Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tạo tài khoản iTunes sử dụng thẻ tín dụng tại VN

vuhai6
12/10/2010 8:7Phản hồi: 967
Tạo tài khoản iTunes sử dụng thẻ tín dụng tại VN
Trước đây mình đã có bài hướng dẫn tạo tài khoản iTunes miễn phí tại đây. Hiện nay cách làm được đề cập trong bài viết đó vẫn có thể sử dụng được, nếu không có nhu cầu sử dụng tiền của mình để mua app, music... thì bạn hãy tham khảo lại bài viết đó nhé. Tuy nhiên, hiện nay dân trí lên cao, thêm vào đó cũng có nhiều người muốn sử dụng chính thẻ tín dụng của mình trên iTunes Store, ngoài ra Apple cũng sửa vài chi tiết khi đăng kí tài khoản vì thế mình viết bài này.

Phần sau trình bày các bước để đăng kí một tài khoản iTunes Store (tài khoản có kèm thẻ tín dụng, not free), với tài khoản này bạn có thể mua app hay trả các khoản phí trên iTunes Store bằng tiền của mình. Điều này cũng có nghĩa là bạn phải suy nghĩ kỹ trước khi quyết định mua một cái gì đó 😃

Mình sẽ trình bày cách làm tài khoản free ở phía cuối bài này, nếu bạn quan tâm thì có thể coi qua nhé. Cách làm này đã được kiểm chứng là dùng được vì thế nếu ai mà không làm được thì đừng thắc mắc mà nên coi lại bài 1 lần nữa nhé 😁 Chúc bạn thành công!

Yêu cầu cần có: Vì bạn muốn đăng kí một tài khoản trả phí nên yêu cầu đầu tiên là bạn phải có thẻ thanh toán quốc tế. Và nó phải là Visa, Master hoặc thẻ Visa Debit (hiện nay hầu hết các ngân hàng ở VN đều cho đăng kí các loại thẻ này). Từ đây về sau mình sẽ gọi ngắn gọn là Card.

• Đối với loại thẻ tín dung credit thì luôn được, còn thẻ ghi nợ debit thì lúc được lúc không: 1 phần tùy vào ngân hàng, 1 phần tùy vào policy của Apple lúc đó. Vì thế nếu bạn đã kiểm tra lại mọi thông tin điền vào đều đúng hết mà iTunes vẫn báo thẻ không được chấp nhận thì xin chia buồn là thẻ bạn không dùng được.
  • Hãy xác nhận lại với ngân hàng của bạn để đảm bảo rằng thẻ của bạn đã kích hoạt thanh toán quốc tế, thanh toán qua internet.

Các bước thực hiện:

01./
Chọn Store là Việt Nam

Vì bạn dùng card Vn nên trước tiên phải chuyển Store về VN. Kéo xuống cuối cùng và chọn cờ Vn nhé.

02./ Góc trên bên phải có nút Sign In, click vào đó để bắt đầu tạo tài khoản nhé

03./ Hai bước tiếp theo chỉ cần nhấn Continue là được

Nhớ stick chọn vào "Tôi đã đọc và đồng ý ..."

Quảng cáo

04./ Nhập vào email bạn đang dùng, pass tùy bạn chọn. Câu hỏi bạn phải tự đặt vào và tự ghi câu trả lời.

Pass phải có ít nhất 8 ký tự, trong đó phải có: chữ hoa, chữ thường và số

05./ Điền các thông tin card của bạn

Chọn đúng loại card của bạn (chỉ chấp nhận visa/master/visa debit)
Nhập Tên trước - sau đó là Họ và tên đệm
70000 là Postcode của HCM, bạn có thể tìm postcode của bạn tại đây.

Quảng cáo

06./ Sau khi điền đầy đủ thông tin và card của bạn đã được chấp nhận thì tức là bạn đã hoàn thành giai đoạn đầu. Cứ để nguyên iTunes đó và đi check mail nhé.

