Thảo luận rom cook cho samsung galaxy y (gt-s5360)

honghai12a1
1/1/2012 11:44Phản hồi: 1.318
1.318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin vui cho Galaxy Y là đã co rom flash (myss flash do Mr Thanh phat triển) xem tivi hỗ trợ flash ngon lành cành đào.
@haihuongkiem Rom flash co lau roi ban nhe

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Tình hình là bác chủ thớt dạo này đi đâu nhỉ. Hình như lên con xịn hơn rồi al
ducanh205
ĐẠI BÀNG
12 năm
DXLC1 Mình cũng up cách đây máy ngày bằng Kies rùi nè hjhj!
(newber)
Có lẽ là vậy. Mất tăm luôn rồi
Moi nguoi da ai thu chuyen tu bazzomve myss roi cai flash ko.cho mjnh hoi ty myss chay flash co muot hon bazzom chut nao ko vay.
Cu up thu di. Minh up roi nhung ko thick nen wa rom khac roi. Ban vao ben nay ma coi nhe... galaxyyoungclub.tk
tuyen55pm
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản stock ROM DXLA1 pass giải nén là gì vậy các bác
máy em thỉnh thoảng 2 phím BACK và OPTION ko hoạt động
em nghe nói bản ROM này ổn định ko bị lỗi đó
máy em là bản ROM DXLC1
mà bác nào rành chỉ tận tình giúp e được ko ạ.e mới mua máy gà lắm ạ
yahoo của em baogionguoitrolai_20042000
bác nào chỉ giáo giúp em với ạ.em xin chân thành cám ơn
tuyen55pm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kizunlove thanks bạn nhé
bac chu toppic cho e xin cai pass mediafire cua ban rom dxla1 o trang 1 . thanks
tuyen55pm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@j3aj3yboy12 pass là mysamsung.vn
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
bạn chủ topic nen cho mục bình luận rom nào tốt nhất với mà n rom cũ hơn nên loại bỏ ( hoặc rom ko tốt loại ) cho đỡ loãng pic 1 nhìn rối cho n người mới sở hữu GY
các bác cho mình xin bản rom pin tốt nhất với mình cài máy cho bx bà xã yêu cầu pin tốt và mượt
thank
ai bik cach up bản final của galaxy y ko chỉ mình với ,cứ vô tới con androi la dung à
ban ơi có thê chỉ minh cách root máy khong .may mình đang chay 2.3.6

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@duybinh113 O dau topic co file root va huong dan rui day

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@kizunlove Mình toàn thây hướng dân cai rom k ah.
tình hình là ra cm7 rùi nhưng mà test thử thấy chán lắm​
Root rất đơn giản, bạn down file này về: Update.zip sau đó bạn chép file này vào trong sdcard và tắt máy đi.
Bạn bấm phím: Volume up + Home + Power. Sau khi màn hình vừa mở lên bạn bỏ nút Power, chỉ còn giữ lại Volume up + Home.
Đợi 1 tí máy sẽ vào chế độ recovery, bạn dùng volume down để chọn dòng thứ 2"apply update from sdcard" và chọn update.zip. Sau khi hoàn tất bạn bấm"reboot system now". Ok giờ máy bạn đã root thành công.
@ToiMuonCoIphone
@ToiMuonCoIphone
mình gắn cái ốp màu xanh tgdđ tặng á nhưng không may làm hở cái nắp * nhạc đám ma** rồi hở tí à.. xuýt nữa là tôi r` @@ nhưng mà khó nhận ra lắm. mà tgdđ được đổi trong 7 ngày đầu.
Ai chỉ mình làm cho máy bị lỗi ji` để đi đổi cái khác được không. vs lại cái màu xám nhìn cũng không hợp vs mình
Ai bít cách chỉ mình vs **😔**
Sr chủ thớt
@Thunder Bird Cay nay ng co chuyen mon moi bjt dc. Ko thi di nhập trả mua máy khác. Bj trừ 12% gia tri cua máy thôi (!tx)
@kizunlove Bạn có bít tuỳ chỉnh giao diện Touch Wiz ko?
Chứ xài mấy cái launcher nặng quá, mau hết pin
Vs lại chỉ mình cách khoá máy theo kiểu slide qua vs. mặc định là kéo tấm hih lên nhìn gớm lắm 😃
OMg mới mua ngày hôm qua 😕
kiểu này chắc nghèo sớm
Seo máy em ko bị scan thẻ nhớ, bị tắt màn hình, bj trơ nút back chài :oops:
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
ko biết rom nào tối ưu nhất các bạn nhỉ về pin và hiệu xuất làm việc
bác n9provip ơi, copy hết các link trên vào mục ghi chú, mà mục ghi chú chổ nào vậy @@ e mới xà android ko rành hix
cach lam tag do phan giai cho galaxy y len 320x480. dung root explore vao system/chon file build.brop; cham giu file chon open text. .. sau khi mo ra kiem dong co "=120" sau cung. roi sua lai la "=100" la ok. may da tag do phan giai.
Sao minh root được rui ma` vẫn không chuyên ưng dung wa thẻ nho được rui nhỉ các bạn.
Tai link 2sd ve nhe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019