Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tắt wifi cho laptop acer 4741

Oxi
4/9/2010 8:36Phản hồi: 11
Tình hình là mình mới tậu con laptop acer 4741, cài Win 7. Nhưng mỗi khi khởi động máy lên là chế độ wifi cũng on theo luôn. Trong khi máy thì ko có nút gạt on - off. Mình phải dùng phím Fn + F3 để tắt nó đi. Như vậy bất tiện quá. Các bạn có cách nào setting trong win để tắt nó đi ko. Khi nào muốn dùng thì bật nó lên.
Cảm ơn các bạn !
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có gì đâu nếu ban thích thì vào network connections (Control Panel\Network and Internet\Network Connections) disable nó đi là xong. Khi nào muốn dùng thì vào đó và bật nó lên là xong.
cái wifi được bật và tắt bang phím FN + F3 mà nhưng cài win 7 phai ấn mấy lần, bạn chỉ chuột vào biểu tượng network ở thanh tác vụ đồng thời ấn tỏ hợp phím khi nòa không thay nố hiên wireless connectin là được mà
Sao cài win 7 phải bấm mấy lần.... Chưa hiểu ý bác lắm. E đang dùng con 4741 đây, bấm Fn+F3 là on/off ngay được mà
vì nó tích hợp cả công tắc tắt bật bluetooth trên cùng 1 phím F3 nên nếu bạn không chú ý bạn chỉ tắt wifi chứ lại bật bluetooth.dể đỡ tốn pin bạn nên kiểm tra xem bluetooth co bật không
ủa Acer aspire 4741 có bluetooth à? mới nghe à nha
@thanhphuc1105 aspire4741 có bluetooth mà bạn

cài chương trình Launch manager là hiển thị hết các kết nối và phím tắt
@anesta Chuẩn luôn......
cài phần mềm launch manager đó bạn, có tùy chọn bật tắt wifi hoặc bluetooth đó nha
hh

vào run gõ msconfig tìm đến dòng nào có chữ wife là bỏ chọn nó đi>>ok>>>reset máy
lam the nao de moi khi bat wifi noi len mam hinh
guanyuvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang xài con acer 4752.Mình mới cài lại win.nhưng lúc mình nhấn Fn+f3 thì cái bảng on và off wifi + bluetooh không hiện ra.Ai giúp mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019