Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Hp TouchPad

khích
22/9/2011 8:38Phản hồi: 943
Chào các bác. Mình để ý thấy dạo này nhà mình cũng kha khá bác tậu đc HP Touchpad rồi.
Để tiện anh em giúp đỡ, trao đổi game, soft cho touchpad, mình lập topic này để ace ta giao lưu giúp đỡ lẫn nhau nhé. Hi vọng các bác ủng hộ.

Đề nghị các bác xài Touchpad để lại một số thông tin cho tiện giao lưu:
1, Thông tin máy:
2, Thời gian mua, nguồn gốc:
3, Địa chỉ:
4, Các soft đang xài (hoặc ưng ý) kèm link nếu có (có thể bổ sung)
5, Các game đã cài (hoặc ưng ý) kèm link nếu có

6, Ý kiến khác (có thể là cảm nhận cá nhân về Touchpad của mình).
7, Băn khoăn khác:

Tổng hợp 1 vài link hữu ích:
Hội HP Touchpad TP HCM
http://www.tinhte.vn/giao-luu-hop-mat-ca-phe-227/hcm-hoi-hp-touchpad-bao-danh-ca-phe-la-ca-trao-doi-kn-867206/#post10919233
Cách Gõ Tiếng Việt dạng Telex chuẩn cho Touchpad
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-331/cach-go-tieng-viet-dang-telex-chuan-cho-touchpad-882725/

Trích game trong máy ra để chia sẻ (bác nào thử với tp xem sao 😁):
Code:
http://www.webosbuzz.com/webos-applications/403-%5Bhow-%5D-grab-create-ipk-file-your-webos-phone.html#post3725

This works with Pixi as well.

tự sướng trước:
1, Thông tin máy: bản 16G

2, Thời gian mua, nguồn gốc: cuối tháng 8/2011, đầu tháng 9, ko nhớ chính xác. Hàng xách tay của 1 bác, giao dịch gần ks bảo sơn, nguyễn chí thanh

3, Địa chỉ: Cầu Giấy, HN

4, Các soft đang xài (hoặc ưng ý) kèm link nếu có (có thể bổ sung):
- internalz pro: để explore folder, files
- camera: để chụp webcam
- kalemsoft media: Xem phim các định dạng #mp4

Quảng cáo

- audiophileHD: nghe nhạc
- Advancebrowser: Xài browser có tab cho tiện
- Manga Reader: Thi thoảng đọc truyện tranh :D

5, Các game đã cài (hoặc ưng ý) kèm link nếu có:
Khớ nhiều, tớ sẽ update sau vậy. Đại để là

asphalt6, nfs HP, Azkend HD, Beyound Ynth, Angry Birds season, rio, doodlePool HD, Iron fist, AfterMath, Samorost2, Machinarium( p1, p2), Quell, Everland, Shresk Kart, Glow Hockey, Spaceblip, Sparkle, Big Boss, Buka, Galcom fusion, Radiant, EVAC, Glyder 2, Super Sonic
Toàn HD
Non HD thì có Gangstar, Castle of Magic, Orbland...

6, Ý kiến khác (có thể là cảm nhận cá nhân về Touchpad của mình): Nuột, thi thoảng hơi treo. Pin trâu ^_^

7, Băn khoăn khác: Đôi khi ko nhìn thấy wifi ở cà phê mà laptop nhìn thấy. Bluetooth ko nhìn thấy máy ko phải webos thì phải....?
943 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1) HP Touchpad 16GB

2) Máy mình mua ngày 24.8.2011 tại Medimax , một trong các hệ thống siêu thị chuyên bán đồ điện tử ở Đức .
Cái mình mua là một trong 2 cái duy nhất mà họ có tại thời điểm đó . 99€

3)Hiện tại mình đang học bên Đức , nhà mình ở Hà nội .

4) Các apps thì mình cũng tải về khá nhiều , nhưng có một số cái hay dùng nhất .

