[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

handbkt
27/1/2012 4:2Phản hồi: 1.504
1.504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rồi rốt cuộc có active cái Data Roaming được ko anh em.... đã cài qua nhiều rom khác nhau mà toàn xài đc Wifi chứ 3G thì thua =__= nó ko hiện cái bảng chạy mạng....
mình up xong theo các bước bây giờ nó hiện chữ samsung và cứ chóp chóp từ nảy đến giờ mà không vào chương trình, bạn nào biết cứu dùm mình với
MrCommon
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 2.3.3 này của Bác so với 2.3.6 XWJQ8 thì sao ạ? Có nên up lên 2.3.6 không ạ? Thanks các Bác!!!
@vietdaubo_bp Cám ơn bạn rất nhiều. Đúng như bạn nói up đi up lại vài lần thì được bạn à.
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@vietdaubo_bp bạn cho mình link bản CM7.2 với,mình chỉ tìm được 2 bản beta nhưng k biết là CM7.2 HAY 7.1.
@xtmg1 Link tải CM 7.2 đây: http://www.tinhte.vn/threads/1151164/
@doantancanh Các bác ơi có bác nào có rom stock của em galaxy tab SC-01C firmware 2.2 ko up cho em xin với.
Máy em đang ở 2.2 rồi update qua wifi giờ nó bị treo logo ko khởi động đc. Up rom 2.3.6 vào thì báo lỗi và vẫn treo. Có bác nào có giúp em với nhé. cảm ơn các bác
nhờ các bạn giúp. sau khi mình up rom này cho con p1000 của mình thì máy sạc đầy pin nhưng khi rút sạc thì ngay lập tức chỉ còn có 41%, sạc tiếp thì lên đến 42% thì lên rất chậm thấm chí sau 30p vận không lên % nào, sáng nya khi còn 38% quyết tâm sạc đến trưa thì cũng chỉ lên 42% thôi. có bạn nào biết nguyên nhân và cách khắc phục không? chì dùm mình với. máy mình mau lại của người bạn và check 6060 thì còn bảo hành đến 22/82012
@doantancanh cám ơn bạn rất nhiều. mình ở quận 8 tp.hcm nếu bạn có dịp đi đâu đ1o gần đây thì giúp mình kiểm tra và hướng dẫn mình cách trao đổi với kỹ thuật viên bên hãng nhé! nhưng cho mình hỏi thêm là tại sao khi mình factory reset thì trong mấy lần sạc đầu em nó vẫn bình thường, sạc full 100% và xài khá ok
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doantancanh em thấy bác nói nhiều..................em up lại 2 lần rồi mà nó cứ ở cái chữ sam ssung không vào được nữa 5p rồi bực lắm bác ợ............................
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@thanhmklc do máy còn sót lại data của rom 4.0 nên máy k khởi động dc.
nhấn volume up+nguồn để vào recovery và xóa sạch hết nhé.
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xtmg1 thank bác em làm được rồi...............bác vẫn đang dùng em này à...cho mình tham khảo xem bản nào tốt nhất....4.0.4 kia mình thấy nó không ổn lắm....cài vài thứ nó toàn văng ra ngoài
MrCommon
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cần thiết làm từ các bước có file Pit, file data không ạ???? thánks các bác nhiều!!!
sao mình up lại rom gốc theo hướng dẫn nhưng khi kiểm tra ở Phần giới thiệu thiết bị thì ở mục Phiên bản Kernel thì lại là :
2.6.35.7
root@DELL126#2
nhỉ ?
Như vậy vẫn chưa unroot được đúng không các bạn ?
Vẫn còn Superuser nhưng mình không cũng không mở được.
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kent.an Như vậy là unroot rồi mà bạn, trc khi up ROM bạn nên wipe data all cho an toàn.
@thongnh wipe data toàn bộ trên máy là cả 16G bộ nhớ hả bác vì mình thấy trên máy nó chia làm 2 phần
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết bạn nào đã gọi cho mình từ số cố định 0438746314. Rất xin lỗi là đang nói chuyện thì máy mình bị hết pin, mình đã cắm sạc và gọi lại nhưng không được, vì nó báo là số điện thoại của công ty gì đó và bảo mình chọn nhánh để vào các phòng, mà mình thì ko biết bạn ở phòng nào.
MrCommon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thongnh Thanks Bác nhé! Tớ có gọi lại nhưng mà thấy Báo máy ko liên lạc được, đoán chắc máy Bác hết pin or bận việc đột xuất!!!
Lúc nào rảnh tớ call lại trao đổi thêm về vấn đề 3G của 2.3.6 Bác nhé! Máy tớ ko kết nói được với tai nghe Blutooth ko biêt do tai hỏng hay do 2.3.3 nữa! Nhiều khả năng do tai hỏng!!!
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MrCommon Không phải tai hỏng đâu bạn, bạn dùng điện thoại khác kết nối thử đi, 2.3.3 DXJPI rất khó kết nối nhưng nếu cố gắng làm 5-6 lần sẽ kết nối đc lần đầu, và sau đó lần sau kết nối sẽ dễ hơn vì tai nghe đã đc ghi lại trong danh sách thiết bị bluetooth của P1000
MrCommon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thongnh tớ thử bàng IP 3gs nhưng cung ko search thấy tai nghe!!! nên mới nghi là tai hỏng!!! Tai sạc vẫn bình thường, còn rất mới, bật đèn xanh vẫn nháy như thật!!!
MrCommon
ĐẠI BÀNG
12 năm
2.3.6 thì 3G thế nào các Bác nhi?
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MrCommon 2.3.6 thì cũng ko có APN tự động vì vậy vẫn phải add APN bằng tay bạn ạ. Như mình dùng viettel thì nhắn tin miễn phí đến số 107 theo cú pháp CAUHINH. Đợi 1 lúc sẽ nhận đc 3 tin nhắn CP (CP = configure point), chạy 3 tin nhắn để cài đặt theo thứ tự cái nào đến trc cài trước thì sẽ kết nối đc 3G viettel, còn vina và mobile thì mình ko biết nhắn tin thế nào vì mình ko dùng 2 mạng này.
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thongnh bác thongth và mấy bác ơi.ko cần phải cài đặt APN bằng tay đâu.mấy bác cứ tải ứng dụng 3G việt vào,ứng dụng này khá hay lại có phần quản lí dung lượng sử dụng nữa.......hehe(nếu bác nào lười và ko biết cài đặt APN thì dùng nhé.)
@thongnh Vinaphone thì nhắn tin gửi 888
nội dung: GPRS ON
nếu yêu cầu nhập mã pin thì là 1111
có bạn nào giúp dùm mình không? mình có đặt ra câu hỏi phía trên và vẫn chờ đợi trả lời. cám ơn nhiều nhé!
lang186
TÍCH CỰC
12 năm
bac cho em hoi sao sao em lam dung nhu bac noi . ma khi may khoi dong len lai bi treo o chu samsung . bac giup em cai
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lang186 bác up bản nào thế?.từ 2.3.3 lên 2.3.6 hay ngược lại?.nếu lần 1 ko được bác up tiếp lần 2,lần 3......up đến khi nào máy bác dùng để................đập đá luôn.hehe.đùa vui với bác tí thôi.bác up lần 2 sẽ ok nếu bác muốn up or ngược lại như e nói trêno_O
lang186
TÍCH CỰC
12 năm
Ok dc rồi bác ơi . Úp xong phải wai nó mơi lện . Làm em hết hồn luôn

