Thảo luận rom cook cho samsung galaxy y (gt-s5360)

honghai12a1
1/1/2012 11:44Phản hồi: 1.318
1.318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Uh! Bạn mở kies lên sẽ có thông báo cập nhật phiên bản mới"
mình vừa mua con này.. thấy rất ổn, 3G nhanh như gió, xem youtube khá tốt
mình thì chưa bao h dùng android nên nghe mấy bác nói thì galaxy ko xem đc mobiTV vì chưa cài flash nhưng sao máy em vừa mua về thì lên maket down cái soft xem tv về xem rất ok, mỗi tội hơi ít đài
máy mình rom 2.3.6
Tai sao mình mở kies len mà nó ghi thiết bị của ban ko hỗ trợ nâng cấp phần mem qua kies?

Mobitv thì ai gà cũng coi dc pác ơi! Bác thử xài vietmobitv xem có coi dc ko? Haha!

---------- Post added at 04:39 AM ---------- Previous post was at 04:36 AM ----------

Vậy là rom của máy bác hiện tại là rom lậu 100%! Bây giờ máy bác chỉ có up bằng odin thôi! Tải file zip về mở odin lên up nhé!
vậy giờ mình phải làm sao để úp bằng kies được vậy....?
lần đầu sử dụng android nên ko hiểu cho lắm
@honghai12a1: bây h mình phải root rồi cài flash ms xem đc hả bạn............

Trường hợp của bạn thì bạn phải dùng odin up đại 1 rom nào đó rồi dùng kies up lại sẽ.ko bj,lỗi như bạn nói!

---------- Post added at 07:00 AM ---------- Previous post was at 06:57 AM ----------

Vô ích thôi! Giờ chưa có rom hỗ trợ flash! Bạn cài dc nhưng ko có tác dụng! Đang có nhiều rom cook cho y để vài bữa nữa mình test xem có rom nào chạy dc flash ko mình sẽ post lên đây!
Sao mọi người bảo root rồi cài flash là đc mà bạn........
Ai bảo! Bạn đọc cho kĩ nhé! Cài dc nhưng ko có tác dụng! Chỉ có thằng ucbrower là xài dc thôi! Tại hàng china mà! Nếu bạn còn ko tin sao ko tự mình cài thử coi mà cứ thâc mắc làm gì cho mệt!
Tiện thể cho mình hỏi tại sao mình download trên mediafire bằng trình duyệt mặc định của máy ko đc vậy.? Nó toàn báo lỗi..
Không bạn nào up thử 2 rom mà tôi hướng dẫn à? Có người up rồi, nói lại đã chạy được flash. Tôi muốn kiểm chứng ý kiến đó một cách khách quan.
đánh dấu!
Ko đc!

---------- Post added at 04:53 AM ---------- Previous post was at 04:50 AM ----------

tình hình như em đã nói là rom ra nhiều như nấm! Các bác bình tĩnh đừng up loạn xạ mất công! Em test 3 rom rồi vẫn chưa có gì mới ngoài cái theme bắt mắt với chạy nhanh hơn tý xíu! để em test tiếp coi có cái nào flash dc ko! Up bằng recovery mất công+tốn thời gian vô cùng!
thanks a😃 khi neo co flash xem tv dc pm lien nhaz a😃
có ai cho mình hỏi tại sao mình download trên mediafire bằng trình duyệt mặc định của máy ko đc vậy.? Nó toàn báo lỗi..

sorry vì lạc đề..

đánh dấu lạc đề trầm trọng! MF hiện tại rất ổn khi tải về từ IP việt nam! cái này hay nè! mấy nước khác bị thông báo "ko khả dụng" kaka! lỗi là do máy bạn có vấn đề! có thể bị virus hay lỗi do mấy chương trình quét don, tăng tốc .... gây ra! tóm lại là xử lí xem có virus ko sau đó cài lại firefox từ trang chủ của nó! nhớ quất thêm thằng IDM cho bờ rào >>>>>>>>>>>> nhanh>>>>>>>>> nhanh!:dance:
máy mình mới mua mà sao đã virus rồi nhỉ 😔(
nó báo là "not downloading. Try again"
mình down bằng trình duyệt zing và trình duyệt mặc định đều ko đc còn bằng operaa mini thì ok

bạn chụp lại màn hình share lên đây mình giúp cho!
mình down đc rồi bạn mà cho mình hỏi luôn là chụp màn hình = cách nào vậy b
2 bản rom mình giới thiệu giao diện ics cực đẹp, chạy rất mượt và đã chạy flash...

bác xem lại cái đã! em thấy vẫn ko có flash đâu! cũng chỉ uc thôi! ko biết bác kiếm đâu ra nữa!:devil:

---------- Post added at 11:42 AM ---------- Previous post was at 11:35 AM ----------

tình hình về bản rom Creed's Rom v2.0 mình chạy dc 4 ngày cái rom này thì thấy có ý kiến như thế này: mặc dù nó là bản rom cook tốt nhất và đầy đủ nhất cho y thời điểm này, giao diện tiếng anh ko khả quan mấy! khó up! bị lỗi vặt vặt nhiều! flash vẫn pó tay! chỉ dc cái giao diện đẹp và nhẹ bằng nữa rom gốc! cắt giảm nhiều code và có tăng tốc app nên chạy nhanh hơn rom gốc tý xíu! khởi đọng hơi lâu! nói chung là tiếp tuc chờ..................:spin:
các bạn làm ơn cho mình hỏi up rom có cần máy tính ko

theo yêu cầu của bạn n9provip mình giới thiệu luôn cách chụp màn hình galaxy y bằng phần mềm shootme:

các bạn tải về giải nén và copy vào SDCard>>> cài đặt shootme!

link:http://www.mediafire.com/?asza4jy1n8eshvo

cai xong vào shootme chon hide sau này muốn chụp chỉ cần lắc dt là xong! hình lưu ở thư mục shootme trên sdcard!

sau đây là vài hình minh họa:

---------- Post added at 11:12 AM ---------- Previous post was at 11:08 AM ----------

cần bạn ak! hiện tại có 3 cách up bằng kies, odin, recovery. stock rom thì up bằng kies cho lành! room cook thì up bằng recovery!:playfull:
Cái này phải cần root hay sao vậy bạn....Mình thấy mn hướng dẫn cách chụp bằg nút home vs nút power nhưng sao mình bấm thì máy báo k thể chụp màn hình là sao bạn.... Mình bấm và giữ nút home rồi bấm nút power nhưng k đc

cái này bác cứ cài theo như mình chỉ! dễ dàng lắm! ko cần root cũng dc! còn cách bấm kết hợp tổ phím như nhiều người nói chỉ áp dụng với galaxy s và các dòng máy khác hỗ trợ! nó như 1 app cài sẵn trong máy nhưng em này thì ...... như bác thấy! :spin:
Bất lực bác ạ..nó đòi phải root mới cho vào ứng dụng..có ứng dụng nào khác ko nhỉ...

bạn download cái này về copy vào sd card rồi root máy: http://www.mediafire.com/?dd37hc7e6cjci8t
Flash trên Dolphin browser chạy mà.
😔 chua coi tv dc ha a:(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019