Thắc mắc gói MIU

namnhan091
12/8/2012 6:39Phản hồi: 43
Các bác cho em hỏi: Em mua cái Sim Mobifone bình thường rồi đăng ký gói MIU, dùng cho Dcom, vậy nó có bắt buộc phải phát sinh cước gọi hoặc nhắn tin hằng tháng không, hay cứ đăng ký MIU dùng hằng tháng như thế
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sim cứ còn ngày sử dụng thì vô tư.
Gói cước chỉ phục vụ cho internet nên bạn vẫn phải tự trả các khoản phí khác như sms or call
Cảm ơn các bạn nhé..
Chỉ sợ chỉ dùng 3G..k nt hay gọi điện thì nó lấy lại số 😁
@namnhan091 @.@ ko nt hay gọi điện chả sao cả :| đã dùng trả trước thì cứ hết hạn sử dụng và khóa 1 chiều nó mới ngắt các dịch vụ của bạn .... Sau khi gia hạn là lại bt ý mà =.=
Moi thang tru cuoc gja han miu la no gja han them hsd thuj
znh0cxauz
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac nào ở sg q11 hay tân phú biết phá băng thông gói miu chỉ mình với.. 1 chầu cafe..hihi....pac nao có lòng tốt chỉ pm em nha znh0cxauz..0933467919 ...chứ chỉ trên đây mobi nó thấy nó cng4 fix ah..
ko nên làm vậy bác ah như thế sẽ chỉ làm tình hình tồi tệ thêm thôi :| phá băng thông là bác tiếp tay cho việc nghẽn mạng quá tải nó cũng gần như việc tiếp tay cho hacker phá hỏng một trang web vậy bác chỉ được cái lợi trước mắt thôi hậu quả đằng sau thì không lường đc
@hoangkhanhtran Thang nay tinh te wa
@DAVIDANHTRAN bạn ấy tinh tế quá.chắc bị gì đó ở...
znh0cxauz
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix chứ sv ngheo đào đâu ra tiền mà chơi theo kiểu tính toán như nhà mạng bác...ở đây minh chỉ phá băng thông để có thể 1 phần nào đó xài thoải mới hon thôi..một tháng vẫn trả tiền đều đều mà...
e biết là tất nhiên 40k một tháng như vậy để đáp ứng nhu cầu của bác thì hơi ít nhưng ai cũng nghĩ như bác thì cái mạng mobifone nó sập lâu rồi 😆 cũng giống như hacker thôi bác làm tăng lượng truy cập lên và khi quá tải nó sẽ sập 😃) hồi trước e nghịch nhiều rồi h ko ham 😃)
@hoangkhanhtran mình thì ko tán thành ý kiến của bác.cái gì cũng có lợi và hại của nó cả
nói như bác thì mạng di động nước mình bao h mới hoàn thiện đc.
còn nũa.nếu mà nhà mạng bị sập (khoản này ko bao h có à nha)
vì nếu mà sập đc thì sập lâu rồi. còn nũa phải như vậy thì các nhà mạng mới cạnh tranh nhau và cơ sở hạ tầng của nhà mạng mới nâng cao đc
3g còn sợ sập thì 4g sập lâu rồi
@Anhlinhpr ý mình ở đây là sập kết nối internet mobile chứ không sập đc mạng bt , như vậy sẽ mất rất nhiều tgian sửa chữa , vậy thì các bác còn dùng cái mạng mà lúc nào các bác cũng tha phiền là không vào đc mạng ko nghẽn mạng ko ??? nhu cầu của internet mobile không lớn như trên PC đâu bác , còn nếu bác thích giải trí trong tầm tay bằng con mobile thì tốt nhất là sắm wifi vào .... các bác làm thế liệu nó có đẩy nhanh quá trình pt không hay chỉ làm nó chậm đi ??? tgian sửa chữa + tiền sửa chữa đủ bác nâng cấp hạ tầng cho cái mới rồi . Bác nghĩ nâng cấp mạng chỉ trong ngày 1 ngày 2 bác muốn là có ah ??? VN chứ không phải Mỹ bác nhé , ý thức của ng ta tốt hơn nc mình rất nhiều nên ngta mới pt đc nhanh vậy nhé bác nhớ kỹ " ý thức " của mỗi người nhé đã có " ý thức " chưa
@hoangkhanhtran Ông này chăc là nv của mobifone🆒

