Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tất cả về Android 4.0 Ice Cream Sandwich

Duy Luân
26/12/2011 12:25Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thì mình chỉ nói là ios chạy mượt hơn android và nó không cần cấu hình quá khủng như android thui mà, đâu có bàn sâu về chuyện nó dùng ngôn ngữ gì đâu nè ^^, tùy nhu cầu sử dụng thì bạn sẽ thấy thích os nào hơn à 😃

---------- Post added at 07:08 PM ---------- Previous post was at 07:06 PM ----------

đúng r`, mình đọc thấy pác ấy hơi lạ tí 😔
haianhdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
càng đọc càng thấy me.chắc phải kiếm tiền để lên từ symbian thành ăn dờ roi thôi.kết ăn dờ roi lâu lắm rồi nhưng...không có lúa
android có bước phát triển nhanh quá,để sở hữu 1 con chất lượng thì hơi đắt
Nói chung giao diện Android gốc lúc nào cũng rối do nhồi nhét quá nhiều thứ. Vẫn thích giao diện Android của Sony nhất.
tadjmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản gốc là đơn giản dễ dùng nhất.
cuibap1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
K biết trình nghe nhạc có hỗ trợ flac hay chưa ?
Mình thấy giao diện gốc là đỡ rối nhất chứ các hãng khác toàn thêm các loại tùy biến vào làm chậm. Hồi trước dùng s2 chỉ thích rom nào giao diện gốc, nhưng rom của sony thì nhẹ mà mượt thật

---------- Post added at 07:40 PM ---------- Previous post was at 07:40 PM ----------

Bác có 1 bài ko cho e link r e chạy thử cho
kuxitin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết thật chi tiết và qua đó cũng ngẫm lại và thấy được Webos giá như không bị úm thì đã trở nên huy hoàng hơn rất nhiều vì rất rất nhiều cải tiến ở Android 4.x đã dc xử lý khá tốt và tiện dụng ở Webos từ lâu hic - và nếu tính về khả năng đa nhiệm và thao tác thì webos tiết kiệm số lần chúng ta phải xài tới ngón tay cái nhiều hơn.
ở cái khoản chụp màn hình thì webos đã không phải xài đến c. trình nào từ đầu: chỉ cần dùng 1 tổ hợp phím.
về các tab đa nhiệm khi duyệt web thì các nút ảo luôn khá trực quan.
Còn về khoản wifi, bluetooth, hay 3G thì không cần phải vào bất cứ setting nào tất cả đều nằm ở topbar và chỉ cần chạm vào là sẽ kéo xuống để chọn lựa nhanh chóng....
Nói chung em là fan của Webos và cũng có nghiên cứu 1 ít về các HDH khác, và em biết là khá nhiều bác cũng biết về webos nên chỉ nói 1 chút ý kiến của mình khi đọc dc những dòng rất chi tiết của chủ nhà về Ice Cream Sandwich ^^ - và cũng thầm mong là webos khi đã trở thành nguồn mở thì sẽ có nhiều hơn những biến hóa để sánh vai với ios, android. ^^
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn chưa có cook Final cho vibran, chờ típ thôi 😢
alokaka91
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao giờ mới có cho X10 đây 😔
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
Nói chuyện với dân Android riết rùi dễ thành " người trong giang hồ" quá
Đúng là văn hoá hổ lốn như phần mềm yêu thích của họ
Về cầm Iphone chơi game đi bé,để người lớn người ta nói chuyện.
Muốn chứng tỏ gì đây? Thích gây flame để người khác nhìn mình là trẻ trâu à, ko thích Android thì qua mục iOS mà hóng việc gì phải ở đây lắm lời?
Bác này có phải trẻ trâu không mà phát biểu "thiếu văn hóa" ứng xử với các tín đồ thế?
Bác nghĩ bác hay đến mức nào mà dám bảo người khác thế này thế nọ.
Đây là box chia sẻ, nếu cảm thấy không hoan hỉ thì cũng đừng ném gạch hội nghị như vậy chứ.
Không phải cứ chửi bậy là vô văn hóa, mà chính những phát biểu thiếu suy nghĩ và hiểu biết mới là vô văn hóa.
Bài viết rất chi tiết! Android thật nhiều cải tiến, mong chờ quá !

Gửi từ HTC Sensation XL with Beats Audio X315e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
... Thanks bro, bài viết thật hữu ích và toàn diện, giao diện của e nó mượt thật đấy ...
Android có nghĩa là người máy cơ mà. Nó có nghĩa là người ngoài hành tinh hồi nào vậy trời :|
Theo từ điển Anh-Anh của e: a robot (computer controlled machine) which is made to look like a human
e thấy có 1 tấm chụp màn hình nhưng có thêm chữ sonyericsson trong đó nữa...không biết là dùng rom cook hay là đã có 1 em nào của SE lên ICS rùi nhỉ....
hindaica
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất nhiên là rom cook rồi, chứ đợi ICS tháng 5 mới ra có mà dài cổ...
DDoS
TÍCH CỰC
12 năm
hjx.cái em quan tâm nhất là hệ điều hành mới có giúp cải thiện hiệu năng sử dụng pin không thì lại không đề cập...😔
Việc tối ưu hóa sử dụng pin không nằm trong ICS. Mà lo gì bác. 1-2 năm nữa sẽ pin dung lượng cao gấp 10 lần bây giờ. Nên việc nghiên cứu tiết kiệm pin không hiệu quả và thiết thực. Mình nghĩ vậy
DDoS
TÍCH CỰC
12 năm
hjx...đợi 1-2 năm nữa thì chắc nó là ICS mấy rồi ý bác...công nghệ bây giờ thay đổi như là gì ấy...
phiên bản quá tốt cho chiếc android, ủng hộ android
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tính cm nhưng nick bác nổi tiếng khắp tinhte rồi nên thôi, nếu bác muốn hiểu biết công nghệ thì tìm hiểu thêm đi, cm như vậy ko chỉ ae android mà cả tinhte cười bác đó
phoenix198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sony ARC lên 4.0 thì đẹp tuyệt nhỉ 😃
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko biết hiệu năng cải thiện đến đâu nhưng tính năng ko mấy ấn tượng trừ máy ảnh. Mình chỉ xài 2.2 với Go launcher vẫn làm đc ối việc như của 4.0 chẳng hạn như resize widget, tạo folder kiểu kéo thả, smartdial với go contact, kiểm soát dung lượng với netQuin...
Bàn phím tv đi kèm vần không dùng dc. Bàn phím cài thêm vẫn cùi... Vụ này hơi chán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019