Tắt tính năng tự điều chỉnh độ sáng màn hình Windows 8

cometome1991
21/4/2012 14:6Phản hồi: 15
Tắt tính năng tự điều chỉnh độ sáng màn hình Windows 8
Khi cài đặt Windows 8 Consumer Preview trên laptop, tôi nhận ra Windows 8 có một vấn đề rất rất lớn, mà tôi không thể giải quyết; màn hình tự động chuyển sang tối không biết bao nhiêu lần mặc dù tôi đã chỉnh độ sáng lên 100. Rõ ràng, Microsoft đã tính toán rằng Windows 8 đều chạy trên laptop và máy tính bảng và luôn bật tính năng tự động điều chỉnh độ sáng màn hình để tiết kiệm pin cho tablet. Nhưng nếu bạn đang sử dụng laptop và đang cắm sạc thì sao lại cần đến tính năng này?

1. Quay trở lại Desktop bằng cách dùng tổ hợp phím Windows + D hoặc click vào biểu tượng Desktop trên menu Start.
  2. Ở góc dưới bên phải, bạn sẽ thấy biểu tượng pin trên thanh Taskbar.
  3. Click chuột phải vào biểu tượng này và chọn More Power Options.

1. Chọn Change Plan Settings trên profile đang được sử dụng (Mặc định, Windows 8 sử dụng profile Balanced nhằm cân bằng giữa hiệu suất máy tính và thời lượng pin).

1. Chọn tiếp Advanced Power Settings.

1. Kéo xuống và chọn Display > Enable Adaptive Brightness.

1. Đổi giá trị On thành Off cho cả hai menu Plugged InOn Battery.

Quang Phạm | ThePassion.VN
Theo ThePassion.VN
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wuhoatu
TÍCH CỰC
12 năm
Sax, cái này là chức năng tự điều chỉnh độ sáng màn hình theo chế độ dùng điện kiểu Tiết kiệm pin, Cân bằng hay Ưu tiên tốc độ thôi mà. Windows XP đã có rồi.
cái này nó không làm thay đổi gì hết 😔(
chủ thớt này chắc mới mua lap được cài win 8 hay sao í, cái này có từ đời nào mà, đâu phải tới win 8
Em đang dùng con Vaio S Series, cũng đang rất ức chế vì cái tính năng theo em đánh giá là ngớ ngẩn nhất trên windows 8 này. Anh em nào không bị thì sẽ hơi khó hiểu, có nghĩa là không thể chỉnh ánh sáng theo ý mình được, đêm nằm xem phim, để max độ sáng mà cứ chỉnh song nó lại quay về chế độ tiết kiệm, đã chỉnh max performance rồi, tắt tiết kiệm pin stamina rồi, cắm sạc rồi, làm theo hướng dẫn của bài này rồi, vẫn đâu vào đấy, các bác cứ thử tưởng tượng ra cái cảnh máy nó cứ làm theo ý nó, mình chỉnh sáng vừa dời nút ra nó lại tối thui màn hình. Ức chế vô cùng. Không tắt được cái này em thề sẽ quay lại win 7. :mad:
@Chậu Ốc™ bác vào vaio control center, xong chọn mục display, trong đấy nó có automatic bringtness thì bác bỏ tích trong cái adjust bringtness automactically là được
@sagittarius1312 Chuẩn không cần chỉnh!:p 😁
Mà bác chỉnh làm gì! Để vậy cho nó đẹp bàn phím:p và thể hiện đẳng cấp vaio dòng S chứ:D
@sagittarius1312 Trên dell xps thì làm thế nào vậy bác.thanks
@coaibiet123 mình k dùng dell nên k rõ😔
các bác ơi giúp em...em dùng asus k56cm chạy win8 bản quyền... e để ý rằng khi không cắm sạc thì nó chạy chậm hơn rất nhiều khi cắm sạc nên mỗi khi chơi game e phải cắm sạc mới chạy mượt mà được.nếu k cắm sạc nó chạy như 1 thằng ngố... Mà e nghĩ chơi game mà cứ cắm sạc vào như thế hại pin lắm...các bác nào biết cách chỉnh thế nào để máy chạy ổn định hết công suất như đang cắm sạc không...giúp em vơi...e k biêt gi ve công nghệ nên các bác hướng dẫn chi tiết nhé!!!em cảm ơn
khi dùng pin bác chọn chế độ high performance
@sagittarius1312 Không có hiệu lực trong trường hợp của em bác ạ 😁
Hoá ra nó ở chỗ đấy mà em tìm mãi k ra...
Muốn ấn nút thanks thêm vài phát nữa cho bác nhưng không được 😁.
Bàn phím thì vẫn đẹp mà, nó có liên quan đâu bác :v

@xoaixauxa Chính là on/off ở chỗ "Display brightness" trong thẻ "Image Quality" đấy bạn. OFF cái đấy đi là đc ngay luôn
Screenshot (14).png
Đã làm được. Cảm ơn các thớt nhiều! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019