[?] Tập 5: Quân sự - Lựu đạn hoạt động như thế nào?

TDNC
31/12/2011 13:42Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
Hay thật, giờ mới biết là có nhiều loại lựu đạn như vậy áh 😁
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Mở rộng thêm kiến thức
thế mới thấy chi phí cho chiến tranh lớn tới mức nào
bài viết rất hay, thanks pác
bad_child88
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiếu rồi bác ơi, Việt Nam vừa mới phát hiện ra loại lựu đạn nguy hiểm hơn nhiều: lựu đạn xe máy, nổ hay cháy trong lúc ko đề phòng nhất, ko cần tính đến thiệt hại về người, nhưng thiệt hại về của thì gần cả ngàn $$$
e có thắc mắc, thế nếu gặp Flashbang mình nhắm tịt mắt lại thì vô tư chứ ạ, nếu rãnh tay thì bịt cả 2 tai lại là ổn í ^^
Mở mắt ra thấy không phải flashbang mà là lựu đạn nổ thì thấy cổng thiên đường ngay.
Có thế vtc mới bán được kính chống choáng chứ.
ps: Vtc trùm buôn vũ khí lậu 😁
tinhte giờ còn có bài về ...lựu đạn nữa. 😁
bác bồi bổ ít kiên thức về cách thức sử dụng mấy đồ chơi thông dụng nữa đê, phòng khi có biến lụm được biết mà dùng. không lại bắn ngược thì hỏng hình........
vẫn chưa thấy loại lựu đạn mà anh em Tinh tế dùng khi có 1 post ngớ ngẩn hoặc 1 bài viết PR 😁
duc.ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
fire in the hole! ^^
cảm giác cầm và ném lựu đạn thật thú vị, mình được ném 1 quả, sau khi nổ nó bay rào rào, lúc cầm lựu đạn cứ sợ nó nỗ. hic
áp dụng rút chốt thì lựu đạn nổ . chúng ta gài bẫy. khĩ dẫm lên hoặc vưóng dây thì chốt sứt ra. nổ
từ đó gọi là lựu mìn .
sức quăng con ngưòi là 50-200mét. giờ muốn quăng mục tiêu 500-1000mét thì quăng không nổi thì phải làm sao? dùng súng hổ trợ thì gọi là súng phóng lựu
căn cứ quân sự chà bá lửa đi bộ mỏi giò . mà lựu đạn sát thưong 5-10mét(quá 30mét thì an toàn) thì chúng ta chơi trái lưu đạn bự lên. lưu đạn bự lên thì gọi là bom. khiêng k nổi thì dùng máy bay thả.
---
rút chốt . vẫn bóp càng , buông càng thì 3-5giây sau sẽ nổ.
rút chốt đổi ý k quăng thì gắn chốt lại như cũ . k sao.
tay phải cầm tay trái rút chốt quăng. tay trái mắc cầm súng thì lấy răng giữ chốt. giựt ra .
Còn thiếu lựu đạn chống tăng , thủ pháo
Linakakaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào còn hoa cải làm bài trên tay cái nhỉ , à mà làm thêm bài hướng dẫn cách chọn mua , phân biệt hàng dựng , đục lỗ câu dây với hoa cải xịn .
Có súng 12,7mm ko vậy, cối 100mm, ĐKZ 82mm nửa, có ko vậy chủ thớt
luandtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay nhỉ?
Cảm ơn bạn đã viết bài nhé.
À có bài nào về vũ khí của Việt Nam hay dùng bạn post cho mọi người đọc nhé

đây là các bạn khựa thực hành;)
thangbem
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào muốn thử cảm giác bị lóa mắt do flashbang thì cứ dí mắt vào gần đèn flash của máy ảnh rồi bấm 1 phát, ảo lắm đấy 😆.
tranluan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vâng, cách đây vài năm em vô tình bị 1 lần, quên không khóa chốt an toàn, giật mỏ vịt sang "ON", đang ngồi thằng cháu khều sau lưng, quay lại... "tách", trời trăng mây đất đảo lộn, thiếu điều sau đó chưa ăn thêm vài ký đạn như trong game nữa thôi. Hậu quả đỏ con mắt bên phải, gãi con mắt bên trái, cả 2 mắt đều sưng.
về chất nỗ thì nên hõi bác quãng
------------
mặc dù bác ấy học ngành It nhưng lại rất rành về chất nỗ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019