Thảo luận về HTC Wildfire

supi7
5/8/2010 11:39Phản hồi: 5.219
5.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đã làm như bạn hướng dân nhưng khi cắm vào máy tính nó vẫn tự sạc , nó chỉ có 3 lựa chọn là sạc qua usb, ổ cưngs di động và chia sẻ internet thôi, ko có chế độ nào là tắt khi kết nối vơi máy tính cả
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình dùng trình duyết operw mini , xem video trên vietnamnet ko xem được vi nó thông báo ko hỗ trợ flash, bạn giúp mình với
xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trình duyệt oprea ko hỗ trợ flash chứ sao. Dùng Browse mặc định của máy
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix bộ nhớ máy cơ 157M lúc ban đầu, cứ cái đà cái phần mềm này thì chả mấy là full, bạn nào hướng dẫn mình cách cài phần mềm vào thẻ nhớ được ko thank
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho minh hoi lam sao de giai fong ram cho con htc wildfire voi

minh chi co cai may fan mem quan ly file va ca may fan mem tu dien ma khi kiem tra tren fan mem advanced task killer thi memory con lai co 79 M. day la thog so cua ram dung ko.ban nao co cach gi de giai fong ram cho minh voi.co cach gi xem thong tin cua ram lam sao no the ko.giup minh voi may chay cham qua.
Bác yên tâm đi, up lên 2.2 chủ yếu là cần ram mạnh, mà RAM em này là yên tâm rồi. Bản OTA 2.2 cho Wildfire đc thông báo là sẽ xuất hiện trong quí 3, cố gắng chờ nhé. Nhưng trên xda forum có tin là bản OTA lần này đc HTC làm rất kĩ nên rất khó root, bác nào thích nghịch ngợm thì nên cân nhắc trước khi up nhé.

Bác cứ chọn cái ổ cứng di động ấy để nó tự tắt chế độ sạc đi. còn muốn kết nối bác lên htc.com download HTC Sync phiên bản dành cho Wildfire về nhé, cứ làm theo hướng dẫn trên đấy, có 2 cái tips đấy.
Hiện nay Wildfire chưa có cách nào cài được vào thẻ (vì chưa root đc). Đành phải chờ đến lúc root đc hoặc có Froyo thôi bác. Mà bác cài ứng dụng sao hết cái đống đó, chỉ cài game là hơi tốn tí thôi.

Đấy chính là thông số RAM đấy. Nếu muốn giải phóng thì dung ATK kill bớt app thừa đi. Nhưng thực tế thì ko nên làm vậy, sau một thời gian hệ thống Android sẽ tự tắt bớt các chương trình thừa và trả RAM về cho máy thôi, chứ kill task rồi máy đơ đơ
xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Root được cả tháng nay rồi:
http://www.tinhte.vn/threads/451599-Huong-dan-hack-root-Htc-Wildfire
Hình như đây là bản root của bác Paul nào đó trên xda-developes.com. Bản này ko thành công, về sau bị removed rồi. Còn nếu là bản khác thì bác test chưa cho anh em ý kiến với
supi7
CAO CẤP
14 năm
mà thuật ngữ '' root'' là gì thế nhỉ cả nhà
root có tác dụng gì?
có hại cho máy không?
ai đó giải đáp cho mình nghe với
Root để can thiệp vào hệ thống của Android, với mục đích để flash các bản cooked ROM và truy cập vào bộ nhớ máy. Root máy cũng cho ta quyền thay đổi nội dung bộ nhớ máy, cài đặt app sang thẻ,...
supi7
CAO CẤP
14 năm
hi.đúng là con này mà so với x6 thì thích hơn thật.hihi.bạn mình mới xúc con x6 được ít bữa thì nó ra con này.giờ hắn ta nhìn thấy mìn mua con này đâm ra ghen tị:eek:
đúng là ngồi trong phòng điều hòa thì ok.à.có con điện thoại nào mà sạc bin nó ko bọ nóng bin ko các bác.ở nhiệt độ nào thì nó ảnh hưởng xấu đến main máy

