Tăng âm lượng cuộc gọi với Volume+ (cực kì cần thiết, đã test GalaxyW)

blueboy555
10/1/2012 13:11Phản hồi: 18
Ai xài Samsung Galaxy thường rất bực vì âm lượng cuộc gọi quá bé, đi đường ko nghe thấy gì (dù đã up rom mới 1).
Giờ đã có cách khắc phục là xài Volume+ (Sound Boost) . (Search trong Market, version mới 1 là 1.8.05)

Đây là app trả phí $1.6 nên ai ko có điều kiện mua thì vào account này down về, mình đã mua sẵn rồi đó (vào bằng đt đó nha)

user: blueboy555sg@gmail.com
pass: blueboyitunes

Sau khi cài đặt thì vào Incall Setting--> I have Root--> Gõ vào giá trị volume (tối đa 100, mình chọn 90 nghe to rồi)-->Apply Volume Steps. Sau cùng là reboot đt

(trước khi cài nên back up volume bằng cách chọn Backup Build.prop, ko backup cũng chả sao)

Đã test thành công Galaxy W (chạy Android 2.3x). Còn các bản khác và đt khác chưa thử
Nó có thêm một số chức năng tăng âm lượng cho headset, tăng bass treple gì đó nhưng mình chưa thử. vì loa SS nghe khá ổn 😁

Các bạn vô xài cho ý kiến nhé.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này không nên xài nhiều, dễ bị hư loa lắm đó nha.
đâu có vấn đề gì bạn, maximum là 100 mình chỉ chỉnh 85. app này đang là hot trong market đó. Chán thằng Samsung quá, thiết kế đt gì đâu nghe cuộc gọi tiếng bé xíu.
Có pm phát tiếng(nhạc) to hơn ko .Dòng Glx hình như phát qua tai hơi nhỏ
nó làm lun đó 😁
Tks bạn đã share,app rất tuyệt.âm thanh nge đã cải thiện đáng.kể
achilefu47
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có file APK rồi up lên cho mọi người down đi.
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin chia buồn cùng bạn chủ thớt đã mua volume+.
Nếu bạn vào vào market,trong app volume+,kéo xuống phần cuối trang,thì tác giả có nói chỉ bán trên đây để kiếm donation thôi,bản full trên market có thể download free tại website của tác giả,và có để tên website kế bên.
Mình không biết bạn không đọc kỹ hay muốn mua ủng hộ.Nhưng dù sao cũng chia buồn cho 3$ của bạn 😁

Sent from my HTC Incredible S using Tapatalk
nó có 2 bản free và tính phí. tính phí là bản full nó sale, sale và donate là 2 chuyện khác nhau nha bạn. mình thích thì mua thôi.
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như bạn không hiểu ý mình.
Bản full mà bạn nói,có thể download free tại website của tác giả.Bản ở website đó hoàn toàn giống bản full,mọi chức năng đều giống y hệt bản full,chỉ khác là không mất tiền để download thôi.
Còn về sale (bán) và donate (ủng hộ) mà bạn nói,thì bản full trên market tuy là bán,nhưng vì tác giả có cung cấp website để download bản Full nhưng free,nên cái tác giả bán trên market,thực chất là ủng hộ thôi,ai thích ủng hộ tiền bằng cách mua,còn không thì có thể download free.
Free ở đây là không mất tiền,chứ không phải free là bản free trên market đâu.Bạn cứ lên coi đi rồi sẽ hiểu.
Niwky
TÍCH CỰC
12 năm
Dù sao thì bác ấy cũng bỏ tiền ra mua và share free cho mọi người rồi, có dùng hay không thì cũng nên cảm ơn để động viên chứ nhỉ. Mình cũng hay bỏ tiền để mua app bản quyền, nhưng chỉ có những đợt sale thôi 😃
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
HTC thì loa nghe khá ổn rồi. Thanks bác.
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe,thì mình đâu có ý gì,mình chỉ nói là tác giả đã bỏ tiền ra mua 1 phần mềm mà có thể download free được thôi 😁 Lúc nãy không bấm cảm ơn là do mình đang lên bằng đt,cái tapatalk xài bản cũ,chưa up lên bản mới nhất nên chưa có chức năng bấm cảm ơn,giở mình lên máy tính cảm ơn đây,nhân tiện kiếm tapatalk mới luôn :D
Mình cũng hay mua phần mềm mà,nhưng mua thì xem kỹ thông tin,vì trên market có nhiều người bán app,tuy là bán,nhưng ở thông tin bên dưới lại có cung cấp website cho download free những app có trả phí trên market (website của tác giả,app free nhưng full do tác giả viết chứ không phải mấy website dạng cung cấp app chùa).Mục đích bán trên market chỉ kiếm tiền ủng hộ thôi,chứ ko vì kinh doanh,vì họ đã cho phép download free trên trang của họ mà :D

---------- Post added at 10:13 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

Volume+ làm được luôn đó bạn,nếu bạn dùng tai nghe thì chỉnh trong mục Headset đó.
Check vào 2 ô đầu tiên,thì nó sẽ cho bạn tùy chỉnh những cái ở dưới.
Đầu tiên là chỉnh EQ,có cái Beats Emulation giống Beats của HTC,bạn nghe thử xem sao.
Thứ 2 là tăng âm lượng volume,tuy nhiên để lớn quá thì điếc luôn đó :D
Thứ 3 là chỉnh tiếng Bass,để làm sao cho bạn vừa nghe thôi,chỉnh lớn quá thì nghe nhạc toàn nghe bass dập không thôi,khó chịu lắm.
Cái cuối cùng giả lập âm thanh phòng,giống như ngồi trong studio hay ngồi trong nhà,phòng kín nghe,chỉnh cũng vừa phải thôi,lớn quá thì âm vang lắm,khó nghe.

Bạn cứ từ từ mò sao cho có chất lượng tốt nhất là ổn :D
Bác cho em cái file apk với bác,máy em search market mà ko ra,thank bác

Gửi từ LG-P920 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản Full vừa có bạn post ở post trên kìa 😁
thử xem sao.hihi
với máy chưa Root có đc không anh nhỉ
Em chọn 90 rồi mà vẫn không thấy cải thiện âm lượng mấy nơi ạ
các anh giúp em với
lambaotrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bạn rất nhiều....................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019