Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tất cả về SKy A820L...ROOT, RECOVERY, ROM, GAME và khắc phục những lỗi cơ bản...

nguyenson1709
25/8/2012 4:26Phản hồi: 8.899
8.899 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn nhầm hehe, tại tiếng hàn ko biết đoc. nó ghi là 5v--1A còn 0,3 là 50/60hz thì phải
@hungnv1986 😕🆒
bác sơn cho em hỏi phát, có bác bên viet4rum phán thế này có đung ko bác
đừng up rom cook...để rom stock và root máy xong rồi tải autostart sử dụng thì pin cực tốt...để chờ cả ngày mất 1% pin...sử dụng liên tục tầm 4-5 tiếng
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
@hungnv1986 sử dụng liên tục 4-5 tiếng là sử dụng ntn ??
như mình game 3 tiếng, wifi lướt web 4 tiếng, nghe gọi bt thì dc qua tới ngày hôm sau
@hungnv1986 ặc...auto start mình mò chán rồi...ko ăn thua...nếu để cả ngày mà mất 1% pin thì máy uống nước lã để chạy ah...máy nó tuy là tắ màn nhưng vẫn phải sử lí các ứng dụng chứ...còn sóng đt nữa...
còn sử dụng liên tục wifi thì máy nào mà chả 4 5 giờ...càng nhiều phần mềm ứng dụng chạy ngầm thì càng ăn pin...
@heliosy wifi lướt web mình được 5h
mọi người ơi bản rom tv khi reset là mất tv về tiếng hàn. lại phải chỉnh lại chán quá. hôm trước có bác bảo mà tìm lại ko thấy bài. ai giúp với .... tks !!!
@ngoalongcang UP LAI ROM THOI
@nguyenson1709 hu hon cu tuong bi hong may qua lai len roi. Bij BX mang cho mot tran toi ty toe ^^
@ngoalongcang SEND CHO MÌNH CÁI SKY MOUSE CHƯA
@nguyenson1709 Hihi minh van chua root dc may chac toi ve nha moi lam duoc
Ae chú ý...thấy có nhiều người gặp khó khăn trong việc tìm game cho sky 820 nên mình đã tạo thêm 1 bài tổng hợp toàn game HD khủng cho ae...
Tất cả game đã được test kĩ với bản rom 1.53V3 trước khi post lên đây...nên ae yên tâm là dùng tốt...ai ko dc thì xem lại máy nhé...link đây...
http://www.tinhte.vn/threads/1469667/page-109#post-23889475
Rom 153v3 xai muot. tuynhien khi download toan bị "error processing purchase. [DP-BPA-09].
Va lai khi vao mang bi"Google talk authentication failed"
Huynh nao biet chi dum khac phuc voi. thanks nhiu
bondlonton
ĐẠI BÀNG
12 năm
@traihs đề nghị quay lại trang 1 xem lại:mad:
@traihs Mình cũng gặp phải lỗi nay.mong bác khắc phuc sớm
@hungvu10 lên trang 1 làm theo hướng dẫn là đc bạn ah ....
@hungvu10 mình đã mất công tổng hợp lại cho ae dễ tìm tiếm vậy mà vẫn ko chịu đọc...bó tay.com
Bác Sơn ơi, lỗi cảm ứng bị đơ khi rút máy từ trong túi quần ra ( có điện thoại ) có tránh được ko vậy? Máy e dạo này bị liên tục. Lỗi này e thấy nhiều người bị lắm.
@xuanthanhhcdc TRƯỚC MÌNH CŨNG BỊ NHƯNG TỪ HỒI DÙNG 1.52 V2 VÀ 1.53 THÌ LẠI KO BỊ...CÓ KHI DÙNG 1 TIME LẠI HẾT
xin bản root chạy mượt , không nóng máy, tiếp kiệm pin. cho máy a820l. mà có bác nào đã root trên win 7 64bit chưa?
@nunu88 QUAY LẠI TRANG 1...CO ĐỦ
MÌNH ĐÃ VÀ ĐANG DÙNG WIN7 64BIT
mình gét cái lỗi resstar lại máy ko thể khắc phục nổi, đã wipe lại up lại rom các kiểu vẫn bị, trước dùng rom của nó thì ko bị 😔
bạn mua hàng ở VN hay là mua gửi hàng từ hàn về, mình là hangf gửi từ hàn về nguyên team hộp , cái xạc nó ghi la madein china bạn nhé, nếu bạn madein korea là hàng láo rồi
@hungnv1986 Chắc máy bác mua nhầm nơi đấy chứ chứ sạc minh zin luôn sạc luôn luôn mát máy cảm ứng thì vẫn ngon như lúc ko sạc nói chung sạc 2h30 đầy pin

