Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tất cả về SKy A820L...ROOT, RECOVERY, ROM, GAME và khắc phục những lỗi cơ bản...

nguyenson1709
25/8/2012 4:26Phản hồi: 8.899
8.899 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác sơn cho e hỏi là bật all animation thi có tốn thêm pin không hả bác?
n.huycong
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác sơn e hỏi cái này v3 của bác gps có vấn đề gì không e chưa thử cái này
@n.huycong đọc kĩ lại đi nhé
sắp mua máy này rồi mà đọc hd root với recovery và up rom mình thấy khó hiểu kiểu gì ấy mặc dù mình đã từng up rom cho các máy galaxy
@huydaigia22 bos tay...hướng dẫn chi tiết vậy rồi ma còn ko bít thì chịu rồi...
anh sơn đâu roài chỉ em cái,sao em root như anh chỉ nó toàn vào màn trắng fast boot mode là sao anh,em cài driver xong hết roài
ko root đc,chỉ em cái
@dauruoi12 teamview sonbin08@yahoo.com
n.huycong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 tại em thấy mấy bác bảo sai số bản đồ
@n.huycong chỗ nào nói sai số bản đồ...
Hixx máy em cứ còn 20% pin là loạn cảm ứng ghê thật chẳng hỉu sao nữa
@YenNhi199x ặc...máy mình còn 2% vẫn nghe gọi chơi game bt...chịu thua
@YenNhi199x hình như bạn này biết mình.chắc cùng ở thái nguyên ah hihi
n.huycong
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm có a nào bảo dung androi hay sai số bản đồ
@n.huycong làm gì có cái GPS nào mà ko có sai số...nó dùng nhiều vệ tinh để xác định vị trí nên sai số là điều đương nhiên...chài...google tìm hiểu thêm đi nhé...
em cũng mới vọc vạch A820 thôi , cơ mà cũng hiểu biết chut, nếu bác Sơn bận thì các bác pm Y!M em để em hướng dẫn các bác up rom qua teamvỉew
Y!M : changesocksvip
Hjx, em tìm mãi mà vẫn chưa có cách nào gỡ bỏ cái hiệu ứng hình ảnh trong suốt của menu cả. Cài cái tăng ứng dụng hình ảnh ở trang 1 ý, bây h vào setting toàn bị trong suốt, khó nhìn quá. Bác nào biết khi cài vào máy thì ứng dụng đấy tên là j ko ak? 😔
ScreenShot[1347387423][998521].png ScreenShot[1347387491][320135].png
@manhcuong131 cái này em mới làm co thể đáp ứng đầy đủ yêu cầu của bác vi làm lần đầu nên tính cá nhân hoá hơi cao , em thêm khá nhiều hiệu ứng với cả mod lại % pin rồi
http://www.mediafire.com/?ux96xmdubmi1a6v các bác dùng thử cho ý kiến nhé em đã test trên máy và hoàn toàn không có lỗi gi đâu nhé
@manhcuong131 hình trên đẹp mà hình dưới xấu =))
E mới để ý cắm sạc thì thỉnh thoảng mới bị treo sóng , toàn phải tắt đi bật lại, và lại thấy vài cuộc gọi nhỡ 😔
jacknhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bac cho em hoi ngu xi chup hinh man hinh ban nut nhu nao a ? Thanks

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@jacknhan nhấn nút nguồn rồi nhấn nhanh nút home
bác nào biết bật sáng 3 nút cảm ứng ở dưới ko? chỉ mình cái
@dauruoi12 nhấn vào app backlight off đó bạn
vochaudan
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao để có thể trở về cái louncher gốc của Sky vậy bác?
em thích cái giao diện của sky lúc bị khóa màn hình, có nhiều lựa chọn ngay từ màn chủ, rất tiện, ví dụ SMS, nghe nhạc, mở khóa máy, bật tắt âm, camera

Thank bác nhiều
@vochaudan vào setting / display / chọn cái hold và chọn khóa visual hold là đc .
các bạn cho hỏi, mình đăng nhập yahoo trên A820L vài lần là bị mất hết danh sách bạn bè.... đăng nhập yahoo trên PC cũng ko có luon 😔 có cách nào fix ko ?
jacknhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho minh hoi cau ngoai le nha 820 may ban test antutu dc nhiu vay ? May minh dc 6472 la cao nhat rui a

Mình test lúc nào cũng hơn 6600 có hôm gần 6700

Gửi từ 820L thân iu của tôi !
Bạn gì gì ở trên cho mình hỏi cái animation của bạn hay nhưg hoa lá cành quá,mình ko thích lắm,h làm sao để quay lại animation cũ đây,bạn backup hộ mình đv ko
@yathan nguoi ta đã bảo là backup trước khi làm rồi mà ko chịu...giờ thì UP lại rom đi nếu ko có file gốc đó để thay...
@yathan neu bac khong thih hieu ung thi vao settings ->system -> display -> vao animation chon no animation la dc
con neu bac muon ve cai cu thi bac lai cai lai cai ma bac da cai hoi truoc la xong khong can phai backup dau
các bác cho e hỏi, hình như 820L ko lưu danh bạ được vào máy và SIM đúng ko. Đọc danh bạ từ sim cg ko dc
D0LLY
TÍCH CỰC
12 năm
@vietasdasd Dc mà bạn.

@vietasdasd đc bt nhé...
@nguyenson1709 sao mình thêm danh bạ nó toàn hỏi dùng tài khoản google nào. Mà những danh bạ trong sim mình ko thấy nó hiển thị
@vietasdasd Đó là do ban cài đặt , danh bạ đông bộ hóa với tài khoản google nên thêm vào bạn không thấy
còn xem sđt trên sim riêng bạn ạ 😁
Cac bac cho em hoi chut. Da ai choi duoc fifa12 chua vay.em dinh tai ve nhung ko bt co choi dc ko.neu dc cho em xin caj link de tai nhe
D0LLY
TÍCH CỰC
12 năm
@onpiecelove Chơi ngon lành bạn à.

ah bác Sơn cho e hỏi bác có thể hưỡng dẫn cái setcpu k?e mù tịt về cái này k biết làm và đặt ntn cả?
@laptopk2k google đi...có hướng dẫn đầy đủ chi tiết
B
ác son oi 820l co choi dc fifa12 ko vaay
@onpiecelove mình vẫn đá suốt
@nguyenson1709 bac oi cho xem xin cai link apk va data em dow 1 ban apk va data o trong dien dan ma may em ko chay dc. mat cong qua bac cho em ban thich hop voi 820l di

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019