Thảo luận về HTC Wildfire

supi7
5/8/2010 11:39Phản hồi: 5.219
Thảo luận về HTC Wildfire
HIỆN TẠI CHỦ TOPIC KO CÒN DÙNG MÁY NÀY NỮA,NHỮNG VẤN ĐỀ UP ROM THÌ MỌI NG THAM KHẢO CÁC BẠN ĐANG DÙNG MÁY,CÒN HỖ TRỢ LINH TINH THÌ CHỦ TOPIC VẪN PHỤC VỤ ĐƯỢC

ai có ít thời gian lên diễn đàn thì hãy tham khảo bài nhận xét của mình nhé

:dance::dance::dance::dance::dance::dance::dance::dance::dance:
cảm nhận sau 1 tháng dùng HTC wildfire của mình là khá ưng ý
lúc mới mua.vọc nhiều lên ngày sạc tới 2 lần😁.vài lần đầu sạc bin nóng.nhưng càng về sau thì tình trạng bin ko còn bị nóng nữa.và chắc do ko nghịch ngợm liên khúc nữa lên bin cũng tàm tàm được 1 ngày sạc 1 lần.nếu bạn nào chỉ nghe gọi bt và nt thì chắc cũng được 2 ngày.
đối với game 2D thì cảm nhận của mình là chạy khá mượt.ổn định.chơi tốt
còn game 3D thì vì do màn hình chỉ có 320x240 lên đại đa số game 3D là không phù hợp với kích thước màn hình.nếu nhà sản xuất những game 3D phù hợp với màn hình thì máy chắc sẽ chạy được

còn đối với các ứng dụng thì hầu hết là máy cài và swur dụng tốt.
cảm ứng nhạy.zoom đa điểm = 2 đầu ngón tay khá tốt...................
hầu hết các máy điện thoại muốn xem video thì converter chuẩn cho máy thì xem rất ok.
với máy này thì converter chuẩn MP4 tỷ lệ 16:9 với kick thước 320x240 thì xem không chê vào đâu được
chụp ảnh 5.0.vì màn hình độ phân giải thấp lên xem trên đt ảnh chụp sẽ ko đc sắc nét nhưng khi các bạn chụp = chính máy rồi xem trên PC thì sẽ khác nhau hoàn toàn.ảnh sác nét và rất đẹp
...............
còn rất nhiều ý kiến ở phía dưới của các bạn đang xài HTC wilfre
thân mời các bạn đang xài và có ý định mua HTC wildfire chúng ta cùng nhau vào đây chia sẻ kinh nghiệm cách sử dụng máy...............

game những ai yêu thích game console thì chiếc HTC này sẽ đáp ứng đc nhu cầu với các bạn yêu thích game console:
90tank:game xe tăng
supermario:cái này chắc ai cũng thích
supercontra:rất hay
rockman2
ninjagaid

Quảng cáo

tinytoonA............rất nhiều ở phía trước mới các bạn khám phá
dành cho các bạn mới sử dụng android nè
******9 mẹo sử dụng Android hữu ích cho người mới
http://www.tinhte.vn/threads/436629-Thu-thuat-9-meo-su-dung-Android-huu-ich-cho-nguoi-moi

******10 cách kéo dài thời lượng pin cho Android
http://www.tinhte.vn/threads/455868-Thu-thuat-10-cach-keo-dai-thoi-luong-pin-cho-Android

******Khắc phục các vấn đề thường gặp trên Android
http://www.tinhte.vn/threads/437184-Thu-thuat-Khac-phuc-cac-van-de-thuong-gap-tren-Android

Quảng cáo

http://www.tinhte.vn/threads/451821-Khac-phuc-cac-van-de-thuong-gap-tren-Android-(phan-2)

******Hướng dẫn các Cách cài phần mềm vào điện thoại
http://www.tinhte.vn/threads/125606-Huong-dan-cac-Cach-cai-phan-mem-vao-dien-thoai-Android

******Ngăn không cho máy Android dùng kết nối 3G/GPRS/EDGE
http://www.tinhte.vn/threads/464625-Thu-thuat-Ngan-khong-cho-may-Android-dung-ket-noi-3G-GPRS-EDGE

******Bộ sưu tập các phần mềm Việt cho Android
http://www.tinhte.vn/threads/381219-Bo-suu-tap-cac-phan-mem-Viet-cho-Android

chia sẻ với anh em một cách giải phóng bộ nhớ ram vô cùng hiệu quả.theo cảm nhận của mình thì cách này còn tốt hơn cả mấy cái adv task killer.....
trước hết các bạn tải cái android system info về rồi cài vào điện thoại.cài xong các bạn vào android system info.ở trên thanh công cụ của ứng dụng android system info các bạn chọn tasks.đơin load xong các ứng dụng đang chạy mất khoảng vài s.ở mục này.chúng ta end task ứng úng dụng để giải phóng ram = cách chọt vào ứng dụng trong danh sách bảng tasks hiện lên.khi chọt vào đó nó suất hiện chữ end task.các bạn chọn and tasks.thế là đã tắt đi được ứng dụng chạy ngầm và giải phóng bộ nhớ ram

xài handcent SMS đi.hay và đẹp
cài handcent sms thì tắt chế độ báo của tin nhẵn cú đi.tắt chế độ báo của tin nhắn mạc định = cách vào tin nhắn.chọn menu.cài đặt.ở phần thông báo nhận bỏ hủy thông báo nhận là ok.

thấy có nhiều bạn bị vướng mắc về vấn đề báo thức điện thoại.mình cũng xin hướng dẫn cách cài âm báo thức luôn nhé.các bạn vào đồng hồ,chọn đồng hồ báo thức,ấn phím menu rồi chọn cài đặt.tại đây các bạn chọn chế độ và âm báo thức nhé

cách tiết kiệm bin của mình:không để chế độ mạng auto.1 là chọn wcdma,2 là chọn gsm.để auto thỉnh thoảng sóng kém nó phải dò sóng nên hao bin.
chỉ những lúc dùng mạng thì mình mới bật 3G(wcdma) và kết nối internet.còn bình thường mình để chế độ gsm(sóng mạng 2G).cách này hơi phiền 1 chút nếu cứ ra vào phần cài đặt. nhưng có thể khắc phục= widget.các bạn có thể tải cái widget tắt mở 3G/2G và widget tắt mở internet đặt ngay trên màn hình home.
các bạn cài adv task killer thì không sử dúng chức năng auto kill trong đó,vì cái đó nó tự động kill sẽ rất tốn bin

htc wildfire khi mua thì ở rom 2.1 giờ đây các bạn đã có thể update lên 2.2 qua OTA
trc hết mình phải nói là có 2 cách up lên 2.2 cũng qua OTA
khi mà các máy wildfire ở việt nam chưa đc lên 2.2 thì mình làm cách này cũng lên 2.2 = OTA nhưng phải qua 1 bước 2.1 khác ''Những ai đang ở 1.15.707.1 thì Buzz lên bản 1.25.707.1 mới cập nhật lên 2.2.1 qua OTA được. Download bản RUU_Buzz_hTC_Asia_WWE_1.25.707.1 tại đây file này là file .EXE nhé các bác.
- Cài Driver cho máy tính, download ở trang chủ HTC, sau khi cài xong vào Setting / control panel / Add or remove program, remove HTC Sync đi để lại HTC driver
- Đưa máy vào FASTBOOT (tắt máy, giữ núm BACK + nhấn POWER / FASTBOOT / BOOTLOADER), kết nối với PC.
- Cho EXE chạy, chờ khoảng 10 phút sau là ta sẽ có bản 1.25.707.1
Sau khi đã có bản 1.25.707.1 tiến hành kiểm tra và cập nhật phiên bản mới 2.2.1 mất khoảng 59 MB.''

với bản 2.2 này mình có cảm nhận là
cảm nhận của mình khi lên 2.2 là máy chạy mượt hơn,nhanh hơn,ram luôn ở mức trên 100mb, lâu lâu mới phải giải phóng ram 1 lần.ko như bản 2.1 ngày phải giải phóng đôi lần nếu nghịch nhiều.nói chung lên chạy ngon hơn hẳn bản 2.1.
cũng không thấy lỗi lầm gì cả.mọi ng lên 2.2 rùi thì cứ yên tâm mà xài.htc đã ra bản rom ship vẫn là hoàn hảo nhất.nếu mà gặp lỗi ở bản rom ship thì htc sẽ phải cho ra 1 bản cập nhật khác để sửa lỗi.còn mình dùng thì ko thấy lỗi lầm gì cả.
cách 2 thì cách bạn vào trực tiếp điện thoại.vào cài đặt-thông tin-cập nhật phần mềm và update

