Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

handbkt
27/1/2012 4:2Phản hồi: 1.504
1.504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi không dùng được 3G hay sao bác? Bác phải chỉnh lại APN của nhà mạng bằng tay mới dùng 3G được.
phuongth514
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho hỏi chủ thread: thông tin em tab của m mua lại sau khi Hard Reset chỉ (có) khác (duy nhất) ở Phiên bản kernel (dòng 2): root@DELL126#2 mà không phải là se.infra@SEP-52#2 như ảnh của Bro ~ em nó đã được / bị root ?
Nếu muốn nghịch ngợm thì không nói, còn ko muốn uprom thì em nó dùng là ổn (như bác chủ nói: film, game tốt) ?
Xin các Bro thông cảm do đây là lần đầu có GT và HĐH Android, m lấy lại cho vợ con dùng nên muốn nó ổn định trước, đương nhiên nếu rom mới, hay thì vẫn up.
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điều đó thể hiện bạn đang dùng stock ROM, và máy bạn chưa đc root. Muốn up ROM ngoài bạn cần root máy trc, sau đó mới up đc. Muốn root bạn tìm trong diễn đàn nhé, có rất nhiều bài hướng dẫn root.
phuongth514
ĐẠI BÀNG
12 năm
pda & xda m dùng nhiều rùi, chỉ có GT và hđh Android là chưa thôi, nên các nguyên tắc uprom là m biết, m chỉ muốn hỏi, do thông tin về em nó có chữ "ROOT@" khác với chữ mà bác chủ đưa ra "SE.INFRA@" nên mới hỏi, và xin được hỏi lại 1 lần nữa v/v e nó đã bị / được root hay chưa ?
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa đc root bạn ạ. Nếu bạn muốn up ROM cook thì phải root, nếu bạn up stock ROM (Ví dụ up lên bản 2.3.6 XWJQ8 chẳng hạn) thì ko cần root.
làm sao mà kiểm tra đc làm máy p1000 gsm,e có cái mới mua của ssvn ,check imel thì có đc bao hành ,thì có phải là loại may xài đc rom ầy ko ?
congdat2410
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy của samsung VN check còn BH thì là máy GSM và dùng được rom này nhé bạn 😁
toangiaphat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có rom Cook nào cho GLT P1000 không? bản nào chạy good good tí. Cám ơn! Bài hướng dẫn trong lúc mình mới rinh 1 em.
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cài bản ICS 4.0.3 của spike1985 ấy, thấy ae khen bản này lắm:
http://www.tinhte.vn/f457/galaxy-tab-7-ics-4-0-3-a-1052947/index13.html

Mình cũng từng dùng thử, thấy rất good, chỉ còn 1 lỗi camera thôi 😁
Còn nếu muốn ROM ổn hết các chức năng thì bạn nên dùng stock ROM XWJQ8, bạn lên Samfirmware.com để download về và dùng odin để flash vào máy.
congdat2410
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình lên sam fw nhưng mà nó bắt chọn bản 2.3.6 của nước nào vậy bạn, bản thì ra tháng 12.2011 bản thì ra tháng 1.2012
chả biết đường nào mà lần :-L
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn chọn bản XWJQ8 của "Germany (O2)" đó. Tải về giải nén ra được file .tar. Chạy Odin3 v1.7, chuyển galaxy tab p1000 về chế độ download mode (nhấn power và volume -) cắm thiết bị (GT-P1000) chờ nó nhận được thiết bị thì phần PDA chọn file .tar (File mới giải nén được) sau đó nhấn start và chờ cho đến khi flash xong nó sẽ tự khởi động lại.
Mình hay gặp phải trường hợp khởi động lại lần đầu đơ sau khi nghe tiếng nhạc của samsung. Nên mình tắt đi bật lại thì lại OK.
Bản ROM này rất ổn định, nhanh mượt hơn 2.3.3 DXJPI, thời lượng pin vẫn thế.
Nhược điểm: Không có tiếng việt. (Nhưng vẫn gõ được tiếng việt, lướt web đọc tiếng việt vẫn rất OK)
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
Hic hic. Có ai có link của bản Stock JQ8 trên Samfirmware không cho mình với. Dow từ hotfile mãi k đc. 😔(
ai hướng dẫn mình up rom stock XWJQ8 với
mình down từ samfirmware về thì chỉ có mỗi file P1000XWJQ8_P1000VIAJQ1_P1000XXJPZ_HOME.tar.md5
không có file PIT,file PHONE và file CSC thì sao up đc....?
Không biết đã có rom custom 4.0 cho p1000 chưa nhỉ, mà nếu có thì mình có thể up bằng cách trên của bạn handbkt không nhỉ?
congdat2410
ĐẠI BÀNG
12 năm
có rùi đó,. nhưng ko up qua ordin được đâu bác, phải up bằng cwm
mãi ko thấy ROM 2.3.6 ASIAN nhểy .....
congdat2410
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc nó chả làm đâu, làm thì đã làm rồi, thôi ngồi cầu trời khấn phật nó làm cho ICS đi.
Còn ko nữa thì chắc là samsung nó bỏ đứa con tinh thần này rồi 😔
tngoc
TÍCH CỰC
12 năm
bản ROM của bác chủ có được kies hỗ trợ không vậy, cắm vào kies sẽ không báo là "thiết bị của bạn không được hỗ trợ nữa ý". Mình cắm vào toàn bị vậy
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tngoc nếu bản rom của bác là bản rom gốc của nhà sản xuất thì khi bác cắm vào là skies nó nhận ra ngay và hỏi bác có update new version hay ko?.và cứ thế mà update thôi.còn nếu đang sài ko phải là bản rom gốc thì bác cứ update theo hướng dẫn của chủ thớt là ok.
chú ý nhé các bác(bản này dành cho máy bản GSM nhé,bác nào ko xem kỉ up nhầm thì trong nhà các bác lại có thêm dụng cụ để ..............đập đá đấy.hehe😃
thank chủ thớt vừa múc em nay đang ở 2.2 vậy là quất lên 2.3 thôi.máy mình chính hãng vậy cứ up thẳng lên thôi hả bác....?
Nếu máy chính hãng thì up qua Kies bạn nhé ... cứ xài rom chính hãng là ok ...
máy mình đang dùng bản rom gốc 2.3.3. vậy mình bỏ bước 2 chỉ làm bước 1 và 3 có được không
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản này chủ thớt đã post lâu rồi và cứ ngỡ bài viết này đã trôi ra tận thái bình dương rồi chứ.đúng,up đi up lại các bản rom khác nhưng cuối cùng mình vẫn trở về bản rom này;)
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không hiểu sao mình thay pin mới xong up lại bản ROM DXJPI này vẫn bị lỗi pin ảo, nhưng nó chỉ lỗi khi chỉ số pin < 14%, cứ dùng đến khi % pin nhỏ hơn 14 thì nó tụt xuống 3%, dùng thêm 1 lúc thì hết hẳn pin.
Sau khi thay pin mới, mình thử dùng liên tục: Chơi game + vào google play tải phần mềm (dùng 3G) thì được khoảng 5 giờ 15 phút thì hết hẳn pin (Không được như nhà sản xuất thông báo là được 7h)

