Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thành lập Box Sky LTE A800S/A810K/A820L!CUNG HỈ,CUNG HỈ CẢ NHÀ LÊN ICS NHÉ!

Thuy_exec
29/3/2012 10:3Phản hồi: 15.710
15.710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy trên Sky station báo có bản upgrade 1.36 cho A810 nhưng sau khi up lên thì vẫn là 1.34, ai dùng 810 check xem thế nào
@tridung_info IM-A810S Nâng cấp lên phiên bản 1.36

@vn_mobile sao mình up lên rồi mà vẫn là 1.34 kỳ quá
softwind
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vn_mobile up vài lần cũng thấy vẫn là 1.34
softwind
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tridung_info mình cũng vậy , làm vài lần cũng thấy vẫn là 1.34. Bạn nào up đc chưa nhỉ. chắc là sky đag up lên để chuẩn bị cài ICS đấy
@softwind http://dmfile.curitel.com/self_binary/sky_binary/real/IM-A810s/IM-A810S_S0213134.BINX
bác down file này về, copy vào %temp% / low
rùi vào web của sky chạy lại FW là lên ngay ^^
hlcm151
TÍCH CỰC
12 năm
can ban 1 con a820l mau trang,moi mua 3 ngay
full box day du phu kien
ko co 1 vet tray luon,do chinh tay minh boc seal
giao dich o tp hcm

gia 6tr5
@hlcm151 Tính lên 830 hả bạn😁
@hlcm151 bác cho số đth đi
mình đang cần mua nè
hoặc bác gọi vào số 09864 12345
thanks bác
hlcm151
TÍCH CỰC
12 năm
@just4kal cảm ơn bạn
máy mình bán rồi nhe các bạn
ace cho hỏi Sky A800S và 820L bao giờ có ICS ạ
thankss!
@quy1403 sap roi ban oi nhanh la trong thang 6 cham la 6 thang nua😁

Set from my IM 830S Using Tinhte.vn
@quy1403 sap roi ban oi nhanh la trong thang 6 cham la 6 thang nua😁

@hoangson11 hjx, bác nói vế trớuc nghe sướng thế mà vế sau phũ phàng thế, pantech chưa có kế hoạch cụ thể ạ? e định phang e 800S mà phân vân khoản 4.0 quá
@quy1403 k co 4.0 chay van suong ma bac minh sai 820 thay rat ung y.noi chung gia re ma hieu nang cao.quat di bak k pai hoi han dau
co ai co file sky station.apk cho m xin dc k.nho tay xoa mat gio k nang cap dc fw

@hoangson11 Bạn mua 830s ở đâu thế, dùng có lỗi như 800 - 820 ko.
moi ng cho m hoi trc dung sky 760 va 810 khi *#06# thi ime bao toan la ******** khi dung 820 thi lai kiem tra dc ime vay co pai may em trc la hang dung?
Anon7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangson11 thì mới nói "một số" chứ không phải tất cả
@hoangson11 ko phải hàng dựng đâu, con 800 với 810 ko check IMEI bằng *#06# được, ko kiểm tra được *101#, còn 820 thì check dc hết đó.
@Anon7 Máy mình sách tay zin hàn quốc nội địa lại *101# đc...mình thì lại nghe nói là do máy bị brick nên ko *101# đc...chả biết thế nào đúng nữa
@nguyenson1709 Chậc, nhiều khi hàng ghé thăm trung quốc về nên dùng đc cũng không chừng. Cũng khó nói lắm

Send from my Gionee b168 using Tinhte.vn
à thế bác ơi A820L loa ngoài có rè k bác, bạn e dùng 800S thấy để max loa ngoài rè lắm, mà con A820L là hai lòa à bác, e thấy ở dưới cũng có loa
k he bi re chut nao nhe.e nay co 1 loa thoi nhe.vua la loa thoai vua la loa ngoai lun.tren la loa con duoi la cho de den led no lam vay cho can xung may ay ma.cai den led nhay cung tot.nhin vao thay nhay la bit co cuoc goi nho hoac tn
@hoangson11 thế sao con Sky A800S loa nó rè thế ạ, hay con của bạn e bị lỗi hả bác
@quy1403 Bạn nói nghe nhạc nó rè hay nghe thọai vậy, a800s nghe thoại mở lớn từ 75% trở lên thỉ hơi rè chút ( khi bấm tổng đài tự động) còn nghe người bên kia nói thì ko bị gì cả, về nghe nhạc thì hơi bị hay và to nha, ko hề rè đâu bạn à.
@thanhhoangc e nói loa nghe nhạc ạ, mở max thì rè, ko đc trong tiếng í ạ, chứ còn khi nghe gọi rè là chuyện bình thường. để e bảo bạn e, mua chưa đc 1 tuần còn đổi máy
@thanhhoangc e nói loa nghe nhạc ạ, mở max thì rè, ko đc trong tiếng í ạ, chứ còn khi nghe gọi rè là chuyện bình thường. để e bảo bạn e, mua chưa đc 1 tuần còn đổi máy
Bác lên 830 rồi đấy à?^^
ừ vậy chắc do
Ừ vậy chắc máy bị lỗi cái loa rồi đó, mới mua thì đổi nhanh đi, nghe nhạc bằng APM thì khỏi chê, chỉnh Equalizer nghe sướng tay 😁
@thanhhoangc vâng, may quá cảm ơn bác, e cũng định làm một cây 820 hoặc 800S giống nó, mà máu ICS quá chứ lị, ko biết bao h đc lên đây
@thanhhoangc Hồi đó nghe nói đi hát karaoke sướng tay....giờ lại nghe bác này nói nghe nhạc sướng tay!!!!
mình định mua sky mà thấy nhiều bệnh quá..chỉ đơn giản là nt k quá 80 ký tự,*101# k đc...còn bệnh nữa k mọi ng..định làm con 800s mà phân vân quá
@dejavu123 Mình dùng A820L vẫn *101# được mà,SMS thì cài GoSMS vào mà sài thôi
@lenguyen99 hình như 800s k dùng đc...😔
@dejavu123 Ko phải là ko quá 80 kí tự . Chỉ cần cài go sms bạn có thể nhắn dưới 80 hoặc phải trên 160 kí tự
sky 830 co roi.gia o ben trung quoc re lam.m co ng ban mua sky 820 ben do co 5tr full box con cung chang biet la hang nhu the nao chat luong ra sao.
@Anon7 Đã là hàng fake dựng thì cái gì nó cũng giống như đúc
Anon7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 Bác nên phân biệt thế nào là hàng fake, thế nào là hàng dựng, chứ không có hàng fake dựng 😃

