Tháng 3/2012 sẽ có MacBook Pro 15" siêu mỏng hay MacBook Air 15"?

TDNC
15/11/2011 3:10Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungtreth
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn chưa lt nào qua đc MacBook Air :eek:
mỏng quá đứt tay hjhj:rolleyes:
k thích pro bị khai tử chút gì
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
12 năm
bỏ ổ quang là đúng rồi ổ đĩa mình cả năm dùng cao lắm chưa đến 5 lần , game phần mềm toàn tải trên web , cài HDH thì USB
Một bài báo thế này mà mọi người cũng bị thu hút ghê nhỉ. Còn lâu máy mới ra, mà khi ra thì công nghệ đã rất khác rồi. Theo bản thân mình thấy thì tốt nhất là giữ nguyên MBP vì phù hợp với tất cả đối tượng, có thay thì thay ổ thành SSD cho nó nhanh thôi. Còn MBA thì cần nhẹ thêm, pin lâu thêm để có thể đáp ứng nhu cầu của những người hay đi làm xa, tuy nhiên không nên yêu cầu cấu hình cao quá (tất nhiên cao mà pin lâu thì ai chả thích). 😁
cứ đà này riết rồi chẳng còn phân biệt air hay pro nữa rồi quay lại là macbook thôi
Nếu có thì câu trả lời sẽ là:MacBook Air 15" vì nếu là MacBook Pro 15" siêu mỏng thì MacBook Air gọi là gì (tin đồn vô duyên)!
chỉ có nhìn mà thèm thôi, ko đủ tiền
rất thích MBA, nhưng mình sẽ chờ ipad 3 ra đã 😃
thiết kế nhái zenbook của Asus! chạy thui ! kkkkk ! anh em chém mõi tay tội nghiệp ! keke !
Nghe hài đấy =))

Nhưng ko vui đâu, có thể gây chiến tranh kkkkkkk.
lại suy đoán linh tinh, chờ đi cho khỏe hehe
vn00664281
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có ổ quang nhiều khi bất tiện lắm 😔 ví dụ như cài lại máy,hay 1 số đĩa audio học ngoại ngữ nó có bản quyền ....
nói chung là mình vẫn thích macbook pro hơn
bửa nay ổ quang hết thời rồi...mua laptop 6 tháng rồi cái ổ quang chỉ xài 1 lần duy nhất là burn recovery...
kukun
TÍCH CỰC
12 năm
thực sự hầu hết chúng ta rất ít khi dùng tối ở quang, nhưng tại sao thay vì ý tưởng loại bỏ ổ quang ta ko nghĩ tới cách làm cho nó mỏng theo ........
bạn có thể có sẵn ngay 1 cái usb boot khi máy bạn ko thể truy cập vào HDH? hơn nữa việc cài HDH từ usb thông thường gây tổn hại tới usb, có thể là giá usb giờ rẻ đi nhiều nhưng 1 năm mua vài cái thì ko hay tý nào 😃
Có lẽ nếu sau này máy nào cũng ko có ổ quang thì mình sẽ mua thêm ổ quang rời 😃

---------- Post added at 11:30 PM ---------- Previous post was at 11:29 PM ----------

thế nếu lap hư thì...................
mua ổ quang rời là 1 sự lựa chon thông minh mà...lúc nào cần thi xài
kukun
TÍCH CỰC
12 năm
mình rất thích MBA 2011 nhưng mà lại k có card rời 😔 cũng ko thấy có ổ quang ngoài :( nản
dòng nào ra dòng đấy, cứ lẫn lộn vào làm gì cho khó phân biệt :">
Pro cứ rộng rãi , cứng cáp , không chạy mỏng nhẹ ...
dongtlt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cuộc đua siêu mỏng chắc cũng nên dừng lại được rồi, hey, mình thấy nếu mỏng quá thì chả khả gì cái bánh tráng, mà bánh tráng thì dễ vỡ, chuyển qua siêu cái khác hay hơn.
wegadnie
TÍCH CỰC
12 năm
Cá nhân mình thấy MacBook Air đẹp nhưng khó đáp ứng được nhu cầu của những người dùng máy nhiều và chạy chương trình nặng như mình
lúc trước đắng đo với em macbook pro với macbook air .... cuối cùng mình chọn macbook pro . con macbook pro mỏng khoảng chừng 1 nửa như hiện tại và có ổ đĩa thì quá tuyệt vời .... ko cần phải mỏng như air đâu ^^

---------- Post added at 07:47 AM ---------- Previous post was at 07:45 AM ----------

ôi zenbook là kiểu dáng đột phá nhất trong cuối năm 2011 ............. đc ra mắt bởi cách đây 3 năm =))

---------- Post added at 07:57 AM ---------- Previous post was at 07:47 AM ----------

đúng rồi đó bạn ..... bạn ngu thật
Còn OverBook nữa ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019