Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thăm Dò] STrawberry Tiện Ích Pushmail tích hợp chat mới nhất cho dt

kienkim
7/5/2010 10:14Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

can23
TÍCH CỰC
14 năm
Bác xem có thể xoá mail bằng nút ”C” ngay trên bàn phím được không.bây giờ phải chọn menu roi noi xoá được nên hơi bất tiện
xoa thì có thể đánh dấu rồi xoá mà bạn.
Theo mình thì việc thu phí thì cũng nên, tất nhiên bên sản xuất cũng thu phí chủ yếu là nhờ phần mềm chat tích hợp là chính.
THu phí thì có lẽ nên tính bằng việc gia hạn sử dụng theo tháng, giống như phần mềm đọc báo vietnamnet mới ra chẳng hạn 15k/1thang. Nếu chương trình thực sự tốt thì với một doanh nhân như mình hay sinh viên, học sinh mà có nhu cầu dùng mail nhiều, 15k/ tháng chẳng đáng là bao cả.

Mình thì ngược với ý kiến em mình (bài post trên) giao diện chương trình khá đẹp, hiệu ứng chuyển tab khá tốt.
Có điều, ko hiểu sao: mình cài 3 accounts mail, 1 là của gmail, 1 là của yahoo mail, 1 là của công ty. Nhưng chỉ Receive được mail của yahoo, gmail cũng ko được.
Không biết có phải do mình cài đặt gì lỗi không.

Một góp ý là chương trình nếu có thể thì add thêm cái Skype vào vì giờ khá nhiều ng sử dụng phần mềm này để chat.
Sao không thấy hỗ trợ Nokia E 63 ?
can23
TÍCH CỰC
14 năm
E63 chắc là dùng được vì giống E71.mình đang dùng trên e71 đây.cậu không thấy cho chon máy e63 thi chon e 71 đi mình nghĩ được đâý
Ê63 mình lấy từ E71 sang vẫn chạy đc. Vì nó cũng là file jar và cùng màn hình 320x240 cả mà. Mà hầu hết các soft E71 chạy đc thì E72 và Ê63 chạy ngon. Có chăng khác là ở hiệu suất và dung lượng ram soft sử dụng thôi
@vicktorbui, can23: Cảm ơn những ý kiến đóng góp rất quý của 2 bạn, nhờ có những ý kiến này mà kỹ thuật bên mình sẽ có nhiều cơ hội để Fix lỗi hơn. những vấn đề của 2 bạn mình sẽ tiếp nhận lại sau đó sẽ có câu trả lời cho các bạn, đêm rùi nên ko ngồi trao đổi trực tiếp với kĩ thuật được. 😁 chúc 2 bạn ngủ ngon.
Nhận được mail và đã phản hồi lại cho Hải rồi nhé. Bên mình sẽ sớm Fix những lỗi này.

Có đó bạn chắc bên trong web kỹ thuật họ chưa bổ sung thông tin. Bạn down của E71 về dùng cũng được nha. file jar tương thích hầu như với tất cả các máy.
tytoe_eseri
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao khong có cho E72 vậy Bro.
Nếu đúng như"ước phí chat và thông báo khi có mail được tính dựa theo cước phí GPRS, 3G mà các bạn đăng kí với nhà mạng, mình để chạy ẩn khi có mail mới tự nhận và thông báo trong 2 ngày mà hết có 25kb." thì hay qua
Help nhé
Bạn down bản dành cho E71 về cài nha. Phần mềm đúng như vậy đó data tải về rất ít-> phí check mail cũng rất rẻ.
thực sự là data load về rất ít, tiết kiệm
Cảm ơn các Bro đã chia sẻ thông tin, mình thấy giải pháp này rất hay, hỗ trợ được cho các dòng máy thấp mà sử dụng mail rất tiện và nhanh. Mình mới test bằng gmail thấy nhận mail nhanh phết, cứ như đang dùng Blackbery ý.
Mình sẽ cập nhật thêm những kinh nghiệm khi mình tìm hiểu kỹ thêm.
Mình đã giúp bạn dán sticky để giới thiệu đến mọi người.

Thời gian dán sticky là 1 tuần.

Anh em vào tải thử và cho ý kiến giùm chủ topic nha

Chúc cả nhà sức khỏe, niềm vui
nghe hay hay nhỉ ^^.... thôi chắc phải rước em này vào máy để vọc vạch xem sao 😁, chúc bên a và công ty thêm được một soft VN chất lượng...
Anh Long nhiệt tình quá, thật sự là rất cảm ơn anh đã hỗ trợ, giúp đỡ em. 😃 :bounce:
@ anh Long: anh Long cho em xin địa chỉ mail nhé, sau khi chỉnh sửa text và bổ sung hình ảnh em sẽ send sang cho anh.

Cảm ơn bạn đã quan tâm, vui lòng test thử và cho mình xin ý kiến nha. :D
romeobjw
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng E72 giờ đã đc chưa nhỉ ?
E72 của mình hiện dùng FW bản 023 cài vào được nhưng khi vào đăng kí thì lại báo lỗi. bạn dùng FW bao nhiều, nếu là FW 021 or 031 vui lòng down bản dành cho E71 về test thử nha. Cảm ơn bạn đã quan tâm.
1den7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình vào đăng ký, để lại cả địa chỉ mail rồi mà mãi không nhận được link tải về, máy mình E71.
Bạn có thể gửi link cho mình vào địa chỉ: dtdung77@gmail.com được không.
Cho mình hỏi là check và push mail bằng chương trình này thì khi có mail mới nó sẽ thông báo cho mình. Vậy khi mình check lại hộp thư trên PC thì cái mail đó vẫn có thể check trên pc được hay là nó không còn nữa. Và khi xóa mail bằng chương trình này thì khi check mail trên PC nó có còn hay không? Nếu vẫn còn mail để kiểm tra trên PC thì tốt quá.
Trước hết cảm ơn bạn đã quan tâm. Mình xin được giải đáp các thắc mắc của bạn như sau:
1,Mình đã send phần mềm qua mail cho bạn rồi nha, vui lòng check lại giúp mình.
2,khi bạn cho ứng dụng chạy ẩn, khi có mail mới đến sẽ có âm thanh thông báo
3,Khi đã check mail trên app Strawbery bạn hoàn toàn có thể chek lại trên PC
4,Khi bạn xóa mail trên app Strawberry thì mail gốc trên PC vẫn còn bạn nhé.
Hoàn toàn yên tâm để test thử phần mềm.
Test xong cho mình xin ý kiến nha. 😁
HNT24681
TÍCH CỰC
14 năm
mình dùng E72 nên không cài để test được.
Ủng hộ cho 1 phần mềm Việt! cố gắng fix để cài được cho E72 bạn nhé; chứ ít nữa thằng Nokia messenger nó tính phí thì mệt :dance:
Thanks đã ủng hộ nha bạn........😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019