tắt ứng dụng chạy ngầm trên Bold

anhtuan80hn
17/12/2009 14:1Phản hồi: 33
Hi các bạn,

Mình mới dùng Bold, và tìm trên diễn đàn không thấy nên mong được giúp đỡ.

Mình muốn tắt những ứng dụng đang chạy (để tiet kiệm pin) bằng cách giữ phím Menu -> close từng ứng dụng. Nhưng khi giữu Menu lại vẫn thấy 1 loạt ứng dụng hiện ra, kg tắt đc. Ai biet chỉ mình với. Thanks
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vào lại các soft đó và Back lại là dc!
BB luôn có 4 ứng dụng chạy ngầm đó là Phone, Browser, Messages và Home Screen kg thể tắt đc, còn nhưng ứng dụng cài thêm đều có thể close bằng nút "back".
4 ứng dụng này luôn chạy ngầm. Giả sử tắt đc Phone hoặc Messages thì sao máy bạn nhận đc cuộc gọi và tin nhắn 😁
hihohi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình không tắt được Mobile Pocket Reader. Đã thử Alt+Q nhưng cũng không được.
anhkaikei
ĐẠI BÀNG
14 năm
CAP + Q nha bạn ( phím CAP nằm bên trái của phím số 0 có hình <aA> nha)
hihohi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không thấy nút THANKS đâu cả. Cám ơn bạn nhé.
em bấm như bác hướng dẫn thì con Béo nó tự chuyển qua Profile "Vibrate Only" chứ ko hiện gì khác bác ah 😔
aiki
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn bấm alt + esc sẽ thấy ngoài 4 cái chạy mặc định là home screen +... còn có 1 số phần mềm như mobipocket,... bạn mở phần mềm đó ra rồi tắt đi bằng close.
Em nhấn ALt+escap thấy chương trình đang chạy ngầm Mobipocket reader, visual voice mail, browser, iCallManager Light 1.2.8 đang chạy nhưng không tắt được, dù đã mở từng chương trình và tắt bằng nút close nhưng khi nhấn ALt+escap vẫn thấy nó. Bác nào biết chỉ giúp e với. Cám ơn nhiều.
alyba3
ĐẠI BÀNG
13 năm
alt + back để xem phần mềm nào đang chạy ngầm
có 1 số phần mềm khi back sẽ ko thoát hoàn toàn bro nên ấn chùm dâu và chọn exit
mobipocket reader dù có nhấn chùm dâu chọn close thì nó vẫn chạy ngầm :banghead:
Bạn xem lại trang 1 đi. Mình tắt được mà. Có điều bạn phải Back ra list ebook thì mới dùng tổ hợp phím ALT+Aa được nhé!
Bạn vào Mobipocket Reader (phần Library _ebooks ) rồi bấm tổ hợp phím Aa + Q thì sẽ thoát được chương trình chạy ngầm.
Đúng rồi đó, mình cũng làm theo cách này. Chuẩn không cần chỉnh 😃
bạn vào cái Mobile Pocket Reader rồi Cap + Q ( Cap là cái có chữ aA á)
tommykp
TÍCH CỰC
13 năm
các bác cho hỏi thế xử lý thế nào với: BlackBerry Messenger?
chymchuot
TÍCH CỰC
13 năm
trong phần tối ưu java có đấy,chịu khó tìm xem,thường là bỏ ngay từ khi up rom,còn ko xóa nó trong thu mục java rồi bật BDM lên chọn application loader,next là xong với điều kiện bản rom đã cài vào máy tính
Còn cái blackberry messenger và cái brower không tắt được ạ
không chịu đọc hết topic nè. browser, phone, message và home screen ko tắt được.
BB messenger có nói ngay phía trên :|
vào thẳng ứng dụng đang chạy và clivk close.
một số ứng dụng như black & white,hẹn giờ gửi tin nhắn...sẽ ko tắt đc
die4rock
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mọi người hay dùng alt + back để xem ứng dụng chạy ngầm nhỉ, bất tiện là cứ bỏ tay ra nó sẽ nhảy vào luôn ứng dụng đó. Chỉ cần giữ chặt phím menu tầm 0.5s là hiện lên danh sách các ứng dụng đang chạy mà.
cách tắt các ứng dụng chạy ngầm hiệu quả nhất là caì Easy Standby thì ko phải bấm nút nào cả
là soft hay làm cách nào thế bạn? mình có dùng: battery plus + txtlater k tắt đc 😁
là soft,bạn vào phần PHẦN MỀM-ỨNG DỤNG BB của diễn đàn tinhte có đấy down về mà cài.khi cài xong mở Easy Standby ra đánh hết các dấu tích vào các PM có trong BB trọn time out : 15' là khi ta ko xài BB nữa là nó tự khóa các PM lại và rất tiết kiệm pin
Chào mọi người!
Mình dùng Bold 9000 - Os 5.0.1067, cho mình xin cái phần mềm easy standy. Xin cám ơn nhiều!
có bác nào chỉ dùm cách tắt TXTlater mà k cần dùng pm k? e dùng bold 9780 mà tắt bằng cách Alt + Q thì chỉ tắt đc mobipocket reader thôi,cái này thì chịu @@
vào ESC>JVM Engineering Screens>Processes tắt tuốt luốt. @@ kể cả antibrockenet
@haku_ichiru vào như bạn náy,tìm tới ứng dụng muốn tắt,ấn vào chùm dâu và chọn "kill..." là ok.làm theo các cách moj ng hướng dãn có thể tắt dc 2/7 ứng dụng chạy ngầm(mobi reader và anti broken net)
còn:home,call,messenger,berry messenger,browser là mặc định thì để yên đi.hi hi
v
vấn đề là ESC nó nằm ở đâu ấn Escape rồi nhưng mà ko hiểu vào JVM kiểu j
@.@ các bác dùng lâu rồi thì các bác biết chứ những người mới dùng các bác viết thế cũng ngang đánh đố nhau :-< có j hướng dẫn bọn em kĩ kĩ 1 chút,thanks 😔 em đang dùng BB9000
@MinhHieu_koolman ban search gôgle cach bật "màn hình ẩn ESC" LÀ RA THÔI
@minhtuan7610 khổ nỗi là ko ra ý >"< dĩ nhiên là bật lên đc cái màn hình ẩn nhưng ko hiểu kích cái j để lên đoạn JVM Engineering Screens>Processes

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019