[Thảo luận]Dungeon Quest v1.3.6 - Game nhập vai giống Diablo - Rủ anh em tinhte cùng chơi

TienMat102
15/10/2013 8:24Phản hồi: 858
[Thảo luận]Dungeon Quest v1.3.6 - Game nhập vai giống Diablo - Rủ anh em tinhte cùng chơi
Con này ra mắt lâu rồi. Nhưng mà chưa thấy có topic nào bàn luận về game này nên rủ anh em tinhte cùng chơi 😁

Game này nội dung đi cửa, xây đồ - build skill + build item hệt như một game RPG, đặc biệt giống diablo.

Trong game 2 class cho các bạn chọn là : MageWarrior. Hai dòng này khỏi giới thiệu dài dòng. Mage thì chuyên phép: tăng max mana có thêm damage phép. Warrior thì tăng max damage để có damage chay

Về stat, chỉ có 3 stat: Mana, Máu và Damage. Tùy vào dòng bác chọn mà + mana hoặc dmg. Còn máu thì phụ thuộc hoàn toàn vào độ cứng của nhân vật, nếu cần cứ add thêm.
Hiện tại em đang build 1 em warrior, Những level đầu thì thi thoảng 2 level + 1 điểm mana vì skill của warrior cũng phải tốn mana nữa, còn đâu về sau cứ nã điểm + cho damage, cảm thấy yếu thì + thêm điểm 1 chút cho máu cũng ko phí :D

Trong game đồ có chia thành nhiều loại, phân loại bằng màu hoặc tên: Có thứ tự như sau: Normal - Magic - Rare - Epic - ???? (Em mới rớt ra đến epic -_- còn trên nữa thì chịu :D )
Với đồ epic thì nhiều option và có thêm skill phụ. Tùy từng vũ khí hay vũ khí phụ mà có skill và slot đồ khác nhau.

Trang bị cho nhân vật có 6 slot gồm: vũ khí, vũ khí phụ, giáp, nhẫn, mũ và pendant... Giáp, mũ và pendant là chuyên đồ thủ, còn lại là đồ công.

Trong các trang bị đó, thì sẽ có các dòng, đặc biệt như: Tăng % crit, tăng resist, tăng gold find, hoặc thậm chí tăng % luck.... cái này tùy từng đường mà các bác build nên build đồ như nào :D
Con warrior của em hiện đang có set tăng % máu và tăng luck được gọi là khá ổn :3
Ngoài ra còn có đục lỗ cho item, cơ mà cái này em chưa tìm hiểu thêm đc .

Mới chơi được vài ngày nên em mới tới được map 4, có 4 món epic :3 Các bác chơi thi thoảng show hàng cùng em cho vui :D
link download cho các bác tham gia, đảm bảo các bác thích mê vì ít game kiểu này mà lại nhẹ nữa, chưa tới 30mb mà lại không cần data. Game dùng Unity3D nên chắc là không phù hợp với các máy đời thấp :D Các bác thông cảm ^^
858 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hự ! Game hay mà ko bác nào chơi à 😕
@TienMat102 Game cực chất , đảm bảo xem là nghiện nhé , không tin thử liền khác biết
LInk tải : http://goo.gl/MhzIey
tayeutl
TÍCH CỰC
11 năm
Đang chơi 4x rồi dot 9k đi tầng 5x trở đi toàn phải add lại element cho vk chứ không bị đánh ngu luôn
@tayeutl hự ! Cao thủ đây roài 😁 Bác hướng dẫn anh em chơi cùng đi, mình mới chơi đc mấy ngày :D
game vui zzzzzzzzzzzzzzzzz
game này hay mà bác 😁 Tiếc là chưua có nhiều ng biết
tayeutl
TÍCH CỰC
11 năm
Khà khà dot lên 60k lv61 có́ special skill chuyển tất cả mp và mp effects thành hp và hp effects vậy là đánh skill hao hp nhưng regen 3k/s + effects đánh k biết chết là gì lùa mob nguyên map hậu quả drop fps te tua ha ha
zzvilzz
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này chơi lâu rồi, giết thời gian khá là tốt 😁

