Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Hp TouchPad

khích
22/9/2011 8:38Phản hồi: 943
943 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1, Thông tin máy: 32Gb Oai Fai
2, Thời gian mua, nguồn gốc: tháng 9/11, 6tr4, mua của người lạ nhưng nguyên seal 😁
3, Địa chỉ: HCMc - HN (Việt Nam)
4, Các soft đang xài (hoặc ưng ý) kèm link nếu có (có thể bổ sung): nhiều lắm...
5, Các game đã cài (hoặc ưng ý) kèm link nếu có: như trên
6, Ý kiến khác (có thể là cảm nhận cá nhân về Touchpad của mình): để hôm nào nghĩ đã 😃
7, Băn khoăn khác: như trên

---------- Post added at 11:57 AM ---------- Previous post was at 11:50 AM ----------

có ipk nfs HD không ạ :D
thông báo, bản n4s mình gửi là bản HD đó, mình add font vô chơi dc rồi asphalt 6 hd chơi hay hơn 😁

đã add dc book vào kindle nhưng k đọc dc
cái preader thì lỗi font ... đang tìm cách khắc phục
anh em ở saigon vào báo danh nha ^^ http://www.tinhte.vn/giao-luu-hop-mat-ca-phe-227/hcm-hoi-hp-touchpad-bao-danh-ca-phe-la-ca-trao-doi-kn-867206/#post10919233 bác chủ topic này add cái link vào bài 1 luôn nha 😁
đã đọc ebook ngon lành với preader không bị lỗi font 😁
vuanhk10
TÍCH CỰC
13 năm
con em đọc = pReader laggy lắm nhé 😔 chả hiểu sao luôn
toanmht
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có anh e nào gõ được tiếng việt trên TP chưa....? chia sẻ kinh no giùm!
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác để ý xem máy có bị các vết nứt ở chỗ 2 loa hoặc jack cắm headphone không? Mình mở 2 con 64Gb thì 1 con dùng mấy hôm rồi không sao, 1 con dùng nửa ngày (hoặc có thể bị từ đầu) và đã dính 1 vết nứt ở chỗ loa bên trái. Lỗi này có khá nhiều người bị (có thể đọc thêm ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1250645), do phần vỏ ở đấy quá yếu, có thể bị ngay cả khi dùng máy rất cẩn thận và có case). Mình vừa chat online với HP support và họ nói gửi ảnh chụp chỗ đó đến 1 địa chỉ email, họ sẽ đánh giá và cho phương hướng giải quyết, thường là sẽ có người đến tận nhà mang máy đi để giải quyết, xong sẽ mang đến tận nhà.

1 vấn đề nữa là mình mở 2 con TP và chênh lệch về chất lượng màn hình khá rõ, 1 con sáng hơn tương đối, màu sắc tuơi tắn hơn và cảm giác nét hơn (rất tiếc nó lại bị vết nứt ở loa).

Còn về font thì các bác có thể download bộ font ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1245088, cá nhân mình thấy font đẹp hơn bộ của bác hoangtien, nó giống font trên máy tính luôn (rất cám ơn bác vì đã làm và chia sẻ cho anh em)
nut cho nao bac chup hinh up len anh em yham khao voi...o vn ma nut thi thua luon,bac o nuoc ngoai suong qua mua may cai cung dc ma gia lai re....
sao minh type tieng viet k dc nhi, minh onl touchoad thay chu tra loi cua tinhte bi loi
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Sau khi cài font bạn đã restart máy chưa, và phải xóa hết cache của web browser nữa nhé (restart device chứ k phải restart Luna nhé).

Để mua được đối với mình là cả 1 cuộc chiến chứ k phải đơn giản đâu (nhiều hôm phải dậy từ 6, 7h sáng để mua online mà k mua nổi), nhưng may mắn là mình chiến thắng ở trận chiến cuối cùng do dùng mạng và máy tính ở cơ quan 😁 Bạn cứ tưởng tượng là lúc nào cũng có tầm 100k người chầu chực để mua ở 1 trang web, mỗi lần bán hầu như chỉ diễn ra vài phút thôi :D).

