Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tải file cài đặt ứng dụng trên Android Market bằng PC

Silent Storm
21/7/2011 5:43Phản hồi: 20
Thật sự ra hỏi câu này mình cũng ngại lắm, vì thế nào cũng bị mọi người cười cho xem, nhưng vì lần đầu "SẮP" dùng ANDROID (đặt mua con GS II rồi), trước giờ mình chỉ dùng Symbian, ứng dụng, theme ... thì mình vọc nhiều lắm, cũng có kinh nghiệm, nhưg sym thì cứ tải ứng dụng wa pc,lap roi chep lai vao may là cai đặt được, còn android thì mình không biết làm sao nữa, vì vào market nó chỉ có nut install chứ không thấy download file setup (MÌNH MUỐN CÓ FILE CÀI ĐỂ LƯU VÀO MÁY, SAU NÀY CẦN THI CÀI LẠI, KO PHẢI TÌM TẢI LẦN NỮA ^^)

không biết câu hỏi đặt ra có quá ngớ ngẩn và là trò cười cho mọi người không nữa, nhưg mong các bạn hướng dẫn cho mình nha, muốn biết phải hỏi mà, dù có bị cười ^^, trước giờ mình dùng HDH nào cũng tìm hiểu thật sâu để có thể tùy biến nó tốt nhất, nhưg android thì mới chập chững bước vào, mong mọi người giúp đỡ nhiều nha ^^

Thanks!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vào market tải Astro File Manager, đó là chương trình duyệt file, có 1 chức năng back up file apk của những app đã down trên market
nanika
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có lẽ bạn ko hiểu câu hỏi 😃. Bạn ấy muốn download file cài đặt ứng dụng trên androi market = pc mà cụ thể ở đây là file apk.
Haha, coi kỹ lại thì đúng thế thật :rolleyes:
Muốn down apk từ market bằng pc thì chắc ko cách nào rồi :smoke:
Đúng, đúng chính xác ý mình là vậy,^^,giúp mình với
Các file app .apk của android bạn không thể download trực tiếp về PC được, bạn chỉ có thể tìm tên app mà bạn thích rồi search trên google để vào các trang hoặc forum chia sẽ để down mà thôi. Khi down về thì bạn có thể cài đặt vào phone từ PC.
hix, nói vậy là không thể dùng PC tải ứng dụng cho S II được rồi, tại mình muốn tải 1 lần nhiều ứng dụng rồi sắp xếp lại cho gọn gàng sau do moi cho vao phone, sau này dùng sẽ tiện lợi hơn

---------- Post added at 07:35 PM ---------- Previous post was at 07:32 PM ----------

nhưng nếu 4rum chia sẻ thì nguồn file *.apk ở đâu để chia sẽ chứ, chẳng phải cũng trên market sao ạ
hix, mọi người ơi, không ai giúp mình cả, hix😢
nanika
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko phải ko giúp mà là ko có cách nào khác. Bạn lên forum để tìm hoặc search = google thôi. Các file APK hầu hết là do người dùng backup từ đt ra hoặc có source (VD: game ...). Còn source từ đâu thì hơi khó nói 😃.
hix, vậy cảm ơn mọi người nhiều lắm, xem như mình biết thêm được 1 tí nữa,^^, thanks tất cả nha
Điều này hoàn toàn làm được bạn ạ chỉ có điều thông qua một một trang Wed khác : Androi Market
Tìm ứng dụng mình thích nhấn download và chờ 10S :happy:
bác bỏ thời gian ra >>>lên market>>thix app nao thi len google seach rồi dow về máy PC>>> sắp xếp lại>>> khi nào cần thì chép vào thẻ và cài
Cách cài app của android cũng gần giống Symbian:
  1. Bạn có thể sử dụng Market trên máy Android để tải trực tiếp, Cách này thì không lưu lại file .apk,bạn cần phải có một tài khoản gmail
  2. Bạn tải file .apk trên mạng về PC, sau đó copy vào thẻ nhớ máy Android, trên máy Android bạn vào chương trình quản lý file để tìm file vừa copy và cài đặt. Cách này thì ko cần tài khoản gmail và bạn sẽ lưu lại đc file .apk cho những lần cài đặt sau, để cài theo cách này bạn cần thay đổi một chút trong "Setting/Application/Unknow source", tích vào ô "Unknow Source"

(Nếu bạn dùng market của hãng thứ 3 như: applanet thì cài qua cách 1 vẫn có thể lưu lại đc file .apk)

Chúc bạn chọn được máy android ưng ý!
peterh
CAO CẤP
12 năm
Còn mình thì dùng Astro để backup phần mềm lại dễ dàng. Nó lưu trong thư mục backups, có thể bắn bluetooth thoải mái.
Em cũng có cùng câu hỏi với bạn này nè. Nhưng mấy bro cho em hỏi thêm, nếu mình dùng trang web trung gian để dơn file apk thì file này có virus hay có bị gì khác không ạ. Em cũng mới xài android nên gà, mong các bro chỉ giúp
ntvan
TÍCH CỰC
12 năm
Cài trực tiếp qua điện thoại android sau đó dùng 1 ứng dụng dụng như astro file manager để backup lại file cài đặt .apk là có bộ cài của nó rồi, lần sau chỉ cần gọi file này ra cài, không cần phải vào market nữa.
Android không giống như symbian đâu bạn ạ nên không nhất thiết phải down bằng máy tính rồi copy vào thẻ nhớ. Down trực tiếp bằng điện thoại có cái thú của nó, dùng rồi quên luôn máy tính đi ấy chứ
lyhongson
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn ơi trên diễn đàn GSM VN có hướng dẫn 2 cách tải file .Apk về PC đó link đây http://gsm.vn/f436/huong-dan-tai-file-truc-tiep-tu-android-market-tren-pc-276467/ hướng dẫn cụ thể luôn dễ làm lắm.
nếu ợ HN pác qua MSdientu các a ấy giúp đỡ "nhiệt" lắm :p 11/66 Đại Cồ Việt thì phải 😁
minh` cung co lan` nghi~ nhu ban roi`.chang~ co j` la` buon` cuoi`
ban hay len mang bang wifi hay 3g o dau do roi` dow chuong trinh oi manager ve.Sau do ban muon dung phan mem j` tren android thi` cu len may tinh dow file .apk ve roi` copy vao` dien thoai.Sau do vao` chuong trinh` oiu manager cai` dat len tren dien thoai.
VD:ban muon tai angrybird
len google seach angrybird.apk roi` dow ve file co dinh dang apk.Sau do copy vao` dt roi` cai` dat bang chuong trinh` oi luc nay~

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019