Tháng 3/2012 sẽ có MacBook Pro 15" siêu mỏng hay MacBook Air 15"?

TDNC
15/11/2011 3:10Phản hồi: 86
Tháng 3/2012 sẽ có MacBook Pro 15" siêu mỏng hay MacBook Air 15"?
Tờ Digitimes hôm nay cho biết các nhà cung cấp linh kiện của [TAG]Apple[/TAG] đã bắt đầu chuyển giao một số linh kiện dành cho máy [TAG]MacBook[/TAG] 15" siêu mỏng mới và đây có thể là chiếc [TAG]MacBook Pro[/TAG] 15" siêu mỏng hoặc [TAG]MacBook Air[/TAG] 15". Nguồn tin còn cho biết những chiếc MacBook mới này sẽ xuất hiện sớm nhất là vào quý 2 năm sau. Theo dự đoán thì máy sẽ được chuyển hàng hàng loạt từ tháng 3/2012. Hiện nay Apple có 3 mẫu MacBook Pro là 13,3", 15,6" và 17" còn MacBook Air thì có 2 mẫu là 11,6" và 13,3".

Rất có thể chiếc MacBook mới này sẽ sử dụng ổ cứng [TAG]SSD[/TAG] thay vì HDD và bỏ luôn ổ đĩa quang giống như MacBook Air hiện nay. Được biết, hãng [TAG]Acer[/TAG] cũng sẽ cho ra mắt một chiếc [TAG]Ultrabook[/TAG] 15" vào quý 2 năm sau, Lenovo thì cho ra mắt 2 Ultrabook mới còn Asustek Computer thì có ý định giới thiệu một máy tính 15" mặc dù chưa công bố thời gian sản xuất hay ngày ra mắt sản phẩm. Vì [TAG]Intel[/TAG] từng công bố Ultrabook tuy mỏng nhưng sẽ sở hữu sức mạnh đầy đủ của một laptop nên nhiều người mong rằng máy sẽ có ổ đĩa quang, nhưng trên thực tế chính vì bị giới hạn bởi độ mỏng của máy (0,8") nên có thể những máy Ultrabook 15" sẽ không được trang bị ổ quang.

86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kukun
TÍCH CỰC
12 năm
ko có ổ đĩa đôi khi rất bất lợi, đặc biệt là trong vấn đề sửa chữa 😔 mong là sẽ có máy siêu mỏng có ổ đĩa
có gì mà bất lợi, cài lại thì có usb tặng, ko thì mua ổ gắn ngoài.
Mình xài thinkpad mấy năm nay cũng đâu có ổ quang, Mà cũng rất ít khi xài.
kttam
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như giờ mua Mac ko đc tặng usb chứa bộ cài mac OS trong đó nữa.
máy lap mua gần 1 năm ổ quang chỉ để burn đĩa hộ 😁
Mỏng nhẹ, hy vọng là mát và rẻ.

---------- Post added at 04:02 PM ---------- Previous post was at 03:59 PM ----------

Mượn ai đó cái ổ đĩa rời đc ko nhỉ?
Máy mình có cái ổ quang mà từ hồi mua về tới giờ xài đc 2 lần, mà toàn là người ta nhờ chép CD dùm ko à.
Macbook Pro mà bỏ ổ HDD và ổ quang thì gọi chung Macbook Pro và Air là Macbook luôn cho xong
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
macbook là thế hệ trước,hình như giờ ngưng sản xuất rồi
power1
TÍCH CỰC
12 năm
Thế thì gộp 2 dòng thành 1 luôn =)) MBA 17inch, quad-core v..v.
pro mà bỏ ổ quang thì còn j nữa. chả thành mac air rồi còn j
hy vọng sẽ có 1 bước đột phá về thiết kế
enceladus08
ĐẠI BÀNG
12 năm
Macbook, Zenbook, Ultrabook, còn gì book nữa không nhỉ :playfull:
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình book .... 😃 hy vọng sẽ có nhiều phát minh mới cho dòng MocPro, thông tin này sẽ cần cho những ai đang muốn mua MacPro, đang xài con Mac White 3 năm nay rồi,hy vọng sẽ lên đời với cải tiến mới của Apple ... 😃
playbook, nhưng ko phải laptop ^^
còn netbook nữa bạn à
netbook,notebook nua ban oi
_Z_
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng hi vọng sang năm sẽ có những cái mới hơn!
Có lẽ Apple sẽ là hãng đè bẹp ổ quang trên dòng máy tính di động trong tương lai gần.
tminhnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ Apple nên bỏ dòng Macbook Pro 13 inch, thay đổi kiểu dáng máy macbook pro 15 và 17 inch nhưng để lại hoàn toàn các cổng giao tiếp, ổ đĩa quang, tăng thời lượng pin. Còn Macbook Air thì vẫn giữ lại dòng 11.6 inch và 13.3 inch.
Cùng ý kiến,.
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
Dong` 13inh la danh cho muc' thu nhap tang` trung,ong co du? tien de? xai` dong 15 ko?, do' la` chua ke? den da so',nguoi` ta chon 13 la` vi` gia' tien` vua` tam` ma` lai hoi tu kha' day` du? cac' chi? tieu,gan` nhu yeu' diem kem' nhat cua 13inch la ko co card hinh roi` va do phan giai? hoi thap',ong thu? so sanh gia giua~ 15inch va 13inch roi` nghi~ xem
Snear
ĐẠI BÀNG
12 năm
gống em ASUS ZENBOOK UX21E
Ổ đĩa cơ. Em yêu ổ đĩa cơ mà
nhìn sướng con nguoi ghê. nhưng xài cái này thì sang nhưng sài ko kỉ rất dễ hư.
Mac có vẻ chuộng SSD
MBP sao mà lại lấn sân MPA dc :-s .
trungtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
mac pro bỏ đĩa quang và thêm card màn hình ngon là xúc thôi, đĩa quang từ hồi mua tới h vẫn chưa có cơ hội dùng nè =))
songoku
TÍCH CỰC
12 năm
mình thấy 15.6'' là chuẩn nhất ( không nhỏ, không lớn)
Nói ra bạn đừng cười: mình hay có cái thú đi vệ sinh và mang lappy theo chơi, từ ngày nhảy 13 sang 15 thấy nó bất tiện quá :p
vẫn đẹp như ngày nào,ko biết bao h mới đc sở hữu 1 em đây...
Thik 13" co card rời hơn, như thế là ok nhứt, nhẹ mà mạnh ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019