Tắt chế độ Voice Control

hynken_cz
25/9/2011 13:0Phản hồi: 19
Như tiêu đề đã nêu, có bác nào chỉ em cách tắt nó bằng thủ thuật chèn file trong var/stash... ko ạ? Thanks
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chèn file thì em không biết chứ lên cydia search nó ra vài cái ấy ( active bằng winterboard thì phải ), hoặc dùng Springtomize ( 1 số soft khác cũng có ) để tuỳ chỉnh.
Winterboard là 1 dạng của theme đó. Giờ ko muôdn cài WB mà ladm thủ công bằng cách chèn file bằng iFile cơ.
Vậy thì thay vì active bằng winterboard chép ra pc rồi chép mấy file trong đó đúng đường dẫn là được ( trình tự trong winterboard cũng là trình tự đề chép file ). Không thì bác google là ra thôi, em thấy cũng kha khá.
Nhưng mà tải mấy file đó ở đâu? Ý là vậy đó!
1/ Cydia search rồi down về. chép ra ngoài sau đó lại xoá đi.
2/ Google thẳng tiến. Gõ vào disable voice control thì em nghĩ không thiếu đâu.
Bước 1: Tap chọn iCon Setting trên màn hình iPhone
Bước 2: Chọn menu Genaral
Bước 3: Chọn menu Passcode Lock
Bước 4: Điền mật khẩu vào ( bạn nhớ lưu giữ mật khẩu này cẩn thận)
Bước 5: Voice Control chuyển sang chế độ OFF
Tại bác không cài winterboard nên không có, cái này là do bác .... chưa test. ;)
Cái file N88AP.plist gì gì đó trực tiếp vào hệ thống thì chép vào đường dẫn /System/Librar/CoreServices/SpringBoard.app mà tốt nhất là bác search cách sửa rồi tự sửa và backup lại 1 file đề phòng, vì có thể fw khác nhau nội dung trong đó sẽ khác chút ít, và máy khác nhau nội dung trong đó cũng khác chút ít.
Tui đã nói là ko muốn xài Winterboard rồi mà! Nếu thế thì chả phải đi hỏi.

---------- Post added at 11:41 AM ---------- Previous post was at 11:39 AM ----------

Mà ko sao. Cám ơn anh em đã nhiệt tình, nghĩ lại nó cũng chả cần thiết lắm mà mất thời gian với nó. Thanks!
Thiết là có lòng mà giúp mà thấy bực mình không àh
Biết rõ vậy thì đừng hỏi, tôi mà thấy ông hỏi gì mà tui gặp tui mà trả lời nữa tui chết liền
Bực bội
Tại trước khi giúp bác không đọc kĩ ( em chuyên vụ này ) hoặc test kĩ thôi.
Mà thôi cứ cho rằng là cái file theme ấy bác chỉ em chứ không phải chủ topic đi thì bận tâm làm gì. Nhưng mà em muốn biết cách 1 bác chỉ là dành cho máy nào và fw nào, vì thấy bác bảo là cách 1 tuỳ thuộc vào iP nên chắc là nó work, chỉ là máy em không đáp ứng được yêu cầu nên không, bác cho em cụ thể điều kiện để work được vụ đó xem sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019