Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận về các phần mềm cần thiết cho E63

Ruoumia
15/6/2009 15:49Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

co bo tu dien v-a nao nhieu nhieu tu cho xin voi.
Muốn tìm từ điển bạn có thể tìm thấy rất nhiều nếu search,còn đây là topic thảo luận bạn nhé 😔
Bạn llong nói đúg rồi đó bạn. Các thư mục như Images, sound, video là mặc định của máy nên nó k mất đc đâu.nếu có mất thì lần sau bỏ vào nó sẽ tự động cập nhật lại thôi.
Có bạn nào muốn chỉnh sửa lỗi thời gian khu vực, Time Zone thì wa đây làm nhé: http://tinhte.com/forum/t224835
Theo các bác phần mềm JbackTaskman có cần thiết lắm không vậy ? đây là phần mềm kiểm soát Ram,giải phóng bộ nhớ,xem thông tin máy và pin,em thấy E 63 pin khỏe ram cũng cao,chạy đa tác nhiệm vẫn oke nên cái này có lẽ không cần thiết các bác nhỉ ....
Mình thấy chẳng cần thiết tí nào cả. Mìh cũg có cài nhưg chẳg cần thiết nên gỡ ra rồi. JbackTaskman chỉ cần thiết khi mìh muốn xem nhữg ứng dụng ẩn thôi.Nhưng cũng chẳng mấy ai cần xem mấy cái ứng dụng ẩn này cả. Để nó thêm vướng mà cũg k đc thẩm mĩ lắm. Nếu mở cửa sổ icon thì mặc định của máy vẫn đẹp và gọn hơn nhiều.
Chắc khi Nokia thu phí thì chuyển sang dùng Push Mail vậy: http://www.vinaphone.com.vn/view.do?g=services&p=ezmail
Em vừa mua E63 đúng 1 ngày (mua máy tại cửa hàng của Viettel), đang tìm hiểu về hack máy. Hồi trưa đứa em nghịch cái máy, làm gì đó với Nokia Mail để rồi sau đó em không tài nào đổi được địa chỉ email, hix, rồi sau đó em remove xem có sao không thì ... mất tiêu. Có cách nào install lại Nokia Mail được không mấy anh?
P/S: em là con gái nên mấy chuyện tin học cũng mù mờ, tự mày mò nên cũng khổ thân
Thì bạn chỉ cần tải fần mềm nokia mail về mà cài là đc rồi.vào trang này mà tải là đúng fiên bản của e63 nè: email.nokia.com
Chú ý:nếu tải bằng điện thoại thì nó sẽ tự chọn fiên bản đúng với máy của mình. Còn nếu tải bằng PC thì bạn nhớ chọn đúng fiên bản v3.1
Cụ thể là Nokia Messaging_Symbian60V31.sis

K thì bạn cứ Search trong diễn đàn cũg có đầy
Nếu bạn muốn cài lại Nokia mail mà không cần Pc thì vào trình duyệt web của điện thoại sau đó vào trang google nhập từ " Nokia email " sau đó vào trang chủ của Nokia mail,click vào link để down lại nokia mail có dung lượng 2,4M trang web có tiếng việt nên rất dễ sử dụng bạn à,chúc vui nhé.
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
em cài JbackTaskman nhưng ko để nó chạy wài, chỉ khi nào có chương trình nào đó "đơ" ra thì mở Jbaktaskman để exit nó thôi (trường hợp máy ko exit đc), với lại lâu lâu kiểm tra RAM bậy bạ cũng đc 😁
Em cũng thế chứ cái soft này giao diện xấu quá,sử dụng cũng phức tạp tuy đã là bản việt hóa,nhiều câu việt hóa em còn không hiểu được :D,Ram thì nó báo chính xác phết,nhưng pin thì........báo hết pin 2 lần rồi mà vẫn 14%
Thứ nhất Jback Taskman nó ko báo % pin tụt từng 1% mà nó báo tụt vài % 1 lần.

Thứ 2 do pin E63 quá trâu nên nó báo pin yếu là còn 14% là đúng rùi, nó phải báo hết pin khoảng 30 lần thì nó mới tắt nguồn mà hihi
Các cao thủ giúp tớ với.sau một thời gian cài và xóa các phần mềm(máy tớ đã hack)bây giờ vào quản lý ứng dụng ko xem được chi tiết phàn mềm,ấn *#06# không mở được xem imei nữa,làm thế nào bây giờ,nếu có thể xin chi cách giúp tớ hoặc gửi vào thien.phamthanh@yahoo.com.vn.CÁM ƠN NHIỀU.MÁY TỚ LÀ E 63
Trả lời bạn thienq

