Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E72

ThanhLongND
15/11/2009 2:5Phản hồi: 3.887
Do E72 đã bắt đầu bán ra. 1 số anh em đã bắt đầu sử dụng và đã có những thắc mắc hay kinh nghiệm thực tế cần chia sẻ.

Thanh Long lập ra topic này để anh em cố gắng tập trung chia sẻ hỏi đáp về E72 trong đây, tránh tình trạng hỏi đáp tràn lan nha.

Chúc anh em vui vẻ với " chân dài " E72 .
3.887 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình là cái font chuẩn của E72 khi sử dụng phần mềm Siêu dịch 2.0 việt hóa thì nó ko hiện được tiếng việt, mình phải cài fontrouter để xài font khác thì mới xài được.
Nếu bạn dùng Siêu dịch mở lại file đã Việt hóa bằng MobiHex thì nó sẽ lỗi hiển thị, E63 và 1 số máy khác cũng bị vậy 😃
eros_hab
ĐẠI BÀNG
14 năm
vừa lấy bản LE số 144/200
vọc sướng thật!
Bác lấy được thật hay lên 24h.com.vn đọc được tin và xem hình về E72 rồi "văn thuốc phiện" với anh em đấy.
p/s: hình ảnh E72 bản LE số 144/200 được đăng tải trực tiếp trên 24h.com.vn
http://www26.24h.com.vn/news/detail/407/261934/Ngam-Nokia-E72-phien-ban-vang-o-Viet-Nam.24h
ấy già!
khó xử đa!
30....
....
eros_hab
ĐẠI BÀNG
14 năm
tên em là Trần Mạnh Hà
có cần đọc IMEI máy ko bác
máy em để ở 63 Lý Thường Kiệt, họ lấy chụp review rồi trao máy cho em.

cái ảnh này chụp = E72 luôn đấy
jamesdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng mới tậu 1 em sáng nay màu nâu, mà sao ko thấy khắc gì hết vậy nhỉ
Giá e nó là 8t45
Cảm giác là sướng thì đừng hỏi, hiii
Loa e nó hơi nhỏ
Nghe nhạc với jack cắm 3,5li đỉnh cực kì, dòng E nghe nhạc cực tốt, cực đã
@quocgia_n70 Nokia E72 còn bán hả bạn? bán ở đâu sao mắc quá vậy @@
@quocgia. Bạn đang sướng thì nghe nhạc thấy đỉnh thôi, chứ nói về khoản nhạc thì dòng N đập chết dòng E 😔
jamesdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác cứ nói thế, e đã test thử với N95 8G của e, mà e mới vừa cho e nó ra đi để rước em E72 về nè, cực ổn chưa biết được à nha,hiii
Có điều loa ngoài hơi nhỏ
Và 1 điều nữa là không có hồng ngoại mới đau chứ
Cho e hỏi thêm xíu về mấy dòng được khắc tên, các bác mua nhiêu thế, sao e mua mà hok có thấy được khắc gì hết vậy
Khắc tên mạ vàng và đánh số thứ tự chỉ áp dụng cho 200 khách hàng mua E72 đầu tiên(hàng được đặt trước) tại việt nam thôi,còn của bác chắc không nằm trong top đó nên ko được chứ sao....😁 :yes4lo:
các bác ơi cho em hỏi E72 hay hơn hay E71 hay hơn các bác.
Ltnhan7th2
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy mà bác cũng hỏi cho được nữa:eek:, E72 ra sau, giá mắc hơn, tất nhiên là hoàn chỉnh hơn E71 rồi,các chức năng như đèn pin, jack 3.5mm, bàn phím to đâu có trên E71. Bác cứ xem E72 như là 1 bản tổng hợp của E71 và E63 nhá😃
push mail thì hay hơn là cái chắc,không phải bàn cãi...
hồi xưa em dùng e71, mới đổi sang e72 sáng nay,
chắc là chưa quen e72 hay sao ý, cảm nhận ban đầu dùng là ko bằng e71,
nó nhanh gấp tỉ E71... e cầm 2 con.. chuyển đổi phần mềm của e71 thật chậm chạp có khi còn đơ...
E72 e đã dùng đc 2 tháng.. quá luột..e khẳng định..

trc e dùng cảm ứng WM ùi sym 9.5

nhưg thua hết E72 vì sao... phím cứng nhé.. nhắn tin chắc chắn là king ngang BB
chơi game.. quá ổn .. e nới thật các bác đừng nói cảm ứng ùi game 3d này 3d kia.. dù sao điện thoại cũng chỉ là điện thoại.. không bh = máy tính .. các anh mua iphone để chơi game 3d tai sao không mua máy tính mà chơi sướng hơn...

