Tết tới cái vé tàu, xe về quê vợ khiến cái đầu bị điên

tranquyt
6/1/2015 6:38Phản hồi: 51
Bác nào xa quê cùng cảnh ngộ như em không? Tết tới nơi mà chưa mua được vé tàu, điên não quá. Đã bảo vợ là thôi ở lại ra tết về mà cứ một mực về quê chứ. Quê vợ ở ngoài Quảng Trị đâu phải gần đâu 😔. Chưa kể về quê quá cáp từa lưa thứ mà tiền thì nghe thông tin năm nay cty thưởng chỉ 1 triệu thôi
Bán than tí mấy bác
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để dành tiền book vé máy bay về bác ơi, cứ vé tàu vé xe em xin can luôn
tết nhất thì sợ nhất là đi xe khách nhồi nhét, đi taxi thì tốn kém quá
@theblues19 Đi xe máy về cho lành. Lần này nghĩ tết chắc cũng nhiều mà.
@theblues19 gần thì c2n có thể đi tãi, chứ xa cỡ 3-400 cây số mà đi tãi thì chỉ có chết tiền thôi, năm nào cũng khổ vì vé tàu vé xe, ai cũng bán than vụ này, làm sao mới hết đây nhỉ
nka_5700
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gì. Giờ mà đặt vé chưa mà chưa có nữa hả. Chắc tiêu em quá. Em còn chưa thu xếp để đặt nữa nè.
Quảng trị thì giờ hết vé tàu rồi, chỉ còn vé máy bay và xe, mà máy bay thì mắc lắm, còn xe thôi, nhưng xe mua còn khó khăn hơn. Năm nay nhà em chắc không về quê vì kinh tế eo hẹp quá
@boxit14 Máy bay chắc em ko dám đi . Dạo này nhìu vụ ... mb quá.
@volibear Rủi thôi bác, chứ hằng ngày biết bao nhiêu máy bay phải bay, bác cứ sợ thế chỉ ở nhà thôi cho lành
tranquyt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hotboysieunhan tiền đâu mua vé máy bay, em mua vé xe thôi. Mà nghe nản quá chưa tới tết đã xực nhau vì chuyện đó rồi. Căng thẳng dồn dập haizz
@hotboysieunhan Chuẩn rồi. Đó là chuyện ko ai muốn. Giống như công việc hằng ngày. Cũng có nhiều thứ ko mong muốn xảy ra lắm các bác à.
Thùng bia là xong, Ko thì thêm gói quà gồm kẹo mứt bánh trà các loại.
Thưởng có 1tr thì làm gì trời, tết về quê ngoài tiền vé về còn quá biếu bên nội, bên ngoại các kiểu nữa, mỗi năm tết đến nhà em cứ căng như dây đàn
@dekhirong Sao gờ này mà còn chưa thưởng tháng 13, công ty bác là công ty tư nhân à, cứ tui làm nước ngoài thì thưởng từ tháng 12 luôn
@spidoom tùy thôi thím, bên mình có ký cái thỏa ước lao động tập thể, hễ năm nào làm ăn tốt thì có lương tháng 13, còn không thì coi nhu MO.
@hotboysieunhan cơ quan tớ thì mới có lương tháng 13 nè, mừng muốn chết, ban đầu tưởng là không có ấy chứ
@myspagetti Đúng là éo le. Ai cũng mong hết năm lãnh thưởng để còn mua sắm cho gia đình. Mà kinh tế như này miết chắc chết @@
Mình đã mua được vé tàu nhưng phải mua từ sớm bác ạ. Năm nay lên mạng mua ngay từ hôm đầu tiên mở bán vé tết. Bây h thì yên tâm đến ngày về quê ăn tết thôi 😁:D:D
@khanh.myu bác vậy là may rồi, mình canh mua hoài ma2kho6ng được, chắc phải đi xe thôi, nhờ người mua dùm, chứ có hto72i gian đứng xếp hành đâu. Đúng là tết ! tết nhất chi cho khộ vậy nè 😔
cũng đang stress vì chuyện tết tới đây. Năm nay thưởng hẻo chưa từng có. về quê không biết lấy gì vào lại chứ chẳng chơi. Vậy mà vợ chả hiểu cứ nằng nặc đòi về. Mà về thì nội chuyện quà cáp không cũng ngốn ngang. haizz, bán than luôn
@nguyentiendoan Dạo này nhiều bác stress quá nhỉ, nhiều chuyện phải lo trong thời buổi kinh tế khó khăn này, em có 1 bí kíp bỏ túi chia sẻ mấy bác khi em cảm thấy mệt mọi, stress em uống viên sủi Berocca thấy người có đầy năng lượng trở lại. Hôm qua gấu nhà em sắp bệnh đến nơi e cũng nói gấu uống thế sáng nay khỏe rồi.
kiểu này năm nào cũng đợi đến ngày cuối mới có thể đi vế quê được còn không thì đợi qua hết mùng 1 mới được về quê, năm nào cũng như nhau, tìm mua vé khó quá. Stress nặng vì vé tàu vé xe đó các cậu ơi !
cùng cảnh ngộ, cùng nhau hùn tiền mua vé tập thể đi các cậu.
Có cộc thi này hay, mấy bác vào đây xem tình huống có giống mình không mà chia sẻ lấy quà
Cuộc thi “GỠ RỐI NGÀY TẾT” thuộc chương trình “ĐỠ NHÀ NỘI, GỠ NHÀ NGOẠI” do You 100 Percent tổ chức trong tuần này tiếp tục đến với các bạn với nhiều tình huống khó đỡ khác nhé. Hãy tham gia gỡ rối tình huống để nhận được những phần thưởng hấp dẫn
Tình huống tuần này là:
Ngày Tết là ngày mà các anh không thể nào tránh khỏi việc bị mời lai rai vài ly rồi đúng không? Vậy thì có cách nào để mình vẫn ngồi nhậu với các anh các chú nhưng vẫn đảm bảo tỉnh táo để thăm bà con họ hàng không?