Mình đã thử dùng cho đến khi pin = 0% rồi sạc đầy, sau đó dùng đến khi < 14% nó lại bị tụt về 3%.

Bác nào có cao kiến gì giúp mình không, xin được giúp đỡ.
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thongnh làm sao mà giống như nhà sản xuất thông báo được chứ,nếu bác sài liên tục trong 5h15' thì củng đã tốt lắm rồi.máy mình củng chỉ được có thế thôi nhưng lại ko bị tình trạng pin ảo như bác.khi bác sử dụng còn 15%pin thì máy đã khuyến cáo bác sạc rồi,khi nó khuyến cáo bác sạc thì bác cứ cắm sạc ngay để xem có khắc phục được tình trạng pin ảo hay ko.nếu ko được thì chắc máy bác bị lỗi nguồn hoặc có những ứng dụng chạy nền nó ngốn pin rất là "tốt" và những ứng dụng này một khi nguồn ko đủ cấp cho nó chạy thì vẫn dẫn đến tình trạng như bác nói trên.bác thử kiểm tra và gỡ bỏ nó đi thử xem có khắc phục được ko nhé.nếu ko thì thành thật chia buồn cùng bác😁
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không hiểu sao máy mình cài lại bản ROM 2.3.3 DXJPI này rồi mà vẫn bị lỗi ko hiện sáng 4 nút cảm ứng (Menu, home, back và search).
Quy trình mình làm là: Đầu tiên cài GB Stock Safe V5 sau đó cài ROM 2.3.3 DXJPI này.
Anh em có cách nào cài stock rom mà làm hiện sáng đc 4 nút cảm ứng ko?
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
@thongnh Ơ ... Stock rom nào chả hiện được 4 nút cảm ứng nhỉ :| Trừ khi bạn cài ICS nó có chức năng tắt các nút cảm ứng ngoài thì mới k sáng nữa thôi.
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thongnh bản Rom này là Rom dành cho Tab 1000 GSM mà mình thấy ổn định nhất cho đến thời điểm này. mình ko biết sao bác cài lại gặp lỗi nhiều thế,mình nghĩ tốt nhất bác cầm ra trung tâm samsung nhờ nó tư vấn hộ vậy.
Bạn cho mình hỏi khi bật con P1000 lên kết nối với máy tính thì Odin có nhận cổng COM nhưng khi mình vào màn hình Download Mode thì Odin không nhận cổng COM nữa ... vậy không tắt con P1000 đi thì có UP được lên không vậy mình đang xài phiên bản nguyên thủy 2.2
quan89tn
TÍCH CỰC
12 năm
@doantancanh uk,,,đúng rồi...2.3 trở lên thì ko cần mở bootloader...sao ko len 2.3 dùng cho mượt 😁
@thongnh OK mình đã up lần đầu tiên và thành công lên bản 2.3.3 nhưng con máy bàn nhà mình không kết nối được phải chuyển qua laptop úp ... bản này đã sửa được lỗi chat Video Call của yahoo và cái camera phụ full màn hình lun
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@catbino1 và bây giờ bác có thể lên thử stock Rom 2.3.6 để trải nghiệm.cách đây mấy ngày mình có xin bác thongth bản này và đã up,chỉ tiếc rằng bản này dành cho khu vực châu âu nên ko hổ trợ tiếng việt.thấy mượt hơn bản stock 2.3.3.hehe
@thongnh Bạn cho hỏi cách patch bootloader với? Ai có cách patch ko thì chỉ mình với. Mình làm theo cách của bác chủ topic thì máy bị brick (hình cái điện thoại với máy tính có dấu chấm than vàng ở giữa). Mình flash lại file pit thì lại vào được downloadmode được rồi. Nhưng chắc flash lại sẽ vẫn fail. Máy mình trước khi up là rom 2.2 stock theo máy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019