đối với các bạn mới sử dụng máy lần đầu mà muốn coppy nhạc,video,ảnh thừ máy tính vào điện thoại thì trên máy tính cần cài đặt HTC snyc 3.0 các bạn có thể tải sync tại http://www.htc.com/europe/SupportViewNews.aspx?dl_id=982&news_id=769 còn trên điện thoại các bạn vô cài đặt-ứng dụng-tìm phần phát triển rồi tích vào đó.....khi kết nối điện thoại với máy tính.trên điện thoại sẽ hiện 1 cái bảng là chỉ sạc,đồng bộ,ổ cứng di động,chia sẻ internet thì các bạn tích vào ô ổ cứng di động.lúc này đt coi như là 1 cái USB chúng ta có thể truy cập vào thẻ nhớ thông qua máy tính.chép nhạc,chép ảnh.....

chú ý:bi quang nhấn thụt xuống để chọn,ấn vừa tay thui nhé ''có người lúc quay video,chụp ảnh ko biết nhấn vào đâu để quay,chụp thì có thể chạm vào màn hình nhưng quay video thì phại nhấn nút bi quang mới quay đc''
5.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bocuoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chúc mừng bạn! Mình chưa xem tận tay con WildFire này, cũng đang định mua con này vì nó vừa tầm tiền nhưng còn phân vân về độ phân giải thấp của nó. Lại nghe nói ít có phần mềm hỗ trợ độ phân giải QVGA. Muốn nâng cấp con này lên Android 2.2 Froyo thì có được không nhỉ, tất nhiên không phải chờ đến khi HTC phát hành bản 2.2 ấy.
Bạn cài thử các chương trình, tiện ích và game... rồi nhận xét xem hình ảnh có tương thích không nhé. Chờ tin bạn.
supi7
CAO CẤP
14 năm
đúng là độ phân giải màn hình hơi kém.nhưng mà chấp nhận đc.nói chung.mình lên kho ứng dụng market tải các ứng dụng về.chạy tốt.bạn cứ yên tâm.nếu đã thích và tầm tiền.con này sẽ làm bạn hài lòng.tuy chip co 528mhz nhưng bù lại ram 384mb lên ko bị giật bạn àh.đúng là rất tiện với kho ứng dụng của android.không cần thông qua pc mình cũng có thể cài trực tiếp phần mềm.tiện lắm
Mới mua Wildfire, bác cho hỏi là con này dùng rom nào ổn định và mượt nhất, cho nữ dùng thôi. chơi "bắn chim" hay chém dưa ngọt một tý. bản đang dùng lag quá. thanks
supi7
CAO CẤP
12 năm
cái này mình ko giúp được rồi.vì mình chia tay mới e này lâu rồi.bạn tham khảo thêm diễn đàn na.xem bản room nào cho overclock lên tầm 650mhz-768mhz là chơi game ngon rồi
Mình cũng vừa lấy về một con. Hơi đáng tiếc là tại sao HTC làm một cái máy ổn như thế mà lại xài màn hình QVGA. Thưc ra màn hình của Wildfire ko gây thất vọng lắm, nhưng mà chơi game thì hơi tức vì ít game tương thích với độ phân giải này lắm
Bác nào dùng rồi thì cho thêm tý chi tiết về HTC wildfire với game đi! VD chơi các game 3D như Racing Thunder và Asfalt thì thế nào?
Hình như game bây giờ thường hay support all resolution mà! Thế tóm lại là bác mua rồi thì cài thử 1 cái game 3D nào đó đẹp kiểu như racing thunder rồi cho anh em 1 cái review đê! Bác cứ cài đại, ko cần quan tâm đến độ phân giải, chủ yếu xem Wildfier có chạy mượt hay ko là được!
xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Những game gây nghiện thường ko phải là những game 3D nặng nề hao pin. Vậy nên có quan trọng không ?
Những game 3D kiểu RPG hay Action thì ko quan trọng nhưng những game như đua xe hay lái máy bay 3D thì lại quan trọng và gây nghiện chứ :|
mozart_2910
ĐẠI BÀNG
14 năm
Legend của em chơi đc Racing Thunder 2 ngon lành mà, em cũng đang tìm hiểu con wildfire này đang định tư vấn cho vợ em :p
cái này trình diễn video có tạm ổn không bác ?
Được bạn ah, ko đến nỗi nào đâu
@dat_cang2 co ngôn ngữ tiếng việt khong
supi7
CAO CẤP
14 năm
ức quá.mua máy nó khuyễn mãi cái sim vinaphone.kích hoạt lên có 50k trong tài khoản chính và 280k trong tài khoản phụ.nhưng không thấy xem tv miễn phí 3 tháng và miễn phí 12 tháng dât 3G 500mb.hic
supi7
CAO CẤP
14 năm
xem ram của con htc này như thế nào nhỉ mọi người.mình muốn xem bộ nhớ trống của nó còn bao nhiêu.mà không biết chụp hình thì nó lưu trên thẻ hay trên điện thoại nhỉ.hôm nay đột nhiên mình bị mất hết dữ liệu ảnh chụp.lạ thật
supi7
CAO CẤP
14 năm
không biết ai có bị tình trạng như mình không.khi sạc bin.máy mình rất nóng.mình thường đêm đi ngủ lúc 23h thì sạc.sờ vào cả cục sạc và điện thoại đều nóng.đến sáng dậy thì sờ vào không thấy nóng nữa.không biết các bạn có bị như mình không:furious:
máy của mình xài lần nhiều nhất là 2days10hours kể từ lần cắm sạc gần nhất còn bt thì chỉ gần đc 2days thôi.
hee,nếu như vậy thì nói làm gì. Mình dùng máy để nghe, gọi, thỉnh thoảng check mail và nghe nhạc. Chứ sạc xong rồi cất vào tủ thì có thể dùng tới 6 ngày ấy chứ.😁
Điện thoại bạn xạc tầm 4 tiếng thôi là sẽ đầy pin, nếu bạn sạc từ 23h đến 6h sáng hôm sau, có thể sẽ xảy ra tình trạng chai pin, dzì khi đã sạc đủ trog 4 tiếng, còn 4 tiếg nó sẽ nhồi pin làm pin mình bị phù và mau chai pin hơn. cách tốt nhất khi sạc, bạn sạc wa cổng CPU của máy tính, vì nó sẽ tự động ngắt khi đầy pin bạn ạh!
Thông tin hay thật... sạc qa cổng USB máy tính ngon thế à? hihi.