Apple đã gửi một email xác nhận vào email của bạn, check trong email nhé

07./ Đây là nội dung email xác nhận của Apple. Nếu check mà không thấy mail này thì bạn quay lại bước 06./ và click vào Resend Verification Email nhé.

Click vào Verify Now để xác nhận Email

08./ Sau bước 07./ , máy sẽ tự động chuyển qua trình duyệt để bạn đăng nhập tài khoản và xác nhận email

Nhập vào tài khoản email và pass đã đăng kí ở bước 04./

09./ Chúc mừng bạn đã hoàn tất việc tạo tài khoản iTunes Store 😃

10./ Để Card luôn On trong tài khoản iTunes Store cũng không phải hay, bạn nên Off nó đi, lúc nào cần mua thì lại add vào lại.

Làm theo thứ tự 1 - 2 - 3 nhé

967 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách tạo tài khoản iTunes Store miễn phí

Các bước tạo tài khoản iTunes Store miễn phí hoàn toàn giống với những bước đã được mình trình bày ở trên, chỉ có 1 số lưu ý nhỏ:

• Sau bước 01./ thì bạn nhớ chọn một app free (phần mềm miễn phí) thay vì click SignIn như bước 02./
  • Các bước tiếp theo làm tương tự.
  • Đến bước 05./ thay vì điền Card vào thì bạn sẽ có mục None để chọn.
  • Tiếp theo làm tương tự như trên, tất nhiên bạn không phải làm bước 10./ 😃
@vuhai6
ANH ƠI cho em hỏi câu không liên quan nhá
là tại sao em tạo id app miễn phí rồi mà em mở gmail lên để xác nhận mà không cóa vậy anh???
Marco nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhai6 Cho minh hoi, minh dang ky tai khoan o My, minh su dung the Vísa debit cua ngan hang VCB duoc khong ?
a.apell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Marco nguyen hình như bác phải tạo một tài khoản iTunes VN mới add thẻ vào được
@vuhai6 Nhờ bác tạo dùm em cái tài khoản Apple Store bên US đc ko ? down app google maps thôi có gì bác gửi vào mail nguyenkhanh06121988@gmail.com nếu bác có tạo giúp em
khoadtvn
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng đã từng tạo TK free, lúc trước xài ok, ko hiểu sao giờ mua APP Free nó cứ đòi set cái credit card, bấm chọn None ko còn tác dụng, bác biết thì chỉ mình với nhé
nodoor
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy hôm trước làm với cái thẻ của HSBC mà nó nói thẻ mình không xài được mơí ghê chứ !
HSBC debit mặc định sẽ khóa thanh toán online tại Việt Nam. Còn credit card thì lại sử dụng vô tư :smoke:
Với HSBC phải là credit card mới được 😁 con visa debit hạng thường nó kg chấp nhận :D

---------- Post added at 02:54 PM ---------- Previous post was at 02:51 PM ----------