Sent from my T-Mobile myTouch 3G Slide using Tinhte.vn
@hoangkhanhtran em hiểu ý bác rôi cũng đúng thôi thế bác dang dung gói cước mạng nào bao nhieu tien thế mác
ý thức cao ngất.chắc ý thức bạn ấy đang ở đâu trên trển rồi.
cái này thì cũng trả tranh cãi làm j cả.mỗi người mỗi ý mà
znh0cxauz
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi..nói như bác thì cũng ngộ thiệt vậy các a xài trọn gói tháng mấy trăm k..cắm ngày đêm ko làm nghẽn mang àh bạn..còn mình đi phá băng thông chỉ để xài tiết kiệm hơn..nhưng muc sử dụng thì chưa chắc bằng mấy bác kéo mạng kắm máy tải phim vù vù..mà bị gọi là làm nghẽn mạng.hihi..chắc do bác ấy có nguồn tài chính dồi dào...nên ko đồng tình việc phá băng thông ấy mà...còn sv nghèo như tụi này thì cách nào rẻ chất lựơng khá(ko cần tốt)..là áp dụng thôi 😁:D
@znh0cxauz Bác này mới tinh tế nak,mobi với vt là thế đấy lấy cớ nói là bị nghẽn mạng,thử có t quẳng cho nó xem có cắm cả ngày lẩn đêm cũng chưa chắc gì nghẽn,haizzz nghèo đành chịu bác ah🆒

Sent from my T-Mobile myTouch 3G Slide using Tinhte.vn
mobifone đã fix lỗi gói data miu va fcu rồi mong các bạn chuyển sang adsl hay tắt bớt ứng dụng hay hình ảnh trên trình duyệt để giảm dung lượng phát sinh không cần thiết.chia buồn cùng 3g viet nam.3g viet nam sẽ giảm sút lượng người dùng rất nhiều trong thời gian tới
bye bye 3g,hsdpa,hsupa vina,mobi,viettel
@ngochai_130 em đang test bác nhé, chờ em tý xíu thôi, em sẽ post kết quả
Em có đăng kí dịch vụ 3G của mobi và có đọc qua giới thiệu dịch vụ: sử dụng 400mb tốc độ 7,2 mbps, hết 400mb thì dùng tốc độ thường.
Nhưng sau khi dùng hết 400mb thì điện thoại không bắt được 3G nữa, em có gọi lên tổng đài hỏi vì sao thì được trả lời là ở tốc độ thường thì không bắt được sóng 3G.
Có ai xác nhận vụ này giúp em không ạ.
Em ở TP.HCM
@thechaos_kids vẫn bắt dc 3g nhá bạn để usb ở chế độ luôn 3g đi
*090*5*6*1# ok.đi bạn
@zunazunie ko mất gói cước nhưng mất tiền gia hạn gói cước hiểu chưa đã gui lệnh ấy đi có nghã là huy data phải mất tiền gia hạn lại gói miu cũng 40k
@zunazunie mà bác đang nói vậy để hack phải ko có nhiều cah hack khác em cũng đang dùng cah khác vẫn ngon ko phải như trên
Thuongbl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zhuang Chĩ em hack mobi với,,inox em nha,,;)
@zhuang có cách nào vậy inbox với nhé đang rùa bò đây
thank nhiều ...
tức là sao bạn, mình không hiểu ??? đã làm vậy rồi, nhưng làm vậy để làm gì ???
Đăng ký lại gprs đó mà.
phuongorg
TÍCH CỰC
12 năm
Có thể điện thoại bạn chọn chỉ 3G, nên khi hết nó chuyển về EDGE nên ko còn sóng 3G nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019