Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thành Lập Hội BB đà nẵng nào.........!

bui1202
12/7/2011 9:47Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caodang04
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình vẫn kết cái nháy đèn disco của berry buzz, nhìn nó zui zui
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhưng mà lúc trước mình cài cho con 81 nó thường bị lỗi đèn led sáng đỏ liên tục khi có cuộc gọi đến. Phải mở một tin nhắn nào đó lên mới hết được. :hot:
ui da, mới cầm BB 8830 verizon 1 tuần, mới vọc vẹo cũng chút ít (nghiện rồi), cũng dân Đà Nẵng, đăng ký gấp. Thế Hiển 0905.241084. Offline ở đâu pm gấp cho mình học hỏi kinh nghiệm và biết thêm nhiều bạn bè mới.
OFFLINE khai mạc BB Đà Nẵng 2182011

Xin chào anh em đang dùng BlackBery trong diễn đàn tại thành phố Đà Nẵng!

Tôi tên là: Thế Hiển

Tình hình tôi là mới dùng BB, tuy nhiên đã bồ kết với em nó, đã xem qua trang web CBL tại Đà Nẵng tuy nhiên tôi vẫn chưa thấy có động tĩnh nào từ các thành viên để tạo điều kiện tập hợp anh em có niềm đam mê BB giao lưu và học hỏi lẫn nhau ở thực tế (không biết đã có chưa, nếu có off rồi xin thông cảm) nên mạo muội lập topic này khởi xướng.
Với mong muốn đó, tôi xin phép sẽ làm chủ xị buổi gặp mặt này - làm đầu mối liên lạc, không chủ xị được mảng kiến thức BB và kinh phí dc.
- Địa điểm tham khảo: Quán cafe Tràm Chim (ngã ba giữa đường Lý Thường Kiệt và Nguyễn Chí Thanh) - lý do không chọn Cafe Long: đông người khó tìm, ồn ào khó giao lưu. Nếu có bạn nào có địa điểm nào thích hợp hơn đề nghị giới thiệu
- Thời gian: từ 8h sáng ngày 21/8/2011
- Liên lạc: bạn nào sắp xếp dc thì
Cách 1: Đăng ký trên topic này với thông tin gồm tên và số điện thoại
Cách 2: nhắn tin đến sô 0905 24 10 84, ghi rõ tên người liên lạc kèm với nội dung tin nhắn là "OFFLINE BB 21/8"
- Kinh phí: Tự túc
- Tiêu chí: Vui vẻ trên tinh thần giao lưu học hỏi
Mong các bạn hưởng ứng nhiệt tình!
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu có nhiều người tham gia thì cho em 1 vé nha.
Anh em Black Berry Đà Nẵng cũng cố gắn tham gia nha.
Tên: Hoàng Nam
SN: 1991
SDT: Nói ở trên rồi.
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chẳng thấy ma nào ủng hộ hết vậy cà. Pác chủ Topic đâu rồi, mọi người đâu hết cả rồi "_"
Oh. Đây đây. Đang bận tìm phòng trọ nên không có vào dc. Tìm ra rồi. Nhưng ở quận 3 lại ko cóak xe. sao tham gia đây ta.
em xin 1 chân đây..
TRẦN TẤN VŨ 1990 SĐT 0979435982

có bác nào ở gần DHBK ko........?
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chẳng thấy ma nào bén mảng đến nữa hết. Buồn thiệt
votinh1230
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác chủ topic edit tin này lên post 1 của bác cho anh em dc biết mà tham giá nhé bác. em cảm ơn :
Dùng bb thật là tuyệt
Mình tham gia 2 chân, 2 tay vào hội
Mấy hôm ni ngồi ngâm cứu cài phần mềm, game
chưa thử uprom
À tiện hỏi @votinh1230 là Bác có bán cái Jack cắm nối 2.5 riêng ko? Và giá của nó là bao nhiêu Bác nhỉ? Vì em đã có cái phone tốt rồi mà cái Jack cắm nối bị hỏng rồi. Thanks nhiều.
brain
ĐẠI BÀNG
13 năm
giờ mới thấy topic của dân đà thành.cho mình tham gia 1 chân nhé....BB luôn có 1 vị trí riêng mà ko có dòng đt nào có thể thay thế đc
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bác nào tham gia buổi off ngày 21 không vậy?
votinh1230
ĐẠI BÀNG
13 năm
dạ cho em nói thẳng anh 1 câu. câu anh chửi shop tụi em dành cho anh mới phải .
anh mua con máy ngày 6/8/2011 - 8830 sprint, tụi em cũng ko muốn nói nhiều. nói luôn cho anh em hiểu ai đúng ai sai thôi.