Wetter.comHD : chương trình để xem thời tiết khá nổi tiếng trên iOS, Android , hiện đã có cho Touchpad .
NomNomNom : chương trình đọc RSS giao diện rất đẹp
WebOS News : tổng hợp các tin tức liên quan đến webos, từ dạo mua TP xong tự nhiên quan tâm đến cài này hơn ^^
Radio.de : chương trình nghe radio Online rất nhiều kênh hay , mình thích nghe DI Lounge .
KalemSoft 0.4.0 : đây có lẽ là app không thể thiếu để chạy video trên TP .
Audiophile Pro HD và Music (remix) : hai apps chơi nhạc khá đặc sắc cho TP .
Incredible HD : mình dùng cái này để thỉnh thoảng xem trạng thái facebook , hóng hớt xem bạn bè có gì mới 😃
AuctionMate for Ebay : rốt cuộc cũng có một app cho việc theo dõi và đấu giá trên ebay , giao diện khá trực quan , dùng tốt .

5) Các Games hay chơi thì chỉ có Asphalt6 , NFS và Glow Hockey HD
Một số khác thỉnh thoảng mới chơi thôi .

6)Cảm nhận cá nhân ,cho tới thời điểm này mình có vài nhận xét .

Ưu điểm :
- Giá thành quá rẻ , đến mức không tin được ........
- Giao diện đơn giản , dễ sử dụng .
- Đa nhiệm và cách quản lý thông minh , cách góp các thẻ vào chung với nhau rất trực quan , rõ ràng , dễ quản lý .
- Copy dữ liệu đơn giản , không sync lằng nhằng , tất cả được quản lý qua Palm Profile .
- Overclock lên 1,5Ghz quá đơn giản , thời lượng pin không có cảm giác khác so với lúc chạy 1,2 Ghz .
- Chạy flash ( nghe nhạc trên zingmp3 và xem phim online ) rất tốt , không bị lag browser , vẫn vuốt viếc mượt mà .
- 2 Loa ngoài âm thanh khá tốt
- Xạc pin khá nhanh .
- Kết hợp với Palm Pre-/+ .. khi kết nối qua BT có thể nhận điện thoại , và gọi điện thoại ngay trên Touchpad rất tiện lợi .
- Tương lai là bản Android để vọc rất gần ^^

Nhược điểm :
- Chỗ cắm USB thiết kế không bền , nếu dùng không cẩn thận sẽ bị nham nhở vì chỗ đó bằng nhựa 😃
- Khi bật videos full màn hình thì hay quay theo chiều hai loa nằm phía dưới .
- Thời gian mở chương trình hơi chậm , một số apps có thời gian load dữ liệu khá lâu .
- Chương trình Messenger có sẵn chưa tốt lắm , thiếu nhiều chức năng .
- Vào phần Video call có tình trạng bị đơ , tuy nhiên mình vẫn dùng skype , chất lượng cuộc gọi từ video đến mic , âm thanh đều rất tốt .
- Thi thoảng chạy một số apps có tình trạng hơi bị đơ 1 chút , nhưng chờ cho nó load xong dữ liệu thì lại bình thường .

7) Băn khoăn :
HP sẽ đưa webos đi về đâu ?
Thực sự mình rất có ấn tượng với webos và luôn hy vọng nó sẽ được phát triển để nhiều người có thể cảm nhận cái hay và mới lạ của nó .

Có ai biết cách nào lấy các apps đã cài trực tiếp trên máy ( từ Catalog hoặc download trực tiếp ) ra ngoài không ?
1, Thông tin máy:
HP touchpad 16G and 32G.

2, Thời gian mua, nguồn gốc:
8/20 mua 16G online from Bestbuy.com ( $ 99 + tax + shipping )
9/09 mua 32G online from qvc.com ($ 149 + touchtone ($35) + case ($15) + tax + shipping)
3, Địa chỉ:
Mỹ ( hint : my avatar )

