Tag Heuer hợp tác với Google và Intel để chế tạo đồng hồ Android Wear cao cấp đầu tiên

sonlazio
20/3/2015 1:13Phản hồi: 52
Tag Heuer hợp tác với Google và Intel để chế tạo đồng hồ Android Wear cao cấp đầu tiên
Cuối cùng chúng ta cũng xác nhận được tin đồn Tag Heuer hợp tác với Intel và Google để làm ra một chiếc đồng hồ thông minh là đúng. Có lẽ nhìn vào IntelGoogle là các bạn sẽ hiểu: Intel sẽ cung cấp một số linh kiện cho đồng hồ hoạt động còn Google là Android Wear, hệ điều hành cho smartwatch của hãng. CEO Tag Heuer Jean-Claude Biver cho biết thay vì tạo ra một chiếc đồng hồ cho iOS hay hợp tác với Apple thì họ chọn Google vì Google không tự mình tạo ra một chiếc đồng hồ nào cả. Có lẽ một lý do khác hơi nhạy cảm nữa mà Biver không nói tới là Phó chủ tịch phụ trách bán hàng và bán lẻ Tag Heuer là Patrick Pruniaux đã được Apple mời về làm việc mùa hè năm ngoái.

Thật tiếc là trong lễ công bố này Tag Heuer không hề đề cập tới thiết kế hay giá bán mà chỉ cho biết nó sẽ giữ nguyên phong cách của hãng, tức rất có thể nó sẽ được thiết kế theo chiếc đồng hồ Carrera mà Reuters đã nhắc đến. Bản thân Tag Heuer là công ty khá mở, họ từng tuyên bố có thể bỏ "sản xuất ở Thụy Sĩ" để cạnh tranh trong thị trường đồng hồ thông minh. Dự kiến chiếc đồng hồ mới sẽ xuất hiện vào cuối năm, khoảng tháng 10-12.

Các bạn có thể bấm vào liên kết nguồn để xem video buổi công bố.
Tham khảo: Intel
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
9 năm
Và chắc là cái giá cũng dành cho các tỉ phú vnd 😃
PS. em đang dùng Gear fit và tạm hài lòng ạ (vì ít $)
@truong95 Với tỉ phú thì cái đồng hồ nó là vật trang sức chứ ko phải để xem giờ hay dùng để nghe gọi nhắn tin bác ạ, nên tỉ phú thì họ chơi đồng hồ siêu đắt để khẳng định đẳgn cấp là chính chứ họ cần gì dùng đến mấy cái chức năng bác đề cập? Tỉ phú họ suy nghĩ đâu có giống người thường đâu. Còn như tầng lớp bác kể thì mình nghĩ mới là thuộc tầng lớp có tiền, kiểu trung lưu chứ chưa phải tỉ phú đâu.
@gunnroseclose Giời ạ, tỉ phú họ cũng chả khác lắm đâu bac. Khu em sống ở hoàng cầu roll royce, bentley mà người ta cug vẫn xài iphone hay galaxy chứ có phải vertu đâu. Mà bác biết Tiền còi ko ( top giàu việt nam )ông ý ở cách nhà em có 3 nhà mà ông ý vợ con cũng vẫn dùng iphone chứ ông ý có chơi trội khác thường vertu đâu
@truong95 ThÌ thế mình mới bảo với họ cái đồng hồ là vật trang sức chứ ko phải cái để nghe gọi nhắn tin. Chỗ bác kinh quá, chỗ mình có đội tỉ phú ba lan hội a vượng thôi mà chưa thấy ai dám nhận là cỡ top VN 😆 dân vn giàu ngầm ko biết hết đc đâu bác ạ =))
@gunnroseclose Hihi hoàng cầu là nơi quan chức về hưu mà:oops:😁 Mà thực ra nói thật tỉ phú người ta có nhận giàu đâu chả qua toàn báo chí nó đưa lên mà bác😃 Trong top 10 thì có bác vượng, bác đức, Bác long, lãm ,bác tiền thì ko biết thế nào vì mấy năm trước có mặt còn mấy năm gần đây bds ko được mùa lắm
Capetown
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sẽ có 1 sản phẩm hơn các smartwatch hiện tại
@Capetown đẳng cấp hơn hẳn luôn.
@Capetown Đừng có mừng vội, cả đám hộp tác lận. Vậy ai giỏi đây?
có Tag Heuer thì tk ok rồi, nhưng giá chắc cũng khó nuốt nhỉ
thtri74
CAO CẤP
9 năm
Đông vui, nhiều sự lựa chọn 😃
Miễn là hạn chế cái kiểu dáng như Apple watch nhìn nó .... ái ái... sao đó.
Vàng thì vàng nguyên khối... đem mạ vàng thôi mà quất gần 20.000 usd thì hút máu quá 😃
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@thtri74 vàng nguyên khối mà bác. có điều vàng đc AP luyện lại cho cứng thôi 😃 bác coi video quy trình sản xuất sẽ rõ
@thtri74 Vàng nguyên khối 18K đấy. cùng tầm giá đó ($10,000) đa số các hãng đồng hồ xa xỉ đều có vỏ bằng... thép không tin cứ lướt qua website của mấy hãng như Rolex, Omega thì rõ
lenhatnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sonltt j mà đa số,rolex cũng làm vàng nguyên khối nhé giỡn hoài
@lenhatnguyen Rolex vàng nguyên khối giá thường từ $30,000 đổ lên
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
Đồng hồ mà intel thời lượng pin cũng teo
quocphu67
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp nhưng mà giá chắc chát... và vấn đề là pin... Cái thời đại bây giờ mọi thứ có hoàn hảo đến đâu thì mọi người vẫn quan tâm hơn cả là nguồn năng lượng để vận hành (pin...)...
Hy vọng giá dễ chịu cho dân Android có cái để "WEAR" :oops:
@ngminhman123 300k/cái là không có rồi . đợi 5 năm nữa mới có WEAR
dylan_ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
hi vong sẻ có 1 siêu phẩm, gia tầm $800, luxury
càng ngay cang chán idevice.....
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
hóng siêu phẩm của a TAG. Thấy a này giá đồng hố ko baoh dưới hàng chục nghìn đơn vị $😔
@mrsouth.hp Bác có xem giá của Tag bao h ko vậy? đồng hồ tag heuer rơi vào tầm 2k $ đổ lên, phần lớn ở tầm 4-7k $, ngay như mấy con tag được leonardo di caprio hay brad pitt đeo quảng cáo (dòng carrera) cũng cỡ 3 4k$ thôi.
Còn tiền cỡ chục nghìn $ thì phải tầm rolex rồi.

