Tắt chế độ tự động Backup khi đồng bộ iPhone với iTunes

vuhai6
27/5/2010 9:25Phản hồi: 47
Tắt chế độ tự động Backup khi đồng bộ iPhone với iTunes
Mỗi lần bạn gắn iPhone/iPod Touch/iPad vào iTunes để đồng bộ, iTunes sẽ tự động backup toàn bộ dữ liệu trong iP. Tùy theo dung lượng và bao nhiêu dữ liệu, thời gian backup có thể nhanh hoặc lâu, nhiều khi lên đến cả tiếng đồng hồ. Nếu việc backup dữ liệu đối với bạn không quan trọng thì tốt nhất là tắt chức năng này đi. Có nhiều cách để làm việc này, đơn giản nhất là dùng phần mềm BackOff.
BackOff là phần mềm miễn phí dành cho cả MacOS lẫn Windows, hỗ trợ bạn tắt chức năng automatic backup của iTunes. Tương thích với Windows (XP, Vista, 7) & Mac OS X (Tiger, Leopard, Snow Leopard). Các dòng máy Apple được hỗ trợ gồm có: iPhone 2G, 3G, 3GS & iPod Touch Gen1, Gen2, Gen3 và iPad. Chạy được với iTunes 9.1

Nếu không muốn dùng phần mềm của hãng thức 3, bạn có thể thao tác bằng tay. Hướng dẫn chi tiết có thể tham khảo tại đây.

Download:

Thao tác:

• Tải và chạy BackOff.
  • Đảm bảo là trong iTunes đã có lưu một bản backup của iP (Đề phòng trường hợp bạn muốn restore sau này)
  • Tắt iTunes trước khi thực hiện.
  • Chọn Turn Off trong phần mềm BackOff.
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã sửa link lại 😁
Em thì thường đợi khi trên itunes báo chử Backup thì mình nhấn đấu X ngay thanh backup thì nó sẻ bỏ qua bước này 😃 và làm tiếp bước tiếp theo theo lệnh của các bác. Khỏi phải đợi mất times khi backup
tsthanhhai
ĐẠI BÀNG
14 năm
hh. Đúng là cái e đang cần đây. TRước giờ tìm thủ thuật để tắt cái này hoài mà ko thấy.
Cám ơn a nhiều :dance::dance::dance::dance:
lovemrbo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lắm lúc cần mấy cái bản backup này lắm đó mấy bác. Nó backup contact, msm, notes, setting của iphone. Một ngày đẹp trời phải restore máy, còn gì mừng hơn khi còn bản backup trước đó 1 ngày, nữa ngày hay nữa giờ. Những thông tin quang trọng, notes, sms của người yêu vẫn còn đầy đủ, hí hí
jimmydao
ĐẠI BÀNG
14 năm

Thanks bác nhiều.

Cái chữ trên là "dòng" mới đúng bác vuhai ơi.
Đúng là cái em đang cần...nhìu lúc khách đem máy đến đễ cài chương tình,app thì itunes nó backup cả tiếng đồng hồ...thankx anh nhìu
Cái này cũng hay test thử coi sao
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Có cái này cũng tiện nè.Thanks bác nhé
Mình sử dụng backoff như vậy nó không tự động backup nữa thì đỡ mất thời gian thật.
vậy lỡ 1 ngày đẹp trời mình muốn backup lại thì có ON lại được không bác?
Nó có chức năng on/off do bác tùy chọn mà 😁
Mà thời buổi này còn backup làm gì..cứ vào file root copy các thứ cần ra,khi nào restore xong nhét vào lại cho nhanh,với lại restore from backup rất dễ bị lỗi,vỉ phần lớn khi mình restore lại máy là do máy bị lỗi,nếu restore cho sạch máy xong rồi lại restore from backup thì cũng như ko :D
springbay
TÍCH CỰC
14 năm
Thanks.... Đúng là tiện lợi ....
angel008
TÍCH CỰC
14 năm
Bài viết hay quá! đúng là cái mình cần! cái back up này rất quan trọng nhưng mà nhìu lúc lại ko cần dùng đến, ngồi chờ đợi rất mất thời gian hehe:dance:
mrhaeji
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trước giờ tìm cách tắt cái này hoài mà ko thấy
thank bác
lúc sync sợ nhất là chạy back up
Kinh nghiệm mình xài, nếu ko muốn chạy back up, thì khi syn iphone, itune dang chạy back up thì bấm dấu x 1 lần cho nó bỏ qua đoạn back up!
chờ nó hiện ra x thì cũng lâu lắm bác. Mình thì không thích backup lắm (lâu dài cổ). Trước khi res thì copy cái file danh bạ ra thôi (cái này quan trọng nhất), còn mấy thứ khác như phim, nhac, app thì có trong máy rồi. Add mới cho nó sạch sẽ. các bác thì sao?
du0wow
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này em dùng từ lâu rồi, khá tiện lợi, bỏ dc 1 bước hay gây treo/chậm của thằng ngu iTunes
ko hiểu apple có bị sao ko, khi mà tạo ra dc những thứ tuyệt với như Mac OS lại có thể sinh ra những thứ ì ạch như iTunes
Chỉ cần đến đoạn chạy back up ấn x là nó chạy tiêp phần sync lun mà. Nhưng đây cũng là app hữu ích
hothutrung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Khi itunes bắt đầu chạy backup các bác cứ click 1 phát vô dấu x bên phải cho khỏe cần gì cài soft cho mất công 😁. Nhớ là click 1 phát thôi, click 2 phát là nó canceling sync luôn đó :p
trongcoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
backup là thao tác có quan trọng không mấy bác nó có tác dụng j ạ ?
hothutrung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Backup là thao tác lưu trữ lại thông tin về danh bạ, mail, tin nhắn, ứng dụng... iphone, trước khi bạn muốn upgrade lên firmware mới nên back up trước vì khi cài firmware mới mọi dữ liệu trong iphone bị xóa sạch. Sau khi upgrade firmware xong , thì chọn restore from backup thì iphone vẫn còn những tin nhắn, danh bạ, note như trước khi upgrade firmware
cái này cực kỳ hay bản thân mình ko JB ko dùng phần mềm lậu nhưng backup gần như chết do có các app BÁO nên mỗi lần backup dc là điều ko thể và rất lâu . mình thiết nghĩ Itunes nên cập nhật tắt chức năng backup này đi và khi muốn backup chỉ cần click chuột phải vào thiết bị iphone trên itunes chọn backup thì hợp lý hơn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019