---------- Post added at 06:54 PM ---------- Previous post was at 06:51 PM ----------

mình đọc xong cũng thấy đôi chút hiểu.cái này chắc là nó cũng như symbian ý nhỉ.phải hack phone;)

---------- Post added at 06:56 PM ---------- Previous post was at 06:54 PM ----------

con wildfire này hình như không có chỗ chọn mạng 3G/2G.hix.làm thế nào để chọn mạng được hả các bác.có phần mềm nào không ?
cinque
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con nào sạc pin cug nóng bạn, chỉ là ít hay nhiều thôi. Nói chung nhiệt độ như vậy trong khoảng thời gian sạc thì ko ảnh hưởng j, nhưng nếu chơi game liên tục ngày qua ngày thì ko nói tr'c. Nhưng thực ra tỷ lệ bệnh cug là rất nhỏ thôi, ai chơi android cug phải chấp nhận nhược điểm này (nhiệt độ).
Về root thì nếu bạn ko can thiệp j nhiều quá hoặc cài đặt quá nhiều thứ linh tinh thì có thể chưa cần thiết lắm. Tr'c đây Hero vs Magic muốn lên 2.1 và cài Sense UI thì phải root thôi. Với Wildfire có lẽ chưa cần thiết lắm.
kira0212
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có đấy, bác vào Settings > Wireless & Network > Mobile Networks > Network Mode, nếu ko muốn dùng 3G thì chọn GSM, còn có 3G thì để Auto.

Con WF này ý kiến cá nhân của mình là màn hình của nó không được đẹp, tuy nhiên giá của nó như vậy thì cũng không mong chờ gì hơn được. Bác mua ở FPT giá bao nhiêu vậy?
supi7
CAO CẤP
14 năm
giá mình mua ở FPT là 6,99 triệu.hix.con này chỉ có chỗ chọn mạng GSM hoặc WCSMA hoặc tự động.lúc mới mua máy.nhờ thằng kỹ thuật xem máy cho.nó kêu ko có 3G :p.buồn cười.có lẽ con này chọn mạng tự động.có lúc nó hiện sóng chữ 3G.có lúc nó hiện chữ H.nhưng mình thấy đúng 1 lần nó hiện chữ 3G.còn toàn hiện chữ H.hehe
WCDMA chính là 3g đó bạn. H là kí hiệu HSDPA, là giao tiếp truyền dữ liệu 7.2 Mbs của 3G đó. Nó hiện lên thế vì bạn đang kết nối 3g
supi7
CAO CẤP
14 năm
hehe.hóa ra là vậy.thank na
supi7
CAO CẤP
14 năm
hehe.hóa ra là vậy.thank na
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn giúp mình với , có mấy cái số hiển thị ở góc bên phải phía trên gần hiển thị pin trên màn hình ấy, mình ko biết nó là số gì , liệu nó có phải là đồng hồ ko?bạn có cách gì chỉnh sửa nó giúp mình với,vì nó ko khớp với cái đồng hồ to to ở giữa màn hình , mà mình ko biết cài đặt của nó ở chỗ nào cả
supi7
CAO CẤP
14 năm
ủa.đúng là đồng hồ.nhưng mình có bao giờ cài đặt giờ đâu.nó tự update giờ cho mình.mình cũng không gặp phải trường hợp bị lệch giờ như bạn nói.hi.
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
lại thêm lõi nưa, đồng hồ của mình là 21h45 mà tin nhắn báo đến lại là 21h 47 nên khi mình nhắn tin trả lời lại thì tin nhắn trả lời của mình lại nằm trên tin nhắn của người gửi đến rất rắc rối cho việc tìm kiếm tin nhắn.
supi7
CAO CẤP
14 năm
hehe.cái lỗi lệch giờ tin nhắn thì chắc là do mạng.còn cái lỗi kia thì mình ko rõ.nếu không có dữ liệu gì quan trọng.bạn khôi phục lại cài đắt gốc đi.
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
hi ko có gì đặc biệt tại ko chỉnh được theo mong muốn nên hơi bức xúc chút, cảm ơn mọi người đã giúp đỡ
supi7
CAO CẤP
14 năm
hix.ai biết phần mềm nào chặn cuộc gọi hiệu quả không.mình đã cài norton security,panda firewall đều có chặn cuộc gọi.nhưng mà người bị chặn vẫn nghe thấy chuông đổ 1 lúc chứ ko bị chặn ngay.hix.như thế kiểu như là mình từ chối nhận cuộc gọi.ai có phần mềm nào mà không để lại dấu vết ko
Trên market có CallFilter đấy, tớ vừa cài, chặn được đấy
supi7
CAO CẤP
14 năm
Hom nay chua co ai tham gia dien dan ah
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
có đây. chiều qua mới gom đc $$ mua về thì hết pin, về nhà vừa sạc vừa test mà máy có nóng đâu, chỉ mỗi tội nghịc ngợm là camera bị lỗi ko lên đc, phải resetlaij thì ôke. còn nt nhiều quá phát hiện lỗi nhỏ, thỉnh thoảng viết nhầm chữ ko xoá đc , loay hoay mọt lúc mới xoá đc, với lại pin hết nhanh thế, đêm qua sạc tĩ tã thế mà h đã hết rùi