Mình đã test được với 2 loại thẻ : VCB visa debit , Techcombank visa debit, HSBC credit card (loại thẻ chíp), hình như không bác nào nhắc đến lệ phí đăng ký : khoảng 1 USD gì đó 😃 nên phải chắc chắn là trong thẻ còn tiền mới đăng ký được. Mình đăng ký qua Itunes version mới nhất, dất dễ.
t_nguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chính xác. Đăng ký xong bị trừ ngay $1.00 :D
trongson
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua kiểu này tốn tiền ghê.phải suy nghĩ xem có nên dùng không.mà cho em hỏi, ngân hàng AGRIBANK có xài được kiểu này không nhỉ?
I_care™
TÍCH CỰC
13 năm
em là em thích xài chùa ................................... 😃
Trên lý thuyết là nếu ngân hàng có cung cấp loại thẻ visa hoặc master loại prepaid hay credit ,nếu chưa biết thì bạn tự tìm hiểu xem prepaid khác credit thế nào nhé)
khả năng thanh toán bằng thẻ visa và master ở mấy ngân hàng như VCB,BIDV,Vietinbank,Agribank theo ý kiến chủ quan của riêng mình thì kém hơn mấy ngân hàng như ACB,EXIM ,TECHCOMBANK... cũng chả biết tại sao lại thế
kai007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngân hàng AGRIBANK Dùng được chứ miễn là thẻ VISA, mình cũng vừa tạo 1 cái bằng thẻ VISA vàng của mình ma.
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
12 năm
@william1 Mình thấy sài thẻ visa thì các ngân hàng trên là tương tự nhau
Mình xài visa debit của ACB lúc đầu add vô mua oki sau vài ngày thì bị pament method declined tức quá viết thư khiếu nại với bọn APPLE, nó hứa là điều tra sau 3 ngày là xài bình thường được 😃
@soiconhoangda Mình cũng bị như bạn, cho mình hỏi viết thư khiếu nại là làm thế nào? Gửi đi đâu???
Vì mình cũng chưa có đk test thử hết các ngân hàng nên cũng ko có câu trả lời dc. Hiện mình đã làm với visa debit của techcombank và visa của sacombank. Cả 2 đều ok.

Kinh nghiệm bản thân bị với thẻ visa debit của techcombank là ban đầu add cũng ko dc, mãi sau truy ra thì là do ngân hàng chưa kích hoạt thanh toán ol cho thẻ của mình
KineKun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá ổn rồi, vừa mới làm xong cái thẻ Visa debit của Techcom Bank xong, thứ 4 tuần sau ra lấy thẻ rồi cho tiền vào tài khoản tối về dùng chắc okie...Sướng :bounce:
MSRKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuhai6 Bác Hải, cho em hỏi. Em buồn quá, đang là sinh viên, dồn được ít tiền đi làm 2 cái thẻ Visa Debit của Sacombank và Vietcombank mà cả 2 cái cái nào cũng chẳng verify được ở trong iTunes. Em đã đăng ký thanh toán Internet Banking ngay từ khi làm thẻ luôn, bên cạnh đó thì cả 2 thẻ chả có thẻ nào verify được với bên Paypal nữa. Chẳng nhẽ mang tiếng là Visa này nọ mà ngân hàng Việt Nam tệ đến mức thế ???
Bác có cách nào giúp em được không ?? Tuyệt vọng quá rồi 😔
HUYSMT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhai6 Anh ơi sao em không thấy có mục Note ạ?
@vuhai6 bác giúp em chuyển tài khoản apple việt nam sang ÚS với....em ko có chữ none.
kì vậy

mình mới đang kí hồi chiều nay dùng none vẫn dơnload bt mà nó đâu có đòi credit cảd gì đâu bạn😕😕
Minh cung kich hoat va chay tot
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Hiện cách reg free không còn tác dụng nữa đâu, chọn free hay gì nó cũng vẫn có bắt nhập credit card
Cái này hay. Trước giờ toàn dùng ké ;) Thật ra tôi thích mua hơn dùng app thuốc , cũng ko phải có tiền mà mỗi thứ có cái hay. App của Apple chỉ mua một lần là vĩnh viễn , cài cho bao nhiêu người cũng đc ,miễn là với acc đó . Bạn bè gặp nhau tặng app cũng vui ; ngoài ra app mua được update , cái này rất cần thiết
akexxxx
TÍCH CỰC
13 năm
e có cái thẻ ghi nợ của VCB ... ko bít sao đc hem .......
Không biết acc free đó bạn tạo chọn với store VN hay US. Hiện mình vẫn chưa kiểm chứng cụ thể trường hợp này, nếu bạn dùng store US thì thử thay ip (hay proxy, sock) qua US rồi vào iTunes down app free thử xem có được không nhé. Nếu được thì câu trả lời sẽ rõ ràng hơn 😃