Trường hợp của bạn nên format máy và thẻ nhớ đi bạn ah,để làm sạch hệ thống khỏi bị treo máy và rối loạn các chức năng của máy vì wá nhiều file rác.. Trc khi format thì bạn nhớ copy lại các dữ liệu và file cần thiết để sử dụng.
Format thẻ nhớ.
Format máy 4 ngón.
Chúc con dế của bạn khỏe mạnh.hi
Minh cai vao rui ma khong biet cach ....., cac bac chi voi nhe!Thanhk
Các pro cho hỏi ai có phần mềm để lại lời nhắn ko ạ! vd như khi đi đá bóng hoặc khi ngủ vậy.lần trước em có dùng trên 6600 rồi giờ em muốn tìm trên E 63! Các bác giúp em nhá!thanks
Tiện đây các bác cho em hỏi cách cài GPRS cua E 63 cho Vina,Vietel,mobile. em muốn cài sẵn cấu hình vì em dùng Sim khuyến mại nên thay liên tục, hôm trước em có cài đặt cho vietel gửi 191 mà chẳng thấy nó gửi lại cấu hình. bực mình quá, các bác giúp em nhé! thanks
E 63 đã có sẵn cấu hình GPRS của Viettel,bạn đăng ký dịch vụ xong là dùng được ngay thôi mà,chúc vui 😃
Có ai cài được từ điển Lạc Việt cho E63 chưa vậy? 😁
các bác làm ơn cho em hỏi E63 có phần mền chặn cuộc gọi ko các bác ,nếu có các bác hướng dẫn dfum em với ,cám ơn các bác nhiều lắm.
2 bác dùng ACM đi có cả 2 chức năng mà 2 bác cần tìm 😁
Advanced.Call.Manager.v2.69(co crack).zip
Ngoài ra E71 nên cài thêm phần mềm:

1. VITO.Technology.AudioNotes.v1.31.sis
ghi âm cuộc họp ra dạng MP3

2. Killer.Mobile.Total.Recall.v3.0.1.sis
tự động ghi âm cuộc gọi dạng AMR, WAV có password

3. Smart Com GPS
bản đồ tương thích với Ozi trên PC và PPC

4. LacViet 2008
ah bạn nào đã up Ê63 lên fw mới nhất thấy có khác gì so với bản cũ không vậy ? mình thấy nó chạy chậm hơn,nhưng không bị khởi động lại hay đơ máy so với bản cũ..
Cái Advance Call Manager của E 63 nhà em nó chỉ là bản 30 ngày trial. Làm thế nào đây các bác ?
bác gỡ bản đó đi cài bản này vào sau đó cài lun file cr@ck vào là ok.....xài thoải mái....bác down file ở dưới nhé 😁
Advanced.Call.Manager.v2.69(co crack).zip
Không biết bạn có để ý không,nhưng khi xài ACM này thì bị nháy thì vẫn có 1 chuông bạn ơi.
thì bác ở trên hỏi cách khắc phục ACM bi giới hạn thì mình pót lên cho pác í thuj chứ bác í đâu có hỏi pm chặn cuộc gọi đâu pác....😁
Mình xài cái IVCM, cài rồi mà máy báo trial 7 ngày thôi, có thấy file "thuốc" khi bluetooth vào máy nằm trong thư mục ở chỗ Inbox, mà ko biết cách nào để xài cái file "thuốc" này. MÁy mình chưab hack nhưng đã cài Xplore rồi, chỉ mình cách .sử dụng file này với mấy bác ưi. Tks
ngominhson
ĐẠI BÀNG
15 năm

Bạn chạy chương trình x-plorer rồi bấm phím 4. Nó sẽ chuyển đến thư mục chứa file gửi qua bluetooth. Chọn file thuốc được gửi qua bluetooth rồi bấm phím 1. Giờ thì có thể copy nó vào bất kỳ chỗ nào trên thẻ rồi, sau đó cứ hướng dẫn mà làm thôi. Xong xuôi có thể xóa cái tin nhắn ấy đi cho nhẹ bộ nhớ.
tai sao minh khong cai duoc cac phan mem cho e 63 nhi? nho cac ban mach cho. vi du nhu lich van nien, tu dien
qua đây http://www.tinhte.com/forum/t211376/ có hướng dẫn hack e63 rất cụ thể bạn,đọc rùi tự làm,mình cũng vừa hack được 2hum là cài soft thoải mái.😁
ngominhson
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có 2 cách để cài phần mềm cho S60v3.
Cách 1 : Bạn có thể hack phone như hướng dẫn
Cách 2 : Chỉ cần xin file cer và file key. Cài phần mềm sign như hướng dẫn mà bạn rubiyob2002 để link. Sau đó khi cài phần mềm nào thì chịu khó sign phần mềm ấy trước khi cài là xong.

Mình thích cách thứ 2 hơn, không phải can thiệp nhiều vào hệ thống của máy.
Mình đã từng cài rất nhiều phần mềm HAY, CÓ ÍCH cũng như khá khá game (tổng cộng cả soft và game tầm 60 phần mềm, chiếm 95MB bộ nhớ máy), sau đó mình dính đơ máy khởi động lại; ngậm ngùi reset máy.

