Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tại sao IPHONE4 QT(KOREA) lại rẻ hơn các nước khác?

nhatthanh1989
9/1/2012 15:12Phản hồi: 21
Mình đang có ý định mua IP4, sau một hồi dò la giá cả trên mạng thì mình thấy có một số nơi bán IP4QT16GB có 13tr5, họ bảo là hàng Korea gì đó, còn có một số nơi bán đến 15tr5, họ bảo là hàng quốc tế gì gì đó không phải Korea. Vậy xin cho mình hỏi giữa hai cái này nó có khác nhau gì không và chất lựong nó như thế nào? rất mong nhâd9u77o5c sự giúp đỡ của các thành viên trên iễn đàn ^^
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất lượng thì cũng tương đương nhau thôi, vì đều từ trung quốc mà ra bác ạ. Còn giá cả rẻ hơn thì mình nghĩ tại một số tiền nưu thuế, vận chuyển ... mỗi nơi một khác

PS : Mặc dù nói như trên nhưng theo ý kiến chủ quan của mình thì mình thấy hành hàn quốc hay bị lỗi hơn các nước khác ( tiêu biểu và hay gặp nhất là lỗi nóng máy ) 😃

Sent from my iPhone 4
cái này cũng hơi khó hiểu, theo mình thì tất cả ip đều sx ở TQ, cùng một dây chuyền, cùng tiêu chuẩn kiểm định trước khi xuất xướng như nhau! nhưng trên thực tế ip hàng châu âu sử dụng rất ít người kêu lỗi (đặc biệt là hàng pháp và mĩ) nên các cửa hàng lấy lí do này để bán giá cao hơn cũng đúng, còn hàng châu á có vẻ bị kêu lỗi và bảo hành nhiều nhất :-< may ra chỉ Steve Jobs mới giải thích đc
Hàng korea tất nhiên rẻ hơn các nc# trên dưới 2chai là đúng rồi và cũng còn tuỳ vào nhà mạng nếu mua của nha mạng ktf hàn thì máy chỉ là gút 99% lên rẻ hơn là chuyện bt còn mua của sk telecom hàn phân phối hàng gút 100% thì ko có chuyện rẻ hơn đâu như mình đag sài con của sktelecom mình mua 814000 won tương dương 800usd còn mua của ktf chỉ trên 600nghin won thôi tương đương 600usd
2 ví dụ là iphone 4 Sing bạn mua máy nó đã là quốc tế
Iphone 4 hàn quốc thì người bán phải bóc seal ra để nhập code thành quốc tế. nên nó rẻ hơn. vì đã bị active trước rồi

---------- Post added at 11:19 PM ---------- Previous post was at 11:18 PM ----------

vì sao ktf lại gút 99% vậy bác
Theo tớ đang ở bên đây thì chẳng thấy họ kêu ca gì và mình cũng dùng 2 đời rồi từ 3gs đến 4 của hàn chả thấy có lỗi gì chỉ thấy có hàng hàn về vn mọi ng kêu ca thôi với lại theo mình vì bên này dùng máy 1 năm có thể dổi máy mới lên khi vn mình mua lại hàng của hàn toàn mua máy khách dùng hết 1 năm như mi h nói về vn bán với giá mới lên có thể máy qua sd rồi lên hay lỗi đó thôi

---------- Post added at 01:26 AM ---------- Previous post was at 01:23 AM ----------

Ip của ktf là lock nhà mạng nếu lên khi về vn đã dc active trc để nhập code lên gút lên mình nói là gút 99%
là vì hàng mã MCxxxKH (korea) có cái màn hình vàng khè nhìn nó xấu nên it ng sử dụng ---> giá thành có rẽ hơn chút đỉnh
mà thời điểm bây jo bạn nên mua ip4 sài rồi là ko bị hớ....! vì bây jo mình sợ là ip4 đã hết hàng brand new 100% rồi, nếu còn chỉ là hàng nấu lại thôi....!
goodluck!
Mọi ng ở vn cứ kêu hàng hàn màn hình vàng chứ mình ở bên này chưa thấy con nào có màn hình vàng cả bọn bạn mình 10 thằng thì 9 thằng dùng ip còn lại s2 mình đều vọc chưa thấy cài nào vàng chắc chỉ có ở vn mới vậy lên mọi ng kêu ca
nghe bẩu ip kh dính phốt republisher do apple cay tụi ss của hàn quá nên cho ăn hành 😃
màn hình vàng là do các bác đi dán man hình đễu đó mấy ông nợi....nhưng mà cũng không có cãm tình với mấy anh pê đê hàn nên không chơi hàng Korea...France cho lành!
Pác ơi dán màn hình đễu là màn hình gì cơ mà hàn toàn Guy thôi chứ ko có pê đê đâu pác àh @@
Tất cả ip đều sản xuất tại China là đúng nhưng cùng 1 dây chuyền là không giống nhau đâu các bác ạ, ứng với mổi dây chuyền sản xuất ip đều ứng với từng nước đó các bác ạ, kèm theo đó là tiêu chuẩn kiểm tra cũng khác nhau, cũng giống như Việt Nam mình sản xuất trong nước thì chất lượng khác mà xuất sang Mỹ thì chất lượng lại càng khác vì phải đáp ứng tiêu chuẩn đầu vào của các nước nhập khẩu.
Bây giờ đi mua iPhone 4 mới mà mua hàng Hàn Quốc mới là LÀNH đấy các bạn ạ!
Em cũng định mua 1 em ip4. Nhưng thời điểm này e là dễ dính phốt quá các bác nhỉ. Ip4 trắng đắt hơn đen tầm 1 triệu. Mà giờ chỉ còn hàng HQuoc thôi ah các bác?
skykha
TÍCH CỰC
12 năm
chắc bạn không biết vì sao trắng đắt hơn đen 1tr nhĩ 😃
Mình ko biết thật. Bác biết chỉ em với.Thanks nhiều nhé.
Bởi vì mặt sau của nó xấu 😁
Hic,đúng là miên man thật. E không biết fa3i mua hàng nước nào cho chắc ăn luôn, mà ra tiệm mua thì người bán bán máy cho em e cũng ko biết kiểm tra thế nào là hàn hay Hồ hết 😆
disconect
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ hàng HQ mà phang thôi, rẻ hơn hẳn 1-1,5tr/c. Chả nhẽ Apple có hàng loại 2 bán cho HQ à, mà dân HQ sang mỹ xin visa dễ hơn 1000 lần so với dân mình nha, vậy chắc họ cũng không chấp nhận hàng lởm đâu. Có chăng là do active (dùng code để unlock) trước khi xuất ra thị trường nên được nhiều người ví như "mất đời con gái" giá giảm chút
Vậy các bác đánh giá dùm em giữa hàng SING và HK cái
Lúc em mua con 4S thằng bán nó bảo hàng SING mà lúc lấy ra active thì nó là hàng HK
Vậy có chửi thằng bán được không nó bảo SING và HK như nhau hết
Mấy bác nào đánh giá hộ em cái,em xài con IPAD hàng SING cực kỳ ngon nên rất có cảm tình với SING
@alexxlee101 Chỉ nói được chuyện cửa hàng nói 1 đằng làm 1 nẻo thôi, chứ chất lượng đúng là như nhau, xui thì vớ phải máy hư thôi.
@bibinguyen Không có tại mình thắc mắc chất lượng giữa Hongkong và Sing thôi chứ máy mình mua mới,chính tay mình đập hộp active cho em nó mà,xài cả tháng rồi nói chung là ok không có bất cứ cái gì phải phàn nàn cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019