thảo luận về x7

truchuy
17/1/2012 16:8Phản hồi: 103
em thấy các bác ít thảo luận về em này qá, lập topic mong ai dùng x7 có thể vào bàn luận, x7 cũng hot đấy thôi:p:inlove:
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy thì hay cứng và treo , loa lúc rè lúc trong . mặt kính rớt 1 cái thì mẻ ở trên phần loa đàm thoại @@ . máy mình đấy . ko biết có mua nhầm máy hay do nó đã như vậy
máy này k nên so sáh vs các máy khác vì dòg X của nokia cấu hìh luôn thấp
nếu đáh giá n ở fân khúc tầm trug thì máy k có j đặc biệt ngoài thiết kế rất ư là lug lih😁
tìm mãi chẳng thấy flashplayer cho máy ở đâu cả 😔
nhìn máy hầm hố mà chán thế sao
nên đổi máy khác k ta
CUBASE
TÍCH CỰC
12 năm
Nên suy nghĩ trước khi nói.
Tôi xin trả lời mấy bác ở trên này như sau:
1.
a2_159 :Tất cả những điều bạn nói đều ko hề có trên ít nhất là 2 cái X7 của mình và bạn mình. Máy ko hề hay treo, chất lượng âm thanh cực kỳ ổn định cả về Loa ngoài lãn loa đàm thoại. Chất lượng đàm thoại rất tốt. Dùng ko có gì đáng phàn nàn.
2.Tuấn Ngọ: Bạn biết gì về cấu hình X7 , bạn đã dùng chưa và Cấu hình thế nào là cao , là thấp. bạn lấy mấy cái máy cấu hình cao của NOKIA hoặc các hãng khác rồi cùng chơi liền lúc 5 - 10 game xem cái nào sống cái nào chết là biết.
3. vuive208: Tìm flash làm gì hả bạn, X7 khi duyệt web thì flas nó đã được hỗ trợ, bạn vẫn có thể xem trực tiếp mấy file FLV, SWF..... ko có gì ảnh hưởng cả.
4.truchu: topic bạn lập ra thì chắc bạn đang dùng X7. ngay đến người dùng còn ko xác định được máy nó tốt hay ko và có nên đổi máy khác hay ko thì mình nghĩ. Bạn nên đổi máy khác đi
Bạn mình dùng X7, mình vọc cũng nhiều, nói chung là mình chấm mổi cái Cam của Cạc zay 😃

lướt web hơi chậm, zom in-out thì chán

Đua xe thì lag thôi rồi 😔

Có lẽ X7 đến thế là cùng hoặc do mình khó tính 😃

Mọi dự so sánh đều khập khiểng mình biết điều đó chứ nhưng BỎ TIỀN RA MUA thì cán cân là đồng tiền ....!

Cùng 1 giá tiền thậm chí là rẻ hơn X7 có khối e ok hơn 😃
@noobnhat Cam củaa X7 đâu phải của Carlzay đâu..
CUBASE
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn cái chữ ký là biết rồi. Đã sài IP thì chỉ có thể sài lại đc 1200 😃
Bạn đem 1 cái máy cùng tiền X7 ra hoặc ngay cái X7 của "Bạn" bạn ra rồi cùng chơi và so sánh nhé.
đừng để năm mới bị người ta nói Đã ...... còn tỏ ra nguy hiểm
trunghieu89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dear CUBASE

Quan sát qua các bài trl của bạn, mình nghĩ bạn là người khá tâm huyết với Symbian Os nói chung và Nokia X7 nói riêng

Về X7, mình hoàn toàn hài lòng về những gì mà nó mang lại. Chất lượng loa thoại lẫn loa ngoài to rõ, cảm ứng nhạy...chụp hình rõ đẹp dù ko dc trang bị tính năng autofocus..Chơi game ko bị lag

Khi mua 1 Đt về, dùng có bị đứng hay treo,điều đầu tiên bạn cần nghĩ đến trước là bạn đã dùng đúng cách chưa?
cũng như khi bạn nhận 1 con cún con về nuôi, nó đi bậy, bạn hãy khoan phạt và đi khắp nơi rêu rao, mà hãy nghĩ...nó có được bạn giáo dục tốt?

Đừng đòi hỏi, và so sánh với IP, vì IP hay bất cứ đt nào cũng chưa bao giờ là 1 đt chuẩn mực, được cả thế giới công nhận để đem ra làm thang điểm.