PS: đang nghía con này, tròm trèm cỡ 3k $
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@gunnroseclose Chắc e nhìn nhầm
Tag Heur mà làm thì chắc chỉ có đại gia mới mua được. Nói chung kể cả vỏ của nó là stainless steel thì em đoán giá của nó cũng ngất ngưởng chứ cũng chẳng như mấy chiếc Moto, sony hay apple đâu.
@nguyenhieu100289 giá thì đương nhiên là đậm chất Thụy Sĩ rồi.
A QuẢng đang âm thầm cho dự án B-quách sắp tới, pin để được 10 năm ..!!!!
Cắt pho mát hay nhỉ 😁

boyapt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khéo vài năm nữa có đồng hồ cơ smart, không cần pin luôn 🆒
babygoon123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vãi cả Tag Heuer, đây mới là nhà sản suất đồng hồ hạng sang xứng đáng với số tiền người dùng bỏ ra nhé anh Cook gay
nd027
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy bố đặt hết tay lên thớt vậy!
Mót quá, chịu hổng nổi với Apple Watch rồi phải không? 😁:D:D
Tag còn sx cả điện thoại nữa bạn ạ, thậm chí còn hơn cả vertu nữa ấy chứ!

Cũng chưa biết được, biết đâu họ tìm con đường mới thì sao 😁

Mình nghĩ mấy cái face hay mes, viber... họ chả quan tâm đâu, họ có tiếc tiền khi gọi 1 cuộc gọi dài đâu, rồi mấy cái dẫn đường họ đâu cần sài điện thoại ( vì trên oto tích hợp sẵn hàng khủng rồi:D),
Dùng điện thoại hàng khủng nó thể hiện cái....khác, chứ ip, ipad giờ đứa trẻ con nó cũng có, như nhau hết thôi, nhưng khi bạn cầm cái hàng khủng nên ( và người nhìn HIỂU được điều đó) thì....

PS: Sếp mình có bữa nói chuyên về điện thoại, nói rằng có con vertu gì đó giá VNĐ 2,2 tỷ/1 cái, vậy mà có bữa ông ấy đi chơi golf gặp 1 anh 2 tay cầm 2 cái đt như thế....
@nguyenmartin ấy cái chính ko phải tiếc tiền mà vấn đề ở đây là hoà nhập ý bác😃. Trong một gia đình họ hàng thằng con, bà vợ, đứa cháu nó dùng mà mình tách biệt ra thì chỉ có thiệt. Khi cả gia đình đang chia sẻ cuộc sống, nói chuyện qua messenger mà mình tự cô lập thì như thế mình lỡ mất khoảnh khắc.
Nhu bác ruột em con đi du học, đầu tiên cũng vấn cố thủ cái mobiado rồi thì ko thèm lập face về sau lúc nó chia sẻ cuộc sống của nó trên facebook bắt đầu thấy tủi vì nhiêu lúc muốn nói chuyện vói con, mà toàn phải đi nhờ vợ, rồi thì nhờ cháu. Con chia sẻ chuyện thì chả biết cái qué gì toàn có người thông báo, khéo người ngoài biết trước cả bố. Cuối cùng vợ mua cho cái iphone 5 cũng bắt đầu biết tập tọe facebook, sau đó thì giờ còn đăng status triết lí suốt ngày đúng kiểu ông cụ:D
leoka
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy bác bàn cao quá, TAG Heuer giá 1k 2k cũng đầy mà, không dành cho người dùng phổ thông thôi chứ người có tiền mua cũng vẫn có, cần gì phải tới cỡ triệu phú tỷ phú 😃 Tầm mấy con iPhone, iMAC cũng cả ngàn đô mà riêng ở VN vẫn nhiều người mua mà, TAG Heuer làm ra mấy con Smartwatch tầm dưới 2k bán được dư xăng các bác ạ 😃
Đọc cho vui chứ biết không đủ lúa. Cơ mà tự nhiên nghĩ muốn được thấy cái tin Google + Nokia + Intel hợp tác làm một con Nexus vào năm 2016. Chắc lúc đó đổi điện thoại là vừa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019