Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tham quan trung tâm dữ liệu tại Oregon của Facebook

Didu
19/8/2012 15:44Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nút LIKE bự => bấm đã .
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn hiện đại...gọn gàng...
khiếp cái hệ thống xử lý năng lượng, nhiệt và độ ẩm cho trung tâm này khủng thật.
Bao giờ tinhte của mình có lượng máy chủ như thế này nhể 😁
Nếu đạt được, chắc phải về quê mua đất chứ đặt ở Thành Phố chắc vớ mẹt vì tiền mua đất :p
@loveyuramcha Vậy còn phải hỏi các bạn "spam" tới đâu.
so về công nghệ thì thua xa GG rồi

DanhNgôn.info - Lời hay ý đẹp dành cho cuộc sống
linhkont195
ĐẠI BÀNG
12 năm
sever khổng lồ thật. nhìn đã quá. hihi
Hóa ra mấy cái ảnh ... của mình đang nằm ở Prineville, Oregon à 😁
nút 'like' này chắc phải click bằng mông
Dữ liệu mà lưu trong cái server bị khóa kia chắc là ko có đc free đâu, phải trả tiền mới đc nhốt vào trong đó.
@seal team six Người ta nói là "dữ liệu tài chính" mà bạn free hay k free cái gì...
@Tai Truong Rảnh dữ vậy ba, nói như vậy cũng bắt bẻ, để ý từ trên xuống dưới thấy ông nội này đi quote bài của ngta là nhiều nè.
Hudson
TÍCH CỰC
12 năm
Trung tâm này thân thiện với môi trường thật.
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bgjo tt ta được vậy nhể:rolleyes:
1trung tâm đồ sộ và hoành tráng . vốn đầu tư lên đến 200 triệu obama và được xây dựng trong 2 năm. Từ khâu hình thành đến lắp đặt hệ thống máy chủ. Người Mỹ thật tài ba, tốc độ nhanh chóng mới theo kịp sự phát triển công nghệ thế giới .

Còn ở Việt Nam. Cái con hẽm tráng nhựa trước nhà mình. Với chiều dài 30m , sau 2 năm triển khai và xây dựng . Từ đất cát đã được trải lên 1 lớp đá xanh. =))

Người dân đi qua lại đến độ đá to h` thành đá sỏi nhuyễn ., Đỡ phải đưa xe lu cán đường. Nhất cữ lượng tiện. 😁

So sánh với thế giới mà thật tủi thân cho dân tộc mình. hậc.Y_Y
@levandinh113 Đợi mấy bác xuống ghế đi rồi mới tính chuyện đất nước đi lên. Mỹ tuy là đất nước tư bản nhưng lòng tự hào dân tộc rất cao, tham nhũng ko phải ko có nhưng hạn chế tối đa làm hại cho đất nước.

Giờ thì giá xăng tăng theo nhịp thở... Ngân hàng ACB thì um xùm vụ Bầu Kiên... ko muốn nhắc đến chính trị nhưng cứ là... xấu hổ giúm!
@Lucy Heartfilia Đa đảng thì ông nội obama cũng ko dám lấy 1 obama chứ mà tham vs chả nhũng .
@levandinh113 Bác thế đã ăn thua gì,ở khu em, mỗi đoạn ngõ mà đến 5 - 7 năm chưa làm được vì còn thiếu tiền, trong khi tiền từ thành phố về vào túi mấy con chó ngồi ở vị trí chủ tịch xã hết rồi.
bác thông cảm em bức xúc quá!
nemo1560
TÍCH CỰC
12 năm
@khoivtv chuẩn...e thấy học CT thì CS cái gì cũng tốt, nhưng thức tế là mấy og tham nhũng trong 1 đảng chia qua chia lại dân đâu biết dc. TB nó có nhiều đảng phái thằng TT lun bị đối thủ me, dễ gì ăn dc
@nguyenhuyluu Cái hầm Thủ Thiêm nó mới xây ở TpHCM mà bị nứt rồi nè bác
Nhìn hoành tráng quá.Ko biết ông nào mà làm việc quản trị hệ thống hay cơ sở dữ liệu ởddaaay thì là quá khủng luôn
HAHA, hoành tá tràng. ước mơ. [-o<
cuongg8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn thích quá đi mất, nhìn mấy con máy chủ cà chớn bên mình thuê của Nhân Hòa mà phát chán, một ngày error hai đến ba lần.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
nút like đó để làm gì nhỉ, chấm công à?
@vitxiem02 Chắc là để tăng lương hehe
quydanh97
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ước ao được chạm tay vào nút like này.

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
No1Vn
ĐẠI BÀNG