Tất cả về Android 4.0 Ice Cream Sandwich

Duy Luân
26/12/2011 12:25Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

18h ngày 01-01-2012 (theo giờ Hà Lan), Samfirmware sẽ tung ra bản ICS KP4 cho GS2, theo tiết lộ của họ thì đây là bản chính thức của SS, các bạn đang sở hữu GS2 chuẩn bị trải nghiệm thôi!

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
Dân dùng Android có bao giờ viết bằng Tiếng Việt đâu mà cài vào cho phí bộ nhớ
Hoặc là Google ko biết trên thế giới này có ngôn ngữ gọi là TIẾNG VIỆT
Dân dùng Android là dân nào?
Lại phán lung tung.
BB và iOS cũng như MAC đều có bộ gõ ngon lành đi kèm. Ngon nhất là iOS.
Còn Android và Windows thì có bộ gõ mà không sài được.

Bộ gõ là cái mình mong nhất. Tiếc là không có.
Nhưng cũng mua galaxy nexus rồi...
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
A luân viết quá chi tiết .Thanks anh
hjccc ... S2 khi leo moi co day ...hjccccc
Mong rằng ss cập nhật ics cho gls1
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bạn về bài viết rất chi tiết, đính chính lại chút là mình vẫn đang xài được bàn phím tiếng việt trên Android 4.0.2 - HTC HD2 với Vietnamese IME - tải miễn phí trên Google nhé

---------- Post added at 11:38 PM ---------- Previous post was at 11:37 PM ----------

Vietnamese IME vẫn chạy tốt mà. 😃

---------- Post added at 11:47 PM ---------- Previous post was at 11:38 PM ----------

Thôi chấp làm gì cái thành phần nguy hiểm đó hả bác. Em mới thử ICS beta thôi mà thấy sướng lắm rồi. Đa nhiệm mới tuyệt thật. Dùng cái gì cũng thích. 😃

---------- Post added at 11:48 PM ---------- Previous post was at 11:47 PM ----------

Đã ngu lại còn ra vẻ nguy hiểm !

Ù... Cúp 81 hay Exciter thì cũng đi đến đích thôi... đều chạy tốt.
nhìn vui mắt thật, ước gì mình có 1 cái 😃
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cung ko hẳn do ngôn ngữ lập trình, mà vì android là đa nhiệm thực sự, nghĩa là xử lý nhiều tiến trình cùng lúc,ko như iOS, khi bạn chọn tiến trình khác thì tiến trình trc đó tạm ngưng lại, nên android khi đc nâng cấp phần cứng cao sẽ giải quyết đc độ mượt, giật lag, mà điển hình là em asus TP, chơi game quá bá đạo, thật sự bị bất ngờ về sức mạnh con này
Cao nhân nào thông lão con người này hộ em cái=))
Anh Luân là con của thầy Linh dạy ở trường Hùng Vương hả? Thầy Linh ngày xưa là giáo viên chủ nhiệm của em hồi lơp 12 đó....😃
haix10
ĐẠI BÀNG
12 năm
chức năng chụp màn hình ở 2.3.6 của gnote cũng có zị các bác,zị sao gọi là mớii

---------- Post added at 12:21 AM ---------- Previous post was at 12:19 AM ----------

fan gs.xoay àhh
open0
CAO CẤP
12 năm
Đang dùng S1 và Tab 7, hồi hộp chờ SS có quyết cho ăn kem ko. Nếu ko được chắc phải theo 2 phương án:
- chơi rom cook: mất time ngồi test các rom
- bán rẻ hoặc từ thiện để mua em mới cài sẵn ICS: tốn đạn.
Lại đau đầu với công nghệ rùi, hic.
bác sai hai e này run nhi? ^^ , mình nghỉ sẽ có thôi , SS đang tung hành thế mà .
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
chờ Arc S của mình lên ICS để trải nghiệm nào 😁
q128
TÍCH CỰC
12 năm
Bài viết rất chi tiết
duyfgtk1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá con hd2 mình đang chạy cái này nhưng mà camera khkkng hoạt động. Hjz
Hades95
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nhớ là đọc bên droidviet. samsung họ bảo sẽ ko nâng cấp 2 dòng này lên ics vì lượng ram ko đáp ứng. nhưng họ sẽ cho 2 dòng này update một gói tính năng lớn để có đầy đủ tính năng như trên ics như face unlock..... để đảm bảo hiệu năng của máy.
thanhptarc
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko khác honeycomb là mấy.
cả bài viết nhìn chung viết lệch về phần giao diện người dùng nhiều quá .
cái quan trọng nhất mà tôi tìm là độ trễ cảm ứng có được cải thiện ? độ tương thích phần mềm có tốt hay dở như honey comb? nó có chiếm nhiều tài nguyên của máy ko ? hoạt động có trơn tru nhẹ nhàng , tiêu tốn ít năng lượng hơn hay vẫn là 1 os android uống pin như bợm uống beer.
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
Năm mới đừng để tui nói chú là dân mất dạy nghe, cứ dùng từ ngữ cho Tinh tế thì bị ốm người à
những máy ko có camera trước có khả năng mở khóa = khuôn mặt = camera sau ko nhỉ? mình xài nhìu máy mà toàn chọn trúng cái ko có camera 3g. buồn thật
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
Thế ai cho các chú được phép chửi người khác khi họ vào diễn dàn nêu ý kiến của họ.chú thích khen Android , tại sao tui ko có quyền chê
Topic này chỉ để toàn khen Android thôi à, mà tui đâu có nói ý kiến tôi, chỉ trích dẫn của bác chủ thớt thôi
Theo ý chú là chửi bậy cũng có văn hoá hả?. Ở ngoài đời đó là văn hoá của... Bịnh viện đó, cứ chửi bậy rồi biết
Thứ nhất, bạn chê với tư cách người dùng, hay là xỉa xói khích bác, thì mình nghĩ với văn hóa trên lớp 9, tuổi trên 15 anh em đều hiểu được.
Thứ 2, bạn mở mồm bảo đến sủa, đến gặp phải... (mời bạn điền nốt), thì khi người ta chửi lại thì cũng đừng than thở chứ.
Thứ 3, có muốn xỉa xói thì cũng làm ơn đọc hết bài chứ =)) omg, hạn chế wifi kém =))

P/S: nhiều bác, gõ một mớ những cái mà anh em không thiểu năng nhìn vào là biết có ý gì, mỗi cái chưa huỵch toẹt ra thôi. sau đó a e ghét mắng lại thì lại ra vẻ vô tôi, rồi "sao bạn thiếu tinh tế thế". Em xin, đây là diễn đàn công nghệ, không phải diễn đàn trẻ mẫu giáo, đừng quân tử Tàu như thế 😆

P/S 2: Happy new year ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019