Tạo video slideshow ảnh bằng ZenFone 2 với ứng dụng Mini Movie: nhanh, đẹp, vui

Duy Luân
16/5/2015 7:57Phản hồi: 46
Tạo video slideshow ảnh bằng ZenFone 2 với ứng dụng Mini Movie: nhanh, đẹp, vui
Mình rất thích chụp ảnh, chụp ảnh xong rồi thì phải chia sẻ cho mọi người cùng xem. Nhưng nếu chỉ chia sẻ bằng những tấm ảnh tĩnh bình thường thì rất chán, thế là mình thường hay đi tìm giải pháp để đóng gói chúng thành một video, bỏ thêm nhạc cũng như hiệu ứng cho sinh động. Ứng dụng Mini Movie có sẵn trên ZenFone 2 là một app như thế. Nó chỉ yêu cầu chúng ta làm 3 bước là đã có ngay một video slideshow rất tuyệt.

Một đoạn slideshow mình dựng bằng Mini Movie

Còn đây là video hướng dẫn cách sử dụng

Để sử dụng, trước hết bạn hãy tìm ứng dụng có tên Mini Movie. Sau khi chạy lên, nhấn nút vào nút "Bắt đầu" to tròn màu đỏ, rồi thực hiện tuần tự những bước sau:

1. Chọn hình ảnh để chèn vào video slideshow: cứ chọn những tấm ảnh nào bạn có trong máy. Mình thường chọn những hình có chung một chủ đề với nhau, hoặc chụp trong cùng 1 dịp để làm nổi bật hơn nội dung trong video của mình. Bạn có thể chọn nhiều hình cùng lúc, nhưng cũng đừng chọn nhiều quá vì video dài sẽ làm người ta chán. Chọn số lượng vừa đủ xem thôi.

2. Sau khi đã hài lòng, nhấn nút OK để sang bước thứ hai là chọn chủ đề cho video. Bạn hãy nhìn sang bảng bên tay phải, đây là danh sách các chủ đề mà Mini Movie có. Hãy thử lần lượt hết bọn chúng, mỗi cái sẽ một hiệu ứng màu sắc, hiệu ứng chuyển cảnh riêng rất thú vị. Ngoài ra nhạc nền cũng khác nhau nữa đấy nhé.

Nếu đã chọn được chủ đề rồi thì bạn đã có thể xuất thành video kết quả ngay rồi. Nhưng khoan, chúng ta nên chỉnh lại tiêu đề một chút để video có ý nghĩa hơn, chứ không nên xài tiêu đề mặc định của Mini Movie làm gì. Nếu không ưng ý với nhạc nền có sẵn thì bạn cũng có thể đổi luôn thành nhạc của mình. Những tùy chỉnh đó bạn sẽ tìm thấy khi nhấn vào biểu tượng hình cây bút.

3. Giờ là bước cuối cùng, bạn nhấn nút hình chiếc đĩa để kết xuất ra thành video kết quả. Chờ một lát để máy dựng thành video hoàn chỉnh. Khi máy đã xuất phim xong, bạn có thể chia sẻ trực tiếp nó lên YouTube, Facebook để cho mọi người cùng xem. Xong rồi đấy, rất nhanh, gọn mà vô cùng vui vẻ đúng không nào?
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

càng ngày càng kết zen 2 r đó
bmbm2014
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình dùng zen 4 vẩn có ứng dụng này
Câi này đâu phải zen 2 mới có đâu
Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
Giá tốt cho cấu hình khủng !
ime762
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngày 19 này hàng về ^^~
dig31
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết có download thêm hiệu ứng và nhạc nền trên google play ko nhỉ? Rất ưng cái này, chụp toẹt toẹt cái là xuất slice show rồi chiếu lên tivi cả nhà lác mắt ^_^
Ngon hàng Zen2 sắp về chưa múc cho con em một cái 😁
Gallus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Zen5 cũng có mà:

@Gallus Con n8 của em cũng có nhá
hahuytap
ĐẠI BÀNG
9 năm
App này trên Zen 4, 5 đã có.
viet_april
ĐẠI BÀNG
9 năm
giống ZOE của HTC
Police01267
ĐẠI BÀNG
9 năm
zen nào củng có
Mấy cái trình chiếu slide show dòng nào hầu như chả có trải từ SS SONY iphone, Lumia, ...
Sắp mua Zen2 thấy háo hức quá. Cơ mà app này cài vào mãy hãng khác được không nhỉ ?
@gunnerf mấy cái này hầu như hãng nào chả làm
Zen2 có nhiều cái hay phết. Có nên đổi từ M7 qua không nhỉ ?
spnova165
ĐẠI BÀNG
9 năm
zen 2 quá hot trong phân khúc tầm trung. 1 con điện thoại ram 4gb cũng bằng với cái máy tính của mình. thực sự quá thích em này
Em zen2 hot nhỉ. Giá ngon cấu hình tốt. nhiều hỗ trợ từ hãng
Hỏi ngu : con cấu hình càng thấp thì pin có càng lâu ko nhỉ, như con 4.5tr lâu hơn con 5.5tr, con 5.5tr thì lâu hơn 7 tr. Em nghĩ cấu hình thấp hơn, ram ít hơn, màn hình xấu hơn sẽ đỡ tốn pin hơn do cùng 3k mah
@nvtt910 Cũng là ý tưởng hay đấy. Nhưng nếu hơn kém cũng không chênh lệch nhiều đâu
Góp 1 ảnh của Zenphone 2, mới chụp hồi sáng 😃
Zenphone 2 by Danh Vo, trên Flickr
Hình như BB10 cũng có cái này???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019