Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận về samsung GALAXY MINI

hoaitoan_k14
14/7/2011 9:54Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimcy929
TÍCH CỰC
12 năm
con này màn hình kém tí loa ngoài hơi nhỏ nhưng ai nghe loa ngoài mấy đâu, nghe tai nghe thì ok, còn fonts chữ hiển thị đẹp không quá tệ đâu so với cái độ phân giải, chỉ khi bạn lướt web thì hình ảnh mờ hơi khó nhìn thôi ak, còn đâu ok hết chạy mượt, giá tiền đấy mà có android dùng là ok lắm rồi
Em này màn hình hơi nhỏ, với độ phân giải hơi kém thôi còn các phần còn lại là ngon so với cái giá tiền đó ùi 😃
theo kinh ngiệm dùng mini 2 tháng qua của mình.con mini nên có những thứ sau đây để phát huy tối đa công năng của máy:
1.Mình nghĩ các bạn nên root máy.(root máy có rất nhìu tiện lợi:up rom,cài nhìu thứ mà bt k thể cài,xóa những thứ mà bt k thể xóa,..)
2.root mà k up rom thì cũng hơi vô lí...=>Up rom(vs bạn nào thích vọc m có thể dùng cm7,còn mún ổn định thi xài noname nha)cách up rom có thể tham khảo trên diễn đàn nếu có j k hỉu thì mình sẽ giúp ^^
3.Để tiết kiệm pin cho máy.các bạn nên tắt mọi chế độ liên quan đến mạng như:Wifi,GPS,dữ liệu nền,tắt 2G or3G khi k dùng đến ...Và để độ sáng màn hình khỏang 25%->35% là tốt nhất.
Con mini của mình làm theo cách tiết kiệm pin kia cũng đk 3 ngày(chỉ nghe nhạc,nhắn tin và nghe gọi)
Đó chỉ là suy nghĩ của mình mún chia sẻ vs các bạn thôi.bạn nào k đồng tình thì cũng ném đá mình nhẹ2 thôi nhá ^^
Chúc các bạn vui ^^
có pro nào giải quết giúp mình vụ này với,Tình hình là mình nghịch dại vào disabled Lock Slide Screen, bây giờ máy mình không mở khóa được màn hình,mất luôn biểu tượng để mở khóa,ấn cái gì nó cũng chỉ hiện lên màn hình chờ thôi.và bây giờ mình chỉ có thể bật máy và tắt máy.có cao thủ nào biết cách giải quyết thì giúp mình với,nếu k thì mình lại phải up lại rom thôi.
Hi.em cung con nay ca nha a.thay dung ngon lam.so voi gia tien con nay la qua duoc rui.chi toi la pin yeu thui.
Kid14112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là pin yếu thiệt chơi game lướt web 4h là hết pin
mình dùng con này cũng khá lâu nhưng ko biết nó có kết nối với tivi dc ko,
caoboi94
ĐẠI BÀNG
12 năm
không cần up lại rom đâu.wipe data cũng đc.quan trọng là mất tất cả😁
Wipe data nhưng bác Bjmbjmboy bảo vẫn sót data khiến cho mình bị dính tình trạng sử dụng theme CM7 trên 4rum về sau 1 thời gian bị reboot liên tọi,phải up rom khác hoài có bác nào xử lí được bệnh này ko?Muốn cài theme khác quá 😷
caoboi94
ĐẠI BÀNG
12 năm
wipe data xong wipe cacher gì đó nữa luôn cho nó chắc.
về phần theme thì mình dùng titanium biến cái theme đó thành file hê thống luôn.sau đó xóa cái theme mặc định
Xin thưa vs bác là mình wipe data cùng cache hết rồi nhưng vẫn bị.Xin hỏi bác chọn chỗ nào trong titan để thành file hệ thống ,trước giờ chỉ dùng nó để mode app vs back up ko ak
caoboi94
ĐẠI BÀNG
12 năm
vào titanium backup.chọn qua mục backup/restore.giữ ứng dụng nó hiện ra cái bản.chọn convert to system app
Tim mai khong thay topic nao ve galaxy y nen e hoi do o day ai biet chi dum e. Sao e moi mua galaxy y ma cu khoang 5~6 tieng ko len mang la lai ko len mang duoc nua. Phat tat nguon mo lai giong nhu 3rd o bb. Toi qua dang len mang binh thuong tu dug la chang len dc nua toan noi chu R chag thay chu e hay 3g gj cai dat lam sao cung ko dc ai biet gjup e voj. Xl vi len bang dt ko vjet dau dc.
Tiếng việt của bạn dễ sợ quá.Đại loại là bạn ko lên mạng = sóng 3G được chứ gì, bạn thử vào phần network trong setting để chỉnh xem sao?
Xl minh len mang bang con sony. E cai roi bac a. Bat 3g bat ket noi di dong het roi. Toi qua van len mang binh thuong ma trang web dang tai dung luon. Vay la het len duoc luon.
Bác thử nhấn tổ hợp phím *#*#4636#*#* vào mục Phone info ,lướt xuống dưới nhấn vào mục set preferred network type ,chọn WCDMA only xem sao?
caoboi94
ĐẠI BÀNG
12 năm
đặt cấu hình khác cho no thử xem
Dc roi cam on 2 bac mai online bang may tjnh e cam on 2 bac 2 lan ln.
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Có ai biết cách format cho con này không, hướng dẫn giúp mình với. Thanks!
@phuongdt2208 bị reboot liên tục thì b cài lại Rom đi
@Sr_9x Thanks, để mình up lại xem sao.
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongdt2208 tình huống này gọi là treo boot, up lại qua odin đi bạn
nightbg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongdt2208 android cách format chung tất cả đều như nhau
davidd
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu thế thì có phải thà mua Note 1 2nd còn BH còn hơn mua cái Mini này với giá hàng 7, đúng không mấy bạn ?
@davidd giá hàng 7 ?? Note1 2nd dù thế này vẫn cao hơn nhiều :-s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019