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 09:15 PM ----------

Mua app bản quyền có cái hay là được update free ngay khi có version mới và acc không bị die hay block 😁 1 acc có thể dùng chung 5 người, vì thế nếu share ra thì thực ra tiền mua cũng ko có nhiều 😃
linkin_ns
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cài vào iPod, iphone, iPad thì bao nhiêu cái cùng được vì mình chưa thử tối đa là bao nhiêu

nhưng khi bác cắm vào máy tính, nếu cái máy tính bác cắm vào mà ko xác thực cái tài khoản mà bác dùng để mua cái apps đó thì nó ko sync được với máy, hoặc có thể bác sync nó sẽ xóa hết các apps đó đi
Mình mới tạo được tk bằng thẻ của VCB và đã mua đc 1 số app. Giờ muốn nhờ bạn hướng dẫn cách share app, nếu đơn giản và an toàn thì mình nghĩ nên lập 1 topic share app, mình săn sàng share app của mình 17app (~28$)
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Không khả thi do những lý do sau:

1. Chỉ cần nghi ngờ khách hàng không tuân thủ chính sách đặt ra Apple có thể chấm dứt thỏa thuận và khóa tài khoản của khách hàng ngay

2. Người sử dụng phải cung cấp thông tin chính xác: Nếu cung cấp sai địa chỉ như một số người tạo tài khoản trên iStore của nước khác nghĩa là đã vi phạm điều này
3. Chỉ có thể sử dụng app trả tiền trên tối đa 10 thiết bị: Có nghĩa là nếu sử dụng trên thiết bị thứ 11, quý vị đã vi phạm điều khoản này (App miễn phí được sử dụng trên số thiết bị tùy ý)
4. Các sản phẩm chủ cung cấp cho người sử dụng cuối: nếu quý vị bán lại sản phẩm cho người khác nghĩa là đã vi phạm điều khoản này và tài khoản của quý vị có thể sẽ bị khóa

Quý vị có thể tham khảo đầy đủ nội dung iTunes terms Tiếng Việt tại đây
http://www.apple.com/legal/itunes/appstore/vn/terms.html
Để dễ hiểu hơn, có thể tham khảo bản Tiếng Anh (bản Tiếng Việt đọc thực sự thấy khó hiểu - không biết thuê bên nào dịch mà chán thế)
http://www.apple.com/legal/itunes/us/terms.html