Nói chung map cũng chỉ xoay quanh 4 vùng là độc-gió-băng-lửa. Độc-gió thì khắc qua lại lẫn nhau, băng-lửa cũng tương tự (VD quái gió cầm vũ khí hệ độc sẽ đánh được nhiều damage hơn). Nghe đồn khoảng giữa tháng 11 sẽ có update mới nhiều chức năng hơn.

p/s: tiện show tấm hình :p

@zzvilzz ủa lv 99 sao của bác mới có 80 máu + 20 damage thế kai :|
zzvilzz
TÍCH CỰC
10 năm
@TienMat102 Power là 22x lận, bị lỗi hiển thị nên nó chỉ hiện 2 số đầu thôi. Mình mặc đồ + Hp nhiều nên tăng ít Health
@zzvilzz bảo sao lỗi 😁 bác theo dòng warrior đúng ko nhỉ MP 0 thế kia có oánh nhau đc ko bác
zzvilzz
TÍCH CỰC
10 năm
Kiếm mấy món legendary dạng blood knight (đồ màu đỏ, cộng 7 dòng) nó có khả năng chuyển tất cả mana & Mana effect sang máu. Lúc đó đánh nhau nó sẽ trừ thẳng vào máu.

Bác ráng kiếm món nào có Bloodbath ấy, nó hút máu của quái rồi bơm thẳng cho mình luôn

Tip: Xài rìu đi xoay là giết quái nhanh nhất 😁
@zzvilzz mình thấy dùng lance có cái skill dí dí cái lance là damage to + lan tốt chứ nhỉ :D Mình toàn lure lại 1 góc rồi dí cái lance cái chết hết :D Trong khi rìu thường có DPS thấp hơn lance
zzvilzz
TÍCH CỰC
10 năm
Vũ khí chính xài rìu xoay, vũ khí phụ xài cây totem (cây ở đầu có hình con sư tử) nó có khả năng hút quái lại gần, hút hết lại xoay một tí là quái die sạch 😁
@zzvilzz mình dùng cái horn tăng speed chạy cũng ngon lắm :D Còn cái totem mình tưởng nó bung ra chứ nhỉ :|
Mình đang có 2 set đều dùng cái horn cả, để xíu nữa test lại cái totem xem
zzvilzz
TÍCH CỰC
10 năm
Cây totem có 2 chiêu, chiêu đầu là đẩy quái xung quanh ra xa. Lên lvl31 (hình như thế) thì unlock được chiêu thứ hai là hút quái xung quanh. Xài chiêu hút chạy vòng vòng map hút hiết quái giết luôn một lượt cho nhanh bác ạ 😁
@zzvilzz ặc ặc ! em mới 28 :D Ráng lên chút nữa kiếm cái hút quái :D
Bác cho em hỏi luôn là tự dưng em có cái chiêu gọi ra 3 cái lốc xoáy đẩy quái ra là của item nào bác :|
zzvilzz
TÍCH CỰC
10 năm
Hình như bác có đeo cái nhẫn hay vũ khí nào + Torrent phải không?

Vào bảng Stats>>Offense nó có vài dòng như sau:

Toxic: đánh một lúc sẽ có mây độc bay ra.
Torrent: có lốc xoáy (chiêu này khó chịu nhất, phải gom quái lại từ đầu).
Frostbiting: đóng băng quái, yêu cầu là quái phải bị slow trước (hiệu ứng slow do vũ khí băng gây ra).
Freezing: đóng băng quái (không yêu cầu gì cả).
Immolating: hiện cột lửa đốt máu từ từ.

