Tạo tài khoản iTunes sử dụng thẻ tín dụng tại VN

vuhai6
12/10/2010 8:7Phản hồi: 967
967 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách đây 1 tháng mình đang ký bằng thẻ Visa của Vietcombank xài ngon lành, mua game ngon lành, 2 tuần trước thẻ mình hết hạn nên phải đổi thẻ mới, đang ký lại bằng thẻ mới thì bị từ chối "this payment method is declined ...." . Hỏi ben Vietcombank thì họ bảo tài khoản hoạt động bình thường. Không biết làm sao luôn
Các bác chú ý: Đã từng xài toàn khoản chùa trên máy của mình thì tốt nhất là...reset modem để có địa chỉ IP mới (rồi gọi cho nhà mạng xin lại số má để cài đặt cho Modem), mới có thể đăng ký tài khoản mới được, nếu ko tất cả đều bị từ chối, dù cửa hàng Việt hay US đi nữa.
1$ là 1$ chứ làm gì có chuyện 1$ là 1VND,thế có mà loạn.Dùng hàng xịn còn rẻ mạt hơn cả hàng thuốc à =)).
Hồi chưa dùng ip cũng rất đau đầu cái vụ này nhưng có rồi thì lại vô cùng dễ hiểu.Trc tiên như bài viết đã đề cập,quan trọng là mọi người phải đăng ký tk của mình với region là VN.Sau đó add Card của các ngân hàng VN mới có giá trị.Chứ region acc là US mà add Card VN thì ko bao giờ đc chấp nhận hết.
Hơn nữa mọi người nhớ điền tên,mã số card cẩn thận,đầy đủ và chính xác.
Tôi đang dùng thẻ Master của VCB thanh toán ngon lành,hóa đơn thường xuyên đc gửi vào mail,hoặc thông báo qua SMS vào đt.

[​IMG][​IMG]

Lưu í:Với store VN,giá trị của App đc tính = $.Khi bạn mua 1 app bất kỳ,ngân hàng sẽ tự động quy đổi số tiền VND bạn có trong tk sang $ với tỉ giá lúc mua app đó.

Nên đăng ký các dịch vụ SMS-banking như tôi sử dụng ở trên để biết sự thay đổi trong tk mỗi khi sử dụng.Thường xuyên check mail xem hóa đơn xem có bị phụ trội vài cái app lạ lạ nào ko còn kiện Apple 😆
Sử dụng Store VN thì có thể tặng App đc chứ ko tặng tiền mặt đc.
Mà khi mua nó sẽ ko trừ tiền luôn nên đừng có nghĩ là ko mất tiền mà mua cả đống nhé.Vì Apple nó sau 1-2 ngày nó mới trừ tiền 1 lần.

P/S:Bác nào hay bị lỗi:"your payment method was declined"..... thì trc tiên xem lại trong tk có tiền ko đã nhé.Khi đăng ký tk itune nó sẽ tự động trừ của mình 2$ trong tk thì phải để kiểm tra verify sau đó nó sẽ trả lại mình.Cứ nạp khoảng 100k VND vào đăng ký cho nó chắc.
Trc tôi cũng hay bị lỗi này,đăng ký xong rồi,thử mua app free đc rồi,mua 1 cái app tiền cũng đc trong khi tài khoản ko có tiền =)).Nhưng sau nó ko cho thanh toán tiếp vì mình còn đang nợ chưa thanh toán cái app đó =))
@Cyberminimog hình này coi ở đâu vậy bạn, mình bị charge mất 130.000 cho ứng dụng 2$ nên đang hoang mang quá !
Cyberminimog
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luuduchoa87 Xem trong mail bạn dùng đăng ký Apple ID đó.
@Cyberminimog Mình dùng gmail có thấy nó báo về đâu @@
Cyberminimog
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luuduchoa87 Thế thì bạn nên liên lạc với support của Apple,hoặc có thể do bạn ko tích vào phần nhận mail từ Apple.Kiểu tra trong thư rác xem.
hồi trước mình mua game thì trừ bằng tiền $ , down những game free thì no vẫn trừ tiền,nhưng trừ 1vnđ
Anh em đang nói down app free bị trừ 1vnd thì bác lại lôi cái vụ mua app 1$ vào 😃 mua app 1$ thì tất nhiên là bị trừ 1$ rùi.