với 1 chiếc điện thoại chơi game java rất vui.. chứ thời gian đâu mà ôm cái máy.. E72 vừa chạy đc 3 nic avatar ( tren teamobi chơi rất vui) nghe nhạc..nhắn tin.. e mail... đánh văn bản.. mà chuyểnc các ứng dụng rất nhanh... không 1 máy nào làm đc.. trừ symbian... thề nun... symbian không bh chết

WM thì không phải nói.. đa nhiệm tồi... chạy có khi còn tự tắt
Iphone thì chậm chạp.. vì giao diện đẹp, ngốn phim.. đáp ứng được cái kia không.. hài...nên iphone chưa phải king, chỉ 1 mặt giải trí thôi..

còn rất nhiều nữa nhưg e nói thì chắc đến sáng mai,,

chơi nes. gba. gage..= phím cứng máy nào bằng 😆

tất nhiên NOKIA nên ra E74 với màn hình to hơn trc.. phím to hơn.. chip 1G.. ram 512..camera 12.. (E72 chụp ảnh quá tệ).
ý kiến cá nhân haha😃)
Hỏi ứng dụng lướt wed cho e72 ?

Mấy bác cho hỏi là có ứng dụng nào hỗ trợ để xem phim online cho con e72 kg ? Thanks.
jamesdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bro có thể lên thẳng trang chủ của thằng www.opera.com
Tải bản mới nhất cho mobile, xài cũng okie lắm
dùng skyfire nha .
eros_hab
ĐẠI BÀNG
14 năm
hay là hôm nào offline hội E72 limited edition em mang máy đi khoe nhỉ, ko các bác lại ko tin😃
Tại đọc bài trên 24h.com.vn rồi sau đó qua tinhte thấy trùng hợp nhau quá tưởng bác "văn" anh em..ha...ha😁
ghê quá quá ghê hehe
sau khi nghịch em này tớ lại hết cảm tình với nó,đặc biệt vs mức giá hiện tại 😁
quyết định khiêng thêm 1 em E52 về (cấu hình tương tự E72),qwerty đã có E63,chụp ảnh nghe nhạc có N86,vậy là đủ 😃
Hehe. Đa số ai đang dùng E63 và E71 khì cầm thằng này đều vậy thôi. 😃
nhìn ava đi anh,hay làm 1 chú thế nhỉ ;))
dùng kém j đâu 😁
Anh cũng thích, mỗi tội kết dùng QWERTY rồi, giờ chuyển xài cái đấy bực mình lắm 😃
SGC
TÍCH CỰC
14 năm
Đồng ý kiến với bác ! Mình xài em ê63, bx xài 66, ông anh xài 71...Nên sau 15' tí toáy em 72 này thì chẳng thấy có gì mới lạ nữa. Con này chắc dành cho các bác chưa xài dòng E của Nokia bây giờ xài thì hào hứng hơn...
tất nhiên là e72 fai hơn e71 rồi chứ.nó hơn tới 2tr cơ mà.
mà đúng cái thứ 144 có bài trên sohoa rồi mà.chả lẽ bác tên trần mạnh hà.hehe
eros_hab
ĐẠI BÀNG
14 năm
hehe
jamesdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
2 thằng từ điển MDictPro và Lexisgoo đều ko xài được
MDictPro thì cài lên, sau đó mở lên, 3s sau tự động out
Lexisgo thì ko bấm được, toàn bị các phím 1,2,3...9 chiếm vị trí ưu tiên
Còn được thằng Lacviet mtdEVA xài được
Ghi âm 1 bằng thằng Xelnex.Lite hay VoxTrack.Personal đều bị tiếp bip
Em cài cái từ điển Dictionary for MID chạy phe phé, cái pm khác thì ko biết vì chưa cài. Khoái cái slide trong gallery, vừa xem ảnh vừa nghe nhạc nên pm như Resco Photoviewer vừa cài vô thì unistall gấp vì chả hay hơn gì.
Còn các chương trình khác như: Google Maps, GPS hay Yahoo mail có điều toàn nhảy vô GPRS mặc dù đang connect wifi. Có bác nào có cao kiến về cài đặt cho mấy chỗ này thì chỉ em với chứ vô GPRS hoài thì cuối tháng cũng đau ruột.
Lướt Web thì đã chọn " Always ask" rồi nên ko vấn đề gì.
jamesdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kết nối của thằng Google Maps, có kết nối vô GPRS do nó lấy gói dữ liệu để định vị cái vụ GPS
Còn 1 số phần mềm chat, bro có thể vô phần setting thử lại phần kết nối xem thế nào, chọn luôn hỏi, hoặc có thể do wifi chỗ đó yếu, nên ko bắt được
Tốt nhất nên vô mục setting, hoặc vô thằng Internet, cài đặt kết nối, chọn luôn hỏi, cho chắc
đúng roềi. e cũng bị như bác này. bực ghê.
rassen
TÍCH CỰC
14 năm
- 4 Phím bấm key không chắc như E71 - có lẽ vì bị ghép thành 1 tấm liền
- máy cầm cũng ko đầm tay = E71
- nắp sau thiết kế quá xấu