Ví Di Động chúc quý vị có thể sử dụng tài khoản Apple ID của mình lâu dài và đừng quên đọc các hướng dẫn khác tạiwww.vididong.com
@vuhai6 tài khoản free mình đăng kí bên kr vẫn dùng bình thường mà hiện tại mình đang dùng tài khoản đó mà :D
lecaothang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tài khoản mình xài bình thường tự nhiên hôm rồi nhảy vào mua cái Autocad free, mua xong ngân hàng gửi tin nhắn" Thẻ VISA của bản vừa trà 1.00USD cho Itune..."
draco
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình tạo theo cách free hay Add card đều khôgn được, đều bị nói là: "your payment method was declined".....
Free thì cũng chọn 1 app free như hướng dẫn.
Đã chọn store Vietnam
Card Debit của techcombank xài OL bình thường.
Vậy là sao nhỉ?
@draco Không phải bank nào cũng cho phép thanh toán internet nhé bạn, cái b ạn đang dùng là Debit rồi. Đọc thêm bài này : Thẻ nào add được lên itunes ?
Mình dùng tk free có nạp đc giftcard ko 😁
em sợ mấy cái vụ thanh toán qua thẻ tín dụng này làm tiện thì tiện thật nhưng mà dễ bị ăn cắp như chơi :-< toàn bị mất tiền thôi 😔
CloudNine
TÍCH CỰC
13 năm
Cái vụ tài khoản này đâu có gì mới sao giờ vẫn còn nhiều người không biết, thật là ngạc nhiên. Tui cũg đang xài 1 tài khoản iTunes. Có 1 điều khá bất lợi là mình chỉ mua được những app có bán tại Vietnam Store, đôi khi có 1 số apps không có nên khá là buồn. Nhìn giao diện của Vietnam Store cũng hơi buồn tẻ hơn so với Store Mỹ (dù nhìn chung chung thì cũng như nhau, nhưng thực ra là khác).
Các bác nên cố gắng bỏ thói quen dùng đồ chùa, và những gì mua được thì cứ mua. Những app trong iTunes giá thường rất rẻ (trung bình khoảng hơn 20.000đ cho các app iPhone/iPod và khoảng 80.000đ cho các app iPad) vì thế đừng có biện lý do"mắc quá mua không nổi" mà lại đi dùng đồ chùa. Các bác mua cao lắm vài chục app là cùng. Lâu lâu mua 1 lần, chẳng tốn bao nhiêu tiền đâu.
Trong Store VietNam không có vì nó ko list hết đc app thui bạn à 😃 Thường Store nào cũng vậy từ U đến Á 😃 làm sao mà nó list đc tất cả phần mềm + games của iTunes cho bạn đc, mang tính tương đối thui.
2 cách 1 là bạn có thể nhớ tên phần mềm đó rồi search là nó ra à rồi mua 😃 Ví dụ như bạn đăng nhập Acc của US qua Store US check list top App bên đó rồi note tên app lại, đăng nhập Acc VietNam qua Store VN nhưng gõ tên app bạn note vào khung Search, kết quả ra thì bạn Buy thui.
Cách 2 là hình như Acc VN cũng có thể qua country khác coi đc, rồi mua trực tiếp luôn 😃
=> Có những App rất hay bên US nhưng Store bên VN thì chưa cập nhật kịp nên List top App mỗi nơi mỗi khác (tất nhiên thui). Phải có nhiều người chịu search và buy thì mới có khả năng đẩy app đó lên top list của country mình chứ 😃

---------- Post added at 11:21 AM ---------- Previous post was at 11:19 AM ----------

Mọi người cho mình hỏi với những acc block vì đã âm tiền (hack í) thì mình add card của VietNam vô có ... bị ... sao ... không :?
chickenII
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thể đổi quốc gia được mà. Các bác thử đăng nhập, View account, change country rồi chọn quốc gia khác xem có đc không
Bác xác nhận lại với bank nhé. lúc mình mua nó cũng trừ 1$, nhưng thực tế bank nó chỉ trừ 1vnd thôi, hỏi ngân hàng thì ng ta nói là ghi 1$ nhưng trừ 1vnd :| chả hiểu.

---------- Post added at 09:35 PM ---------- Previous post was at 09:33 PM ----------

Mình dùng visa debit của techcombank bình thường. Card của bác dùng ol bình thường tức là đã mua hàng qua mạng rùi ? cái này bác nên call trực tiếp cho bank để hỏi nhé.
N.D.A
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhoc_maruko9x Khi charge back không biết nó có thông báo không nhỉ.
1 tháng trước có vào 1 lần thì không thấy có thông báo hoàn tiền, hoặc có thể nó tự trả ko thông báo và mình không để ý. Hôm nọ vào 2 lần - bị trừ thì liệu nó có trả lại cả 2 lần không.
Còn mấy ngày nữa được 1 tuần, mình sẽ kiểm chứng xem sao.
a.apell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@N.D.A mỗi lần đăng nhập là bị trừ tiền hả bác ,sao lại phải nhập lại thẻ thanh toán vậy bác 😔:(
hdo2
TÍCH CỰC
9 năm
@nhoc_maruko9x Em mua nhạc vào hôm 17/6 mà hiện tại gần 1 tháng rồi nó không trả lại em đây bác 😕
@oo0ooabcoo0oo Bạn cứ yên tâm là nó chắc chắn sẽ trả 😁
draco
ĐẠI BÀNG
13 năm
[MENTION=23817]vuhai[/MENTION]: Card của mình vẫn thanh toán paypal bình thường đó, vậy là sao nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019