- Tổng kết lại theo ý kiến của mình chỉ cần cài:

1. Free Sign (khởi hack làm gì)
  2. Fring (yahoo, gtalk, sky)
  3. Opera mini (lướt web cực nuột với phím tắt 2,4,6,8 và zoom bằng phím 5)
  4. Smart Movie (xem film mịn hơn)
  5. Wefi (tự động dò và vào wifi)
  6. mtdEVA2008 (dùng nuột)
  7. Language vietnamese pack cho từ điển có sẵn (phát âm)
  8. X-Plore (em dùng chỉ để vào mục bluetooth và move file đi nơi khác)
  9. Mobipocket Reader (thú vui của em là 1 tuần đọc hết 1 cuốn sách)
  10. ACM hoặc Easy Reject (thích cái sau hơn, đơn giản, nhẹ)
  11. R.Viewer
Và thêm vào đó:

1. Vài game như: Bejeweled, Tomb Raider Legend, Sudoku.. (tầm 5 game tùy ý thích)
  2. Có thể cài thêm 1 phần mềm bản đồ nhẹ nhàng (thích HNmap)
  3. Nên cài cấu hình Sync với email (Gmail, mail công ty..) hoặc OVI (khuyến cáo nên dùng OVI vì các trường trong danh bạ chuẩn luôn).

- Các phần mềm khác không cần thiết:

1. Skyfire: ít dùng, rất ít dùng, chạy rất chậm và nặng nề.
  2. IM+ hay các chương trình chat khác: không tiện lợi và ổn bằng Fring
  3. Nokia message (push mail): thực sự không cần, chỉ cần email trong messaging là đủ.
  4. JbackTaskman: em thực sự là chưa thấy bất kỳ lý do gì phải cài nó.
  5. Kaspersky: chẳng có gì mà phải dùng.
  6. Coreplayer: mình cũng chỉ dùng mp3, wma, flv, avi nên khỏi cần cài thêm; lỗi thường gặp là mất list nhạc trong chương trình chơi nhạc mặc định khi cài phần mềm này).
  7. Fake Messaging: thật rất hiếm hoi khi dùng, dùng cũng không nhiều tác dụng).
  8. Epocware Handy Weather: thời tiết ít khi em quan tâm, hoặc TV, hoặc internet; mà thực ra em toàn ở văn phòng là chính.
  9. Lịch vạn niên: ôi, ít khi dùng.
  10. Vietmap: không GPS thì mất điểm mạnh, dùng bản đồ khác thì hơn. Mà mình cũng ít khi cần bản đồ.
cám ơn rất nhiều về những bổ sung và kinh nghiệm của bạn,nhưng Nokia message hay hơn là mail trong message chứ bạn,mail trong mail phải mất thời gian tải về nếu giữ kết nối,nokia mail thì khác tự động tải về luôn,bạn có thể đọc ngay mà không phải tốn thời gian down mail về.
Nokia Message là push mail bạn ạ, và Nokia mail có sẵn trong máy bạn vẫn có thể setting để tự động tải về toàn bộ nội dung email thay vì chỉ tải về tiêu đề thư mà. Cũng có thể thiết đặt tự động tải về khi có thư (về mặt công nghệ là có khác nhau, ở mức độ người dùng không mấy khác biệt).

Nokia Message hơn Nokia mail ở điểm có thể hiển thị nội dung dưới dạng HTML (có định dạng text như đậm, nghiêm, màu chữ,...) nhưng mình cũng không thấy tác dụng gì nhiều. Và Nokia message cũng truy cập được hòm thư Yaoo.com (dù mình tin những người cần dùng email trên điện thoại phần nhiều đều dùng gmail hoặc email công ty).

Tất nhiên nếu email đến chậm 1 phút hoặc nội dung phải có định dạng text với bạn là vấn đề, hay bạn dùng email yahoo.com là hòm thư công việc thì bạn nên dùng Nokia Message.
hduonghn
TÍCH CỰC
15 năm
Tinh hinh la thang nhoc E63 cua minh cung dau wa, moi mua ve minh da up fw len 200, lam moi cach ma ko hack dc no, bro nao bi giong minh ma da khac phuc dc rui lam on pm cho minh cach thuan phuc no nhe. Thank!
Nghe giang hồ đồn đại là muốn hack bản Fw 2 thì phải up lên từ bản Fw 1 đã hack hoàn toàn cơ. Trường hợp này theo mình bạn nên dùng Freesign để cài đặt các phần mềm (thi thoảng mới cài nên cũng không mất thời gian đâu); nhưng nếu vẫn muốn hack thì đành chờ thôi :eek4wd:
Ra box phần mềm đi bạn, có hướng dẫn chi tiết rồi mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019