Gửi từ 820L thân iu của tôi !
@kellyhp00 của bạn đó là sky đóng tại TQ nên có chữ made in china là đúng rồi...còn của bạn đóng gói tại hàn thì có chữ made in korea thôi...ai bảo sky chỉ có hàn quốc sản xuất 100% đâu...máy Made by Korea finish in China đầy mà...
@kellyhp00 máy mình là mua nguyên team gửi từ hàn xẻng về bạn nhé( máy bên hàn mà nguyên team là hiếm vì toàn bóc ra kiểm tra thường chỉ nguyên team màn hình thôi) và máy mình xạc cũng vô tư cảm ứng chả vấn đề gì kể cả khi pin 15% nó báo pin yếu chứ cảm ứng xài vẫn ngon cũng chả vấn đề gì, bên hàn dung 4G nên các dòng máy hàn full box là có 2 pin và 1 dock xạc ngoài, em sky này còn có miếng dán màn hình trong hộp luôn. nhưng xạc vẫn madein china , mà kể cả samsung ở bắc ninh cũng nhập phụ kiện madein china ngay cả apple cũng thế mà đâu phải chỉ có sky đâu 😆
@hungnv1986 mình đã nói rồi...nguồn gốc có nhiều nguồn chứ ko phải chỉ có hàn nó sản xuất...do thằng hàn nó đặt trung quốc sản xuất theo công nghệ hàn...
cãi nhau làm gì nhiều...thầy bói xem voi cả...
@hungnv1986 Nói chung.máy bác nó để sạc china còn máy e nó để sạc korea nói chung là sạc ngon cảm ứng tốt thế.thôi chấm.dứt chém gio😃

Gửi từ 820L thân iu của tôi !
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
@squall_20042001 thương gia mà 😃 cái số 4.0.3 đó đổi thành 9.0 cũng dc 😃
bạn ơi, phải có thẻ nhớ mới recovery đc à,
@huydaigia22 ko cần..
^^ sr bác Nguyễn Sơn nhé.Mình đã làm như dưới này nhưng lại không hiển thị ảnh trong google play @.@
2. Lỗi không down đc trong Google Play: vào Manager Applications tìm 2 file Google Play và Google sevice Framework clear data và cache rồi khởi động lại máy...
@hungvu10 lỗi google thôi...thử vào lúc khác sẽ có...
@nguyenson1709 e cung bị lỗi giống bạn ấy. Vào máy ngày hn đều k được, install từ googleplay toàn báo "Error prosessing purchase. [DF-BPA-13]". Sao bi h bác???
myhuongtg
TÍCH CỰC
12 năm
@will_tuner bạn down cái playstore 3.8.17 về cài là ok

Myphone online
Cấc bác cho e hỏi nhé e đang phân vân lắm tại nghe mọi người bảo Sky 820l pin dùng kém lắm ko dùng nổi 1 ngày vói thời lượng dùng nt nghe nhạc vào mạng ít . Bác nào đang dùng trả lời e dk ko. Và nếu như thế thật các bác cho e hỏi nếu up rom mới thì máy pin dùng có ok hơn ko ạ. E cám ơn tk nhé
bondlonton
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr.TranAn mình thỉnh thoảng lướt web, chơi game cũng 1 tý mà được gần 2 ngày nè, nói chung phải bít cách dùng thôi, 😃( room 1.53v3 )
dracula3020
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa sắm thêm em lg 4x có bánh kem cài sẵn. Đợi 820 lâu quá, tạm thời cầm e nó chơi game cho đã :rolleyes:

Sent from my CasioFx570i using Tinhte.vn
recovery đúng hd rồi mà ko thấy chữ clock world mod
@huydaigia22 chắc chắn chưa đúng...đúng thì phải xong rồi...
deprach
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko tranh luận nữa ak?hj

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
recovery5820 mấy lần mà nó cứ bị lỗi này là sao hả bác ,
@huydaigia22 Bước 3: Recovery...
Copy 2 file recovery5820.img nằm trong folder A820L-recovery5.8.2.0=>recoveryA820L_Recovery 6011.zip vào trong thư mục gốc của bộ nhớ máy...
đã làm cái này chưa
nó bị thế này 😔
mình làm rồi mà
@huydaigia22 nhớ làm cắm cáp nhưng ko được bật chế độ USB
@nguyenson1709 tức là ko đc turn on storage à
hay là ko có sd card nên nó thế, máy vừa mới mua xong
@huydaigia22 sdcard để làm gì...ko cần
cảm ơn các bạn nhiều mình đã up thành công hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế