Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Hp TouchPad

khích
22/9/2011 8:38Phản hồi: 943
943 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuanhk10
TÍCH CỰC
13 năm
Dot moi mua may minh cung the, ket noi dc nhung ko vao dc mang. tuc minh lam con router wifi tenda 350k chay pha pha 😃😃

-- Sent from my HP TouchPad using Communities
vuanhk10
TÍCH CỰC
13 năm
tinh trang freeze thi ban giu nut power, an nut "home" 10 lan. Len troubleshot cua HP de doc them nhe, minh ko nho ro lam 😃
Chuc may man

daikimgia
ĐẠI BÀNG
13 năm
lan mo ca ngay ko duoc tuc minh ra mua cai wiless router ve chay am am, he he
nhung ma moi khi di xa thi ko the nao co wifi ma dung, trong khi con Iphone thi 3G am am tiec la ko share duoc. Minh share 3G tu iphone thi laptop nhan duoc nhung HP TP thi thua!
sorry minh chua cai duoc font tieng viet
Lạ nhỉ , mình dùng wlan Hotspot trên Ip4 , Touchpad vẫn nhận và vào mạng được mà .
Sau khi thiết lập xong trên iphone 4 bạn thử nhấn vào chỗ wifi trên Touchpad cho nó tìm lại mạng vài lần , xem có thấy mạng Hotspot do
iphone phát ra không ? Mình search lần thứ 2 thì thấy luôn , truy cập và và đánh đúng pass là vào Internet được luôn .
mình thì dùng android phát wifi ... HP Touchpad nhận dc luôn mà vô web k dc ... bó tay
khả năng là chưa bật 3G
dám lắm
có hôm mình xài hotspot từ chú android sang nhưng chưa enable data, loay hoay mãi ko vào đc mạng 😆
trên android vẫn vô web vô tư mà 😁
giờ thì mình hết data rồi, để bửa nào có lại test lại, tại cũng k bao giờ dùng tới ^^ đề phòng đi đâu xa k có wifi thôi

Khích and nova_ck nói đúng đó . ;)
Mình chỉ cần
1. turn on data plan
2. Click on Mobile AP ( access point ?) on android phone.
3. Enable Wifi on Touchpad.
4. Look for the Andoird SSID
5. Connect to Android SSID .

;)

good luck ! ;)
daikimgia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lạ nhỉ ai cũng xài được mà mình thì thua, thử dùng cả PDA net và Mywi 4.0 trên IP, laptop vẫn nhận được mà HP thì "mù"!
Nhan dc ma onl k dc, bo tay

daikimgia
ĐẠI BÀNG
13 năm
mọi người ơi, còn cái vấn đề phụ kiện thay thế cho em nó, nhỡ cable sạc bị hư hay mất thì biết mua ở đâu nhỉ? tớ nhìn nó chả giống loại nào cả!
Sac thi co cua may em pre,htc dung chung dc do,minh chi lo pin thôi
daikimgia
ĐẠI BÀNG
13 năm
ok thanks bro, vậy thì mình đỡ lo.
Pin thì lo lắng chi, máy mới thì chí ít một năm mới ăn thua, đồ công nghệ mà xài 1 năm được rùi, he he!
Có ai có máy giá rẻ.còn mới ko.share lại cho mình đi
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Cable sạc chỉ là dạng usb - micro usb thôi mà, mua đơn giản. Pin thì đc bảo hành 1 năm đó 😁
mình bắt đầu chán ... ứng dụng ít quá, chờ android 3.x mõi mòn. ... mình muốn qua android ghê, dù sao cũng đang dùng điện thoại android 😔
TungLam_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn cái appstorevn bên Iphone 4 mà buồn
mình lụm con android tab rồi bạn, dù cũng tiếc em hp lắm. tức là webos vô tay thằng cha ceo dở hơi nên mới thế
Có cả 2 kho apps Catalog và Android Market rồi vẫn không đủ :p
Bên iOS có cái Music Studio và nhiều apps chơi nhạc rất hay . Hình như cũng chưa có cho Android .
Các bác cho em hỏi 1 chút ạ:
Cái con HP TP này có thể cắm được USB 3G không ạ? Cắm từ cổng MicroUSB ấy ạ ( qua đầu USB to)
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
K cắm đc, ít nhất là cho tới khi có Android, và có Android rồi thì cũng phải có kernel đặc biệt hỗ trợ cái đó

---------- Post added at 08:04 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

Quan trọng là mục đích sử dụng của bạn là gì thôi
mình là lập trình viên .,... mình thích vọc 😔 chờ hoài mà thấy cửa vọc chưa sáng gì hết
Có ai mún share lại máy thì pm mình nhá ^^
Vậy share lại cho mình giá đẹp đc ko?
nhắn lên tường của bạn rồi đó
Mình trl b rùi đấy ^^
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy bạn vọc gì với Android?
tá lả bạn ơi 😁 con touchpad này mình vọc 2 tuần đã thấy hết cái vọc rồi 😔
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn làm lập trình viên nhưng cụ thể là làm gì? Vì webOS cũng là Linux, bạn compile được gì cho Android thì đều sẽ làm đc cho webOS, HP cũng đã đưa ra source kernel cho TP dù thiếu nhiều driver
hi tại đang vọc với android 2.x nhiều hơn rồi, mình làm soft thôi chứ chưa làm gì to lớn hơn 😁 lên 3.x chắc cũng không khác nhiều
dminh.tri
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các phần mềm cho Touchpad download ở đâu thế mấy bác...
http://fneu.fr/touchpad toàn link direct nhưng hơi ít
1. Preware
2. HP app catalog
3. Quickinstall

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119