---------- Post added at 03:33 PM ---------- Previous post was at 03:33 PM ----------

mua ơ viettel ko km gì chán thế ko biết mà cung = tien vina
Pin muốn bền thì 3 lần đầu phải sạc khoảng 8 tiếng, xài cho hết sạch pin rồi mới sạc tiếp. Còn mấy lỗi này chưa gặp trên Wildfire bao giờ :d
supi7
CAO CẤP
14 năm
ủa.bạn vừa sạc vừa dùng mà máy không nóng àhh.mình nghĩ máy của mình có vấn đề rồi.nghịch bình thường nó nóng đến 40 độ.nếu mà sạc mà nghịch nó ngót 50 độ
Máy ko nóng mới đáng nghi ngờ đấy. Máy nào sạc mà chẳng nóng, chắc bác này ngồi trong phòng lạnh. Nhưng mà máy bác nóng lên đến 50 độ thì cũng hơi lạ đấy. Khả năng cục pin có vấn đề là rất cao:cold:
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
à lõi nữa là xoay màn hình ko nhạy, hehe
cho anh em cái pm lắc tay đổi nhạc nhé , hay ghê
cho lên thế nào nhỉ , chẳng biet nua ai biết bảo tớ tớ up lên cho
supi7
CAO CẤP
14 năm
ủa.nhiều máy ko có hệ điều hành sạc bin đâu có nóng.chết thật.thế giờ mang máy ra FPT hay mang ra trung tâm bảo hành HTC nhỉ.phỉa đi kiểm tra lại cục sạc hay bin thui
Những máy cấu hình ko cao và ko dùng màn hình cảm ứng thì dung lượng pin ko lớn nên khi sạc pin có nóng lên nhưng ko đáng kể. Còn pin của những smartphone này toàn từ 1300 mAh, ko nóng sao được. Cá biệt có trường hợp như pin iPhone làm cháy cả ghế xe oto hay pin của touch pro 2 ko cắm trong máy còn làm cháy túi quần bò
supi7
CAO CẤP
14 năm
hix.huhu.sót cái main phải chịu nóng quá😕
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic,Chan the day, vu sac thay pin nong roi, gon day thi mat. Hehe, dc cai Luot net vu vu ,thich ghe ,ai co than mem gi hay chua share Di,nghic ti do bun

---------- Post added at 06:25 PM ---------- Previous post was at 06:22 PM ----------

Toi do lam cho long nhat cing phai hon 60 DO c, ong nay cu lo ho trang rang , viet chi nhanh qua may hien k kip ,keke
supi7
CAO CẤP
14 năm
lên market ý.tha hồ phần mềm😁

---------- Post added at 06:29 PM ---------- Previous post was at 06:25 PM ----------

con HTC này trông thế mà cũng HOT ra phết nhỉ.vào mấy web thấy báo hết hàng.nghe nói trong sài gòn.đặt tiền trước mà không có máy xài
Bác thích phần mềm có chức năng gì thì nói anh em mới share được, chứ phần mềm thì nhiều bao la.
Ah mà bác cố gắng comment bằng tiếng việt có dấu, và viết đúng chính tả để mọi người dễ hiểu nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019