tại sao Ipad không gọi điện thoại được

nixson
20/7/2010 7:56Phản hồi: 26
Em thấy Ipad cũng Sim, cũng sóng sánh, cũng đủ cả mà sao k thể sử dụng điện thoại như IP được. Vậy các bác cho em hỏi có soft nào chạy và dùng được như điện thoải k? bỏ qua việc phone qua internet em muốn phone trực tiếp bằng Sim gắn vào ipad.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhầm box rồi bạn ơi bên đây là iPhone mà qua iPad thử coi
Hỏi 1 câu vớ vẫn nhỉ? Sao không hỏi luôn Apple không thiết kế để iPod gọi được ĐT luôn?
Ipod có cái lỗ để đút sim vào không?:eek::eek:
Ko có cái Soft nào như bạn muốn cả - đó là do
- Phần cứng tích hợp, Apple cho tích hợp SIM để bạn sử dụng các dịch vụ dữ liệu trên nền mạng thôi ;)
- Đảm nhiệm Phone đã có iPhone roài 😁
- Phone mà to như vậy rất bất tiện 😃

@ Bạn có đem đi độ để gắn thêm cái ĐT khác vào thì độ 🆒
xbang2002
ĐẠI BÀNG
14 năm
ac ac............
LH ơi, em mang độ giúp a với, a mày mò mãi ko ra cách phone! hihihi
nhìn chữ ký của 2 anh chị này, sợ quá 😃
Mang lên Cafe tinhte anh Hiệp độ cho - trước anh ý gắn 1 em Asus & 1 em 1110i vào để gọi như ai đấy :p
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm

Không hề có solf nào và tương lai cũng không có bạn đừng tốn công tìm bạn à, phần cứng của ipad không hề tích hợp đủ các linh kiện để đảm nhận chức năng như điện thoại. Do đó cách duy nhất chỉ có gọi điện qua giao thức internet thôi. Hoặc là hy vọng ở những thế hệ sau ipad sẽ tích hợp phần cứng và trở thành 1 cái phone khổng lồ :bounce:
vhkhang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo mình nghĩ thì iPad 3G hoàn toàn có thể biến thành điện thoại "cỡ bự" được chứ, vì:
1. IPad có khay SIM.
2. Có hệ thống nhận tín hiệu sóng GSM.
3. Có tích hợp micro (phiá trên máy gần chỗ cắm tai nghe)
Vấn đề còn lại là cần một phần mềm điều khiển thôi!?  
Em cung suy nghi nhu bac.
Lexus350
ĐẠI BÀNG
14 năm
Biện pháp đơn giản nhất : bác bỏ ra 300k mua 1 em 1110 rồi láy băng dính gắn chặt vào phía sau iPad , đảm bảo bác thỏa ước nguyện luôn ....!
Có sim là để sử dụng các dịch vụ của nhà mạng trên nền 3G thôi - ko bao gồm gọi điện 😃
từ từ rồi sẽ có thôi ...
Làm thêm con Sô-Li I-XI nữa để còn chụp ảnh quay film.. nhớ mua thêm 1 cuộn băng dính, vụ này tốn băng dính lắm
thanh59
TÍCH CỰC
14 năm
Độ kiểu này bó tay.com ( 1110i,camera,băng keo )cái gì củng muốn không biết muốn cái gì ?ipad là ipad,iphone là iphone,ipod là ipod ?khó hiểu,chúc vui...................................
Mình không hiểu sao cái xe đạp cũng giống xe máy, có 2 bánh, có chuông còi, có ghi đông, có yên, thế mà sao ra đường vẫn phải đạp nhỉ? Lạ thế.
Khác ở "động cơ" bạn à 😁
iPad nó cũng thế,"động cơ" của nó không dùng để gọi được. Và các bác Apple chế nó ra để dành cho mục đích khác chứ ko phải là 1 cái điện thoại để mà nghe với cả gọi (_ __!), nếu các anh ấy muốn thì nó đã có thêm chế độ rung và giảm hiệu suất chip như trên iPhone để tăng thời lượng pin + thay đổi một số chi tiết để giảm việc nóng máy khi gọi nữa, ôi lằng nhằng (_ __!). Thích gọi thì mua thêm 1202 gì đó có chức năng đèn pin ấy, sướng luôn (_ __!)
Vả lại điẹn thoại di động là vật bất ly thân, heiz, bự như iPad mà làm phone đi đâu cũng kè kè chắc oải dữ, đi siêu thị hay đi nhậu hoặc đi chơi với bồ mà kè kè cái phone quá khổ ấy thì oải lắm à nhe
nowzone
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn dùng skype, nạp tiền vào tài khoản skype goi vo tư bạn ah
bạn đặt Apple một con IP4 7 inch mà xài
đơn giản 1 điều, kích cỡ iPad không phù hợp để làm cái phone, trải qua bao nhiêu năm người ta mới thiết kế được cái điện thoại kích cỡ bỏ vừa túi quần, bây giờ không ai rảnh mà thiết kế lại cái điện thoại kích cỡ to đùng như xưa đâu.

Trích dẫn lại câu nói của bác Kevin " Sao cái bồn cầu nhà tui không gọi được điện thoại vậy"
Thực ra Apple có thể làm thêm cái tai nghe để chỉ có thể nghe gọi khi cắm tai vào cũng được mà :p
VNS_n
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn ava + signature mà mình hoa hết cả mắt. Nhiều sao quá @@
bác này hay nhất.
trả lời thêm là nếu gọi đựoc thì chắc iphone giảm thị phần và bán ít đi
thứ 2 cầm cái cục to oạch thế chắc gãy tay,,,,he he,bác thử cầm ipad để lên tai chừng 5 phút ngày cầm 10 lần và lúc nào đi đâu cũng đem theo xem thử 1 tháng tay có đô thêm k,,,hehe

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:53 PM ----------

tại nó k có chổ đổ xăng,mua 1 bình xăng và trùm 1 cái mền,cho xin thêm tý lửa ,nó sẽ bay như kinh khí cầu
Nếu iPad mà gọi dt được em nghĩ xài ngay lập tức
Icaller pro - dung cai nay goi duoc
Theo em thì ipad có sử dụng sim thì apple có thể tích hợp phần gọi điện như phone là bt. Tuy rằng có phone rồi nhưng có nhiều lúc phone hết pin ở đâu đó thì chiếc ipad chính là công cụ hỗ trợ. Mặc giù ipad to không tiện như phone nhưng cũng rất tốt khi mà có thêm chức năng đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019