4, 5
Các soft đang xài (hoặc ưng ý) kèm link nếu có (có thể bổ sung)
Most sw are mention by khi'ch and nova_ck .
Just want to add few notes here :
Today's Tasks ( good to have )
Xecutah (X server and Xterm is great for doing install, copy, or patch apps)
Yelp, Where to Eat? ( great apps for searching restaurant, coffee shops, pizza, etc)
CBS Sport ( OK apps for keeping score, news. Hope it would be better features)
CNN ( good app especially in mobile mode No ads 😃 )
News Republic ( Good apps to get your news)
TED ( good source for TED talks , podcast , conferences )
USA TODAY ( News, ET)
Box ( 50 GB of online storage ( free ) , Good place to share files with Quickoffice HD.
Internet Radio HD Pro ( good app for Vietnamese radio, news, music all day longs )
6, Ý kiến khác (có thể là cảm nhận cá nhân về Touchpad của mình).
2 words : LOVE IT.
When touchpad is used with google music beta, I have more than 3000 songs in my music library online.
When I set up the second touchpad using the same webos login. It can restore all the softwarre in HP shopping catalog
to the second touchpad. It's cool in case you need to do format/restore your touchpad.
Due to the lack of apps and games, I'll port it to android.

7, Băn khoăn khác:
Saw an interview with new HP CEO Whitman on CNBC today The price HPQ stock is still down. She's look more like the politician than the CEO.
Good luck to her new position. Wish to have brigher future for HP. Knowing the ball are in the big players like Apple, Google. HP will have hard time to survive.
so is the webos operationg system.

[MENTION=914533]TRANHAIDANG2012[/MENTION] :
About "Internet Radio HD Pro"
Can you listen Vietnamese Radio with this app ?

-------

HP CEO Whitman said :
‎" HP is going to continue to consider how best to extract value from owning webOS "

but what about the hardware ? :p
[MENTION=1961]nova_ck[/MENTION] : but what about the hardware ? :p
1.
I don't know what they think but I'm sure that they are still continue to milk that cow ( hardware) ;)

2.
Yes, You can listen to Vietnamese oversea's radio. Not sure about radio in Vietnam. I didn't search it yet.
3.
I got mine from the HP shopping catalog. I don't know how to extract to ipk file. I'll look around .
Have a good day,

Here is a screenshot of it :

vbbgold
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bon chen được 1 con 16GB mua ở Argos £89.

Các chi tiết khác như các bạn ở trên đã trình bày. Ngoài ra xin bổ sung vài điểm:

1. Máy mình đã bị nứt nhẹ ở khe cắm micro usb.

2. Hôm nay bị cu con nhà mình táng 1 phát xuống cầu thang rầm rầm, nhặt lên vẫn dùng tốt. May mà cầu thang gỗ trải thảm, chứ cầu thang đá hoa như VN là tạch rồi.

3. Dạo gần đây máy thi thoảng bị khởi động lại.

4. Thiết kế touchpad bằng nhựa cứng bóng là không hợp lý vì dễ nứt và cực bám vân tay. Làm bằng nhôm như iPad hoặc nhựa sần như một số dòng mobile khác hợp lý hơn.
vuanhk10
TÍCH CỰC
13 năm
các bác dùng case chưa, ipad 2 cũng 9.7" ko biết dùng case ipad 2 cho touchpad ổn ko nhỉ, em định lấy cái này:
http://www.amazon.co.uk/Genuine-Leather-Targus-Hughes-number/dp/B005GF1UIK/ref=pd_sxp_f_pt
Cái bác gửi chỉ là cái túi da để nhét máy vào thôi thì phải .
Dùng loại này lúc sử dụng phải rút ra rút vào , và không bảo vệ được máy . Ngoài ra cũng không thể dựng máy lên được như các loại
khác . Bác xem ở phía dưới có thêm khá nhiều case cho Touchpad vừa bảo vệ máy mọi lúc , vừa giúp máy đứng được , mình thích loại này hơn loại túi vì tính tiện dụng của nó .
Case cho TP cũng đã bán khá nhiều nên mình nghĩ không cần phải mua case ipad1/2 làm gì vì một số case cho ipad sẽ bịt đi loa của TP , hoặc hơi lệch phần camera.

A.
đồng ý với nova_ck.
do not buy non HP case.
không ne^n mua case ma` HP không pha?i cu?a HP.

Sau khi mua 2 cases , (tôi muốn rằng tôi đã không làm điều đó 😔 .)
một apple Ipad 2 case ($20 + shipping) :
1. là quá nhỏ để fit. Kể từ khi touchpad HP dày hơn, nó không phù hợp hoàn hảo.
2. Nó có thêm 2 lỗ khổng lồ ở phía sau vì Ipad 2 has back camera.

một case Trung Quốc ( $12 + shipping) :
1. chất lượng của da OK, but the inside phải go.i quá xấu và mùi hôi quá. :(
2. ca'c bi`a sau vài ngày nữa là cong ve^~nh lên. (xấu thực sự mà làm cho tôi không muốn chạm vào nó :( .)

B.
Do buy HP case.
Tôi mua HP case ( $9.99) , wireless keyboard ($19.99) khi HP cố gắng để bán tất cả các phụ kiện máy tính bảng.
Hãy cố gắng mua HP case.
1. Nó phù hợp hoàn hảo with your touchpad.
2. nó vẫn có thể bạn charged pin touchpad của bạn by HP touchtone charger ( by magnetic induction) bằng cảm ứng từ tính ngay cả khi nó trong bao. ( no need to connect by mini USB cable)
3. Better quality and fit right in your HP touchpad.

C.
Bạn là người duy nhất biết những gì tốt nhất bạn nên mua.

view here : http://www.youtube.com/watch?v=_z_EHQLVqj8&feature=related

Link to buy HP accessory here:
HP case ($19.99) :
http://www.shopping.hp.com/product/touchpad/categories/case/4/accessories/FB343AA#AC3

HP touchtone ( $49 now or $ 34 with promotion code)
http://www.shopping.hp.com/product/touchpad/categories/power/4/accessories/FB339AA#ABA

Have a nice day.

You're right. In USA it is very cheap.
the original Hp Case is No.1 for quality and fit .

HP Case costs in the U.S. for only $ 19.99, but in Germany I have to pay for about 40 €.

Touchstone will cost about 70 €.
In Germany, all accessories are expensive.
I use a hard cover of iPad1 and I am just looking for a bag if it is not too expensive.
vbbgold
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là mình chán touchpad rùi. Nói đúng ra là hết hào hứng với tablet nói chung. Chưa có thì thích, sử dụng một thời gian mới thấy nó chỉ là đồ chơi thôi.

Công dụng lớn nhất của TP đối với mình là lướt web lúc nằm trong chăn. Xem phim cũng đc nhưng copy từ máy tính ra cũng lách cách và mất thời gian. Chơi 1 số games.

Mọi việc thao tác trên laptop vẫn sướng nhất.

Tuần đầu cầm nghịch suốt ngày. Giờ thì có ngày chả sờ đến.
Hi anh em, mình mới tậu 1 em 16G đây ... giá 280$ tuy hơi khác với giá 99$ sale off tuy nhiên cũng khá hài lòng với cấu hình em nó .... tuy là fan của android nhưng mà mình thấy webOS khá là ngon và rất đau lòng nếu sau này nó chết luôn ... tuy nhiên cũng đang hi vọng ở các bản rom android.
Vấn đề facebook không biết anh em nào vào được chưa? nhà mình dùng mạng viettel nó chặn fb rồi, không biết có cách nào đổi host hay không, mong anh em chỉ giáo

1 việc nữa là mình muốn hard reset thì phải làm sao (tại vọc add nhiều thứ quá giờ muốn làm lại)
😃 Welcome ! ;)
here is easy way to reset :

1. Login to your webos account from a PC here:
https://ps.palmws.com/palmcsext/console/pages/LoginPage.iface

2. Click on Device option to select "Unregister the device" .

<The device will now reset and ask you to login with the new account.>

3. Login and watch your apps download to the device.

=================================
About facebook :

Here is some of google search return :
1.
try this :
http://vi-vn.connect.facebook.com/

2
. Read more here
http://www.motibee.com/dien-dan/muc-luc/sau-gio-lam/thu-vien-cong-dong/khong-vao-duoc-facebook-cach-xu-ly.html

10 cách vào Facebook khi bị chặn

1/ Dùng Open DNS: Open DNS là một DNS Server trung gian, bổ sung thêm các
bộ lọc web và giúp bạn tăng cường tốc độ lướt web. Ngoài ra, nhờ qua DNS trung
gian này nên bạn sẽ không còn bị chặn nữa. Cài đặt và tìm hiểu thêm Open DNS tại
đây.
2/ Bạn vào qua địa chỉ http://vi-vn.connect.facebook.com, ( thêm vi-vn.connect. vào trước facebook.com )
3/ Sử dụng DNS của Google
4/ Bạn luôn có thể vào được phiên bản rút gọn của Facebook tại địa chỉ http://lite.facebook.com
tuy nhiên một số tính năng có thể hạn chế hơn

5/ Sử dụng các proxy/socks: để tìm được các proxy/socks, bạn có thể truy
cập vào một số trang proxy miễn phí như http://sockslist.net/, http://www.checker.freeproxy.ru/checker … php,
/>
cách này trên pc mà 😔
Có hai cách :
Thứ nhất :
Bạn vào setting - device Info - Reset Options - chọn Full Erase
Thứ hai :
Sử dụng webos Doctor để flash lại máy ,
webos Doctor bản firmware mới nhất bạn có thể tìm thấy trên trang support của Hp

http://ws.hpwebos.com/webosdoctor/sorry.htm?webOsDoctorLocale=en-US
Đăng nhập bằng Palm Profile của bạn sẽ tải được về .

Trong đó cũng có hướng dẫn rồi .
Tải về cắm TP với máy tính rồi chạy webos doctor để flash lại máy như ban đầu .
cảm ơn bạn nhưng mình làm bằng cách của bạn hải đăng rồi ... có nghĩa là vô trong web chọn remove acc là máy nó tự reset ... mình dùng bản 16G mà avail có 6G1 ... buồn ghê gớm
vbbgold
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn Hải Đăng viết English đê, tiếng Việt của bạn đọc đau tim quá he he
[MENTION=6148]vbbgold[/MENTION] : Bạn Hải Đăng viết English đê, tiếng Việt của bạn đọc đau tim quá he he
ha ha ha... Please put blame on google translate.
It's still not good but it's better than nothing ;)
As your request, I'll write English more ;)

[MENTION=105926]Mr KOP[/MENTION] : you still can set DNS in hp touchpad. We have mention it in topic with hoangtien1211
more detail here :
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-331/lam-sao-vao-facebook-tren-touchpad-o-vn-841670/

Quote from hoangtien1211 <
check lại thì

DNS của google xài được cho web (phải dùng địa chỉ www.facebook.com, facebook.com thôi thì ko được)

DNS của openDNS xài được web + app

có 1 khả năng nữa là thêm vào file hosts, nhưng 2 cách trên ok rồi nên chưa thử,hehe
>
[MENTION=100429]hoangtien1211[/MENTION] : Please confirm about what's your new findings on access facebook on viettel ISP ?
Any cause ? and solution ?

Have a nice day all,
topic nhộn rồi
mình rất muốn mua nốt phụ kiện còn lại của tp cho đủ bộ
vì hiện có mỗi cái máy với túi rock để nhét vào vận chuyển
mua ở đâu h nhỉ :-(
các chú gian thương rất hay ép giá
hơn độ 20% đổ lại còn đc. Chứ gấp mấy lần thì...
à, bổ sung. Mình vừa xúc 1 chú lg android rồi, chạy wifi adhoc 3g nhanh phết
thế là đã giải quyết xong vụ online khi ko có wifi
Mình sẽ stick topic này lên nhé 😁
Chúc vui vẻ
hi, anh em touchpad có đất chơi rồi ^^
vuanhk10
TÍCH CỰC
13 năm
các bác em hỏi, làm sao check chính xác ver là 3.0.2.68, em vào system update nó báo là 3.0.2 và là up to date rồi :|
Giống nhau cả mà bác cái 3.0.2 là version còn 68 là Build .
Bác vào device Infor , chỗ Version nó gì là HP webos 3.0.2 , bác nhấn vào chỗ đó nó sẽ hiện lên là Build 68 .

PS : có bác nào dùng Govnah cho mình hỏi chút .
Cái đoạn Memory/Swap đấy là hiển thị dung lượng RAM đang sử dụng đúng không ?
Máy mình khi khởi động lại thì thấy tầm 540MB , dùng 1 lúc thì nó nhảy lên tầm hơn 800MB , sau đó chạy thêm apps gì thì cứ tăng lên . Tối đa là 1024MB hay ít hơn thì mình không rõ ?

