Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tặng Document To Go V 1.0.0.5 Cho Anh em Tinh Tế

Mr.Saclo
10/7/2008 0:39Phản hồi: 609
609 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dohaichau
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác ơi, em cài đi cài lại mấy lần ko đc,
Ko có word, pp, slide.. mà chỉ có mỗi sheet, nhưng mở sheet lên thì báo lỗi :
Error starting sheetToGo module 'DocsToGoCommon' not found

Bác giúp em với. Rom em mới up lên 4.5 rồi, ko lỗi gì cả, hix:no6xn:
dohaichau
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hix, chưa có bác nào giúp em à, up lên phát để các bác vào xem giúp.

Trước khi cài Document To Go của các bác ở trên này thì có cần remove Document To Go (bản free) có sẵn trong ROM 4.5 không ạ ??
Bạn phải remove bản D2G có sẵn trong BB rồi mới cài bản này vào.
dohaichau
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em có remove bản cũ có sẵn trong BB đi rồi, làm đi làm lại mấy lần vẫn thế.😕
Khi cài thì chạy loáng cái đã finish, mở BB ra thì có mỗi Sheet nhưng ko chạy đc, sau đó cắm cáp vào và mở DM lên thì thấy các phần khác ghi là "Not Install", mỗi sheet đc ghi là "Installed" :frown3qg:
Bản này có vấn đề rồi các bác ơi ?
Remove bản cũ đi rồi ( bản của OS 4.5 cũng đòi key chứ có Free đâu ). Cài vào khi bật new file nó báo lỗi. chuyển từ PC sang nó cũng baod lỗi. Chịu chẳng biết dùng làm gì mà thấy các bác cứ khen hoài vậy, bác nào biết bệnh chỉ cho anh em với.
Bản này ko có vấn đề gì, mình đã active thành công, có đủ cả Doc, Sheet, Slide, có cả chức năng tạo file mới.
Bản có sẵn trong 4.5 ko thể tạo File mới, còn khi active premium user thì có thể tạo file mới
Chính xác là không có vấn đề gì. Nếu như bạn up lên bản 4.5.
Tớ đã active thành công. Xin cảm ơn các bạn :biggrin9gp:
bạn ơi cho mình xin bản rom 4.5 của 8820 được k?
dohaichau
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hí hí, em làm được rồi, cái này tuyệt quá

Phải remove sạch sẽ bản cũ đi nó mới install đầy đủ (remove xong delete tiếp) hix, em vọc BlackBerry tiếp đây, sướng quá, thanks các bác nhiều
Remove xong delete tiếp tức là sao vậy bác:eek:
hehe mình cũng làm được rồi, đã thật. 😁
Mr.Saclo
TÍCH CỰC
16 năm
Up cái lên đầu cho anh em biết mà xài ! upupup
co ai cho minh xin doc to go cho 4.2 ko ? cam on
chán quá ko hỗ trợ ,phải up lên 4.5.hixhix
KurskS
CAO CẤP
16 năm
quả này phải thanks kịch liệt=DD😁
Nhưng sao em vào Word to Go, bấm create new file no lại báo là 'The Application WordToGo has attempted to open a connection to a location inside the firewall and outside the firewall which is not allowed by your IT policy'... Giúp em với 😔(
Ah cho hỏi xem có ai biết cách post poll(bảng thăm dò ý kiến ấy) ko chỉ em với... Em bấm vào ô đó rồi mà nó ko hiện lên cái bảng để làm
Lại dính đến IT Policy rồi, trên forums có bài về remove IT Policy rồi đó, bác search và thực hiện theo hướng dẫn đó là OK.
thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
16 năm
thanks bác mình đã cài thành công ^0^
Thanks Saclo . Chương trình này rất hay , cài đặt củng gọn và nhanh , - thanks rất nhiều .......... ,,,,,,,,,,,,, BB8820
Mr.Saclo
TÍCH CỰC
16 năm
Cài đặt auto mail cho nhanh gọn thôi mà
ai co key post len cai. Thank nhieu
huy1970
ĐẠI BÀNG
16 năm
Send mail to : huy.nguyendinh@gmail.com
Subject : Xin Key Document To Go
Thanks!
aurora4655
ĐẠI BÀNG
16 năm
Phần mềm này chạy rất tốt, nhưng chỉ có điều mỗi lần dùng BDM để cài chương trình mới hay remove thì phần mềm này đều có chữ upgrade, nên mất rất nhiều thời gian để upgrade nó. anh em có cách khắc phục thì chỉ mình với
Khi bạn cài xong. Vào BB chạy các chương trình này BB sẽ hỏi "Woutd you like to grant TenCT Trusted Applicaition status" thì bạn chọn No. Khi đó vào BDM sẽ không còn upgrade nữa.😃
Mình cài chương trình mới xong không thấy BB hỏi "Woutd you like to grant TenCT Trusted Applicaition status" chỉ thấy hỏi phần Application pẻmission thôi, có ai có cách nào khắc phục hiện tượng upgrade của Doc To Go khi cài phần mềm mới không. Thanks 😁
Mình có chạy nhưng không thấy hỏi "Woutd you like to grant TenCT Trusted Applicaition status" --> Ở đâu vậy bạn?
Các Bác xóa File

C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\8830v4.5.0.186_P3.4.0.59\DocumentsToGo.alx

(của em là Rom 8830-v4.5.0.186_P3.4.0.59 của các bác có khác cái này)
là ok nhé.

ai làm thì thanks cho em 1 cái nhì
Active xong lâu rồi nhưng hôm nay mới way lại thớt này nên bấm cho bác cái thanks!
Hì hì! Miềng cũng thấy bất tiện thật! Nhưng vưỡn chưa tìm ra thuốc! Bác Saclo ơi! Bác có thuốc thì cho anh em xin mottj liều nhá! Thanks bác nhìu nhìu!
hnduy
ĐẠI BÀNG
16 năm
@: nguyenkimthanh : ở trang 3 của topic có thuốc đó bạn.
@: auora4655 : Bạn thử cách nay nhé. Copi file file axl của document to go vào C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\8820-v4.5.0.55_P2.7.0.68. Rồi Copi tiếp các file cod còn lại của Document To Go vào C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\8820-v4.5.0.55_P2.7.0.68\Java. Bạn thử xem, mình dùng cách đó được đấy, ko còn upgrade nữa.
Cách của bác này chuẩn luôn!

Đã Thanks bác! 😁
Cũng chỉ giải quyết được vấn đền ban đầu khi connect PC thôi, nhưng khi vào App để cài ứng dụng thì luôn luôn phải đồng thời chạy luôn phần update doctogo, kỳ thật, mình xem detail thấy có một loạt cod không cài vào, lý do vậy nên nó cứ đòi update..........:no6xn:
aurora4655
ĐẠI BÀNG
16 năm
OK Mình làm theo cách aurora4655 đã khắc phục được vấn đề nó cứ đòi Upgrade với cả cái Trekbuddy cũng vậy. OK. Tinh tế muôn năm.
hnduy
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn có thể copi trước khi cài soft cũng được, nhưng nếu đã cài rồi, cop lại cũng ko sao. Còn mấy cái file cod ngôn ngữ, mình nghĩ bạn cứ cop tất váo cho chắc.
vdt1982
ĐẠI BÀNG
16 năm
sao tôi cài vào 8110 OS 4.3 lại báo lỗi nhỉ và đòi hỏi OS cao hơn là sao,báo lôi thế này nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019