- Fake là làm nhái, giống kiểu H-K-Phone bây giờ, kiểu dáng lập lờ lừa người tiêu dùng, một số hàng fake còn làm nhái kiểu dáng 99% nhưng phần cứng không thể giống được. Vì phần cứng mà giống thì nó cũng đắt chả kém gì hàng xịn 😁

- Hàng dựng là hàng lắp rắp từ các linh kiện tuồn từ nhà máy hoặc các linh kiện còn sống từ các máy hỏng, dựng thành một con máy hoàn chỉnh. Như mình đã nói, A820L mới ra chưa được lâu, khả năng hàng dựng là khó xảy ra vì đã làm gì có mấy con A820L hỏng đâu, mà bên Hàn máy cứ hỏng trong thời gian bảo hành là mang đến nhà mạng nhận luôn con máy mới (Cái này đã có bác buôn điện thoại từ Hàn về xác nhận)

- Ngoài ra còn một nguồn hàng nữa là hàng mua theo nhà mạng rồi phá hợp đồng, hàng ăn cắp, do công nhân tuồn từ nhà máy, giống kiểu công nhân nhà máy Samsung Yên Phong vác vai ra khỏi nhà máy. Các bác có thể đọc thêm ở đây http://nld.com.vn/2011021012432303p0c1019/uy-hiep-bao-ve-cong-ty-samsung-giai-cuu-dong-bon.htm
@Anon7 mình nói là fake hay dựng thì mới giá đó chứ đâu có nói fake dựng đâu...
@Anon7 Bác giải thích rất chuẩn. Theo tôi nghĩ, khả năng có hàng nhái cao hơn, chứ hàng dựng thì chưa, với lại hàng dựng thì slượng sẽ không nhiều.
Mà cho đến thời điểm này có bác nào ôm được em A820L hàng nhái nào chưa nhỉ!
đợi íc cho a800s muốn mòn cổ , mà máy rớt giá nhanh quá
thế a800s h giá tầm bn là ok nhỉ...nghe các bác nói hàng tung cẩu lẫn mà nản quá
Anon7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua chưa có thời gian thử vụ đổi byte tin nhắn từ 80 lên 160 hoặc 240, tuy nhiên có thể đoán rằng phương pháp này khó thành công, vì chỉ cần root máy là có thể dùng Titanium backup để gỡ bỏ hoàn toàn phần mềm nhắn tin mặc định (stock Mms.apk) mà vẫn ko nhắn tin dài hơn 80 ký tự bằng các phần mềm khác được.

Vào forum của bọn tàu dùng Google translate đọc mấy chục trang thì toàn thấy reply để được xem nội dung ẩn mà chả thấy đứa nào thông báo đã test thành công hay chưa

http://www.allphone.com.cn/thread-138468-1-1.html

thành thật nhận lỗi vì đã làm các bác mừng hụt...
@Anon7 Hôm qua thức đến 3h sáng tự tay thử các kiểu rồi mà không được bác ạ.App sau khi chỉnh sửa và sig không tài nào intall được,remove hẳn thằng Mms gốc đi cũng k cài được Mms đã chỉnh sửa.Làm mất time quá
xin huong dan xoa bieu tuong video call tren 820l
có bác nào có bản rom việt hoá cho mấy em này không share hướng dẫn cho ae nè ;)
minoan
CAO CẤP
12 năm
mình đang muốn mua thêm 1 quả pin cho em a800, bạn nào biết Hà Nội ở đâu bán bảo mình với nhé, thanks
Pin Sky A800s, Trung Japan có đấy.
Hôm trước minh mới mua con A800s ở đấy
Hỏi pin thấy bảo 200K 1cục
huupcpro9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vienthuatri Rẻ vậy à.vinhvumobile bán 650k đấy.

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
minoan
CAO CẤP
12 năm
cám ơn bạn nhé,
đợi đợi, tháng 6 rồi, chưa có thông tin ÍCS các bác nhỉ
@lion_heart012 Mình nghĩ chắc trong tháng này chưa có rùi vì nếu có thì nó đã thông báo trước cả tháng rùi, thường là vậy chứ đâu ai mà đùng cái ngày mai ra rồi thông báo luôn đâu nè.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019