2 điều thất vọng nhất:

- touchpad quá nhỏ, nên khó di & khó xài như phím điều hướng, ko như mong đợi
- màn hình + UI chả khác gì mấy so với E71, thêm cái animation nhưng nhiều chỗ làm thô kệch nên vẫn rất xấu.

nhìn chung là thất vọng, khi cầm em này.
bỏ thêm ra vài triệu, đổi từ E71 lên em này, nói thật là thấy rất tiếc.
em này chừng 7 triệu thì may ra mới đổi.
jamesdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mỗi người có 1 cái sở thích riêng 1 chút, so với E71, nó đã thiết kế tốt hơn
Nâng cấp được 1 số cái hơn, như vậy giá dĩ nhiên là phải cao hơn
Như bác nói giá 7tr, thì E71 sẽ là bao nhiêu
Mới ra, dĩ nhiên giá e nó sẽ cao rùi
Từ từ sẽ xuống, nhưng ko bik là khi nào thui
Tắt tiếng camera Nokia E72

Bạn nào biết tắt tiếng camera của Nokia e72 thì chỉ mình với. Mình đã thử xem cách tắt tiếng của e71 nhưng không kiếm được file để chỉnh.

Nhiều khi muốn làm vài tấm Panorama mà nó cứ "xoạt" "xoạt" ai cũng nhìn ngại lắm ! :no6xn:

Xim cảm ơn các bạn trước ! :yes4lo:
tất cả những đời máy sau này đều tuân thủ nghiêm ngặt theo quy định của pháp luật Quốc tế , nghiêm cấm chụp lén nên tất cả khi chụp đều phải nghe tiếng , còn muốn chụp không nghe tiếng thì bắc buộc phải hackphone thành công .
laptop8
ĐẠI BÀNG
14 năm
Smartmovie cho e72 o chạy được file mp4...help....

e mới làm chú e72 mà cài smartmovie lại o chạy được file mp4,kể cả mình dùng e72 quay video rồi xem lại nó cũng o chạy đựoc trong smart,nó báo(no code for video format"avc1".bác nào có kinh nghiệm giúp e với nhé..😕😕
vấn đề của bác em cũng kg rành lắm,nhưng em đang dùng coreplay cho con này đọc dc các định dạng hết,xem 1 bộ phim 600 mấy MB mà chạy mượt như TV đấy,còn smarkmovie em thấy hình ảnh nó chậm chậm sao ý.
cái này mình đã làm trên E63 nè
cài SM bị báo lỗi với mp4 y chang của bạn
cài thêm Core player, nó sẽ bổ sung 1 số codec
quay lại SM thưởng thức tiếp mp4, hết báo lỗi

(nhưng nếu tháo core player ra thì không biết sẽ thế nào, chưa thử bác nhé!)
thử bản SM mới nhất xem sao,xem phim thì nên dùng core player,đọc được nhiều định dạng cho chất lượng tốt 😁
E72 chỉ xem được Mp4 và 3Gp,vậy khi dùng Core Player có xem được Avi không vậy?
Được chứ, trong Core Player có hỗ trợ các codec để xem nhiều thể loại, cả flv, mp3, wma, jpg ... xem được hết 😁
E72 không hỗ trợ xem phim định dạng Avi mà xem vẫn được hả bạn.
Tiện thể cho mình hỏi: sao mình convert bằng Xvid4psp_5036(Định dạng Mp4 Ipod 5.0G),khi xem trên E72 chất lượng hình rất đẹp mà lại không có âm thanh vậy bạn(Xem bằng trình mặc định của Điện Thoại
maximux3000
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho mình link down core player nha bạn, thnaks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019