Mình chỉ dùng đt với các tiêu chí, kết nối cộng đồng, đa dạng trong công nghệ chia sẻ..Liệu IP có kết nối cộng đồng, hay có thể chia sẽ dữ liệu 1 cách dễ dàng (bạn có thể chép nhạc từ 1 máy tính lạ mà ko cần itune, hoặc có itune nhưng bạn ko cần phải đồng bộ dữ liệu mới, xóa dữ liệu cũ? các thế hệ IP trước, bạn có thể tự do chia sẽ hình ảnh, âm thanh qua bluetooth? v...vv)

Trở lại với CUBASE...mình đang dùng X7, nhưng lại đang vướng phải 1 lỗi từ FW, bị reset máy khi dùng mạng 3G, mình đã tìm trong menu - setting - connection - network ...nhưng ko thấy mục chuyển sang GSM (2G), duy nhất chỉ có mục operator và cell display info..Hy vọng được bạn giúp đỡ

Mail của mình: hieutran1606@gmail.com - hy vọng nhận đươc sự giúp đỡ của bạn

Thân ái
Ip chả là gì khi mà bạn nhận ra sự thân thiện, không độc tài, dễ dùng và ứng dụng trong cuộc sống hàng ngày.
nếu bạn muốn mua 1 máy chơi game tốt và có thể chơi nghe + gọi vâng IP là một lựa chọn đúng.
còn bạn cần một chiếc đt hữu ích hàng ngày, vừa đáp ứng đc việc giải trí và công việc hàng ngày nhanh gọn thì mời bạn đến với Nokia.
còn gì bằng khi một chiếc đt bền đẹp, dễ sửa chữa, không rắc rối trong việc unblock hay bắt buộc phải cài itune... X7 hay nokia sẽ là lựa chọn tốt hơn.
tks bạn đã đóng góp trong topic của mình =)
Của bạn ko có Network Mode ah @_@ lạ nhỉ? Mình xài N8 từ FW S^3 tới Anna 22.4 rồi 25.007 thì cái nào cũng có mục Network Mode.
@trunghieu89 qua lời bình luận của bạn thì mình cũng hiểu được tậm trạng của bạn ntn, hiện tại vì đang muốn tìm hiểu x7 để giúp đỡ thằng bạn chuẩn bị đổi máy mà thấy mục x7 loạn quá, chưởi nhau tứ tung ;)), nói thật chứ bạn nói họ ko so sánh nhưng ban đang lôi chuẩn mực IP ra so sánh đó thôi, còn nữa, cái itune là có cái ý nghĩa của nó nữa, chứ ko phải là phần mền trung gian đơn thuần đâu bạn, và vì sao bb cũng phải dùng đền BDM..., ít chia sẽ, có gì mạo phạm xin bỏ qua
tuyen@392
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào bạn trunghieu89! X7 của mình chuyển sang chế độ tiếng Việt. Để chuyển sang chế độ 2G thì mình thực hiện như sau: menu - cài đặt - khả năng kết nối - mạng - chế độ mạng và có 3 lựa chọn: Chế độ song song - 3G - GSM. Hy vọng bạn sẽ khắc phục được tình trạng trên.
Chào thân ái!
HAPPY NEW YEAR!
trunghieu89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng như bạn nói, sẽ có 3 lựa chọn...nhưng với x7 của mình chỉ có 2 lựa chọn, là chọn nhà mạng và chọn hiển thị thông tin mạng, chế độ mạng (network mode) thì lại ko, mình rất ko biết có nên chạy lại FW cho máy hay ko?

Cảm ơn vì bạn và Mr.Tian đã chia sẻ cùng mình
CUBASE
TÍCH CỰC
12 năm
trunghieu8:
- về câu hỏi về mạng của bạn. Theo mình được biết là khi update FW trên Ovi qua điện thoại (Dùng wifi hoặc 3G) thì thấy bảo là có nguy cơ bị thiếu file "Cái này do nhân viên care nói với mình" mình nghĩ bạn kiểm tra FW hoặc update qua = máy tính xem sao. Nếu đúng là chỉ có 2 mục đó thì bạn thử đổi SIM khác xem có khác ko, chứ máy mình ko bị như thế.
Mình hiện tại cũng đang sử dụng X7
Lâu ngày ko vào 4r không ngờ a e sử dụng x7 cũng đông nhỉ 😁
Các bạn sử dụng X7 cho mình hỏi có ai để ý là dùng mạng 3G lướt web thì máy nóng lên khá nhanh ko ?
@tranthanhcic5 Khi gọi đến hoặc gọi đi màn hình tối um đúng hok. Như vậy là cảm biến khoảng cách của bạn bị bẩn rồi. Mang ra care Nokia họ vệ sinh 1 lát là ok thoai.
@0979959888 Không phải màn hinh tối ma là không ấn nút nghe được nó bị đơ luôn ấn nút nguồn cũng không được luôn.
@tranthanhcic5 Thôi thì flast lại bản khác. Mượt luôn.
@0979959888 Vậy anh cho em cái fw mới đi em flash thử xem co bị như thế nữa không cám ơn anh trước nha
mình cũng đang dùng X7 nè.nhu cầu của mình ít nên mua X7 mình thấy là xứng đáng.hi.kết nhất kiểu dáng em nó...đẹp hơn iphone....!
jimmyleung
ĐẠI BÀNG
12 năm
X7 của bạn là hàng chính hãng hay hàng xach tay. Vì hàng xách tay hay gặp phải vần đề đó . Mình cũng dùng X7. cũng lướt web bằng 3G. vẫn xem phim. Máy cũng ko đến nổi gọi là nóng.
CUBASE
TÍCH CỰC
12 năm
Nóng ở đây có nhiều kiểu, Nóng nhưng trong phạm vi chấp nhận được, Mình thấy thì X7 nóng hơn khá nhiều các máy khác, mình nghĩ các máy khác dùng vỏ nhựa nên chúng ta ko cảm nhận được hết độ nóng. chưa có điều kiện dùng SAmSUNG nên chưa biết, mình mua hàng Công ty, dùng 3G nó cũng nóng, tuy nhiên ko thể nói như cục than được, nó nóng tương đương cái USB 3G, nếu ai hay dùng USB 3G sẽ so sánh được.
-X7 của tớ mua ở VienThongA chứ hk phải hàng xách tay
-Tớ đã từng thử dùng mạng 3.5G của Vinaphone test sài ở trong nhà và ở ngoài đường thì máy nóng(cầm khó chịu ghê lắm),sau đó chuyển qua dùng Viettel thì máy nóng(có thể gọi là ấm) có thể chấp nhận đc nhưng do cước khá cao nên tớ chuyển qua sài Mobifone.Hiện tại tớ đang sài mobifone thì lướt web,lên Store tải ứng dụng máy chỉ ấm lên như Viettel nhưng khi lên youtube hay xem video clip trên zing mp3 thì máy nóng ko thể chịu đc 😔
Còn về cái vỏ thì tớ cũng bik rồi nhưng cái Galaxy SII cũng vỏ kim loại mà ? Tớ cũng đã test thử cái LG của thằng bạn nó mới xách tay từ Mỹ về của nhà mạng AT&T tớ cấm sạc vào và lên Market tải game,rùi lướt web,zô yahoo máy nó ấm lên thuj chứ hk có nóng như X7.
CUBASE
TÍCH CỰC
12 năm
thế thì lạ thật, mà có lẽ giờ này test chả hợp lắm, trời lạnh như thế này ko thấy máy nóng bao giờ, nhưng với mình X7 chỉ có 1 điều duy nhất là cái cái phần quay video để chế độ HD. thẻ 8G mà còn khoảng 2Gb đổ lại, quay rất hay bị đứng hình, nếu để khoảng 3Gb thì ko sao, nếu để chế độ bình thường thì quay cả giờ, hôm nay test thử để máy quay gần hết pin luôn. ko sao cả. ko rõ là do thẻ hay sao nữa, vì chưa có thẻ cao nên chưa test đc
Mình cũng bị tương tự cái phần quay Video @_@
Hôm tết tây ra Nguyễn Huệ chơi thấy làm nguyên cái kháng đài DJ của HEniken nên lấy ra quay định đem về coi ai dè quay nó cứ giựt giựt,vào quản lý tập tin thì máy còn 1,2GB nên tớ đổi cái thẻ 4G vào thì quay mượt,có một điều nữa là khi quay nên tắt bớt những cái ứng dụng ko cần thiết và những ứng dụng ẩn nữa nó ngốn ram làm quay giựt hoài
cái phần quay video khi bị thế các bác chỉ cần chỉnh chất lượng video thấp xuống tí là ok
Anh em sử dụng X7-00 vào đây http://www.tinhte.vn/f452/cfw-symbian-belle-x7-00-rm-707-vesion-111-030-0609-update-17-2-new-1071597/ cùng tranh luận và dùng thử CFW nhé.N8 có nhiều quá rồi.mình đang cố gắng tạo sân chơi cho anh em X7.:yellowcarded:
Hôm trước trên xe bus gặp 1 em cầm X7 xiteen lắm, mình thì cầm N8 ra chụp,,,, thế là mần quen với nhau dc,,,,:wub:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019