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
lang186
TÍCH CỰC
12 năm
Ko wipe data chi xóa dữ liệu hệ thống thôi . Bộ nhớ trong và thẻ ko bị xóa đâu

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
a e cho mình hỏi con P1000 này phải tắt hẳn máy mới sạc được pin à ... mình thấy khi máy đang xài cắm sạc thì nó không nhận ... tại mình mới mua con P1000 cũ này nên không biết ... máy hết bảo hành 2 tháng mình mua mất 6tr có đắt quá không nhỉ
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@catbino1 Cắm dây kết nối vào máy tính thì biểu tượng cục pin bị gạch đỏ, nhưng cứ cắm lâu thì % pin vẫn tăng, tuy nhiên tăng chậm, nếu bạn muốn sạc nhanh thì tắt máy và cắm dây kết nối với máy tính nó sẽ sạc như bình thường.
quá đắt luôn rồi bác ơi 😆 con này e bán mới chỉ hơn 5 triệu thôi
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks
Không biết con P1000 có up được khôg vậy? Đây là thông tin về con P1000 của mình:
Firmware: 2.2
Phiên bản nền: P1000 DXJJ2
Phiên bản lõi: 2.6.32.9
root@SE-S604 #1
Số hiệu bản dựng: FROYO.DXJK2

Mong các bác chỉ giúp em.
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Onlinetest Bạn cài kies lên máy tính, sau đó cắm P1000 vào máy tính và chạy kies để nó tự động update lên 2.3.3 (việc làm này sẽ giúp mở khóa bootloader, bootloader mở khóa thì mới cài đc các phiên bản khác của android lên máy).
Sau đó bạn có thể cài OS nào vào máy cũng đc
Chủ thớt cho mình hỏi là sau khi làm các bước như hướng dẫn ở trên đến khi xong máy chỉ khởi động ở màn hình có chữ Samsung rồi đứng luôn.Ko biết lỗi do đâu?
😃 Bác chủ thớt có ở HN không, mình phi qua nhờ root luôn cho nhanh. Với lại cho mình hỏi, mình chỉ root để có thể copy file vào hệ thống, chứ mấy cái kernel hay room không thay đổi có được không nhỉ?
a e cho mình hỏi ROM 2.3.3 P1000 DXJPI thì DXJPI thể hiện cho cái gì thế nhỉ mình không hiểu rõ lắm và thấy nó có rất nhiều loại ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019