Thứ nhất : shop em hết phiếu bh từ 1/8 , đi in đến 10/8 mới lấy dc, nhân viên bán hàng đã dán tem và ghi ngày, dặn tất cả các khách hàng là sau ngày 10/8 rảnh anh ghé đến tụi em gửi phiểu BH. bạn mua ngày đó giờ sao lại nói là tụi mình ko đem ra........ hay nhỉ?

Thứ 2 : khi mua em nói rõ ràng là đồ cũ, thì ko thể như đồ mới đc. vậy mà anh xài 10 ngày xong lên nói vỏ máy bị hở .... đòi đồi hoặc sửa....?, có 1 khách hàng của em ở đó đang mua 8820 xem qua máy của anh và nói " cái này mà hở j ....? ,a mua đồ cũ mà làm như mua đồ mới á?" giờ anh lại lên đây bù lu bù loa là sao? tụi em thuận mua vừa bán, ko bắt ép ai cả. và con máy của anh . 100% ko có lỗi nào!

thứ 3: ai mua hàng em cũng hiểu. đến xem máy em đều đem 4, 5 cây ra cho lựa chọn. chứ ko phải bắt ép anh lấy 1 cây, anh cũng ko phải ngoại lệ, anh cũng chọn thoải mái ,xài 10 ngày rồi lên shop nói thế này thế kia, cho em hỏi tất cả các bạn. bên shop em có sai j ko mà bị nói như vậy? đúng là miệng lưỡi dân gian ko ai ngờ dc 😃
Ui. Buôn bán mà bạn. Bây h khái niệm khách hàng là Thượng Đế chắc là có nhiều nơi đã không còn thích hợp. Đổi lại Chủ Shop là Thượng Đế. Khà khà. Chém nhẹ , chém nhẹ...Hô hô
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cũng chẳng phải chửi thề gì mấy bác. Tụi em chỉ là khách hàng thôi. Việc khiếu nại thì là không tránh khỏi. Mong các bác lần sau chú ý hơn.
Cũng nên nói cho các bác biết
1. Cái nắp lưng của nó bị thụt sâu hơn phần vỏ mặt ngay từ hôm mới mua về. Nhưng là vì em không có thời gian ghé quán sớm được, buổi tối thì quán không làm. Mình đã ghé qua nhiều lần nhưng quán đều đóng cửa. Tới đó em chỉ muốn hỏi có cái nắp lưng nào vừa cho nó không, chứ cũng không nói là bảo hành gì hết, nếu không có nắp lưng thì xem thử sao cái mặt trước không được ăn khớp, thì lại nói mở ra sẽ bị gãy khớp. Vậy hỏi làm sao các bác mở máy cho khách hàng xem main?
2.Dù có là hàng cũ đi nữa thì cũng phải là 8830 chứ, trong khi lúc mua cầm nó lên thì nắp lưng của nó là 8820, mới nói cho một anh đổi nắp khác, về là bị thụt vào.
3. Vì là hàng cũ, nên mình mới phải test kỹ. Vậy mà lại trách em sao test kỹ vậy, lại còn đòi xem main nữa.
4. Lúc tới mua chị bán hàng chỉ nói với em 1 câu: tai nghe thì phải 1 tuần sau mới có. Hiện đang hết hàng. Thứ 3 em tới lấy. Chẳng đá động gì tới phiếu bảo hành hết. Em cũng cứ tưởng chỉ có tem bảo hành dán sau máy thôi.
5. Trên berryshop.us em xem 8830 mới 9...% lận. Cái này nên đổi lại là mới hay cũ tuỳ thuộc nguồn hàng nhập về.

