Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thành lập Box SKY VEGA A810K (ĐÃ CÓ ROM VIỆT HÓA 90%) !

hanzoo1504
23/9/2012 14:26Phản hồi: 3.336
3.336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải xóa my number nhé các bạn, mình ko có máy xóa nhưng thử con sim khác chưa add số mạng mobi thì gửi bình thường.
Mình nhớ đọc ở đâu đó cách xóa mynumber trên sim bằng máy android dùng rom cm7 mà chịu ko biết tìm ở đâu.
Bổ xung, đã test lại mang mobi gửi ngon lành còn viettel thì bó tay dù xóa hay không xóa mynumber
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangdt2008 mình xóa rùi nhưng vẫn ko đc.tự nhiên nó đc 1 tin.còn lại chịu chết
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ đã giải quyết xong vụ sms failed
@hanzoo1504 viettl hình như ko dc hả bác
Bạn nào lỗi hay dùng dc coment cả mạng đang dùng lên để mọi ng biết nhé, mình sim mobi gửi bt còn VT chịu chết.
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangdt2008 Bạn đọc kỹ thông tin mình vừa gửi lên mà làm.Vì mình toàn thử bằng sim viettel.
@hanzoo1504 có lẽ bạn đúng, mình thử sim vt của e mình chưa sài sky lần nào dùng bt
@quangdt2008 lúc úp lên rom 4.0.4 nên tháo sim với the nhớ ra, úp xong bỏ sim với thẻ nhớ vào. nhắn tin ok
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực ra cái lỗi mình sẽ chỉ cho các bạn biết.Làm sao để nó nhận sim và gửi tin nhắn thành công ( Sms failed)

Thứ nhất : Với sim bạn đã từng cài My number và đã sử dụng trên điện thoại sky rồi thì có xóa hàng trăm lần và cài lại My number vẫn bị lỗi .Mình không thể nêu rõ nguyên nhân vì không phải chuyên gia .

Thứ hai : Các bạn dùng 1 sim mới khác chưa từng Add My number, sau đó Add My number vào sim mới này, xong lắp sim sang máy Sky và nhắn tin.Đảm bảo 100% thành công

Cuối cùng, với sim cũ chỉ còn cách là các bạn lên tổng đài nhà mạng, làm đơn xin làm lại sim mới về add My number vào là được .

Xin chúc các bạn thành công !
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
12 năm
thôi.về lại 1.3.6 thui.bản này nặng mà tốn ram lắm
@minhhai1241991 mình đang không biết cái recovery restore thế nào bạn hướng dẫn chi tiết hơn cho mình được không? cám ơn bạn.
@narxix_voldemort cài recovery 5820 rùi ,cài lại 2.3.5 máy khởi động báo lổi . nó cứ khởi động lên rùi lại tự khởi động lại mãi...............................
@getup Hiện tượng up rom bị lỗi.
@narxix_voldemort Rót và cài récovery y như cũ rồi dow bản rom về . Sau đó nhấn tổ hợp phím để vào récovery. Rồi vào wipe hết tất cả những dòng nào có chữ wipe. Rồi backup and rétore. Chọn rétore để máy nạp lại rom 2.3 xong chờ 1 chút nó báo complete thì chọn reboot sýtem. Ok. Lại tẹt ga tiếp
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế bản rom cook của bác có ngon ko z.hướng dẫn mình flash với
Sao nên 4.0 ma lỗi tùm lum vậy nhỉ chán thật đó hixx
n.huycong
ĐẠI BÀNG
12 năm
810k đã lên r 820 bh đây
em đang sử dụng con Sky im 810k, nhưng mà ko hiểu sao máy lúc nào cũng gặp tình trạng bật 3g nhưng ko lên, e toàn phải reset lại máy rồi bật ngay khi vừa khởi động xong 3g mới lên như bình thường, ko biết ai gặp tình trạng tương tự ko ? có cách nào khắc phục ko ? e xin cám ơn
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iWarrior286 Bạn thử up lại rom gốc đi nhé
@iWarrior286 bác chuyển qua chế độ máy bay rồi chuyển lại là ok, mất 10 giây.
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã root + cài CWM thành công trên ICS 4.0.4 .Không có gì là không thể 😁
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tạm biệt 4.0 quay về 2.3.5 thành công !
@hanzoo1504 Hướng dẫn cụ thể cho anh em đi bạn ơi.
@hanzoo1504 bạn có thể hướng dẫn cụ thể làm sao để về 2.3.5 dc ko....mình up thế nào cũng ra 4.0.4
mình cũng ko rành lắm về mấy cái này, lúc mua máy thì chỗ bán ng` ta cài sẵn hết rồi, làm cách nào để ktra rom hiện tại là rom gốc hay ko ?
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iWarrior286 Bạn yên tâm, hàng SKY A810K hiếm rom cook lắm. Nhưng do bạn bị lỗi 3G nên mình chỉ có cách khuyên bạn cài lại rom gốc. Yên tâm là không bị mất dữ liệu , game, phần mềm,...
@iWarrior286 Cần gì phải biết nếu em là bác thì cứ mượt là chơi thôi. Lăn tăn làm gì
bác nào đang dùng phiên bản ice cream làm ơn có thể backup nó rồi úp lên mediafire dc ko ạ. Để em chế lại cho sky a820l. thanks
nhhs1486
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài lên 4.0 lỗi quá nhiều. ko nhắn tin được. cpu lúc xài 3g và wifi 100%. mong rằng có thể fix được lỗi này
vudungcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản 4.04 này cảm ứng bên ngoài thì mượt, vào trong phần mềm thì lag, ko bằng 2.3

Sent from my IM-A810K using Tapatalk 2
Dùng thấy mượt vãi đái luôn, nhất là cái giao diện na ná metro của WP thì chạy nhanh như ăn cướp. Pin xài qua wifi thấy khá tốt, tương đương hoặc tốt hơn bản cũ nhưng wifi có vẻ kém đi ngoài ra để qua đêm có vẻ tụt hơi nhiều hơn xíu (31% lúc 12g đêm sáng nay 7g còn 23% tính ra là mỗi tiếng tụt 1%).
Bác nào có bản rom cook hoặc backup của a810s cho mình xin với ạ, chuyển sang 810s thử xem sao.
@quangdt2008 Đa số toàn 810k .
coi như không dùng sim viettel trên em sky 810k dc..nhưng nếu giải quyết dc vấn đề *cuộc goi# thì hay quá..đăng ký Maxi Talk *242# của vietnammobile dc là quá hayhay
@phungdanhtuong Bác gắn sim vietnammobile vào bấm số 789 gõi thẳng lên tổng đài kêu mấy em trên đó đăng kí. Maxi talk luôn cho nhanh
@honeybee2460 hay quá ta nhưng vậy thì phiền mấy em nó quá..dc cái đỡ phải tháo sim vs khởi động lại máy..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019