Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

thay đổi BB ID ....?

hackersolo
4/7/2011 15:22Phản hồi: 45
có bác nào biết làm sao đổi BlackBerry ID trong Play Book ko? mình loay hoay mãi vẫn chưa biết làm sao .
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cùng câu hỏi luôn
Làm thế này để thay BB ID với Email
http://us.blackberry.com/id/
Các bác vào link trên đăng ký ID
Còn nếu muốn thay đổi ID trong PB thì chỉ có cách reset máy cài lại bác ạ.
Hồi trước em mua máy ở Nhật Cường, nhân viên của NC dùng id của mình cài máy cho em, và khi về em phải reset cài lại bằng chính ID của mình mới đựoc.
hackersolo
ĐẠI BÀNG
13 năm
k còn cách nào khác ngoài reset hả bác
Chắc là ko, vì trong phần ID của PB thì nó ẩn đi rồi, ko có cách nào chỉnh sửa được bác ạ.
Reset, cài lại nhanh mà, mất có mấy tiếng thôi.
tqppmpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Reset lại thì mất NFS bác ơi, e đang loay hoay với vụ này
bác Backup rồi về sau restore thì các phần đua xe ko bị mất đâu, em up & down liên tục mà
em hỏi tý. thế cài lại id đó để làm gì ạ,có lợi ích or k thay thì có làm sao k a. của em là 1,thé nghĩa là gì các pác.em k thấy ở đâu có id là 1 cả
ntson
TÍCH CỰC
13 năm
Mất thì vào AW down lại, có 15 phút là xong (Mạng nhanh một chút nhé vì NFS nặng tới hơn 250MB, mình nhớ ko nhầm thì như thế)

---------- Post added at 10:25 AM ---------- Previous post was at 10:23 AM ----------

Phải có ID thì mới vào được máy, đồng thời cũng là ID để vào AW. Bạn ko có thì có thể vào AW đăng ký một cái, ID trên AW cũng chính là Blackberry ID.
Mà cái ID của bác lạ thật nhỉ
----

Muốn đổi ID chỉ có cách Wipe lại máy thôi ko có chỗ nào cho đổi cả
whyworry
TÍCH CỰC
13 năm
Giống kiểu account gmail trên android đó mà
NFS la cai gi vay cac bac?
Need For Speed, game đua xe
@thedeath1883 Bác có cái NFS đó không ạ, cho em xin với. Cũng mới tậu 1 em nhưng chưa có cái game nào cả? 😃
playbook gõ được tiếng Việt telex trên tinhte.com - hay quá
Playbook update lên bản 2.0 có thể thay đổi được id trong nó rồi bạn ạ
P/s: đang dùng bản 2.0.0.7111 playbook testing
tamp123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm gì có nhỉ?
Mình phải wipe lại đây, mà cứ wipe là lỗi, trống trơn còn mỗi cái browser, phát bực!
Thay ID trên Playbook bình thường mà, không phải wipe lại máy đâu.
PeterTT
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Moto A925 Mình moi mua và đã thay nheng ko đc vẫn yêu cầu Wipe, nhưng Wipe xong thì chỉ có Browser thôi, chưa biết cài gì thêm, bạn biết ko hướng dẫn mình với nhé
thay đổi id như thế nào vậy pác? co thể chỉ cho mình ko. Mình mới sử dụng PB nên còn non. gmail: natuan9@gmail.com. thanks
ikondoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ có 1 cách duy nhất là wipe lại máy thôi. Mình cũng vừa change Id bằng cách wipe và update lên 2.0.0.7111 luôn.
cảm ơn nhiều nha....................................................
mình đang chạy bản 2.0.0.7971 , nhưng ko biết cách thay đổi BB ID , bạn nào chỉ chi tiết cho mình với
khai1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã bị tình trạng này và theo mình k có cách nào khác ngoài wise, khi thay đổi toàn báo sai mà wise lại thì ngon. theo kinh nghiệm của mình
Wipe chu..hii
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho mình hỏi cái,con của mình chạy os 2.0.1.358 lúc mua bác bán hàng cũng đăng nhập bb id của bác ấy,bi jo em về em chỉnh lại cái bb id của em mãi mà không được hix 8/10 rồi. Em đăng nhập lên web bb vào xem thông tin của bb id để đăng nhập vào trên pb mà cũng không được. Jo có cách nào mà không wipe máy không các bác ?????
@hungbosspq Bạn phải đến chỗ mua pb hỏi người bán email hoặc gmail và pass của nó ,rồi mở phần BB ID điền đầy đủ thông tin cũ vào,rồi mới thay đổi đc BB ID,tôi đã gặp phải trương hợp như bạn phải mang máy đến chỗ mua để thay đổi BBID,vì mình ko biết pass của họ là gì nên ko tự thay đổi BB ID đc
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhuytung Thông tin cũ của ng bán có đầy đủ trong phần bb id hết luôn rồi mà. Mình vào edit nó thì thông tin cũng đủ hết chữ submit thì nó ẩn rồi không có ấn được thì cũng đâu có đến bước nhập pass được đâu.
son8888
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenhuytung Bị tuwowng tự, cho vào hết nhưng không biết pass của thằng chủ cũ mowsi đau, hỏi nó nó còn quên mới đau. Chắc phai wipe máy thôi. Bực bội.
Nếu phần submit mà ẩn tức là new pass chưa đúng như pb của tôi khi thay đổi pass,pass cũ là tungtrang1 thì pass mới phải đủ 10 kí tự thì lúc đó submit mới ko ẩn,bạn thử làm lại xem đc ko,mà pass ở đây là pass khi ta vào web để đăng kí bbid ,tức là blackberry id password chứ ko phải Screen Name,bạn mở phần Blackberry ID password trong PB,mục pass sẽ ko thấy pass cũ,nên bạn phải nhớ đúng pass cũ thì sẽ thay đổi đc pass mới
Hình như lúc đầu mình cũng bị, nhưng mình cài lại từ đầu và đăng ký mới đc. Wipe lại là ok liền ah.
tinbilly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vào BlackBerry ID, ấn vào biểu tượng bút chì để thay đổi "BlackBerry ID Information"
lannq75
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tinbilly không đổi được, toàn báo sai pass thoi.....................
@lannq75 bác cài lại cho nhanh 😔
lannq75
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giutrontinhyeu cài lại là giải pháp cuối cùng, đang tìm cách đơn giản hơn
@lannq75 Tại lúc trước cũng tìm cách như bạn nhưng lâu, đang máu vọc nên cài lại liền khỏi suy nghĩ. Trong thời gian bạn tìm là cài xong rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019