Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận về HTC Wildfire

supi7
5/8/2010 11:39Phản hồi: 5.219
5.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Híc tình hình là em vừa mua cho 2 đứa em mỗi đúa một cây mà thấy máy sóng yếu quá toàn mất mạng, mạng gsm thôi chứ ko phải 3g không hiểu tại sao con này nó bắt sóng yếu quá, các máy khác dùng cùng mạng sóng căng đét mà nó đc có vạch thỉnh thoảng lại còn đứt nữa chứ ai biết nguyên nhân và cahs khắc phục ko giúp mình với
@amama ko phaỉ s_off j à bác xong có up dc rom ko. sao đơn giản thế à
amama
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conmeodingang uhm
@amama hom nay caif xong nó nhận driver máy xong thì nó rêst thế là mất hết ko làm đc. dùng máy quán net nó đóng băng. của bác khi nó cài xong pm root nó có tự rêst ko
amama
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conmeodingang có no' tự động hết.xong chỉ việc nghich tiếp thôi.Mà nhớ vào CMW mà backup bản đầu tiên nhá.
Híc tình hình là em vừa mua cho 2 đứa em mỗi đúa một cây mà thấy máy sóng yếu quá toàn mất mạng, mạng gsm thôi chứ ko phải 3g không hiểu tại sao con này nó bắt sóng yếu quá, các máy khác dùng cùng mạng sóng căng đét mà nó đc có vạch thỉnh thoảng lại còn đứt nữa chứ ai biết nguyên nhân và cahs khắc phục ko giúp mình với
amama
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vào CMW rồi mà không biết dùng nút nào để reboot máy lại nữa,dùng nút power không thấy dc bấm thử các nút khác cũng không xong,đành phải tthá pin ra.Ai biết chỉ dùm đang nghịch con htc wildfire s.tks đã đọc.😁
Mình có cai wildfire A3333 sac pin ko vao. Cac pro cho hoi cho nao sua chua uy tin o HCM. Xin cam on a.

Sent from my EndeavorU using Tapatalk
bác có bản rom cook nào tốt cho e này ko. e này của e vẫn rom gốc mà sóng yếu quá ạ
hôm nay root ko đc. dùng 2 cái dt cắm vào pc. 1 cái làm modem vào mạng. con em htc để rot. nhưng đến phần nó vào đến botloader thì một lúc báo root faile hic
amama
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conmeodingang mình rôt lân` hai thì mới dc.
@amama loay hoay mãi mà không làm được không hiểu tại sao. mang ra net có mạng thì nó đóng băng khởi động lại mất hết nản quá. dòng HTC chuối quá
ai giúp cái loay hoay nửa tháng mới unlockbloader đc giờ đến phần root ko pm nào root nổi nản quá. sao ko có pm nào s-òf cho e nó đc à các bác
amama
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conmeodingang Sao mình root dc bằng king android?Tắt thử antivirus đi xem sao.Mình thấy dơn giản mà.
@amama máy e có cài pm diệt virut đâu hic. hôm nay thử đến 5 pm root mà ko cái nào đc. 2 pm root trực tiếp trên dt cũng ko hic. ko hiểu mình unlocker có bị lỗi j ko
vào fatboot cái dòng trên cùng nó hiện là unlocker là máy đã unlockbloader rồi phải ko. e dùng pm kingo unlock htc. cùng 1 mẹ với pm kingo root này
amama
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conmeodingang nó hiện unlock la` đa mở dc rồi ,kiem tra xem co' supersu là đã rôt xong rồi.Vào recovy kt xem và backup lại
@amama mới mở khoá thôi chưa root đc. em dung phần mêm kinggo unlock để unlockbloader
còn giò dùng phần mềm kingo root này để root nhưng mà khi máy chuyển sang chế độ fatboot thì máy tìnhs nó đồi cái driver android 1.0 gì ý. còn phần mềm kingoroot thì cứ đúng im ở phần waiting for divice
amama
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy thì phải tìm drive cho máy tính đi.
hê làm được rồi bác ạ lần mò cuối cùng cũng. duoc đang up rom cháy máy đây. hi ko có cái UsB 3g thì chịu chết thank bác đã nhiệt tình chỉd ẫn nhé. mò đc cái top HTC one thế là làm đc. hic khổ sở vì em này mấtth áng rồi
Worm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào còn rom, root... nói chung là tất tật về wildfire a3333 thì cho mình xin với. Mới xin được cho mẹ vợ con này mà chạy chậm quá muốn up rom rồi root mà link die bằng sạch rồi ;(
Worm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào còn rom, root... nói chung là tất tật về wildfire a3333 thì cho mình xin với. Mới xin được cho mẹ vợ con này mà chạy chậm quá muốn up rom rồi root mà link die bằng sạch rồi ;(
amama
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Worm root onl bằng kinggo nhá sau đó backup lại rồi tha hồ mà uprom
HTC WF S
bác lên xda n có nhiều bản rom cho em này lắm
tettit
TÍCH CỰC
9 năm
htc wildfire con android đầu tay của mình 😁

Xu hướng

Bài mới