí nhé. thanks.
Mình đang cần ...Thanks chủ Topic nhiều 😃
no9999
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho thằng nokia sync danh bạ vào outlook rồi từ đó mình có thể cho danh bạ vào tất cả các máy điện thoại khác được. k cần phải phức tạp zậy đâu bạn ơi
Thanks bạn. Bài viết rất hữu ích với mình.
dechangcum
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn nhé, mình làm được rồi
lehungweb
ĐẠI BÀNG
9 năm

Bạn ơi sao mình cóp từ điện thoại ra thẻ nhớ nó chỉ cho cóp 266 contacts nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019