Ảnh thì có đây, nhìn lại thì có 2, 3 vết chứ k phải 1, mình cũng vừa phải gửi cho bọn HP xong, chờ nó gọi lại:

Máy mình dùng hơn 1 tháng , vừa xem lại chưa bị nứt chỗ nào .
Hôm trước tuột tay rơi cái cộp , may không sao .
Bên Đức thì HP toàn chơi với UPS , mấy lần mình hỏng máy các chú ấy toàn mò đền tận cửa , đưa hộp cho bỏ máy vào rồi mang đi .
Nói chung là chuyên nghiệp , hơn mấy chú DHL bên này .
Màn hình của mình bị hở sáng một chút , nhưng chấp nhận được .
Hình như Hp chỉ bảo hành 1 năm cho TouchPad (giống Apple) thì phải .
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Có lẽ con nào bị thì sẽ bị ngay từ đầu thôi. Công nhận bọn HP làm việc chuyên nghiệp, chuyên nghiệp ngay từ người mình chat online support khách hàng. Bên đây cũng là UPS bác ạ, mà bọn này thường đắt lòi, mình gửi mấy lần có vài tờ giấy mà mất đến 40, 50€ như chơi. Còn hở sáng thì mình thấy con nào cũng bị thì phải, k ít thì nhiều nhưng quá trình sử dụng thì k thể nhận ra, chỉ khi mới bật máy thì mới thấy (nói chung nền đen hoàn toàn, trong bóng tối), nhưng k biết có phải do mình cảm giác k mà sau 1 thời gian sử dụng hình như nó đỡ đi 😁
Màu trắng đẹp thiệt ... tuy nhiên chắc dễ nứt máy mình màu đen có nứt cũng khó thấy hehe .... mà nhìn rồi không nứt gì cả
Bác mua hàng vậy là khỏe hơn ở VN rồi ... ở VN mà có khuyến mãi bác cứ so đi ... 100k người chực trên mạng so với 100k người chen lấn từ 3 4h sáng thì cái nào khỏe hơn ... ơn chúa là không có khuyến mãi ở VN

Làm người dùng ở VN rất chán, cái gì cũng bị chặn 😔

máy mình cũng hở sáng ... tuy nhiên không thấy có sao cả

---------- Post added at 10:36 PM ---------- Previous post was at 10:34 PM ----------

bác hakkinen cho mình hỏi restart luna với restart device khác nhau gì ? mình hay restart trong device setting
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cứ hiểu nôm na Luna restart kiểu như Log off trong Windows, sau khi làm bước này thì các service mới cài có thể chạy, còn Device restart đòi hỏi khi có những thay đổi cần can thiệp sâu vào hệ thống, đòi hỏi các 1 service nào đó phải khởi chạy lại.

Bạn xóa hết font trong máy đi, xóa toàn bộ bằng lệnh rm thư mục font/*.* rồi copy toàn bộ bộ font này http://www.megaupload.com/?d=R3CD0FUB vào là ok, font như trên máy tính luôn
Có ACE nào hướng dẫn giúp mình 2 vấn đề này với, cầm Touchpad 3 ngày rồi mà loay hoay hoài ko làm được:
  • Mình chép hình vào Touchpad, để trong thư mục Pictures (do mình tạo), nhưng sao trong Photos & Video không thấy, xem trong Internalz Pro thì lại thấy...
  • Mình cài Preader, chép file PRC vào thư mục gốc touchpad, nhưng add book trong PReader không thấy file nào cả.
Ai hướng dẫn giúp mình với, mình cảm ơn trước.
ở phần hình .. hình của bạn nó sẽ nằm ở My Touchpad
còn phần Preader thì bạn phải tạo 1 foder tên là ebook ... chép vào đó là xong
Cái quan trọng là trong My Touchpad của mình không thấy hình nào hết, chỉ thấy đúng 1 folder là Wallpapers... Mình chẳng biết sao, nghe nói là chỉ cần chép vào và touchpad sẽ tự nhận, mà sao mình lại không thấy
mình bị lỗi font như hình ... anh em nào có bị không ?
Trước mình cũng bị tình trạng này 1 lần , lúc đó mình chụp màn hình để post bài nhưng chụp xong không thấy hình nào trong Photos của Touchpad cả mà chỉ thấy trong Internalz Pro .
Mình đoán là Internalz có vấn đề gì đó với hệ thống nên gây ra hiện tượng này .
Bạn thử làm như sau xem có kết quả không nhé .
Gỡ bỏ Internalz Pro , khởi động lại máy và kiểm tra xem có nhìn thấy thư mục ảnh không .

Máy mình không bị , kinh nghiệm của mình là add nhiều font quá cũng dễ bị loạn và lỗi lắm .
đúng đó mình add quá trời font ... giờ làm cách nào để xóa sạch hết font để add lại nhỉ ... xóa từng cái biết đến bao giờ hết 😔
Mình thì toàn dùng Nova Browser để xóa cho nó trực quan 😃
Cứ Alt+Del mà xóa từng cái vậy .
Bác qua bên topic "thêm font để hiển thị TV tốt hơn cho webos" hoặc bên topic của bác hoangtien sẽ thấy có hình các font trong máy của mình và bác chuong , bác dựa vào đó mà bỏ các font thừa khác đi là nhanh nhất .
Riêng 2 font Prelude và Verdana thì đừng xóa vì Prelude là font hệ thống còn Verdana mà xóa là khỏi chơi NFS .
vuanhk10
TÍCH CỰC
13 năm
trên webosbuzz người ta cũng than phiền nhiều về cái lỗi nứt vỏ chỗ gần loa, tương đối nhiều người bị rồi. Thấy bảo do áp lực của loa...
bác [MENTION=1961]nova_ck[/MENTION] có file ipk cho cái youtube app đấy ko 🤔

nhân tiện cho em hỏi, OC1.5Ghz thì dùng Urberkenel hả các bác ?
font này xài Prelude3, copy thêm arial,times,cour,verdana,tahoma. quan trọng là tahoma, trong nhiều web site nó sẽ được ưu tiên hơn prelude.

