[Thăm Dò] STrawberry Tiện Ích Pushmail tích hợp chat mới nhất cho dt

kienkim
7/5/2010 10:14Phản hồi: 62
Chào a e, hiện tại công ty mình cho ra mắt phần mềm, tiện ích Strawberry với những tính năng Pushmail tích hợp thêm dịch vụ chat Yahoo, MSN....đặc biệt thích hợp với những bạn thường xuyên check mail, tương thích với hầu hết các dòng điện thoại như S40, S60, các máy có Java.

Mình đã test thử trên máy HDH Symbian về Pushmail kết quả cho thấy việc gửi và nhận mail rất nhanh, khi có mail mới sẽ có âm thanh thông báo( bạn cho ứng dụng chạy ẩn). Cước phí chat và thông báo khi có mail được tính dựa theo cước phí GPRS, 3G mà các bạn đăng kí với nhà mạng, mình để chạy ẩn khi có mail mới tự nhận và thông báo trong 2 ngày mà hết có 25kb.

Phiên bản tiếng Việt dành cho Strawberry với bản 1.1.0 đã có.

Để có thể tải phần mềm về sử dụng các bạn có thể sử dụng
một trong những cách sau:

1, Soạn tin : Email gửi 6160 bạn sẽ nhận được link down trực tiếp phần mềm về máy điện thoại.

2, Tải từ Website: Truy cập trực tiếp: http://strawberry.vn/ chọn dòng máy đang sử dụng và tải miễn phí phần mềm về máy tính.

3, Từ điện thoại di động truy cập: http://m.strawberry.vn/ để tải miễn phí phần mềm về máy điện thoại.

Để tìm hiểu thêm thông tin về các điều khoản, chính sách và chi tiết hướng dẫn sử dụng mời bạn truy cập trực tiếp: http://strawberry.vn/

Ứng dụng đơn giản, ổn định nhưng hiệu quả, hứa hẹn sẽ có thể thay thế một số dịch vụ Pushmail của nhà mạng, nhà sản xuất sau này. Rất cảm ơn a e đã đọc tin và chia sẻ.

P/S: Thông tin này hoàn toàn nghiêm túc, rất mong a e trong 4rum hỗ trợ và cho ý kiến
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

a e ghé qua down và sử dụng phần mềm nhớ comment lại để mình FIX lỗi nhé.
hduonghn
TÍCH CỰC
14 năm
Push mail gì mà chẳng tìm thấy mail cũ. Chỉ được mỗi cái tốn ít dung lượng Data!
Yahoo chat mất công phải nhấn ok mới viết được
Dẫu sao cũng Thanks bro
Cố gắng fix để có 1 soft hoàn hảo!
Vấn đề tốn Pin thế nào? Email có tích hợp với ứng dụng mail của OS không hay chạy rời?
can23
TÍCH CỰC
14 năm
Bác chủ thớt cho em xin link dow vơí em dang ký tu hom qua đến giờ chẳng nhận được link dow
Em dùng E71 mail:nguyenvanhai231186@yahoo.com.vn
Cảm ơn bạn đã góp ý, Pushmail là nhận ngay tức thì khi có mail mới, bạn hỏi là sao ko tìm thấy mail cũ vì nếu hộp thư của bạn có hàng trăm mail và trong đó có nhiều mail có file đính kèm như vậy dung lượng cần tải về có thể lên tới hàng trăm MB. như thế chi phí sẽ rất cao. Tất cả những mail khi bạn mở bằng Strawberry sẽ được lưu trữ trên điện thoại của bạn và chỉ mất khi bạn xóa đi. Dung lượng Data cực rẻ đúng ko bạn. còn về mục chat mình sẽ nhờ bộ phận lỹ thuật xem lại. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

---------- Post added at 08:46 AM ---------- Previous post was at 08:44 AM ----------

hihi. bạn yên tâm để Pushmail cả ngày nhưng Pin tốn ko đáng kể vì khi sử dụng Strawberry data lấy về rất ít.
Đây là 1 ứng dụng chạy rời bạn ah.

---------- Post added at 08:49 AM ---------- Previous post was at 08:46 AM ----------

