Thành lập Box Sky LTE A800S/A810K/A820L!CUNG HỈ,CUNG HỈ CẢ NHÀ LÊN ICS NHÉ!

Thuy_exec
29/3/2012 10:3Phản hồi: 15.710
15.710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nvl1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy con A820L hơi to rùi, nếu thêm ốp lưng vào nữa thì càng to. Bỏ túi khó chịu. Mình đang muốn đặt 1 cái dán lưng = da cho em nó. Nhưng bên họ chưa có mẫu 😔.
http://bbs.wpcnn.com/thread-3987-1-1.html
rom cook mới của bon TQ nè
mình đã root và xóa một số phần mềm không cần thiết cho con 820l.mình quên không back up.nên giờ muốn úp lị rom cho nguyên bản ,nhưng mình úp online thì không được,trươc đó mình đã úp lên bản mới nhất qua online trên máy tính ok.nhưng giờ muốn úp lại để lấy lại các phần mềm đã xoá.bạn nào biết cách chỉ hộ mình cái .thank
@anhtungtrang1 nếu bác để máy ở chế độ S/W rồi mới cắm vào máy tính thì nó sẽ vẫn up cho bác như thường,còn nếu để ở chế độ bt thì nó sẽ báo máy bác đã ở phiên bản cao nhất rồi>ko update nữa!Làm như bác đức hd thì tiết kiệm dc công chờ đợi cho những lần up sau,mỗi lần up xong thì nó sẽ tự xoá file rom.binx đó đi,nên bác phải cop lại để dự phòng!đường dẫn như thế này nhé ổ C>user>Tên người dùng>local setting>temp>low .nhớ là trong đó phải còn 2 file start.xxxx và end.xxxx để tool up rom nó biết là đã down rom đó về.
@Thuy_exec thank bạn,dúng là mình khong đưa máy về S/w nên không được,hôm qua đã đưa về và úp được.htc mình toàn đóng unlock và chạy luôn rom gốc .con 810s mình nhớ không lầm cũng không phải đưa về S/w.820l mọi thứ đều ok hơn 810s.nhưng nghe nhạc loa có vẻ không trong và hơi bị rè hơn 810s.thank
nvl1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhtungtrang1 Bạn nào có thể hướng dẫn chi tiết 1 chút về việc upgrade trên trang web này không??? Toàn tiếng Hàn, mà lại là image nên ko dùng google translate được 😔(. Mình chẳng biết 1 nét tiếng Hàn nào. Mong các bạn giúp đỡ:(.
buihung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nvl1109 Bác làm theo hướng dẫn của bác Thuy_exec ở đây nhé.
thêm link này nữa
http://115.com/file/e7bais2t
chungcoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhduc22375 mình ko thể nào down dc ở đây bạn giúp mình đi,lập tài khoản ở đó xong ko có chỗ bấm down
Sao e xem trên GSM thì cấu hình sky a820l thì 2G network lại không có GSM nhỉ????????????
Bác nào hướng dẫn lại chi tiết cách up room root,recovery cho mọi người được không?Sau đó để bác chủ thớt up lên trang đầu......!😁
@phong1781992 Ở trên đầu toppic đã co tool root va revovery rồi mà bạ, ban chỉ cần down về rồi chạy mấy tool đó la ok thôi nhớ cài driver va coppy file android-usb-windowns vào ổ C rồi chạy tool root va recovery la ok
miinhman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phong1781992 Bac nao co rom goc cua sky a810k ko gui cho em line nha cam on.truoc
hungbh
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bạn cho xin cái pass unrar cái recovery a810k cái, Thanks
@hungbh pass:www.wpcnn.com
hungbh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thuy_exec Cảm ơn bạn nhiều
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào có file fix 3G của bác Q_T cho A820L gủiư dùm mình với. thánks

mail: traiphongtran1503@yahoo.com
@ronaldo_vn đã gui vào mail cho bạn rồi đấy
box 820 có vẻ vắng thê thảm nhỉ, chắc ít người dùng. đang định múc 1 con này .hik
nvl1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
Múc đi bạn, chả có vấn đề j với em nó cả 😁.

Có ai đã đặt dán lưng cho em A820L ở Khắc Tên hoặc 1 chỗ nào # chưa ????????????????????
các bác cho e hỏi pass giải nén cho file tool root A810S với. pass www.wpcnn.com nó báo wrong pass
Bác nào có cách giải quyết vấn đề nhắn tin 80-160 ký tự của A820L chưa nhỉ? cái này rõ ràng là do phần mềm hoặc rom quyết định thôi chứ hardware thì có j đâu nhỉ. Vào Settings của cả Handscent với Go SMS đều ko có mục chỉnh bit cho character
nvl1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kyuuan Tớ đang dùng em này với Handscent thấy ok mà, có sao đâu nhỉ???.
sao bảo cài handscent giải quyết đc mà
Em hỏi các bác bây giờ đang dùng bản room nào?
Hiện tại bên Tàu khựa dùng nhiều bản này:http://www.allphone.com.cn/thread-138500-1-1.html
bác nào biết pass unra tool root sky a810s cho e xin với
buihung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tigerbourne Bác thử pass:www.wpcnn.com chưa?
Cho em hỏi là con này có dùng được mạng 2G GSM không vậy ta?
buihung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phong1781992 Con 820l dùng mạng GSM bình thường mà bác.
@buihung Thank bác.Tại e thấy trên cấu hình của nó không thấy ghi!
mình thử pass www.wpcnn.com rồi nhưng nó báo wrong pass, file này link đến 115.com, chắc pass khác rồi
con A820L một số thương gia bán 7.2~7.5tr nếu nó xuống 6.5 thì ổn nhỉ. So sánh con này với mấy con 2 nhân mà giá hơn chục tr thì đúng là chênh lệch nhiều quá.
@ngakhanhbi ủa a cũng ở hcm hả
@osolemio 820l cũng có vài loại hàng đấy bác, ham rẻ quá làm j, e từng gặp khá nhiều 770k, 800s và 820l bị lỗi cam, ko lấy và trả về, sau đó chả bit bác nào lấy 😁
@lion_heart012 Mình mới đặt 1 con này, 7.8tr new 100%, nguyên seal
kasperkey
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngakhanhbi 15 nguyễn thi minh khai bến nghé quân1. 0933799333. call truóc khi đến nha bạn để coi còn hàng ko nha bạn
nvl1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
Alo bạn check giúp mình file A820Lroot_2.zip từ link http://www.mediafire.com/?9btfvsicsb6eb5q trên với. Sau khi extract ra thì boot.img có size = 0. Mình thử down lại nhiều lần vẫn thế. Thanks
@nvl1109 ok bác!boot của nó đây ah:http://www.mediafire.com/?waj7zkb8c8dcxp1
có bác nào giải nén được file tool root sky A810S cho mình xin với. mình k giải nén được với pass www.wpcnn.com. thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019