Các bạn tham gia bằng cách thực hiện các bước sau:
Bước 1: Like và share post này ở chế độ công khai
Bước 2: Comment phương án giải quyết bên dưới

Giải thưởng bao gồm
1 giải PHONG ĐỘ: 1 bộ sản phẩm Adidas cho phương án hay nhất
4 giải may mắn: 4 sổ tay Performance cho 4 user may mắn nhất

GỠ RỐI NGÀY TẾT, PHONG ĐỘ TRÊN HẾT nhé mọi người
https://www.facebook.com/you100percent
@boxit14 nghe có vẻ hay quá, tham gia thử xem sao, biết đâu may mắn lại trúng món quà làm quà tết cho con cũng được chứ ha
@chayvongquanh Quà toàn cho bố thôi bác ka ka., lấy đâu ra cho con
@boxit14 Vụ này ấy bác có tham gia chưa, có bác nào có quà chia sẻ nhá
@cc_hbc Mình cũng tham gia rồi, nhưng chưa may mắn có quà... chờ dịp khác xem sao
Tham gia thử coi sao. Nghe có quà cũng thích nhể
@spidoom Vụ này tui cũng tham gia rồi, mấy đợt trước có quà nên ham
Hôm vô you100 gỡ rồi chơi chơi mà ai ngờ mình trúng thiệt. Đúng là nhiều khi suy nghĩ tưởng đơn giản nhưng đó lại là hay 😆
@quy39 Xà bông adidas hả 😆
@quy39 quà Adidas là món gì thế cậu ? giàu àh ? hay áo quần thể thao ?
@quy39 Tui cũng théc méc là Adidas trúng gì, giày hay quần áo thía bác
@boxit14 cái này tui biết đó là chai xịt toàn thân, nước hoa đó.
Thớt tết ở lại qua nhà em nhậu . Vợ em về em ở lại nên bùn thúi ruột. Vè tàu dễ gì mau được, đi xe nguy hiểm
@thatlong77 tọa độ nào. 😁
sao mà tớ ngán tết quá, tết là khổ nhất cái đoạn con nghỉ học sớm, mà bố mẹ thì chưa được nghỉ làm... hhuhu
@volibear nỗi khổ têt của tớ là thế, không phải vì sợ tết không có tiền ăn tết hoặc về quê mà sợ nhất là caí khoản con nghỉ trước tết đó. Khổ gì đâu luôn. Ước gì mấy ngày cận tết, có ai chịu giữ trẻ giúp mình.
@volibear hic... tôi cũng lo khaon3 này nè, thằng nhóc mới có 3 tuổi, biết gửi ai bây giờ. Lo lắng quá đi thôi.
@volibear Gửi con cho cô giáo chăm or có nhà hàng xóm gửi vài ngày bồi dưỡng cho họ cũng được mà. Chuyện nhỏ không có chuyện gì lớn cái gì cũng có hướng giải quyết thôi
@hotboysieunhan Con mình thì mình phải lo bạn à. Nhìu khi gửi ng khác nhưng họ ko biết ý cũng khó lắm
ôi... bài ca về vé tàu vé xe... năm nay lại tiếp tục nữa rồi 😔
@gatrongboi ở lại thoai bác, em bực roài, cãi nhau với con vợ mún điên đây, cho mẹ con nó về em ngủ lại
@KhongVui528 Bác này mà nóng tình thế gấu nó cho ra bờ ở luôn thì lúc đó khóc tiếng mán đấy nhá. Cứ từ từ mà nói chuyện với nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019