Nhưng hôm nay mình thứ , lúc đầu nó báo là 802MB , mình bật 15 chương trình lên thì nó báo là 831MB/33MB
Không lẽ 15 apps ( youtube ,OfficeHD, Map,Facebook,Radio,AudiophileHD,Catalog v..v ) chỉ chạy hết có khoảng 50MB thôi ?
Hay webos quản lý kiểu nào ? Chả rõ luôn ^^
Touchpad mình mua 99$ + thuế vài %, pickup ở Conn's store, thích đế Touch Stone của TP (có đợt chỉ có 35$) nhưng thấy mua thì cũng hơi uổng, ko xài nhiều. Kinh nghiệm là ko nên mua case dỏm, cũng làm trầy máy chẳng kém gì ko xài.

Xài Touchpad chủ yếu xem web + skype + chơi game angry bird (so với cái iphone 3G đã lỗi thời thì thấy mượt mà hơn nhiều, chẳng thấy delay gì cả). ngoài ra add acc yahoo, facebook, google, ... chủ yếu nhận notification.

Yahoo thì ko invi được, facebook thì app viết chưa chuẩn, google docs thì load chậm, các game khác thì thấy ko hay hoặc gameplay ko mượt. Nhưng lý do chính ít xài là vì kích thước quá lớn, nếu xài để check update facebook, chat yahoo 5-10p thì xài iphone tiện hơn nhiều. Tablet chỉ nên dùng để ebook + web + game, 3 cái cần màn hình lớn

Về phần tiếng Việt, cũng đã có font tạm, keyboard tạm. Mình thì ko xài keyboard mà chơi chiêu copy paste từ web khác cho gõ tiếng Việt, hehe.

Facebook ở VN bị mạng Viettel chặn, ko biết Viettel chặn FB hay FB chặn Viettel, nhưng có lẽ Viettel chặn, FPT với VNPT nghe đồn đang hợp tác quảng cáo với FB, bớt chặn hơn. Muốn fix thì hình như có 3 cách : đổi DNS, thêm hosts, thêm proxy. thêm proxy rườm rà khó hiểu mình ko chơi. Trong touchpad cũng có files hosts giống các OS khác, lấy file ra, xài notepad thêm host, rồi copy vào lại thôi, phải qua PC, nên cũng hạn chế. Hiện tại mình đang dùng Open DNS.

Bấm nút góc trên, bên phải (chẳng biết tên gì) của TP, chọn Wifi=>Preference=>bấm mạng wifi đang connect=>turn OFF auto...configuration=>nhập các thông số cũ trước khi turn off và DNS của openDNS 208.67.222.222 và 208.67.220.220
xong xuôi muốn vào web Facebook thì phải dùng địa chỉ www.facebook.com (phải có www)

facebook.com

Hãy đăng nhập Facebook để bắt đầu chia sẻ và kết nối với bạn bè, gia đình và những người bạn biết.
facebook.com

Google DNS cũng xài được để vào web, nhưng Facebook app bị chặn

Yahoo app thì ko invi được, nên xài yahoo trên web tại www.web.im (phải disable block pop up hoặc đăng nhập yahoo mail trước mới xài được), thấy giao diện cũng tương đối.

Ấn tượng khi xài TP là chuyển giữa các ứng dụng đang chạy nhanh, gọn, nhẹ nhàng + Synergy. thích cách Synergy quản lý toàn bộ thông tin trong 1 chỗ (Accounts), trải nghiệm ko cần cắm vào máy tính để chép file rất hay. Tuy nhiên Synergy của HP hơi bị hạn chế (Dropbox acc chỉ xem được file docs) nên khi dịch vụ sync của các hãng khác hoàn thiện chắc HP tiu ngay. Hiện tại mình ấn tượng về sync của Apple hơn mặc dù chưa bao giờ được xài,hehe
Cac bro chi cach mo camera de chup hinh cho nao vay