Mấy cái này nó ra random trong lúc đánh (theo tỉ lệ nhất định), tăng damage cũng kha khá.
@zzvilzz thanks bác ! Em có cái pendant legendary có dòng này -_- hic ! Đành tạm thời ko dùng slot skill 3 vậy, chứ cái pendant đó ngon vãi 😔
cái Bloodbath dành cho kiếm ah , thế dòng nào dành cho mage z máy bạn, mage mình đánh độ khó 3, moi lần đánh quái hon gần 200.000 damge, và đang chuẩn bị ráng lên 230.000 damge, máu 28k thôi , tại ra tiệm net nên không úp hình được. ai có ý kiến gì lh 01652766461
thichghp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đặt gạch phát.Mình mới chơi được 2 ngày.Nhân vật của mình là Warrior lv 28 rồi
Đồ đạc thì 7 dòng hết , mình ưu tiên dòng crit dgm nên cứ chọn item dòng đó chả biết thế nào.VK đang xài là rìu - dùng skin xoay đi đên đâu quái die đến đó =)).Ai đã chơi qua cho này cho mình ít kinh nghiệm build đồ với + điểm nhé.TKs all.Ưu tiên cách nào dame to nhất có thế nhé.Vì hack được 1ti gold nên cũng k phải xoắn cài vấn đề khảm option cho item =)))))))
@thichghp Dùng gì hack thế bác 😁.
Mà cái này có thêm mấy cái vào đánh nhau nữa thì vui nhỉ :D.
zzvilzz
TÍCH CỰC
10 năm
Coi lại mấy post trước mình có nói sơ về warrior đấy 😃
Game này chơi không khó khăn lắm, đi cày tiền lên đồ thú vị hơn nhiều. Hack 1 hồi thấy mất hay 😁
Này thì khoe hàng!
Chơi chế độ Legendary cho nhanh lên Level với kiếm được nhiều vàng.
Đồ Epic up lên dễ, đồ Legen lúc đầu up 1 lần mất 200k vàng, sau cấp 60 thì up 1 lần mất 300k vàng/món. Đắt vãi.
@rapandvan13579 Bạn cho mình xin file save được không!
Ta lv 71 lực Damage là 192k máu 30k 4 đồ Đỏ lửa (6 đồ đỏ lửa kích Damage và máu )đánh ko cần dùng mana chỉ dùng máu chơi đến cửa 112 rồi ta đánh Knight dùng rìu lv110 DPS của rìu là 26k Fire dame Crit 29% HP regen 500 ... đánh Knight phải máu trâu và sau này có đồ đỏ mà nó mở ngoặc 0/6 hoặc 0/4 là mặc zô ( đồ lửa mặc với đồ lửa , đồ băng mặc với đồ băng , và tương tự như độc và sét )đánh ko mất mana đâu và thay vào đó dùng máu để đánh . thế nên đến lv60 là tăng 2 máu 1 damage . và lúc đó nếu chăm cày 1 ngày có thể kiếm dc vài triệu xu mua đồ tẹt bạn nào cần hỏi thì cứ nt vào số 0972272558 mình Rep ngay . Knight nên đánh rìu vàng 2 lưỡi vì DPS nó rất trâu và đeo khiên thủ khỏe . lv10-60 nên chú trọng vào dòng HP Regen và MP Regen Crit%, Doge, Damage, và HP. còn sau kiếm dc 3 đồ đỏ 0/6 mặc vào bạn sẽ thấy nó trâu hơn rất nhiều . Mình Kill boss 110 mất có 10 giây nổ Damage toàn 80k
Bubads
TÍCH CỰC
10 năm
Online hay off vvậy mấy bạn
@nhokonline321 off bạn ak
mấy bác khủng khủng bên trên toàn hack tiền gì mà đồ đỏ toàn HP Regen toàn 1-2k máu cộng toàn 10k 1 lần up đồ đỏ lên mất 300k lận tiền đâu ra mà up max điểm như thế kia . chỉ có hack thôi .chứ ta cày ngày đêm lv 72 mà đồ dạc đâu dc như trên kia . lực tay có 210k máu của ta có 30k
Em moi choi dk 2 ngay co con knight lv 38 hp 8,5k dame per second 30k, crt 13%, doge 33%, block 23%, hp regen 470, hp lech 3,3%, mac 4 cai legend blood kinght dang di kiem tiep 2 cai con lai. cac bac thay the nao ah, co gi thi chi giao cho em voi. Ma cho em hoi cai chi so bleed chance de lam gi vay cua em dk 33%
Games này giống Dungeon Hunter trên facebook, đúng thể loại mình thích, nhẹ, mượt, đơn giản, dễ chơi, dễ gây nghiện. Ko đòi hòi thời gian tiền bạc. Like thớt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019