---------- Post added at 05:33 PM ---------- Previous post was at 05:26 PM ----------

+Chào mình đã hack root và cái rom cook, mình đã cái SetCPU để tăng chip lên 768 mhz, khi mình ko mún ép xung nữa thì làm sao?
+Khi đã up ROM Cook, nếu mình Hard Reset thì mình nó vẫn trở về nguyên trạng ban đầu khi mới up Rom cook phải không ạ
+Mình có chơi trò Talking Tom ( nói chuyện với mèo, bản Free trong Market), mình gặp tình trạng là ko có tiếng, mình nói và mèo lặp lại, miệng nó vẫn nói, nhưng mình ko nghe tiếng, chợt nhớ ra mình mute trong cái S extube, mình vào lại bỏ cái mute ra thì trò chơi lại bt. Nhưng khi mình vào phần Setting thì ko có chỗ chỉnh Mute đó. Mình xài rom Puzzle v.11
em thì không chơi game nhiều .chơi mấy game đơn giản là được rồi .nhưng không biết là các phần mềm thì sao bác >? có liên quan đến độ phân giải màn hình không ? chắc là k nhỉ 😁
Mình chưa cài thử game 3D trên Wildfire, cũng ko biết em này chạy thế nào. Có thời gian mình sẽ thử xem sao
Xem ram thì bạn cài một phần mềm task manager nào đó như ES Task Manager hay Advanced Task killer. Còn chụp ảnh thì nó tự động lưu vào thẻ nhớ ở chỗ /SDcard/DCIM/100MEDIA nhé.
Đây là chuyện thường mà bạn, máy nào sạc mà chẳng nóng lên, do điện trở của pin.
Phần mềm hay game thì đều liên quan độ phân giải bạn ah, có điều đa phần các phần mềm và game viết cho android này đều support all resolution nên ít khi gặp phải trường hợp ko tương thích lắm. Còn như Windows Mobile thì phải tìm hiểu kĩ trước khi cài chứ ko cài xong gỡ ra thì chán lắm.
supi7
CAO CẤP
14 năm
mình dùng 1 tí tẹo cũng thấy nó nóng.nó cũng báo nhiệt độ.có lúc thấy nó lên đến 43 độ C.hix
Chừng nào sạc đầy thì nói mới hết nóng, chứ còn đang sạc là nóng bừng ah:p
cinque
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình xài Nexus1 dc 2 tuần thấy cũng nóng lắm. Milestone cũng nóng như vậy. Chỉ ngồi trong phòng điều hòa thì mới thấy ok còn nếu ra ngoài trời nóng thì chạy ứng dụng 1 chút là thấy khó chịu rồi. Chiếc nào cũng vậy thôi bạn. WIldfire chỉ tiếc mỗi màn hình res thấp ko chơi dc nhìu game, còn lại thì ngon rồi. Mà cấu hình như vậy nếu màn hình HVGA thì giá cug phải là trên 8-9tr rồi. Mình thấy so vs X6 thì con này vẫn hơn.
supi7
CAO CẤP
14 năm
mà format lại máy thì như thế nào thế các bác.như nokia symbian và windows mobie đều có mã format lại máy.bác nào biết cách format lại máy chỉ bảo em với
Ý bạn là reset to factory hả? Vào setting/privacy/reset factory nhé.
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn nào giúp mình chạy flash cho con này ko? vào mấy trang wed ko xem được video vì ko hỗ trợ flash.
Wildfire có hỗ trợ flash mà. Hôm nọ mình có gặp một trường hợp 1 em legend bị thế này rồi. Bạn thử Hard Reset xem sao. Đã thử và có thành công.
Máy nào cũng thế bạn ạ, khi pin hết nhẵn sạc sẽ rất nóng, thời gian pin đầy dần thì nhiệt độ sẽ giảm đến hết cho tới khi pin đầy