Em dùng Black Berry được 3 năm rồi. Không phải là mới mẻ gì.
Em chỉ muốn đổi gió sang CDMA xem như thế nào thôi. Lên quán mà bị anh chị "tư vấn" đến nỗi chỉ biết tiu ngĩu cầm phiếu bảo hành về.
votinh1230
ĐẠI BÀNG
13 năm
vâng , bác vừa nói em như sh*t giờ lại nói ko chửi thề?
còn chuyện em nói trên là 100% sự thật ko gian dối. tụi mình cũng đã nói rõ ràng hết rồi.
có cả khách hàng nhận xét luôn chứ ko riêng j tụi mình bắt ép bạn... còn bạn ko thích nữa thì ghé shop trả máy hoàn tiền. Chứ đừng có kiểu ở shop 1 khác rồi lên đây chửi tụi mình như shit này kia .
thế nhé. tụi mình ko tranh cãi với bạn nhiều. ! làm ơn đọc kĩ lại bài viết của mình
bạn viết dc chữ Sh*T ra thì cũng phải hiểu nghĩa của nó chứ? đúng ko........
Bạn nói ở bài đầu là tới bảo hành, còn giờ lại nói là tới hỏi nắp lưng, sao mâu thuẫn quá, tụi mình cũng ko biết đường nào mà lần cả!
đúng là khách hàng có nhiều loại khách hàng khác nhau, bán hàng cũng như làm dâu trăm họ, tốt đẹp thì ko sao chứ có 1 xí lỗi là bị bắt phép, thậm chí bị chửi rủa thậm tệ.......

Mình xin dừng tranh cãi vấn đề này ở đây. đây là topic của bb đà nẵng, mog các bác đừng flame lên nữa kẻo mod del. thanks
nếu nắp lưng của 8820 thì bác đổi cho e nè . máy 8820 mằnop thì của loại nào ko biết . Cũng ko được sít cho lắm với lại ko có chử wifi của dòng 8820
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ok. Vậy mong bác cũng del bài viết để tránh đêm dài lắm mộng. Em chỉ nói vậy thôi. Em thấy trường hợp của em là không thỏa đáng. Em chỉ là sinh viên. Việc dùng điện thoại cũng khó khăn, mong các bác giúp đỡ nhiều.
mua bán hay sao cũng dc, khi đã lựa 1 máy cho mình rồi thì mong ae suy nghĩ kỹ, đã chọn rồi thì hãy yêu lấy nó, mong đừng trách ai mà cãi nhau gây mâu thuẫn....vì cộng đồng bb đà nẵng 😃
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bác. Vì cộng đồng Black Berry Đà Nẵng
tiền bạc ko wan trọng.. quan trọng là giờ hết tiền đang đói dơ mỏ... vì cộng đồng..thế ai vì ta... :p
bogia12345
ĐẠI BÀNG
13 năm
em thấy bac votinh1230 nói cũng đúng. bác mua hàng thì phải kiểm tra kĩ từ ngoài vào trong. bữa trước đi mua em 8830 ở Lê Duẩn, quá nản. xem hết ngoài tiệm không sao hết, về sạc thì không vào, đem qua đổi cái khác thì tai nghe không vào. Tức nhưng cũng phải chịu ngoại hình em ấy bt nhưng xài vẫn rất oke....? 😁:D
bác votinh1230 cho hỏi luôn>> bên bác có tai nghe cho 8830 ko? cho em cai giá tai nghe + storm 2 vài bữa qua xúc. :D:D
votinh1230
ĐẠI BÀNG
13 năm
tai 8830 25k bác à , tai cho storm thì 80k thì phải 😃

các bác ai xài bold 9000 với 88xx có nhu cầu lấy nẹp 2 bên ( 88xx) hoặc benzel bold cũ về đánh bóng xài thì ghé shop em cho free nhá :D
em có nhiếu lắm
mới múc con 8820 xanh đen bên bác, bác bảo lấy key beijive thì pm bác, bác pm inbox dùm em nha. mã pin : 245F3F2E... thank bác, bữa nào qua bác lấy cái tai nghe ( chị bán hàng bảo còn nợ em cái tai nghe ) và xin vài cái nẹp 88xx về sài....nói chung con 8820 em mới xúc của bác rất chất, up ủng hộ 😃
Vậy thì tuyệt rồi. À cho em hỏi bác tí. Cái máy tự dưng em gỡ cái game Line ra thì nó Reset 1 ngày 1 lần. Lúc trc thì ko có tình trạng này và hoàn toàn ko reset lun. Có nên Up Rom lại ko bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019