mặc định touchpad chỉ có arial,times,cour,verdana và georgia. tuy nhiên mình thấy add thêm tahoma ko làm hư font. so feel free to add tahoma, it's more uniformed than Prelude3

---------- Post added at 11:50 AM ---------- Previous post was at 11:47 AM ----------

dịch vụ của HP tốt thật nhỉ. tuy nhiên online chat ko hiệu quả lắm, hôm nay mình lại chat, và người tiếp chuyện lại tỏ ra chẳng biết gì về câu hỏi + cách giải quyết cả. thất vọng.
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Bác chat với họ về vấn đề gì? Mình chat về vấn đề vết nứt ở gần loa và dường như là họ hiểu ngay, hướng dẫn mình quá trình để bảo hành luôn. Cùng lắm thì bác gửi đường link đến 1 forum uy tín về webOS như precentral về vấn đề đó là ok thôi.
đa số về kỹ thuật + kinh nghiệm sử dụng các thiết bị (troubleshooting). họ dẫn link cho mình tự tham khảo cũng là 1 phần thiết yếu. cũng tùy theo nhân viên nữa, nhưng mấy nhân viên chat với mình toàn dẫn link chung chung, kêu là sẽ giúp được, mà thiệt ra chẳng liên quan đến vấn đề mình hỏi, cái đó chỉ là link chung cho 1 category nào đó thôi. nhưng dù sao business của HP khá tốt, thanh toán, giao hàng, bảo hành khá được. hơn nữa kích thước lớn, ko đồng nhất trong phong cách phục vụ cũng là chuyện dễ hiểu
Các bác có để ý đường dẫn đến data của các thư mục apps là gì không ?
Muốn thay mấy cái Icons trên Laucher mà chưa tìm thấy ở đâu .
One place you can look in :

/var/luna/preferences/launcher3/*

in there you will see the tab and tabpages , open the tab page to see the applications in it.
Modify if you want.

1. Make sure to modify in different location because the system is running.
It will not allow you to edit live.
(e.g cp * /media/internal/backup_launcher/* )
2. Back up your data before you edit things so if things goes wrong, you can go back to original state.
3. Good luck ;) please report what's your findings.
bocon990
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình muốn gia nhập hội TP. Nhưng mà mình không biết nó còn đợt giảm giá nào không các bác? Các bác biết chỗ nào bán thật rẻ không? mình ở TP HCM. Giá tốt nhất để mua 1 em branew là bao nhiêu? Tương lai có lên được android không? Thanks........
giờ tầm từ 6 tới 7tr nhé bạn ... ở vn thì k bao giờ có giá $100 đâu cho dù có ngay đợt đó .
tương lai android rất tươi sáng
vuanhk10
TÍCH CỰC
13 năm
ẹ ẹ, máy em kernel Urber, ko tài nào cài được bản advanced Browser 1.2.0
Preware load rất lâu 😔
các bác biết tại sao ko ạ
các bạn ơi, căng quá, mình muốn sửa DNS mà không sửa được, mỗi khi sửa DNS xong rồi thì "ON" và "Done" nhưng sau đó xem lại thì nó lại về địa chỉ cũ.
Xin các bạn chỉ giáo.
đúng là add nhiều font quá lỗi ... mình đã xóa bớt và add bộ font của bác thấy ok lắm

---------- Post added at 10:08 PM ---------- Previous post was at 10:05 PM ----------

à đối diện với nút tăng giảm âm lượng là cái gì vậy mọi người ?

---------- Post added at 10:09 PM ---------- Previous post was at 10:08 PM ----------

bạn phải tự set ip luôn ... để ý cái default là gì ví dụ 192.168.1.1 ... thì mình chỉnh cái ip của mình là 192.168.1.x x là tùy ý khác số 1 trong default ... chọn số chở 150 trở đi cho khó đụng hàng 😁

---------- Post added at 10:17 PM ---------- Previous post was at 10:09 PM ----------

mình dùng kalemsoft khi kéo full âm lượng + bấm phím cứng tăng max thì nghe nhạc rè mấy bác ơi 😔
bocon990
ĐẠI BÀNG
13 năm
TP thì có GPS với 3G ko mấy bác? Nếu ko có 3G thì dùng USB 3g được ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019