Thanks
Bạn vào App Catalog tải mấy apps Camera free ( DigiCam , Free Camera for Touchpad...) xuống là chụp hình được thôi .
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
1, Thông tin máy: 64Gb
2, Thời gian mua, nguồn gốc: 24/09/2011, Pháp (179€)
3, Địa chỉ: mình đang ở Pháp, nhà thì Hải Phòng
4, Các soft đang xài (hoặc ưng ý) kèm link nếu có (có thể bổ sung): đang xem xét 😁
5, Các game đã cài (hoặc ưng ý) kèm link nếu có : cũng đang xem xét :D
6, Ý kiến khác (có thể là cảm nhận cá nhân về Touchpad của mình): chưa dùng patch thì k mượt mà lắm, nói chung web os và phần cứng chưa thực sự ăn ý nhau. Để cài tất cả các patch và dùng kernel lên 1,7Ghz xem thế nào
7, Băn khoăn khác: Tính năng select text k ổn cho lắm, nhất là khi muốn chỉnh sửa địa chỉ website

Edit băn khoăn: NTFS hoặc exFAT cho WebOS
chà, HP có giảm giá bản 64GB nữa à, nghe nói bản 64GB cpu nhiều MHz hơn, hehe
vuanhk10
TÍCH CỰC
13 năm
con của bác là 4G à, hỏi khí không phải bác học đâu thế, Poly technique à :D

nhân tiện hỏi các bác xem muốn kết nối Touchpad với ad-hoc network thì làm thế nào ạ :D
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Không, con của mình là Wifi thôi, mình nghĩ k có bản 4g trên thị trường, vì chỉ có bản 4g cho nhà mạng AT&T nhưng nó chưa kịp ra, ở Mỹ cũng k có bản 64Gb. Mình k đc vinh dự học Polytechnique, nhưng ở Pháp thiếu gì trường đâu mà bạn hỏi mỗi trường đỉnh nhất ấy? :D

Wifi adhoc thì bạn đọc ở đây nhé http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1262639
vuanhk10
TÍCH CỰC
13 năm
à tại vì em có nhiều bạn học trường này với lại có mấy cậu ở HP nên hỏi xem có trùng ko thôi 😃
em có đọc trên xda bài đó rồi nhưng máy chưa về chưa test thử, bác nào test thử ad-hoc trên wins7 thì review cho em nhé :D
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Sinh năm 88 học X thì mình k biết, nhưng 86 thì có biết. Chắc bạn học KHTN? Bạn yên chí là cái này nó đưa vào thành guide rồi thì chắc chắn dùng được
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Cùng 1 cpu thôi mà bạn, thực chất con cpu đấy chạy ở xung nhịp 1,5Ghz nhưng trên bản 16 và 32 Hp giảm xuống 1,2Ghz thôi mà (có lẽ bản 64 tản nhiệt tốt hơn chút chăng nên họ để sẵn 1,5Ghz). Mà cuối cùng cũng cho lên 1,5 hoặc 1,7 hết như nhau thôi mà 😁 Có điều con 64Gb này rất hiếm (bên Mỹ chưa kịp ra, chỉ có vài trăm con trôi nổi ở Pháp) và nó màu trắng :D

Cài hết các patch dùng mượt mà ngon lành hơn nhiều (duy chỉ có pinch to zoom k ổn lắm, k mượt mà, còn trang web kéo thì vô tư, nuột). Con này xem video 1080p trên Youtube cái mượt cái k, chưa hiểu có phải do mạng k nữa, nhưng xem ra chơi full HD ok rồi. Phải công nhận là WebOS chạy đa nhiệm tuyệt vời.

Vừa thử chơi video full HD trên TouchPad (high profile 4.1 thôi, bit rate tầm 7 Mbps) ngon lành với Kalemsoft
Cho mình hỏi là vài trăm con trôi nổi đấy mua có khó ko hakkinen.... Đang máu thêm em TP nữa đây và kết màu trắng quá :p mà 64Gb màu trắng có khe sim ko bạn?
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Mua với giá 179€ thì khó (giờ thì có lẽ là k thể rồi, có vẻ như bên Pháp đã hết sạch hàng TouchPad) còn mua với giá hơn 300€ thì có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019