Thành lập Box Sky LTE A800S/A810K/A820L!CUNG HỈ,CUNG HỈ CẢ NHÀ LÊN ICS NHÉ!

Thuy_exec
29/3/2012 10:3Phản hồi: 15.710
15.710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Của bác đây:
Quât đi bác ạ!Không phải ngại ngần gì hết!
timcuaquy
TÍCH CỰC
12 năm
@phong1781992 Đâu hả bác
nói chung là hài lòng với em nó,chỉ tiếc là ít rom để vọc thui!
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung máy nóng hao pin là bệnh chung.ngày xài 2 cục là bt.tốn pin nhiều nhất ở mh.
Sms thì vẫn thế 80-160 vẫn k gửi dc.còn pp dùng space thì tốn thành toền 2 sms.
Xóa hết app hàn thấy máy chạy mươt hơn tí pin thì vẫn vậy
Luu ý á800 root có thể die cam.ko hiểu nguyên nhân.up rom gốc hnhu chưa fi x dc
Camera stock có nhc điểm fócu s hơi điên.khuyến cáo tải came ra 360 về thay thế.

Vẫn thắc mắc mh cua a820 có đep hơn 800 va 810 nhieu ko.

Và quan trọng ai dùng á800 làm ơn back up và cho mìn xin file com.pantech.app.platform mình lỡ tay xoa. 😔
@dn9116 màn hình thì có thể chứ kiểu dáng chưa chắc đâu còn tùy vào mọi người nhưng mình thấy kiểu a800s đẹp nhất vì nó nam tính mạnh mẽ hơn còn 820 thì hơi tròn ko mạnh mẽ bằng.;)
anh1231964
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minoan He 800 cũng ngon mà, nhưng do mònh đc nhìn màn 820 rồi nên dù lúc đầu mua 800 (để tiết kiệm tiền) nhug chỉ sau 1 ngày ko chịu nổi nữa hôm sau đi lên đời luôn😆)
@anh1231964 bán lại rùi mua 820l vậy lỗ lắm phải ko
Hôm nay 25/4 SKY IM-A820L Nâng cấp lên phiên bản 1.49

http://giaimadienthoai.com.vn/index.php/news/55-news/532-sky-upgrade-firmware
@vn_mobile
  • 1 - Tối ưu cụ thể hóa chuyển vùng quốc tế
  • 2 - Tối ưu hóa cho kết nối mạng dữ liệu ở nước ngoài
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 cái update em nghĩ k quan trọng lắm.pin trâu hơn thì ngon.hehe.ai làm chuọt bạch đe
IM-A800S làm gì có file này (com.pantech.app.platform )nhỉ bạn có nhầm lẫn không ?

com.pantech.app.SkyFactoryTest
com.pantech.app.skyrftest
com.pantech.app.test_menu
com.pantech.isp.res
com.pantech.res
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hx mình k nhầm dau.ban vào titanium backup xem thử.minh xài 1.43 rooted
@luckylife88 Sao bác ko up online lại cho lành?
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up online thi data setỉng app mình có còn ko.hai.khổ thật.có các nào xem những file đã xóa ở trong titanium ko.
anh1231964
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ma lên 1.49 hôm nay có gì hay ho ko ạ, h muốn up ùinh như phải bỏ root đúng ko ạ
timcuaquy
TÍCH CỰC
12 năm
Cho em xin cái rom tq của bọn tàu cho em a800s vs ạ
hhhdang
ĐẠI BÀNG
12 năm
quánh dấu................
c
tốn 2 tin còn hơn ko gởi dc hay phải ngồi suy nghĩ nhắn thêm cái gì cho đủ hơn 160 ký tự hoặc nghĩ xem nhắn thế nào cho rút gọn dưới 80 ký tự, làm chi mệt óc vậy bạn ( 1 tin có 200d thui mà) còn màn hình mình nghĩ con a820l hơn 2 pé kia là khi nhìn nghiêng góc 90 dộ trở lên hay nhìn ngoài nắng sẽ rõ hơn đôi chút chứ còn nhìn thẳng vào màn hình thì như nhau cả thui mà ( cùng kích thước, cùng độ phân giải và số màu)
luckylife88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai biết xem danh sách những app đã unintáll mà k backup teong titanium ko
ai mua máy ko em bán lun kaka
sent from im-a820l use tinhte
@sohotsun bán 820 à
@thanhhoangc a mua hả :d
@sohotsun bán nhiu thế mà sao bán vậy.
@thanhhoangc bán 7tr8 mới mua thou :p
@sohotsun mới mua mà bán à, tính lên one x hay gì đây mà giá hơi cao rùi.
thấy ít người dùng A810 vậy nhỉ? mình book 1 máy A810 rồi mà ít thấy trao đổi quá?
nhtlquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai cho em xin cái link để up rom mới nhất cho con Sky A800s hoặc bản Rom cook nào ngon nhất hiện nay. Thank
Mình định lập 1 box mới về 820L.Chủ yếu là chia sẻ trao đổi với AE về con này,sẽ làm 1 bài hướng dẫn đầy đủ các loại như root,recovery,up room,các vấn đề liên quan đên 820 mà mình đọc cũng như tìm hiểu được thông qua các forum Tàu!AE ủng hộ thì thank m cái!
@phong1781992 ái chà vậy, đã là cùng cấu hình và cùng dòng họ thì nên gom chung luôn đi còn chia ra làm gì, giờ bạn lập về e 820 vậy sau đó những người dùng 2 e kia sẽ phải tiếp tục lập thêm 2 cái topic nữa à trong khi 3 e này giống nhau về cấu hình phần cứng đến 98%, còn khác 2% là về tấm nền IPS của con 820 thui.:D
@thanhhoangc Dạ vậy trước tiên e cứ lập cái Topic đã,sau đó AE có yêu cầu mình sẽ thêm vào sau.NHư vậy được chưa nhỉ?Xin phép bác Thuy luôn!
@phong1781992 Bạn lập một topic mới hướng dẫn root chi tiết cho những người mới dùng tham khảo nhé, sau đó recovery để backup room gốc, và các app có thể xóa đc cho mọi người đi. Topic này quá nửa là hỏi mua bán, link post thì file boot.img size =0, recovery 820 thì đặt password.
@osolemio Các bác vào đây xem qua topic của e nhé:
http://www.tinhte.vn/threads/1225468/
Hôm nay mới up lên 1.49 nhưng không xài 3g dc.Có bạn nào có file backup fix lỗi 3g k?Nếu có thì cho mình với.
Thanks all.............
dangtran0604@gmail.com
Có ai chỉ mình cách fix 3g trên 1.49 không...........huhuhuhu
bạn mua 800 full box ko mà 6,5t rẽ vậy à.
@minoan Nó ghi phụ kiện có sạc và cáp thôi mà full gì bạn với lại ngoài Hà Nội bán sky rẻ lắm, hình như ngoài đó chuyên dùng sky hay sao còn tphcm thì mắc hơn chút, vậy bạn ở HN à.
@minoan Chủ topic box rao bán đó nổi tiếng bán hàng nát bên muare và cả tinhte này đó.

Sent from my IM-A770K using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019