Mình đã gửi Link cho bạn rồi đó, chek lại mail giúp mình nha. Nếu ko được thì vui lòng để lại Gmail mình sẽ gửi lại, test thử phần mềm rồi thông tin lại giúp mình nha. cảm ơn bạn.
Rất mong nhận được thêm nhiều ý kiến góp ý của a e về phần mềm... để Fix lỗi. Thanks all.
chưa phải là danh nhân nên cũng không cần kiểm tra mail thường xuyên, nhưng dù sao cũng up cho 1 soft của VN ^^.... chúc công ty a làm ăn phát đạt nhé...
P/s: còn thiếu chân chạy việc thì cho em xin với 😁
Thanks bạn nhiều nha..., đâu cần là doanh nhân mới cần chek mail :D, nhưng sau này đi làm sẽ cần phải dùng nó nhiều đấy.
😆 công ty mìh đang thiếu người đây. chuẩn bị hồ sơ đi nhá :D
Ít a e quan tâm và test thử phần mềm quá, thế này sao fix lỗi bây giờ....
can23
TÍCH CỰC
14 năm
Cái naỳ không hỗ trợ nhiều tk mail hay sao thế bác em không add thêm đươc.với lại phần chát sao không thấy hiện những nich off chỉ thấy hiện mỗi ních on thôi
Phần mail có thể add được nhiều tài khoản mail mà bạn ( Gmail, mail yahoo, mail công ty), bạn đang sử dụng máy gì? khi add mail bạn nhận được thông báo như thế nào? vui lòng báo lại lỗi để mình thông tin lại cho bộ phận kỹ thuật để họ kiểm tra. Bạn để lại mail nhé bên mình sẽ thông báo cho bạn( nếu có gmail thì tốt).
Riêng phần yahoo thì tạm thời chưa hiển thị được những nick offline bên mình sẽ lưu ý vấn đề này để Fix lỗi.
Rất cảm ơn những ý kiến đóng góp quý báu của bạn.
Bạn thử làm theo hướng dẫn để add mail lại nha:
đầu tiên vào Strawbery sau đó vào mục mail: bấm menu->open
Tiếp đó bấm menu chọn Add account:
Sẽ hiện ra 1 bảng cho phép bạn nhập account mail và pass:
Tiếp đó đợi nó load để check xem thông tin tài khoản đã chính xác chưa, nếu sai sẽ báo "Wrong username and/or password"
Nếu đúng sẽ nhận được thông báo như thế này:
Và cuối cùng là 3 tài khoản mail được add cùng nhau:

3 mail được tích hợp bạn cho phần mềm chạy ẩn, bất kể 1 mail nào có thư mới sẽ có âm thanh thông báo.
xài E72 mà bro nói ko chạy tốt nên ko test giúp bro dc :p
Thanks đã quan tâm. tiếc là chưa Fix được lỗi trên E72. khi nào xong sẽ thông báo lại cho bạn. 😁
can23
TÍCH CỰC
14 năm
Em add dược thêm 1 hom mail nữa rồi thử gưỉ từ *yahoo đến *gmail và ngược lại mất tầm 5 đến 10 giây là nhận được!thời jan như vậy là rất tốt.dung lượng rất ít.
chữ ”menu”màu đen.nội dung mail cũng màu đen nên nhìn hơi rối mắt các bác xem nên đổi màu cuả chữ ”menu”hay cho cái nên nó maù xanh hay maù ji đấy đi nhìn cho đẹp.
Các bác xem có thể thay bộ gõ cuả chương trình được không.ví dụ:viết chữ ”hải” bây giờ đang viết là”hari” các bác xem có đổi thành kiểu ”hair”được không
can23
TÍCH CỰC
14 năm
Bác xem có thể cho ”add cc”và ”add cbb” ra ngoài được không như thế tiện hơn là phải nhấn menu rồi mới chọn được.
- đây là phần mềm việt nên bác xem có thể để 2 lưạ chọn giao diên tiến việt và tiếng anh.cho người dùng tuỳ chọn dc không.
-trong hộp thư bác xem có thể làm kiểu như cuộn được không”kiểu như mình đang o mail đầu tiên nếu muốn xuống mail dưới cùng thì chỉ cần nhấn mũi tên lên là xuống dc cái mail dưới cùng”
Không có cho chọn lưu trữ mail trên thẻ nhớ à?
@can23: Cảm ơn bạn đã test thử và góp ý những ý kiến hết sức quý báu, mình sẽ thông tin lại với bộ phận kỹ thuật để họ kiểm tra.
Còn ở phần cc và cbb đó nó ở ngay giao diện gửi mail đó bạn, đâu có cần vào menu đâu.
Còn phông màu đen là do có phải hiện tại bạn đang để theme màu đen đúng ko? giao diện của nó phụ thuộc vào theme đó. bạn thử thay 1 theme sáng màu xem nha.

---------- Post added at 10:30 AM ---------- Previous post was at 10:30 AM ----------

Bạn cài strawberry ở đâu thì mail được lưu ở đó nhé. thanks đã test thử phần mềm.
nhận xét của em là: nhìn chung ổn, dụng lượng load về ít, tốc độ load nhanh, push mail khá nhanh nhưng tất nhiên chưa bằnduwdwowc push mail của Nokia.
MOng anh tiếp tục phát triển phần mềm.
Một số hạn chế:
- em add 4 tài khoản vào thì chậm rì rì. Tốn ram hơn.
- giao diện hơi xấu.

Một thắc mắc của em là: về phí. Trong tương lai thì phần mềm này có dự kiến thu phí hay không. Theo em thì có lẽ là nên nếu thực sự nó vượt trội so với các pushmail hiện nay. Nhưng phí rẻ rẻ cho những ai là sinh viên như em bây giờ còn dùng nhé :p, còn doanh nhân thì cứ chém anh ah >: )
can23
TÍCH CỰC
14 năm
Em đổi theme maù trắng hay maù đỏ thì chữ cuả chương trình vẫn maù đen bác a.(theme màu đỏ và trắng mặc định cuả e71)

Trong giao diện viết mail cuả em không có chữ ”add cc” và ”add bcc”bác ạ muốn ”add cc” thì phải nhấn ”menu”rồi mới chọn được.(em chụp ảnh màn hình rồi nhưng dùng mobi nên không up lên đây được)đã send qua mail cho bác!
Hy vọng bản thương mại các bác bán rẻ cho anh em góp công hoàn thiện phần mềm................!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019