Lưu ý: không nên vừa sạc vừa sử dụng, sẽ không tốt cho pin và không tốt cho máy, vòng đời của một viên pin số lần sạc của nó có hạn.
Bạn nên dùng khi máy báo pin yếu và sạc đầy rồi hãy dùng, thời gian sạc từ 2h đến 2h15 p, không nên sạc qua đêm.

supi7
CAO CẤP
14 năm
hix.khi sạc.viên bin nó nóng thật.hix:timebomb:.nghĩ đến cái main nó bị ảnh hưởng nóng của viên bin mà sót:eek:
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm

hix mình chưa dùng hệ điều hành này bao giờ, bạn chỉ tường tận cho mình làm sao hard reset được ko? với cả hướng dẫn mình làm sao tắt kết nối sạc pin khi cắm vào máy tính với,mà con này loa bé quá, để trong bao da ko nghe thấy gì hết luôn
supi7
CAO CẤP
14 năm
bạn vào cài đặt.vào riêng tư.rồi khôi phục lại cài đặt là xong.còn chọn kiểu usb thì bạn vào cài đặt.vào phần kết nối máy tính.chọn phần hỏi trước là được mà
supi7
CAO CẤP
14 năm
ừhh đúng là con này loa bé.nó có mỗi 1 cái lỗ thoát âm cho loa ngoài.nếu bị che mất thì đúng là rất khó nghe.còn vấn đề reset'' khôi phục lại cài đặt xuất xưởng'' thì bạn vào trong phần cài đặt ý.
ivy51205
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đang định mua mà thấy nhiều bác phàn nàn về Wildfire quá nhỉ, FPTSHOP ko có hàng mà phải đặt tiền đây này....

Wildfire chỉ ngại cái Bộ vi xử lý Qualcomm MSM7225 tốc độ 528 MHz, RAM 384MB và ROM 512MB, thì việc nâng cấp lên Android 2.2 hay cài thêm ứng dụng thì máy có thể xử lý nổi ko? Có chạy chậm, đơ....

Với tình trạng công nghệ hiện nay, liệu dùng Android 2.1 được bao nhiêu tháng nữa? lúc đó nâng cấp cũng không được, không nâng cấp thì ko có các ứng dụng thì Wildfire lại trở về một chiếc điện thoại phổ thông là nghe gọi và nhắn tin mà thôi...
supi7
CAO CẤP
14 năm
Có lẽ cứ để bản room 2.1 như thế này thôi bác à.chứup lên e đoán chắc là sẽ giật.
ở nhà mình thì con này có những màu gì hở bác? chỗ e ở có mỗi màu đỏ thôi, đành ngậm ngùi lấy màu đỏ 😔 (e là con gái nhưng e thik màu đen cơ)
Mà hôm trc e down game với phần mềm từ market về nhiều quá, nó full bộ nhớ máy.
k biết làm thế nào để chuyển sang thẻ nhớ đc các bác nhỉ?
e có cài phần mềm quản lý file cơ mà toàn thấy quản lý flie trong thẻ thôi :(
Bạn down game về nhiều rồi thì cho anh em cái review về game đi nào! Màu đen cũng là mà sống chết của mình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019