Đang nói là tải app free, hay tải lại những app đã mua thì bị trừ 1vnd 😃
Không có bất kỳ lý do nào buộc tôi phải đăng nhập tài khoản tín dụng lên máy tính cả
linkin_ns
ĐẠI BÀNG
14 năm
đang nhập tài khoản iTunes thôi
abu_1204
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cac ban cho minh hoi la, minh ra tiem net minh tao tai khoan, roi lay tai khoan do mang ve may nha dung duoc không? (Mod thong cam minh dung bb8820 nen go dau không duoc)
Miễn là bạn Authorize cái tài khoảng đó với máy mình là được.

Nếu bạn tạo tk mà có add card thì tốt nhất nên làm trên máy của mình, máy net ko an toàn chút nào cả.
pikachu3d
TÍCH CỰC
14 năm
Cứ thẻ Visa hay master là dùng được hết, không phân biệt ngân hàng. Mình cũng tạo thử cho vài người rồi. Nhưng để dùng free thì khó chịu lắm, vì đa phần các chương trình hay thì chỉ cho chơi trial thôi. Hơn nữa lúc tìm kiếm phần mền trong kho dữ liệu phải cẩn thận vì dễ kick nhầm trả phí đó. Itunes là con quỷ hút máu đó, nên đề phòng cẩn thận. Một phần lớn doanh thu chính của Apple là từ Itunes, tất cả các sản phẩm của Apple đều có mặt của Itunes. Điều này cũng giải thích tại sao kho ứng dụng trên Itunes lớn, vì đăng lên đó là bạn được ăn chia lợi nhuận với Apple mà.
Đa phần các Fan Apple tại VN đều dùng Free hoặc tìm cách hack máy, cái này làm thiệt hại đáng kể tới doanh thu của Apple đó, nếu đã là fan thì nên ủng hộ dùng hàng chính hãng nhé! =))
Tụi Apple verify tài khoản của Việt Nam cứ điên điên khùng khùng kiểu gì ấy, lúc được lúc không, đến chọn Payment Method là None mà cũng bị decline, bực bội vô cùng. Mà mình mua mấy phần mềm của nó được 2 tuần rồi mà chưa thấy nó charge thẻ của mình hix, hồi hộp chết.
Bác nào add thẻ hoặc chọn none mà không được thì thử thay đổi Hard Disk Serial Number bằng cái này nhé. Mình cũng từng một lần bị declined (mặc dù chưa bao giờ dùng tài khoản chùa hay gì gì hết), đổi lại serial number của ổ cứng (theo hướng dẫn của một bác nào đó mình quên tên rồi) thì lại được.
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Ai làm bài hướng dẫn add thẻ VISA Rev Internet Card (Visa trả trước) vào acct itunes giùm. Mình add ko được.
Em không đú được! Cứ xài chùa thôi vậy!
Đăng ký thành công rồi mình dùng thẻ visa eximbank. Phải đặt tên trùng với thẻ và portcode
Tội gì vậy các bác,vào cidia cài cái lnstallous mình xài chùa sướng lắm các bác ơi!muốn cái gì chả có.không thiếu cái gì hết!
=)) iP việt nam vào mà đăng ký acc còn lâu nó mới cho. Trừ khi bác fake ip thoai kakakaka. Mà VN mà cho sài kiểu này thì hacker nó oánh VN ko ghê mới sợ.
hiphopboy
TÍCH CỰC
14 năm
Không thấy người ta mua ở trên à :| Vào phán lung tung :|
Mình dùng thẻ VISA của VCB : lúc trước đắng ký xong thì cắm đầu download khoản 4 5 tiếng là nó khóa.

Sau này dùng Sacombank : Quẹt thẻ vô tư,trừ thẳng vào tk luôn..
pvtq9
TÍCH CỰC
14 năm
mình dùng thẻ visa của techcombank mua phần mềm trên itune lâu rồi.

---------- Post added at 08:09 AM ---------- Previous post was at 08:07 AM ----------

lạc hậu quá...................
chickenII
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu bác nào ở HN thì ra Hồ Gươm, có cái ngân hàng ANZ ý. Làm 1 cái TK, nhét vào $50 tha hồ mà down app.
perlovcraft
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu máy đã JB cần app gì thì vào trang Apptracker mà down về cho đỡ tốn tiền. Còn nếu chưa máy không JB thì mua Gift card mà dùng, thích app nào thì tải về, vẫn rẻ hơn là dùng Credit card.Chúc vui
designxvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào bấm none mà ko sài đc là IP bị blacklisst của APple roài 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019